[Thảo luận] Rẽ phải từ Thanh Xuân sang Nguyễn Xiển như thế nào cho đúng ?

Dqlong

Xe tăng
Bẩm các cụ, dạo này tự nhiên lộ trình của em buổi sáng lại có đoạn đi từ Thanh Xuân rẽ sang Nguyễn Xiển, nhưng 2 hôm nay em để ý ở đấy cái đèn đỏ rất quái dị là chỉ có hình mũi tên đi thẳng, nhưng không có đèn xanh rẽ và cũng không có biển đèn đỏ được rẽ, như vậy trong trường hợp đèn đỏ thì rẽ phải là đúng hay sai và phải đi như thế nào ? Vì em thấy các xe toàn rẽ hết, không xe nào dừng cả ?

Còn 1 chỗ nữa cũng kiểu như thế là ở cuối đường Hoàng Cầu rẽ sang Đê La Thành, đèn tín hiệu bên phải đường không sáng, đèn bên trái thì có đèn đỏ ? Vậy rẽ phải được không vì em thấy các xe cũng toàn rẽ hết ???

Xin cám ơn các cụ trước !

cun

Xe buýt
nhà cháu hóng vụ này ạ. Cháu thì vẫn cứ rẽ mặc đèn xanh hay đỏ nhưng vẫn thấy có vẻ chưa được ổn.

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
đoạn này đèn đỏ treo tận gầm cầu vượt hay sao ấy cụ nhỉ, mà hình như mấy lần em đi cũng chả dừng lại làm gì :D

anhtho

Xe ngựa
Bẩm các cụ, dạo này tự nhiên lộ trình của em buổi sáng lại có đoạn đi từ Thanh Xuân rẽ sang Nguyễn Xiển, nhưng 2 hôm nay em để ý ở đấy cái đèn đỏ rất quái dị là chỉ có hình mũi tên đi thẳng, nhưng không có đèn xanh rẽ và cũng không có biển đèn đỏ được rẽ, như vậy trong trường hợp đèn đỏ thì rẽ phải là đúng hay sai và phải đi như thế nào ? Vì em thấy các xe toàn rẽ hết, không xe nào dừng cả ?

Còn 1 chỗ nữa cũng kiểu như thế là ở cuối đường Hoàng Cầu rẽ sang Đê La Thành, đèn tín hiệu bên phải đường không sáng, đèn bên trái thì có đèn đỏ ? Vậy rẽ phải được không vì em thấy các xe cũng toàn rẽ hết ???

Đúng như vậy. Hôm gì em đi sau 1 em taxi, thấy anh ta cũng dừng đèn, đang nghĩ: chỗ này vẫn cho rẽ phải thoải mái sao taxi lại dở chứng chờ đèn. Em mới nhìn lên thì đúng là ko có đèn rẽ phải mũi tên xanh mà vẫn là đèn đỏ. Như vậy thì xxx có vịn thì các cụ chẳng cãi được câu nào đâu. Dừng tí cho lành. Taxi vốn đi lại suôt mà vẫn phải dừng đèn chứng tỏ xxx có thể đã bắt đầu khai thác lỗi này.

Tuanpmgaet

Xe đạp
Chắc ý của cụ là từ đường Nguyễn Trãi rẽ phải sang Nguyễn Xiển. Bên này xxx ko đứng mấy và gần như ko bắt bên. Đọc bài của cụ xong mai e phải xem lại thế nào. Vì e toàn rẽ phải luôn ở chỗ đấy.

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Bẩm các cụ, dạo này tự nhiên lộ trình của em buổi sáng lại có đoạn đi từ Thanh Xuân rẽ sang Nguyễn Xiển, nhưng 2 hôm nay em để ý ở đấy cái đèn đỏ rất quái dị là chỉ có hình mũi tên đi thẳng, nhưng không có đèn xanh rẽ và cũng không có biển đèn đỏ được rẽ, như vậy trong trường hợp đèn đỏ thì rẽ phải là đúng hay sai và phải đi như thế nào ? Vì em thấy các xe toàn rẽ hết, không xe nào dừng cả ?......................
Cụ cứ rẽ phải thoải thoái mái vì nó không có tác dụng trên ngã rẽ này do 2 nguyên nhân
- Đèn đặt sau ngã rẽ từ Thanh Xuân vào Nguyễn Xiển.
- Trước đoạn rẽ từ Thanh Xuân vào Nguyễn Xiển cũng không có vạch cho các xe dừng nên đèn đỏ
=> Cái đèn đỏ này để cho làn đi thẳng và rẽ trái phía trước thôi cụ ah. Bởi vậy xxx không bao giờ bắt ở đây cả.

Chỉnh sửa cuối:

Dqlong

Xe tăng
Em hỏi ngu 1 câu nữa là đoạn trước ngã tư đấy, đi 4b có được đi vào phần đường bên trong là phần dành cho xe bus không mà các bác vẫn đi ầm ầm thế ạ ?

