[Funland] Review chung cư Gamuda, ko cần sale review ạ

hoaipnb

Xe đạp
Cụ cứ đo đường ô tô và thời gian đi. Thế thôi.
Cụ đo khoảng cách đường nhưng quên chất lượng đường. Ga đẹp thật, tiện ích ổn, nhưng chăm chút ngon lành thì trong khu biệt thự, ngoài khu cc cũng bình thường, tất nhiên đất rộng nên nó thông thoáng hơn nếu so với cc nội đô là hơn hẳn. Tuy nhiên bác phải đánh đổi lại những thứ khác, nhìn đường thì gần đấy nhưng nói thẳng như đi đường ngoại ô. bác đi đường từ tam trình vào thành phố xem nó có giống quận nội thành ko ? ng ta tính giá trị đất có phải theo kiểu cầm compa quay vòng tròn từ hồ gươm đâu mà bác khoe khoảng cách, bác thử đi từ hồ gươm về cầu giấy xem có cảm giác phố hơn bác đi từ hồ gươm về gamuda ko ?? Ở Ga có nhược điểm rất lớn là ồn + bụi, căn hướng Tây có quay vào trong cũng vẫn khá ổn và khó thích nghi.Trường học thì e mới thấy xây 2 trường nhưng chất lượng phải chờ thời gian trả lời. Ga ngon nhưng vị trí nó quá dở nên chỉ phù hợp cho các cụ làm dưới đó chứ hiếm ai chọn Ga nếu đang sống và làm việc ở 4 quận trung tâm

bitytotet

Xe đạp
Cụ nói đúng rồi. Nhưng mà khi đánh giá các ưu nhược điểm, trọng số cũng sẽ thay đổi tùy theo nhu cầu của mỗi thế hệ. Ví như nhà em thì em rất thích ở Ga nhưng bọn trẻ thì lại không thích vì xa các khu trung tâm mới và thiếu tiện ích (trước nhà em ở Trung Hòa Nhân Chính xung quanh chẳng thiếu thứ gì, học hành trường xá rất tiện). Em nghĩ nhiều cụ trong đó có em chọn Ga là do hi vọng tương lai khi đường Tam Trinh được hoàn thiện thì Ga sẽ là khu đô thị xanh hiếm hoi bên trong vành đai 3, lên cụ rùa chỉ tầm 7-8km.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng rồi. Nhưng mà khi đánh giá các ưu nhược điểm, trọng số cũng sẽ thay đổi tùy theo nhu cầu của mỗi thế hệ. Ví như nhà em thì em rất thích ở Ga nhưng bọn trẻ thì lại không thích vì xa các khu trung tâm mới và thiếu tiện ích (trước nhà em ở Trung Hòa Nhân Chính xung quanh chẳng thiếu thứ gì, học hành trường xá rất tiện). Em nghĩ nhiều cụ trong đó có em chọn Ga là do hi vọng tương lai khi đường Tam Trinh được hoàn thiện thì Ga sẽ là khu đô thị xanh hiếm hoi bên trong vành đai 3, lên cụ rùa chỉ tầm 7-8km.
Cụ đo khoảng cách đường nhưng quên chất lượng đường. Ga đẹp thật, tiện ích ổn, nhưng chăm chút ngon lành thì trong khu biệt thự, ngoài khu cc cũng bình thường, tất nhiên đất rộng nên nó thông thoáng hơn nếu so với cc nội đô là hơn hẳn. Tuy nhiên bác phải đánh đổi lại những thứ khác, nhìn đường thì gần đấy nhưng nói thẳng như đi đường ngoại ô. bác đi đường từ tam trình vào thành phố xem nó có giống quận nội thành ko ? ng ta tính giá trị đất có phải theo kiểu cầm compa quay vòng tròn từ hồ gươm đâu mà bác khoe khoảng cách, bác thử đi từ hồ gươm về cầu giấy xem có cảm giác phố hơn bác đi từ hồ gươm về gamuda ko ?? Ở Ga có nhược điểm rất lớn là ồn + bụi, căn hướng Tây có quay vào trong cũng vẫn khá ổn và khó thích nghi.Trường học thì e mới thấy xây 2 trường nhưng chất lượng phải chờ thời gian trả lời. Ga ngon nhưng vị trí nó quá dở nên chỉ phù hợp cho các cụ làm dưới đó chứ hiếm ai chọn Ga nếu đang sống và làm việc ở 4 quận trung tâm
chả hiểu các cứ đo lên cụ Rùa với mấy quận nội thành làm gì vậy?? :))
Ga phù hợp cho ai làm Hoàng Mai, thanh trì... hoặc xa lắm Hai Bà Trưng.
Đi mua nhà thì chọn gần chỗ làm, chứ đo cụ Rùa thì Mỹ Đình cũng chê xa à? :-/

