[Công nghệ] Review điều hòa Asanzo của anh Tam

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuyên gia cho e hỏi với ạ. Với tổng mức đầu tue 40 củ, có sẵn ống đồng dây nguồn chờ rồi (nhà chung cư) thì mua 4 e đh nào 12k btu sử dụng ổn nhất ạ
Trả lời: chung cư nên lắp điều hòa Multi 4 cục lạnh 1 cục nóng để tiết kiệm không gian lô gia

Stark88

Xe buýt
Đấy, hàng Việt giá rẻ, sử dụng ok, phù hợp với kinh tế đại đa số dân ta thì tại sao bọn lều báo nó lại làm hại anh ấy nhỉ. Kể mà ô tô hay xe máy ở VN làm được giá rẻ nữa thì đúng là VN là thiên đường rồi.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể cho e chỗ kho được ko ạ. 12k in thế rẻ phết. Cảm ơn cụ
Cụ mua ở trên tiki nhé (Tikitrading) giao tận nơi cho cụ và cả hỗ trợ lắp đặt ở HN và HCM
Em ở HD nên hơi lách cách phải phi xe lên HN lấy về và mất thêm công lắp đặt, nếu ở HN thì cụ trừ thêm 200-300 công lắp đặt giá trên của em.

locdx

Xe buýt
Đây là 1 ví dụ về tình trạng điều hòa vẫn hoạt động, máy nén (block) vẫn chạy và vẫn làm mát được nhưng công lực thì đã như cụ già 70 tuổi.
Khả năng cao, với máy rẻ tiền thì chất lượng máy nén chỉ được tới 5 hoặc 6 phần so với máy đắt tiền. Ngoài yếu tố về độ bền của máy nén ra còn cái quan trọng nữa là khả năng tiết kiệm điện (thể hiện bằng chỉ số COP), với máy rẻ tiền thì COP chỉ ở ngưỡng 1.6~2, với máy đắt tiền hơn thì 3 đến 6. COP cũng liên quan khá nhiều đến mức độ suy giảm của máy nén, máy nén càng suy giảm công lực nhanh thì COP càng giảm nhanh theo.
=> Với nhu cầu sử dụng lâu dài thì cân đối tài chính để cố gắng lắp loại tốt có thể.
=> Với nhu cầu sử dụng ít như lắp cho phòng đi thuê (trọ, kinh doanh, ở tạm,...) và chỗ hiếm khi xài thì có thể dùng loại rẻ tiền.
Lý do: mỗi lần thay mới công và vật liệu lắp đặt bèo nhèo cũng tiền triệu/máy, và quan trọng là tiền máy thì rẻ nhưng kéo theo tiền điện lại ko rẻ.

Chỉnh sửa cuối:

14A-02800

Xe máy
Hôm qua em mới chuột bạch con điều hòa Asanzo của anh Tam, sau khi gọi cho mediamark 1 ngày thì cho thợ đến khảo sát mang máy lắp luôn, thợ thuyền ok. Nhìn vỏ hộp máy móc chắc chắn phết, máy làm lạnh nhanh nếu để 23 độ chắc đắp chăn ngủ, êm ru gần như ko nghe tiếng gì, dùng gas r410, không biết sau này thế nào nhưng quá ưng với cái giá hơn 5 củ tất tật cho con máy 9000btu invetor, à mà nó có cả chế độ heat thế mới tài chả nhẽ 2 chiều.
Tiền nào của đó. Nếu dùng ổn với 5T thì đó là may mắn của nhân dân. Điều hoà việt ruột tàu thì tôi đang phải chịu đựng đây. Cơ quan có một cái Nagakawa, cơ quan bên cạnh cũng có mấy cái. Cả ngày lẫn đêm như đang ở giữa một đại công trường vì lốc điều hoà nó kêu to như máy công nông. Còn hiệu suất của mấy cái máy đó như thế nào chắc chỉ có mấy anh Tàu mới biết!

thichnhiutien

Xe tải
A Tam máy 9000btu non inverter 3.4, 5tr bao trọn gói ống đồng dài bao nhiêu cũng oki (max ống đồng máy 9000btu là 15m)

Thấp nữa đi cụ :D
Cụ lắp ở đâu giá đấy mách e với, e đang cần lắp 2 con cho nhà thuê. Cám ơn cụ

vanlinh34

Xe máy
Đấy, hàng Việt giá rẻ, sử dụng ok, phù hợp với kinh tế đại đa số dân ta thì tại sao bọn lều báo nó lại làm hại anh ấy nhỉ. Kể mà ô tô hay xe máy ở VN làm được giá rẻ nữa thì đúng là VN là thiên đường rồi.
Mong thế lắm nhưng ô tô có vẻ xa vời.

