[Funland] review địa điểm nhậu chất Hà Nội

Hajp

Xe tải
E cungz hay nhậu mà ra về là e chả nhớ gì hết

Kivachi

Xe máy
Thanh Xuân em biết mấy quán, xin liệt kê và nêu cảm nhận cá nhâ nếu các cụ biết rồi hay đánh giá ko đúng thì phản hồi nhé.
1. Huy Nướng Lê Văn Lương: cảm quan đồ ăn ngon, chất lượng trong tầm giá, rượu nếu uống tạm thì cũng ok (em cũng toàn xách rượu đi). Chỉ có chỗ ngồi bí và ám mùi vào quần áo vì ngồi trong phòng.
2. Trâu làng quán - Trâu ngon: 2 quán, 1 ở cuối đường Ngụy Như Kon Tum: đánh giá món ok, chỗ ngồi ổn, đông vừa phải, rượu uống tạm cảm nhận của em thích ngồi chỗ này hơn Trâu ngon: đồ ăn ngon, phong phú, bia rượu bán theo chai, nhưng đông quá em ko thích.
3. Lẩu lòng bò 32 Hoàng Ngân: tầng 2 phía ngoài đường (phải đặt bàn trc vị trí này) lẩu lòng bò ổn, phù hợp dân nhậu lai rai. Rượu bán đóng chai, e khoái quán này nếu trời lạnh ngồi bàn tầng 2, thoáng và phù hợp mùa đông uống rượu.
4. Cá sông lô: Ngụy như kon tum trc cổng làn sinh viên, quán này thông với bia Hải Hói bên cạnh nên các cụ thích bia hơi vào cũng ok. Vào đây chỉ ăn cá là ngon, các món khác bình thường, chỗ ngồi tầng 1 phía trong nhìn ra vườn bên làng sv. Rượi đóng chai.
5. Gà Bắc Bẩy: nổi danh về gà rồi, chắc các cụ đã biết.
6. Sài gòn quán: Nguyễn Chánh chuyên các món SG, vào làm mấy chai bia cũng ok, đồ ăn phong phú, chỗ ngồi lịch sự và phục vụ kiểu miền nam.
7. Ốc miền trung: nó nằm trên đường Quan nhân, gần cái hồ. Thích thì cứ xách chai rượu lên tầng 2 gọi đĩa ốc (ốc đồng chế biến nhiều món), trừng cút lộn, nem chua, chân gà bla...bla. Ngon bổ nhưng ko rẻ mấy đâu nhé.
8. Bia Mẫn đường Láng: nổi tiếng rồi, đồ ăn phong phú, lịch sự...
9. Bia Vườn Xoài Hoàng Ngân: rộng rãi thoáng mát, đồ nhậu bình thường, sở trường là bia.
10. Chỗ e hay ngồi nhất: bia bờ sông Giáp Nhất, bia cỏ hay gì ko rõ, đồ nhậu đơn giản mấy món thôi. Nhưng anh em bạn bè buổi chiều toàn hẹn ra đó, làm chục quại rồi về.
Đấy...em chỉ liệt kê nhiêu đấy, còn rất nhiều quán em tạt qua nhưng giờ ko nhớ hoặc quá phổ biến.
Mặt khác em cũng muốn tìm vài quán có những món nhậu mới lạ để thẩm, chờ cụ dưới.
Toàn những chỗ em chưa ngồi bao h. Để em lưu lại đi dần :))

Kivachi

Xe máy
Các cụ cho em xin vài địa chỉ lòng ngon vs ạ. Khu Cầu Giấy càng tốt ạ

cdcn

Xe điện
Với cá nhân e thì thấy uống bia hơi chuẩn với e nhất là Trâu ngon quán.
Kể cả bia ở Nhà máy bia HN hay bia 115 Quán Thánh, uống đến cốc thứ 4 là e có dấu hiệu đau đầu. Nhưng uống ở Trâu ngon quán e thấy ok, không vấn đề gì.
Nhưng dạo này dấu hiệu men gan tăng nên e ít uống bia hơi, ngan nhà e giờ toàn mua bia số 9 của Nga về cho e uống, e thấy bia đó thơm và đậm. Giờ e toàn nhậu ở nhà hoặc tiếp khách thì phải ra nhà hàng hoặc KS thôi, nhưng toàn uống rượu.
Các cụ có chỗ nào ăn đồ Trung Quốc chuẩn vị không ạ? Giới thiệu giúp e ạ.
Nếu thích đồ ăn Trung Quốc, cụ có thể tham khảo một số nhà hàng sau (em xếp theo quy mô từ to tới nhỏ ạ):
1. Đỉnh Thái Phong - Nguyễn Chánh
2. Mỹ Tường Viên - Hai Bà Trưng
3. Thực Vi Thiên - Vũ Phạm Hàm

Mr.Chem

Xe điện
Nếu thích đồ ăn Trung Quốc, cụ có thể tham khảo một số nhà hàng sau (em xếp theo quy mô từ to tới nhỏ ạ):
Mục 1 trên đường Tú Mỡ cụ ạ, nhưng hình như nó đóng cửa rồi.

cdcn

Xe điện
Mục 1 trên đường Tú Mỡ cụ ạ, nhưng hình như nó đóng cửa rồi.
Chính xác nó nằm ở tòa Nhà chung cư Viện chiến lược Bộ Công an cụ ạ! Cuối năm 2020 em vẫn ăn ở đó, còn giờ thì em không chắc ạ!

Mr.Chem

Xe điện
Chính xác nó nằm ở tòa Nhà chung cư Viện chiến lược Bộ Công an cụ ạ! Cuối năm 2020 em vẫn ăn ở đó, còn giờ thì em không chắc ạ!
Em ngồi năm 19; cái bàn tròn của nó chắc cũng 20 ngồi ấy.

