Thảo luận Rebel 300 125tr mua k các cụ?

Fordmegaidep

Xe buýt
hi mí a,
hôm trc mình nhớ có đọc đâu đó bảo rebel 300 có động cơ đạt chuẩn khí thải Euro4, nhưng nay tìm lại ko thấy chỗ nào nêu ra.
Các a có biết thông tin gì về đc gần 300 cc này ko? cám ơn

Zerromask

Xe hơi
Nhình ảnh có vẻ hot, nhìn ngoài thất vọng quá! Bánh to bình xăng bé mất cân đối...

Gsngam

Xe buýt
Về giá cả xe thì nếu xe nhập chính hãng như KTM hay Kawasaki, R3 chính hãng hoặc sắp tới là BMW là giá khá tốt rồi cụ, cứ ra ngay đại lý ủy quyền là ok. Còn mấy xe nhập tư nhân là phải chịu thôi. Giá rebel 300 hiện nay đúng giá niêm yết là quá tốt luôn rồi. Chỉ do khan hàng nhỏ giọt nên mới bị đẩy giá. Mà chiêu này thì đặc trưng honda VN rồi
hãng nào cũng thế cả cụ ạ, ktm kawa nó không có nhà máy ở vn nên nó nhập sao mình mua vậy thôi, còn mấy a su ya hon thì có niêm yết giá web cơ mà các đại lý tư nhân thì giá cả cũng khác nhau và yên tâm là lúc nào cũng bị đẩy giá.

Tungdevil15

Xe buýt
hãng nào cũng thế cả cụ ạ, ktm kawa nó không có nhà máy ở vn nên nó nhập sao mình mua vậy thôi, còn mấy a su ya hon thì có niêm yết giá web cơ mà các đại lý tư nhân thì giá cả cũng khác nhau và yên tâm là lúc nào cũng bị đẩy giá.
Kawa nhập về VN. Giá xe bên nước ngoài đều có bảng giá xuất xưởng kèm trong tờ khai hải quan. Sau khi cộng các loại thuế và chiết khấu cho cửa hàng và đại lý thì ra giá bán tại VN. Như xe em trong giấy xuất xưởng là 280tr về cộng các loại thuế nhập khẩu và thuế VTA thuế tiêu thụ đặc biệt, chi phí ship thì ra 360tr. Chiết khấu cho cửa hàng 39tr phí biển số 11tr => 410tr bao giấy tờ tới tay khách hàng. Nó có hẳn tờ khai trong hồ sơ xe. Em không biết của các cụ khác thì sao, nhưng xe em thì có nguyên tờ khai chi tiết giá như vậy. Hóa đơn bán xe cũng ghi đủ 399tr chứ ko ghi giảm lại

Tungdevil15

Xe buýt
hi mí a,
hôm trc mình nhớ có đọc đâu đó bảo rebel 300 có động cơ đạt chuẩn khí thải Euro4, nhưng nay tìm lại ko thấy chỗ nào nêu ra.
Các a có biết thông tin gì về đc gần 300 cc này ko? cám ơn
Vụ này ko thấy bác ạ chỉ có câc thông số kỹ thuật chứ ko nói rõ vụ đạt tiêu chuẩn gì cả

Gsngam

Xe buýt
Kawa nhập về VN. Giá xe bên nước ngoài đều có bảng giá xuất xưởng kèm trong tờ khai hải quan. Sau khi cộng các loại thuế và chiết khấu cho cửa hàng và đại lý thì ra giá bán tại VN. Như xe em trong giấy xuất xưởng là 280tr về cộng các loại thuế nhập khẩu và thuế VTA thuế tiêu thụ đặc biệt, chi phí ship thì ra 360tr. Chiết khấu cho cửa hàng 39tr phí biển số 11tr => 410tr bao giấy tờ tới tay khách hàng. Nó có hẳn tờ khai trong hồ sơ xe. Em không biết của các cụ khác thì sao, nhưng xe em thì có nguyên tờ khai chi tiết giá như vậy. Hóa đơn bán xe cũng ghi đủ 399tr chứ ko ghi giảm lại
nói chung là bọn nó cũng khôn cụ ạ, có thể nếu bao nó đk cho mình thì nó có giá khác, còn mình tự đk thì ảnh hưởng gì nó đâu nên cứ giá 399 mà phang.
Trong hcm có 1 số dòng xe ga pkn nhập khẩu indo hoặc thái lọ bán ở các đại lý tư nhân, nếu mình mua xe không bao đăng ký thì phiếu xuất xưởng giá xe nhỏ hơn rất nhiều so với giá bán thực tế mình phải mua, tự đăng ký rất là lợi, vì có nhiều dòng xe btc chưa có biểu thuế trước bạ cho nó. Tất nhiên là các cụ bận công việc vs có trăm triệu mua xe thì cũng ko để ý nhiều đến vài triệu đó.