ReadOnly

Xe tăng
Đèn này hình như là tàn dư từ hồi xưa, giờ nó đẩy lên vài chục mét rồi mà vẫn ko bỏ đâm ra mới dở hơi thế, theo em là cứ đi mạnh ạ :P

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Em hỏi ngu 1 câu nữa là đoạn trước ngã tư đấy, đi 4b có được đi vào phần đường bên trong là phần dành cho xe bus không mà các bác vẫn đi ầm ầm thế ạ ?
Do tuyến đường sắt đô thị Cát Linh - Hà Đông đang làm nên lấn chiếm một số lòng đường Thanh Xuân, bởi vậy e từng đã nhìn thấy có biển cho phép xe máy đi vào làn xe buýt nên cụ cứ phóng vô tư.

Chỉnh sửa cuối:

hn03

Xe điện
Chỗ này rất lộn xộn. Có 3 cái đèn xanh đỏ. Vach kẻ đường mỏi mắt ko thấy. Em chỉ tuân theo cái đèn đỏ bên phải thứ 2. Đỗ trước đèn là được. Trong luật quy định rồi.

Dqlong

Xe tăng
Vâng, cám ơn các cụ, thế này thì có lẽ em cứ tít thôi ạ

xeruabo2

Xe điện
Em đi thẳng hướng KDT- Nguyễn Xiển cũng không thấy có vạch dừng đèn đỏ ?

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Đi mái thoải vì ko có biển cấm 4b, ko có bieetn dành riêng cho bus

Tribute

Xe container
Về nguyên tắc là chỉ phải tuân theo cái đèn bên tay phải hướng đi của mình và phải có vạch dừng xe nữa. Đèn treo tít bên kia ngã tư chỉ có tính bổ sung hỗ trợ thêm thôi.

ThanhTungTB

Xe điện
Bác chủ thớt chú ý nha . đoạn bác rẽ phải sang nguyễn xiển ko hề có đèn đỏ nha . Vì đèn đỏ nằm bên tay trái bác , còn ngả bác rẽ ko có đèn đỏ . Nếu có đèn đỏ phải ở vị trí chỗ vỉa hè , chứ ko đứng giữa đường như thế được .

xecoibn

Xe tải
Quá rõ ràng thế mà sao nhiều cụ vẫn lơ mơ nhỉ.
Lối rẽ phải không có đèn --> sao phải băn khoăn.
Vì đi thẳng mới gặp đèn đỏ, còn cụ rẽ phải thì chưa đến đèn đã rẽ rồi, có gặp đèn đâu.

Cũng tương tự như đi Trần Khát Chân rẽ phải vào Võ Thị Sáu: xe đi thẳng mới nhìn thấy đèn ở bên kia ngã tư. Còn rẽ phải thì chưa đến đèn đã rẽ rồi --> rẽ vô tư, không cần quan tâm đến đèn.

alone_star

Xe tải
Ngay khi bỏ dải phân cách cứng, cháu đã để ý thấy bất thường ở cái đèn đỏ đấy và nghĩ ngay đến cái bẫy. Tuy nhiên, ngày nào cũng thế, đèn đỏ cháu cứ rẽ vì 2 nguyên nhân cháu nghĩ có thể cãi đc nếu nó là cái bẫy. 1/ Ko có vạch dừng đèn đỏ cho khu vực rẽ phải, 2/ Đèn đỏ phía tay phải có đèn phụ chỉ cấm đi thẳng (Mũi tên chỉ hướng đi thẳng). Chả biết thế có đúng không. Cập nhật thêm tí nữa, hôm qua cháu đi về thấy kẻ lại vạch rồi, vẫn ko thấy vạch dừng phía bên phải, tuy nhiên khu này cái vùng dành cho xe rẽ phải chưa ko có vạch caro như những điểm khác và khá nhỏ nếu đi đường dành cho oto, xe máy phải rẽ ngay khi hết dải phân cách cứng => Chú ý đè vạch

anhtho

Xe ngựa
Quá rõ ràng thế mà sao nhiều cụ vẫn lơ mơ nhỉ.
Lối rẽ phải không có đèn --> sao phải băn khoăn.
Vì đi thẳng mới gặp đèn đỏ, còn cụ rẽ phải thì chưa đến đèn đã rẽ rồi, có gặp đèn đâu.

Cũng tương tự như đi Trần Khát Chân rẽ phải vào Võ Thị Sáu: xe đi thẳng mới nhìn thấy đèn ở bên kia ngã tư. Còn rẽ phải thì chưa đến đèn đã rẽ rồi --> rẽ vô tư, không cần quan tâm đến đèn.
Theo em thấy là đèn vẫn ở phía phải của những xe muốn rẽ phải đấy.
Chỗ này gần giống ngã tư đường Kim Giang rẽ phải đi vào đưòng Ng Xiển. Không đèn bên phải, chỉ có đèn trên cao, nhưng cũng ko có biển được rẽ phải. Nhưng chỗ ngã tư đó em mấy lần thấy xxx đứng chặn xe rẽ phải khi đèn đỏ đấy, cả 2b nữa.