Azeglio

Xe điện
bia hơi e thấy u ở Thu Hằng - Huỳnh thúc kháng vẫn ngon, trc e thik u Lan Chín ở 1 Láng Hạ mà giờ đóng cửa rồi, ca Lăng ngon thì Thùy Linh ở Trần Thánh Tông, chim Sâm Cầm ra Sơn Cước đg Hào Nam ngon
Ý cụ là bia Ngọc Hằng ạ? Gia đình truyền thống công an.

vitomxau

Xe container
Với cá nhân e thì thấy uống bia hơi chuẩn với e nhất là Trâu ngon quán.
Kể cả bia ở Nhà máy bia HN hay bia 115 Quán Thánh, uống đến cốc thứ 4 là e có dấu hiệu đau đầu. Nhưng uống ở Trâu ngon quán e thấy ok, không vấn đề gì.
Nhưng dạo này dấu hiệu men gan tăng nên e ít uống bia hơi, ngan nhà e giờ toàn mua bia số 9 của Nga về cho e uống, e thấy bia đó thơm và đậm. Giờ e toàn nhậu ở nhà hoặc tiếp khách thì phải ra nhà hàng hoặc KS thôi, nhưng toàn uống rượu.
Các cụ có chỗ nào ăn đồ Trung Quốc chuẩn vị không ạ? Giới thiệu giúp e ạ.
Em thỉnh thoảng ngồi Đệ Nhất Sủi Cảo Đông Bắc ngay cạnh Ngọc Hằng HTK. Đồ ăn được, gia vị đặc trưng. Ăn đồ tàu, uống bia tàu, rượu tàu !

hieudie

Xe hơi
Em lội một lèo hết 10 trang hóng. Em đề nghị các cụ đi thẩm thì nhớ chụp bức ảnh cho anh em ngồi hóng cho chân thực.

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Cá nhân em thấy thằng số 3 lôm côm hơn thằng số 2 về cơ sở vật chất ( Trc nó có cơ sở gần Metro Hà Đông cũ khá ok nhưng sau covid đợt 1 thì sập tiệm) tuy nhiên đồ ăn ổn hơn ,Em thấy đồ ăn của MTV làm quá bt ,TVT tuy ko đẹp bằng nhưng ăn ngon hơn và rẻ hơn
Còn 1 quán nữa về độ xập xệ thì đứng top trong này đó là quán Sủi cảo đệ nhất DB, quán này rất đông ng TQ đến ăn , món khá đa dạng , đồ ăn cũng được , giá bình dân , chỗ ngồi đơn giản bàn ghế nhựa . Ít tiền ko có đk đi nhà hàng sang trọng thì đây là địa chỉ khá ổn ,trc bọn em hay ngồi ở đây ngồi vỉa hè uống bia Stingtao . Quán tiếp là trung hoa đệ nhất sủi cảo ở Láng Hạ ,nhà hơi chật , phòng nhỏ , món ăn cũng khá ổn ạ .
Em lv vs bọn tàu khá lâu nên cũng thích đồ tàu , có điều hạn chế vì nó nấu nhiều dầu mỡ quá nên không ăn liên tục đc . Còn số 1 thì em chưa đi nên ko có ý kiến

Huyphucru

Xe tải
Em thấy bảo lên thành phố mà không ăn ghẹ ở Trần Duy Hưng là chưa phải dân nhậu chuẩn rồi :))

Arabia

Xe tăng
bia hơi e thấy u ở Thu Hằng - Huỳnh thúc kháng vẫn ngon, trc e thik u Lan Chín ở 1 Láng Hạ mà giờ đóng cửa rồi, ca Lăng ngon thì Thùy Linh ở Trần Thánh Tông, chim Sâm Cầm ra Sơn Cước đg Hào Nam ngon
Tùy người. Với em thì Lan Chín Láng Hạ đóng cửa là đúng, em vào 1 lần là cạch, chỉ vào đối diện thôi, Lạc Viên số 2 Láng Hạ.

kiamorningslx

Xe buýt
Em hóng quán hải sản nào tươi ngon ạ

kiamorningslx

Xe buýt
Cách đây mấy năm công ty em phải đặt cái VP ở nhà khách số 10 CVA để làm dự án, đến khổ vì trưa nào cũng lại bia hơi nhà khách.
Đến lúc thoát xong dự án trả văn phòng em nhẹ cả cái thằng người, vòng bụng giảm mấy cm.. :))
Phía nhà em ở bang cò ỉa thì nhậu bạn bè có bia Vân Bảo khánh, bia Hương Hải, bia Nhà tròn, bia Ô quan Chưởng.
Lai rai thì có lòng lợn Phan Huy Chú, vó bò Hòa Mã, sứa đỏ bà Ngữ Lê Văn Hưu ( năm nay bà yếu nghỉ mất rồi).
37 Lê Quý Đôn thì bia chai, đồ ăn làm theo yêu cầu, kể cả mang đồ đến họ làm cho. Đồ ăn chế biến sẵn mang đến không tính tiền phục vụ.
TIếp khách thì nhà hàng Nhật Kỷ y, Bia Sứ, Chim Sáo, Vạn Long, Vang 8 Hàm Long....
Dở hơi thích rượu sáng thì Thứ 7, CN vào ngõ Yên Bái 2 gặm móng dọc mùng kiểu Thủy Hử uống bia bằng bát ( ở đây không có chén, rượu tính bằng bát)
Giờ sứa đỏ có chỗ nào ngon, cụ giới thiệu e 1 vài địa chỉ với