Tungdevil15

Xe buýt
nói chung là bọn nó cũng khôn cụ ạ, có thể nếu bao nó đk cho mình thì nó có giá khác, còn mình tự đk thì ảnh hưởng gì nó đâu nên cứ giá 399 mà phang.
Trong hcm có 1 số dòng xe ga pkn nhập khẩu indo hoặc thái lọ bán ở các đại lý tư nhân, nếu mình mua xe không bao đăng ký thì phiếu xuất xưởng giá xe nhỏ hơn rất nhiều so với giá bán thực tế mình phải mua, tự đăng ký rất là lợi, vì có nhiều dòng xe btc chưa có biểu thuế trước bạ cho nó. Tất nhiên là các cụ bận công việc vs có trăm triệu mua xe thì cũng ko để ý nhiều đến vài triệu đó.
Về vụ đó thì em biết vì nhà có mua AB thái vs PCX thái. Bọn nó toàn ghi giá thấp hơn cả ở VN. Còn vụ PKL thì cùng mua xe vs em có mấy ông tự làm giấy. Nó bán 399 giao luôn hải quan. Tự làm giấy thì cũng ngót nghét 9tr mấy gần 10tr. Nó đi làm giùm mình đỡ mất công đi thì nó tính thêm tiền đi lại tròn 11tr

Gsngam

Xe buýt
Về vụ đó thì em biết vì nhà có mua AB thái vs PCX thái. Bọn nó toàn ghi giá thấp hơn cả ở VN. Còn vụ PKL thì cùng mua xe vs em có mấy ông tự làm giấy. Nó bán 399 giao luôn hải quan. Tự làm giấy thì cũng ngót nghét 9tr mấy gần 10tr. Nó đi làm giùm mình đỡ mất công đi thì nó tính thêm tiền đi lại tròn 11tr
giờ mà có cơ hội mua xe em sẽ tự đi đăng ký, trải nghiệm cho biết.

tunglt2

Xe hơi
gần 300cc mà 1 máy nghe hơi chùn chân, được cái nhìn ngầu với phong cách, honda phân phối chính hãng thì cũng nhiều người quan tâm phết. Mỗi tội dáng này thanh niên đi thì hơi kén

TieuMinh

[Tịch thu bằng lái]
Website
UNICEF.ORG
Xe mới ra chưa cụ nào đánh giá nhỉ, hay là cruiser đi phố chán quá.

macan silverwing

Xe tải
hôm qua em đến Cường Ngân chỗ Trần Nhân Tông hỏi thử, gặp 1 thằng bán hàng nó trợn mắt nhìn em bảo chưa có xe nếu muốn mua thì 135 triệu đặt tiền luôn tháng 4 lấy xe, cái điều khốn nạn là không có 1 cái xe nào để xem chứ đừng nói đến chạy thủ, khốn nạn thứ 2 là giá sẽ vô tội vạ do các head tự hét chúng nó nghĩ chúng nó có quyền mà, và cái cách trả lời chỏng lỏn và lấc cấc của thằng nhân viên bán hàng Cường Ngân đó em sẽ không bao giờ mua của chúng nó bất cứ sản phẩm gì, bức xúc lắm
Vote cụ, ai cũng như cụ thì có phải bọn Honda nói riêng và các hãng khác nói chung không có dịch vụ tệ đến thế, không coi thường người tiêu dùng vịt đến thế. Mấy cái xe SH mà có thời điểm chúng nó bán chênh gần 20 củ mà có người mua thì em cũng đến lậy. Mấy người mua vừa mất tiền lại còn gân cổ lên lí luận về quy luật cung cầu, vãi cung cầu:))

Gsngam

Xe buýt
Vote cụ, ai cũng như cụ thì có phải bọn Honda nói riêng và các hãng khác nói chung không có dịch vụ tệ đến thế, không coi thường người tiêu dùng vịt đến thế. Mấy cái xe SH mà có thời điểm chúng nó bán chênh gần 20 củ mà có người mua thì em cũng đến lậy. Mấy người mua vừa mất tiền lại còn gân cổ lên lí luận về quy luật cung cầu, vãi cung cầu:))
sh ở Vn thì là xe sang dành cho người nhiều tiền mà cụ :)):)):)) chả thế mà các bà các cô người như que tăm, đóng đuôi guốc chục phân nhìn như châu chấu cưỡi voi vẫn cứ ham đi sh mà khéo dắt xe lên thềm còn chả nổi. Các a sh việt cũng cứ phải tìm cách độ cho giống sh nhập ý trong khi ở bển thì họ dùng như xe chở hàng, chở rác. Cơ mà họ có tiền thì kệ họ cụ ạ.

Gsngam

Xe buýt
các cụ kiếm mấy con steed 400 hoặc rebel 250 đi cũng ngon chán, giá chắc chắn rẻ hơn ô rebel 300 này mà thiết kế vs kiểu dáng hơn hẳn.

Taica

Xe tải
Xin lỗi cụ chủ thớt e ké tý, e đang có xe rebel 250 màu đen chính chủ, hqcn, đời 2016, mới đi 310km, phun xăng điện tử, đẹp như mới đập thùng, ae nào thực sự quan tâm thì alo nhé (0913597676)
Giá bn hả cụ ?

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Chơi PKL mà chơi rebel làm gì. Yếu, hàng mã. 300cc 1 máy.
Thà mua SH đi nó còn lịch thiệp :))