MongPhuong

Xe hơi
chả hiểu các cứ đo lên cụ Rùa với mấy quận nội thành làm gì vậy?? :))
Ga phù hợp cho ai làm Hoàng Mai, thanh trì... hoặc xa lắm Hai Bà Trưng.
Đi mua nhà thì chọn gần chỗ làm, chứ đo cụ Rùa thì Mỹ Đình cũng chê xa à? :-/
E làm NTL cũng đang tính mua ở Ga. Vác cái oto lên đường trên cao, đi sớm 1 chút chắc ko đến nỗi các cụ nhỉ.

kiensteven

Xe hơi
Bên khu Gamuda này sắp ra thêm 3 tòa chung cư giá dự kiến 5x 6x triệu/m2, cụ nào quan tâm thì vào ĐÂY hoặc website dưới chữ ký em tham khảo nhé. Khu này ở chung cư thì đẹp hết nấc luôn, có điều là giá hơi cao 1 chút sẽ kén người hơn.

MongPhuong

Xe hơi
Bên khu Gamuda này sắp ra thêm 3 tòa chung cư giá dự kiến 5x 6x triệu/m2, cụ nào quan tâm thì vào ĐÂY hoặc website dưới chữ ký em tham khảo nhé. Khu này ở chung cư thì đẹp hết nấc luôn, có điều là giá hơi cao 1 chút sẽ kén người hơn.

3 tòa này nằm phía trong tòa hateco hoàng mai hử cụ. Hy vọng Ga vực dậy khu dân cư này chứ cá nhân e thấy khu hateco HM này buồn lắm.

kiensteven

Xe hơi
3 tòa này nằm phía trong tòa hateco hoàng mai hử cụ. Hy vọng Ga vực dậy khu dân cư này chứ cá nhân e thấy khu hateco HM này buồn lắm.
không cụ ơi, cái tòa ở gần mặt đường vành đai kia ko phải là hateco đâu, đất giờ vẫn đang trống, hiện đang có mấy cái biệt thự hiện hữu đấy cụ thì chung cư 3 tòa nó nằm ngay cạnh. Dự án này tứ phía là nước luôn lại gần công viên Yên Sở nữa, dự án này khá tiềm năng lúc ra mắt dự báo cũng sẽ rất hot :)

Phoenix911

[Tịch thu bằng lái]
Bên Ga nhà e đang tính bán căn 89m2 đi để dồn căn nhà phố đây, cụ nào cần thì nhắn e

tradaocamsa

Xe máy
Em chính chủ cần bán căn 3 ngủ tòa The One 83m, hướng Đông Nam, 2,x tỷ. Cụ nào có nhu cầu thì inbox em ạ.

Hình như khu này ít trường học cho trẻ lắm đúng ko cccm? :(

MongPhuong

Xe hơi
Hình như khu này ít trường học cho trẻ lắm đúng ko cccm? :(
Mẫu giáo thì bét tè lè nhè cụ, từ hơn 2 củ đến 8 củ, max quốc tế 16 củ. Nhưng khu này lên cấp 1 là căng. Quốc tế đắt ko tính. Trường công khu này ko ít nhưng kiểu trường làng, yếu. Như trường Khuyến Lương ngay đấy nhưng phải đi qua đường vành đai sang bên làng ợ.

nguyentoan.uct

Xe điện
Ko đến cụ, e ko làm xa tận đấy, e làm gần lối xuống trên cao chỗ phạm hùng thôi. Vác xe oto đi trên cao dự tầm 30 phút
Em ở Gelexia, làm ở Tố Hữu đi đường trên cao thì cụ chịu khó căn bắt đầu vào đến lối lên phải trước 7h kém 15. Còn sau đấy thì cũng hơi căng.

MongPhuong

Xe hơi
Em ở Gelexia, làm ở Tố Hữu đi đường trên cao thì cụ chịu khó căn bắt đầu vào đến lối lên phải trước 7h kém 15. Còn sau đấy thì cũng hơi căng.
Căng nhỉ cụ. Chắc e lại ngó nghiêng bên Thanh Xuân xem

nguyentoan.uct

Xe điện
Căng nhỉ cụ. Chắc e lại ngó nghiêng bên Thanh Xuân xem
Cụ cứ bật map lên là xem được mà, e cũng ngán lắm. Được cái e ko nhu cầu ăn chơi nhiều, ở bên đó mật độ vẫn thấp, ít chung cư nên không xô bồ.