[Thảo luận] Rẽ phải ở ngã tư được phép rẽ phải vẫn bị xxx vịn ! Các cụ giải thích giúp em bớt ngố

robindn

Xe hơi
Chiếu qua em đi qua ngã tư Liễu giai - Kim Mã. Xe em từ phía Liễu Giai rẽ phải về phía Kim Mã - Cầu Giấy. Trước khi rẽ em đã soi kỹ có biển đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải :( nên em oánh quả liều cho xe rẽ phải... Được nửa ngã tư thì thấy 1 anh xxx phi thân từ trên vỉa hè lao xuống định lấy thân mình chặn ...đầu xe em... Em cà cuống quá...chân run run ấn nhầm vào ga...tay em cong cóng vần mạnh tay lái làm cái xe em nó lách qua anh xxx phóng vút lên vượt quá.

Em thấy 1 tâm trạng rất ...tội lỗi định dừng lại hỏi anh xxx bắt em vì tội gì nhưng ...cũng do em run quá ...chẳng hớ chân phanh đâu nữa mà cứ ấn nhầm vào chân ga thế là vợ 2 em chẳng dừng lại được ...và em đành đi mất....anh xxx nhìn theo với anh mắt ...em đoán chắc có nhiều nỗi niềm u uất...

Em biết mình có lỗi, và xin hứa lần sau em sẽ ...bình tĩnh hơn. Nhưng các cụ có thể giải thích cho em bớt ngố hơn không ạ ? sao em rẽ thế mà vẫn bị vịn vậy các cụ ? X_X

chimt0

[Tịch thu bằng lái]
nhất cụ rồi,có đồng bọn thìk iểu gì cũng bị đuổi

vietinbank108

Xe đạp
Em cũng đã bị tương tự như cụ rồi.
Lỗi của cụ là đi sai làn (phải đi vào đúng làn rẽ phải cơ).

robindn

Xe hơi
Em cũng đã bị tương tự như cụ rồi.
Lỗi của cụ là đi sai làn (phải đi vào đúng làn rẽ phải cơ).
Híc, em nhớ là em có đi bám vào cái làn có sọc kẻ gần mép đường...nhưng chắc là vẫn có 1/4 xe ở ngoài cái làn sọc kẻ đó...em đoán là đó là lý do phải ko các cụ ?

duyhh

Xe tải
Có thể cụ quên xi nhan, nhưng*** cụ có logo OF không nếu có em xấu hổ chết.

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ muốn rẽ phải chỗ đó thì phải đi vào vạch kẻ chéo sát phải, làn ưu tiên rẽ phải và nhớ xinhan...mà em cũng gặp nhiều xe bỏ chạy ở đó toàn bị csgt gọi xe ôm đuổi theo giỏi thì chạy đến đoạn đền Voi Phục :D cụ còn may chán...Em đi qua đó toàn rẽ vào đg đào tấn rồi luồn đg ven hồ ra kim mã đg 1 chiều ôtô phải giờ tan tầm cao điểm thì em mới vào ngã 4 LG - KM

nguvango

Xe buýt
Oài, sợ cụ chủ quá. Cụ biển bao nhiêu để cháu nhường cụ đi trước chứ để cụ đi sau nhà cháu thì sợ lém.
Nói chung rẽ phải khi đèn đỏ thì cần lưu ý:
- Bật xi nhan rẽ phải.
- Rúc vào đúng làn rẽ phải trước vạch liền phân cách giữa các làn (Phải chuyển làn từ xa chứ lại gần ngã tư mà cụ tạt đầu thì em không cho đâu nhé)
- Nhường đường cho người đi bộ.

h_mdc

Xe điện
Cụ chủ thớt liều quá, chắc chắn không phải cà cuống đâu a. Cụ làm thế nhỡ ra khổ xxx, họ cũng là người mà.

