Renault Koleos ăn xăng thế nào

Du coi _ bg

Xe đạp
xe nay la xe cua phap chay rat thich nhung thi truong viet nam chua biet den nhiu lam

nvgroup

Xe tải
He he hôm nọ em đi quảng ninh, em chạy qua chỗ lê văn lương rửa xe và hỏi thằng ku là đổ nước làm mát cho anh.... nó lấy ra một lon có màu xanh, bật capo ngó nghiêng một lúc bảo xe anh chưa cần đổ, em ngại quá thế là bảo nó thôi bán anh cái lon này thấy có mấy chục K ............ đi về em buồn buồn em mở nắp ra đổ vào cho nó vui tay, đổ nửa lon thấy hòm hòm còn nửa lon em đổ vào cái chậu hoa =)) hôm nay đọc cái trả lời này của bác em thấy buồn cười quá hi hi hi hi hi thank you nvgroup nhóe :D
:D. :D. Em nói thật, ông anh bạn em chạy em Koleos này từ khi em nó về năm 2010 ý, đến nay ông ý mua thêm cả Bim 520i rồi mà vẫn chưa chán em này, mà em cũng công nhận là nó lành thật, 4 năm liền hỏi "xe anh có hay bị lỗi không?" .. ông trả lời nhạt toẹt "có cái đếch gì mà lỗi..". hixx, nghe chán vãi.:D. Trong hãng hình như cũng chưa ghi nhận có trường hợp nào bị lỗi ợ. :D. Hôm trước em vào thay dầu hỏi 1 cu em thợ là xe này hay bị lỗi gì hở em... EM nó ngây ngô 1 hồi "chắc là hết ăc quy thì nó báo anh a.. " :D. Cơ mà trên nguyên tắc chơi xe thì giữ gìn xe nên cẩn thận như báchttp://www.otofun.net/members/104091-flife201111 là chuẩn ợ.. :D. Cơ mà khuyên bác là tháo lột em nó ít thôi ợ, Bản thân cái lốp Continental cũng không phải là xịn đâu ợ, muốn xịn thì phải michelin. Em đã sắm 1 máy đo áp suất lốp Michelin xịn ở Phương Đông (chỗ đào tấn), vì cái lốp Continental nó rất hay bị biến động áp suất lốp khi bị nóng lên, vì vậy em chỉ duy trì lốp trước là 2,1Bar và lốp sau là 2,0 Bar (Lúc xe nguội nhé) thì đến lúc đi nó căng lên là vừa .:D. Mà em thấy nó êm chứ có ồn đâu mà cụ bảo đi làm chống ồn.:D. Thông báo là ông hàng xóm nhà em đang chạy Tucson, hôm trước cả xóm đi chơi nhảy lên lái xe của em.. Kết quả là đã đặt cọc tiền mua em này rồi ợ, hết tháng ngâu thì lấy xe. :D. Em tucson đã bay. :D. :).

xinlancao

Xe máy
Em vào hóng các cụ. Nge chừng có vẻ cũng ăn xăng ác. Hiz. Tiết kiệm là tô ô ta

flife201111

Xe đạp
. Em đã sắm 1 máy đo áp suất lốp Michelin xịn ở Phương Đông (chỗ đào tấn),
cái này có kèm bơm không bác, mà hồi sale thấy thằng ku em nó bẩu là đã có cảm biến áp suất lốp rồi không biết là Koleos đã có chưa nhỉ // và nếu có thì tôi mua cái đồng hồ hiển thị tốc độ và áp suất lốp lắp vào có được không bác. Cái bọn Renault chuối củ này chả biết mở shop mà bán đủ thứ lặt vặt cho nó vui nhỉ ???

nvgroup

Xe tải
cái này có kèm bơm không bác, mà hồi sale thấy thằng ku em nó bẩu là đã có cảm biến áp suất lốp rồi không biết là Koleos đã có chưa nhỉ // và nếu có thì tôi mua cái đồng hồ hiển thị tốc độ và áp suất lốp lắp vào có được không bác. Cái bọn Renault chuối củ này chả biết mở shop mà bán đủ thứ lặt vặt cho nó vui nhỉ ???
Cụ nói chuẩn, em thấy mấy chú bán hàng cứ.. Đụt thế nào ý.:)). Cái đấy chỉ là đo áp suất lốp thôi ợ. Em cũng ko rõ là xe koleos có cảm biến ko. Để em check rồi alo cụ sau ợ.:).

zero2one

Xe máy
Cụ nói chuẩn, em thấy mấy chú bán hàng cứ.. Đụt thế nào ý.:)). Cái đấy chỉ là đo áp suất lốp thôi ợ. Em cũng ko rõ là xe koleos có cảm biến ko. Để em check rồi alo cụ sau ợ.:).
Koleos bản Adventure 2012 thì có cảm biến áp suất lốp, khi 1 quả bị xịt thì nó sẽ báo trên màn hình ạ (chấm đen vị trí lốp đó).