timkoluadoi

Xe đạp
Em mới lắp co lg 12k 11 củ mà nhìn cái cục nóng mỏng manh kinh :((
Theo mình quan trọng là hiệu quả làm lạnh thực tế nó tốt là được rồi cụ, vì thời nào rồi mà còn cần cục nóng to nặng, công nghệ máy nén và tản bây giờ nó cải tiến nhiều rồi, nhà em cũng xài con LG inverter mua 2019 thấy rất ổn, lạnh nhanh, sâu và ít bị khô da, viêm họng chắc do nó có cái ion âm hiệu quả.

timkoluadoi

Xe đạp
Phòng của em lắp LG, 5 năm là long sòng sọc phải thay, phòng phụ huynh em lắp Carrier 10 năm rồi vẫn chạy êm ru. Tóm lại tiền nào của đấy thôi ợ
Hehe con LG 2 chiều nhà em thì 11 năm tuổi rồi, mỗi năm vệ sinh 2 lần vẫn chạy êm, lạnh tê tái. Mà Carrier nghe đâu giờ về tay TQ rồi, chất lượng kém lắm.

provtc

Xe container
Tiền nào của đó. Nếu dùng ổn với 5T thì đó là may mắn của nhân dân. Điều hoà việt ruột tàu thì tôi đang phải chịu đựng đây. Cơ quan có một cái Nagakawa, cơ quan bên cạnh cũng có mấy cái. Cả ngày lẫn đêm như đang ở giữa một đại công trường vì lốc điều hoà nó kêu to như máy công nông. Còn hiệu suất của mấy cái máy đó như thế nào chắc chỉ có mấy anh Tàu mới biết!
Hí hí, đến hôm nay vẫn êm ru bác ơi, hôm nọ có cả nhân viên kỹ thuật đi khảo sát đến txem có ok không, chu đáo phết. A Tam quan tâm đến cái nhỏ nhất như là chế độ sleep, phòng mà mát lạnh nhiệt độ tự tăng lên, quạt không nghe tiếng gì cả, tất cả các số sáng trên cục lạnh được mờ dịu gần như tắt để khỏi ảnh hưởng tới giấc ngủ

Hoàng tử bóng đêm

Xì hơi lốp
Hí hí, đến hôm nay vẫn êm ru bác ơi, hôm nọ có cả nhân viên kỹ thuật đi khảo sát đến txem có ok không, chu đáo phết. A Tam quan tâm đến cái nhỏ nhất như là chế độ sleep, phòng mà mát lạnh nhiệt độ tự tăng lên, quạt không nghe tiếng gì cả, tất cả các số sáng trên cục lạnh được mờ dịu gần như tắt để khỏi ảnh hưởng tới giấc ngủ
Con cụ mã j nhỉ. E thấy media mart có bán con nào 5tr đâu

Minh Tuan Tran

Đi bộ
Khuyên thật lòng các bác đừng bao giờ mua điều hoà asanzo. Mình đã và đang sử dụng con 5 triệu củ asanzo, rút ra bài học:
1. Dùng khỏng 5 tháng cục nóng kêu như máy cày,kêu mức đinh tai nhức óc
2. Cái gọi là bảo hành 2 năm của asanzo cũng chỉ là lý thuyết, khi điều hoà mình kêu quá mình gọi điện lên tổng đài asanzo thì họ trả lời rất vô trách nhiệm và kêu mặc định cục nóng sẽ kêu như vậy, nên không bảo hành được???
Nói chung tiền nào của đó, mình cực kỳ muốn ủng hộ hàng VN. Nhưng sản phẩm và dịch vụ như kiểu asanzo thì thôi xin tạm biệt!

KnightHV

Xe máy
Website
dieuhoa.vip
Khuyên thật lòng các bác đừng bao giờ mua điều hoà asanzo. Mình đã và đang sử dụng con 5 triệu củ asanzo, rút ra bài học:
1. Dùng khỏng 5 tháng cục nóng kêu như máy cày,kêu mức đinh tai nhức óc
2. Cái gọi là bảo hành 2 năm của asanzo cũng chỉ là lý thuyết, khi điều hoà mình kêu quá mình gọi điện lên tổng đài asanzo thì họ trả lời rất vô trách nhiệm và kêu mặc định cục nóng sẽ kêu như vậy, nên không bảo hành được???
Nói chung tiền nào của đó, mình cực kỳ muốn ủng hộ hàng VN. Nhưng sản phẩm và dịch vụ như kiểu asanzo thì thôi xin tạm biệt!
Hàng Việt đúng nghĩa thì trước kia có Funiki của Hòa Phát, nhưng từ 2018 thì Hòa Phát cũng dừng dây chuyền này và nhập khẩu rồi.

KnightHV

Xe máy
Website
dieuhoa.vip