mai.thanh10

Xe container
Cụ lại đè vạch, quên ko xi nhan rồi. Chỗ đó em rẽ phải đèn đỏ suốt, bám sát phải, xinhan đàng hoàng lượn trước mặt các anh ý và chưa bao giờ em bị vịn.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Cụ đi sai nhưng xử sự … đúng ! Em dự là vì có 2B đỗ sai làn bên phải nên Cụ sẽ phải hơi lấn làn 1 chút. Điều đáng nói laà chức trách của xxx là phải dẹp và phat 2B dừng trên vạch kẻ chéo màu vàng. Nhưng xxx cíư để vậy để phạt 4B, đây cũng là 1 dạng bẫy

robindn

Xe hơi
Các cụ ạ, em có xi nhan đầy đủ + đi sát bên lề phải lúc chuyển làn. Có điều một loạt 2 bánh đứng đằng trước, em phải bim bim mấy cái thì có vài cái tránh ra...nên lúc em rõ có bám 1 bánh ra ngoài vùng kẻ sọc mầu vàng :(

inovavgj

Xe container
Cụ đi sai nhưng xử sự … đúng ! Em dự là vì có 2B đỗ sai làn bên phải nên Cụ sẽ phải hơi lấn làn 1 chút. Điều đáng nói laà chức trách của xxx là phải dẹp và phat 2B dừng trên vạch kẻ chéo màu vàng. Nhưng xxx cíư để vậy để phạt 4B, đây cũng là 1 dạng bẫy
chuẩn, xuống cãi theo ý này

cwise

Xe container
THeo em là chưa hợp lý đâu ạ. Lấy ví dụ đoạn tuơng tự là Phạm Ngọc Thạch rẽ phải ra Chùa Bộc, phải chuyển làn từ xa, còn nếu bị 2b đỗ sai làn thì mình cũng phải chờ cho đến khi rúc vào sâu trong cùng ạ, chứ k phải vì 2b sai làn mà mình chèn làn, cho dù chèn ít tí tẹo thì cũng vẫn là sai luật và bị tóm thoải mái. Nói chung kinh nghiệm những chỗ có rẽ phải là phải chuyển từ xa.

cwise

Xe container
Các cụ ạ, em có xi nhan đầy đủ + đi sát bên lề phải lúc chuyển làn. Có điều một loạt 2 bánh đứng đằng trước, em phải bim bim mấy cái thì có vài cái tránh ra...nên lúc em rõ có bám 1 bánh ra ngoài vùng kẻ sọc mầu vàng :(
Vậng ạ, bác nhớ lần sau chuyển từ xa nhé, còn 2b đi sai làn hoặc lần làn là chuyện bình thường và mình phải cố chờ thôi đừng chen lên nữa thì kiểu gì cũng đè vạch. Bác đi thử đoạn pHạm Ngọc Thạch sang Chùa Bộc nhé. Khi qua cầu ở Phạm Ngọc Thạch em xi nhan và ép phải luôn mặc dù cách đèn đỏ gần 100m, đơn giản vì lưu lựong xe 2b quá đông.

Việt Phong

Xe tải
May mà chưa xảy ra thêm 1 vụ XXX lên nóc capo ở Ngã tư Daewoo

chuột 74

Xe điện
tất cả xxx GT đứng đường toàn tu nghiệp ở UK về cụ ạ:)

Tribute

Xe container
Hình như các ngã tư "đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải" bây giờ nó sửa hết thành "đèn đỏ xe đạp xe máy được phép rẽ phải" rồi thì phải?

Hoặc cụ lại gặp chú xxx hôm bắt cụ Ngọc Phan vì tội "không đi sát về bên phải" khi rẽ phải. Cụ thì "nhầm chân ga" chứ cụ Ngọc Phan dừng lại xin các chú ấy lập biên bản ghi rõ lỗi cho nhớ mà các chú ấy không cho lập biên bản.:D

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
THeo em là chưa hợp lý đâu ạ. Lấy ví dụ đoạn tuơng tự là Phạm Ngọc Thạch rẽ phải ra Chùa Bộc, phải chuyển làn từ xa, còn nếu bị 2b đỗ sai làn thì mình cũng phải chờ cho đến khi rúc vào sâu trong cùng ạ, chứ k phải vì 2b sai làn mà mình chèn làn, cho dù chèn ít tí tẹo thì cũng vẫn là sai luật và bị tóm thoải mái. Nói chung kinh nghiệm những chỗ có rẽ phải là phải chuyển từ xa.
Vấn đề là xxx không xử lý đội 2B đỗ sai trên làn rẽ phải đấy nên mới sinh ra cái bẫy cho 4B tự chui vào.

My Mò

Xe điện
Cụ tả hay vãi. Em thề. Em nghĩ là cụ đè vạch hoặc không xi nhan thôi