Theo sale nói thì các bản khác không có cái này ợ.

Nông dân đú

Xe tải
Con Renault Megane RS ăn nhiêu các cụ nhỉ. E lạc dòng chút

flife201111

Xe đạp
Bác nvgroup cho hỏi là lấy gió điều hòa ngoài và trong thì ấn cái nút gì trên táp bờ lô, em thấy bên cạnh cái nút chỉnh nhiệt độ bên phải có cái nút bấm có hình xoay vòng , bấm vào nút đấy là lấy gió trong à bác, còn nếu ko bật nó thì mặc nhiên là lấy gió ngoài ah. Em muốn biết để chạy đường trường cho tiện. Cám ơn bác.

cuc-hec-ha-tinh

Xe hơi
ăn ít hay nhiều cũng tùy vào bàn chân các cụ ? nhưng em nghĩ tầm 11 lít là cũng ít rồi

Chôm Chĩa

Xe điện
Nhiều cụ Ford chuyển sang Koleos nhể?:D

nguyenkien103

Xe máy
em không đi xe như của bác. nhưng 12l/100km là em hài lòng lắm rồi.

nvgroup

Xe tải
Bác nvgroup cho hỏi là lấy gió điều hòa ngoài và trong thì ấn cái nút gì trên táp bờ lô, em thấy bên cạnh cái nút chỉnh nhiệt độ bên phải có cái nút bấm có hình xoay vòng , bấm vào nút đấy là lấy gió trong à bác, còn nếu ko bật nó thì mặc nhiên là lấy gió ngoài ah. Em muốn biết để chạy đường trường cho tiện. Cám ơn bác.
Chuẩn luôn cụ ợ. Cái xoay vòng sáng là lấy gió trong ợ.:)).

zero2one

Xe máy
Koleos đồng hồ xăng báo vạch đỏ vẫn chạy thêm được 40-50km. Có hôm em chạy đến chân cầu Thăng Long thì đèn báo, nhưng vẫn về được đến Vĩnh Yên (khoảng 40km).
Nhưng các bác đừng chủ quan ạ. Em dính 02 lần phải nhờ xe ôm đổ xăng giữa đường rồi ạ :-"

nvgroup

Xe tải
Koleos đồng hồ xăng báo vạch đỏ vẫn chạy thêm được 40-50km. Có hôm em chạy đến chân cầu Thăng Long thì đèn báo, nhưng vẫn về được đến Vĩnh Yên (khoảng 40km).
Nhưng các bác đừng chủ quan ạ. Em dính 02 lần phải nhờ xe ôm đổ xăng giữa đường rồi ạ :-"
Mà cụ chạy kiểu gì mà vạch đỏ rồi ko đổ xăng ợ ??, Hic hic.. Em thì cứ cách vạch đỏ 1 vạch là đã phải đổ full rồi..:(.. Mà A92 thì tiện đổ đâu chả được. hic

cuc-hec-ha-tinh

Xe hơi
tùy vào hốn hợp đường cụ đi ,bàn chân cụ to cụ đạp mạnh cộng với cụ so sánh hơi khoai là anh máy 1.8 còn anh koleos thì 2.0 và 2.5 ko biết cụ chạy loại nào .dùng máy nissan em nghĩ anh koleos ăn thế cũng hơi mạnh đó ah em nghĩ nó chỉ ăn tầm 8-10 lít thôi

thegioiatc

Xe máy
Website
diachire.vn
đang tính cưới 1 em mà nghe cụ nói thế, phải xem lại cái đã. Nhà e ko có cây xăng mà

zero2one

Xe máy
Mà cụ chạy kiểu gì mà vạch đỏ rồi ko đổ xăng ợ ??, Hic hic.. Em thì cứ cách vạch đỏ 1 vạch là đã phải đổ full rồi..:(.. Mà A92 thì tiện đổ đâu chả được. hic
Giờ thì cứ nghe đèn báo xăng (chạm vạch đỏ) là em đổ luôn cụ ạ ;))