[Công nghệ] Review - Camera hành trình Transcend DP200

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online

Wave Alpha 20

Xe tăng
Con cam trên xe em bật chỉ lên mỗi cái đèn tím chả thấy lên màn hình cam hị hị

bangmua74

Xe buýt
Bác ơi mai bác kiểm tra giúp em xem cái vặn khóa để chỉnh cam sát kính ấy bác vặt chắc chưa ạ?. Bác hạ cam quay thapa xuống đường chút nhé, vì nếu để hất mắt cam lên trên ngược ánh sáng cũng bị ảnh hưởng nhiều đến chất lượng ạ :)

Dạ em lái xe hay nói xấu xếp ( Mr Christhnvn )em toàn tắt tiếng ạ :D. Cụ xem online trực tiếp dễ bị treo ạ. Em toàn xem file ghi lại ạ :)
Cụ sandisk35 cho em hỏi chút ạ: em mua con Camera Xiaomi Yi của Phú Thái, ko hiểu sao dạo gần đây ko xem trên ĐT đc trong khi nó vẫn ghi bình thường. Cả con nhà đứa em cũng thế ạ ? Em vẫn dùng Mi home trên Đt ạ

sandisk35

Xe tăng
Con cam trên xe em bật chỉ lên mỗi cái đèn tím chả thấy lên màn hình cam hị hị
Chắc Cụ tắt màn hình rồi ạ. Mã cam của Cụ là mã nào thế ạ
Cụ sandisk35 cho em hỏi chút ạ: em mua con Camera Xiaomi Yi của Phú Thái, ko hiểu sao dạo gần đây ko xem trên ĐT đc trong khi nó vẫn ghi bình thường. Cả con nhà đứa em cũng thế ạ ? Em vẫn dùng Mi home trên Đt ạ
Lão christhnvn xem hướng dẫn giúp em với nhé.
P/s: nếu 2 Cụ cần hỗ trợ luôn hai Cụ gọi sdt 02436282346 nhé. Vì em nghỉ bên PT cũng một thời gian rồi ạ. Em lâu rồi ko vọc mấy cái này nên không hỗ trợ các Cụ được :)

bangmua74

Xe buýt

P/s: nếu 2 Cụ cần hỗ trợ luôn hai Cụ gọi sdt 02436282346 nhé. Vì em nghỉ bên PT cũng một thời gian rồi ạ. Em lâu rồi ko vọc mấy cái này nên không hỗ trợ các Cụ được :)
Vâng, cảm ơn cụ

Wave Alpha 20

Xe tăng

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online

haha Phú Thái thì phải gọi Mr. Bình thôi 0913058008 :))

Nghe như là cam giám sát YI chứ không phải cam hành trình. Nếu cam giám sát YI thì cụ bangmua74 cứ cầm qua Phú Thái sẽ hỗ trợ xử lý miễn phí cho cụ mà. Giờ em cũng giống như đồng chí sandisk35 thôi :D

bangmua74

Xe buýt
haha Phú Thái thì phải gọi Mr. Bình thôi 0913058008 :))

Nghe như là cam giám sát YI chứ không phải cam hành trình. Nếu cam giám sát YI thì cụ bangmua74 cứ cầm qua Phú Thái sẽ hỗ trợ xử lý miễn phí cho cụ mà. Giờ em cũng giống như đồng chí sandisk35 thôi :D
Vâng, cảm ơn cụ, cam giám sát ạ, tại nhà em mãi Quảng Ninh cơ, để em điện vậy. Mr.Bình là hỗ trợ ạ ?

Kia Cerato 2020

[Tịch thu bằng lái]

Hiện nay trên thị trường Camera hành trình có rất nhiều model và hãng SX khác nhau khiến người dùng rất khó lựa chọn. Đã có rất nhiều người sử dụng Cam chia sẻ hình ảnh và clip lên mạng nhưng không hiệu quả do không nắm bắt được các thông số quan trọng của Cam hành trình. Đặc điểm của Cam giá rẻ dễ nhận biết nhất là hình ảnh ko nét, dễ bị rung hình, giật hoặc bị vô hiệu khi ánh sáng yếu.

Một sản phẩm chất lượng là một sản phẩm có thương hiệu và nguồn gốc rõ ràng. Trên thị trường hiện rất nhiều Cam không thương hiệu mà chỉ đề mã. Mua những sản phẩm này có thể độ rủi ro cũng như chất lượng sản phẩm không đạt được kỳ vọng. Để đảm bảo chất lượng, các cụ nên chọn mua những sản phẩm có thương hiệu rõ ràng như Transcend, HP...

Dưới đây là những tính năng nổi bất của sản phẩm DrivePro 200

1. Ống kính

Thông thường khi người dùng chọn mua Cam thường chỉ để ý các thông số như độ phân giải, có GPS hay không? nhưng thực tế Cam hành trình có thông số quan trọng hơn nhiều đó là ống kính.

Sản phẩm DP200 với ống kính F/2.0 góc quan sát rộng tới 160 độ, DrivePro 200 ghi lại tất cả những gì diễn ra phía trước và ngang đầu xe. Những hình ảnh thu được sẽ rất quan trọng khi xảy ra tình huống bất ngờ hoặc những hình ảnh phía lề đường.

Tiêu chí quan trọng nhất mà một camera hành trình cần đạt được là phải ghi rõ nét những chi tiết nhỏ khi một tình huống bất ngờ diễn ra phía trước với tốc độ rất cao, ngay cả trong đêm tối. Hãy tưởng tượng một chiếc xe chạy ẩu tạt đầu xe bạn rồi vù ga chạy mất trong tích tắc thì thông tin bạn cần biết rõ là biển số xe để báo các cơ quan chức năng khi cần thiết.

Để đáp ứng tiêu chí này, DrivePro 200 được trang bị chip cảm biến CMOS độ nhạy sáng thấp, 3 mega-pixel, ống kính gồm 7 thấu kính thủy tinh và 1 thấu kính lọc hồng ngoại. Ngay khi một tình huống bất ngờ xảy ra khiến bạn phải phanh hoặc đánh lái đột ngột, hoặc có va chạm, cảm biến G-Sensor giúp thiết bị ghi lại hình 10 giây trước và 50 giây sau sự cố. Hình ảnh ghi lại đạt chất lượng tới full HD (1920x1080) 30FPS - HD (1280x720) 30FPS

2. Wifi

Có nhiều Cam sử dụng màn hình LCD hiển thị với độ phân giải cao nhưng thực tế với 1 màn hình hiển thị 2.4 ~ 3" gắn trên gương lái không có nhiều tác dụng cho việc quan sát. Sản phẩm DP200 cung cấp cho người dùng ứng dụng DrivePro App trên Android hoăc iOS giúp kết nối trực tiếp với Cam thông qua kết nối wifi để xem hoăc lấy hình ảnh, clip từ Cam và chia sẻ ngay lập tức.

Phần mềm DrivePro app cũng giúp cài đặt và thiết lập các tính năng của Cam thay vì bấm nút trực tiếp trên Cam

VD: Nếu cần chứng minh với xxx về việc mình không vi phạm, chúng ta có thể sử dụng trực tiếp di động xem mà không cần quay lại xe tháo lắp thẻ nhớ hoặc xem lại hình ảnh bé xíu trên màn hình hiển thị của Cam

3. Thiết kế nhỏ nhẹ

Hiện nhiều Cam thiết kế với màn hình lớn để hiển thị nhiều thông tin nhưng vô tình làm giảm tầm nhìn của người lái và người ngồi sau. Thậm chí với nhiều Cam kích thước lớn hoặc ánh sáng cao làm người lái mất tập trung khi đang lái xe. DP200 với thiết kế vừa phải, không ảnh hường nhiều tới tầm nhìn của tất cả người ngồi trên xe.

Ngoài những tính năng nổi bật của DP200, mời các cụ tham khảo thêm thông số chi tiết của CAM

Hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt, mời các cụ click vào đây để download về ah :D

Mời các cụ tham khảo clip quảng cáo của DP200
[YOUTUBE]http://youtu.be/w39FB23TFAQ[/YOUTUBE]

Clip hướng dẫn lắp Cam trên xe
[YOUTUBE]https://youtu.be/Ivx00X6RwGI[/YOUTUBE]

Dưới đây là Clip ghi hình vào trời mưa, điều kiện tầm nhìn và ánh sáng thấp
[YOUTUBE]https://youtu.be/lg33WlgVh60[/YOUTUBE]

Đây là clip ghi hình vào buổi chiều, điều kiện ánh sáng khá tốt
[YOUTUBE]https://youtu.be/9TtoWGLH4tk[/YOUTUBE]

Lần lượt em sẽ gửi tới các cụ đầy đủ clip ở trong các điều kiện khác nhau để thể hiện chất lượng Cam
Thanks bác chủ top. Bài viết rất có ích