[Funland] Review khóa học NLP Mr Vas

Bò lốp

Xe lăn
Em thấy chữ lừa đảo cứ sao sao? Cụ/mợ học free 1 hôm, chưa đóng tiền. Vậy là mình bị lừa đảo thời gian ạ?
Vì hành vi lừa đảo để quy kết lại như cụ/mợ nói thì nghe khiên cưỡng quá. Chí ít cũng phải kiểu đóng tiền xong thầy giáo lặn mất tăm. Hoặc thầy lừa mình mua sách vở bổ trợ gì đó chứ nhỉ? Em thì chẳng bao giờ học những lớp như thế này nhưng tổ chức được 1 hôm chi phí cả trăm củ thì chắc họ cũng mong kiếm đồng lời thôi.
Em nghĩ cụ chủ nói hơi quá, nhưng đó là lời cảnh báo khá chuẩn. Em từng tay bo với 1 thằng(bằng tuổi em) làm tay khá to ở Amway năm 2016, nó ngồi nhà ông anh thân thiết với vợ chồng em cùng toà nhà để thuyết phục cái mả mẹ gì đó. Ngồi cùng ăn trên mâm, nó ngồi diễn thuyết trao đổi liên miên tầm 3 tiếng, xin lỗi: em nói chỉ có nước bốc mứt bỏ lên trán. Ông anh cứ bấu, cào cấu em...bla bla. Đúng là xh, ba cái thằng nói đạo đức, giảng thuyết thường ăn ở như loằn. Một cái thằng mồm loa mép zại học hành như kẹc(kêu là tôi học NEU, dcm, em học Thạc NEU còn del giám khoe ra) ngồi nghe nó chém, hỏi thày này cô kia là đã ko muốn nói với lũ này rồi. E dị ứng loại này quá, lão Thẩm du cũng vậy

dandihome

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 8 - B2 Nhà phố TM 24h, Vạn Phúc, Hà Đông, HN
Website
dandihome.vn

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Em nghĩ cụ chủ nói hơi quá, nhưng đó là lời cảnh báo khá chuẩn. Em từng tay bo với 1 thằng(bằng tuổi em) làm tay khá to ở Amway năm 2016, nó ngồi nhà ông anh thân thiết với vợ chồng em cùng toà nhà để thuyết phục cái mả mẹ gì đó. Ngồi cùng ăn trên mâm, nó ngồi diễn thuyết trao đổi liên miên tầm 3 tiếng, xin lỗi: em nói chỉ có nước bốc mứt bỏ lên trán. Ông anh cứ bấu, cào cấu em...bla bla. Đúng là xh, ba cái thằng nói đạo đức, giảng thuyết thường ăn ở như loằn. Một cái thằng mồm loa mép zại học hành như kẹc(kêu là tôi học NEU, dcm, em học Thạc NEU còn del giám khoe ra) ngồi nghe nó chém, hỏi thày này cô kia là đã ko muốn nói với lũ này rồi. E dị ứng loại này quá, lão Thẩm du cũng vậy
Đội ơn cụ đã hiểu cho em, em có cập nhật xin lỗi các cụ ở bài 2 vì dùng từ "lừa đảo" không chuẩn rồi ạ.

boy_spott

Xe điện
Nghề chém gió ra tiền mà, em có 2 ôg bẹn chuyên môn này

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cũng vì ko nhận là Ngu và tham thôi, chiws nghe mấy thằng này nói mà Mở và Khai phá thì bố nó sống zai lắm, và đổ thóc giống mà ăn.
Sách về NLP có nhiều trên internet và hoàn toàn miễn phí, ví dụ cuốn NLP nhập môn này: https://drive.google.com/file/d/1iPOHQn9vLX8RlhwdfoJd04BqdYGA87MG/view?usp=sharing
Những NLP Coach sẽ dựa vào lý thuyết căn bản đó, đi sâu và tự xây dựng ra phương pháp (mà họ cho rằng có chứa những bí kíp "đột phá", tất nhiên những ai muốn được họ truyền thụ bí kíp thì không miễn phí )

Bò lốp

Xe lăn
Sách về NLP có nhiều trên internet và hoàn toàn miễn phí, ví dụ cuốn NLP nhập môn này: https://drive.google.com/file/d/1iPOHQn9vLX8RlhwdfoJd04BqdYGA87MG/view?usp=sharing
Những NLP Coach sẽ dựa vào lý thuyết căn bản đó, đi sâu và tự xây dựng ra phương pháp (mà họ cho rằng có chứa những bí kíp "đột phá", tất nhiên những ai muốn được họ truyền thụ bí kíp thì không miễn phí )
Em chả bao giờ qtam ba cái thể loại này, bí kíp mà ko có căn nguyên, ko có tố chất, ko có sự cố gắng thì cũng đi ỉa chảy khi ăn nem chua hết. Mấy thằng thuyết ở mình nó làm ko có Tâm, loay hoay cũng moi Xèng. E thấy tởm

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Chân thành cảm ơn các cụ đã gẩy topic lên trong 1 ngày.
Lũ này cứ phải cho nó hết đẻ trứng ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Chân thành cảm ơn các cụ đã gẩy topic lên trong 1 ngày.
Lũ này cứ phải cho nó hết đẻ trứng ạ.

Bài viết của Harley Finkelstein, COO của Shopify (một công ty thương mại điện tử của Canada có trụ sở tại Ottawa, Ontario).
Shopify được niêm yết tại sàn chứng khoán New York (Mỹ), giá trị vốn hóa của Shopify khoảng 36 tỷ USD.

My Dirty Little Secret: I Have An Executive Coach
https://www.forbes.com/sites/groupthink/2016/10/07/my-dirty-little-secret-i-have-an-executive-coach/#e26e1e2557bf

Đây là một bài viết rất được ưa thích của NLP Coach khi đưa ra bằng chứng về tác dụng của NLP.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Everyone needs a coach (mọi người cần có Coach) một câu nói nổi tiếng của Bill Gates rất hay được những NLP Coach trích dẫn.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Tony Robbins, một NLP Coach nổi tiếng, chia sẻ với CNN về lần tư vấn cho cựu tổng thống Bill Clinton.

haipvg

Xe tăng
Gọi là bán niềm tin cho những người còn bơ vơ, mất phương hướng.

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với cụ ai cũng cần một người thầy nhưng có liên quan gì đến NLP đâu nhỉ? Các ví dụ của cụ cũng đâu có NLP nào đâu?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Đồng ý với cụ ai cũng cần một người thầy nhưng có liên quan gì đến NLP đâu nhỉ? Các ví dụ của cụ cũng đâu có NLP nào đâu?
1. Trường hợp Tony Robbins tư vấn cho Bill Clinton, là một ví dụ rõ ràng về vai trò của NLP Coach (Tony Robbins là một NLP Coach rất nổi tiếng).
2. Trường hợp của Bill Gates và Harley Finkelstein thì không rõ ràng lắm.

ngotiteo

Xe điện
Lừa bỏ mẹ ra ý chứ. chả nói gì đến việc dạy kiểu này. kể cả sách vở. Đọc cho vui có gì hay thì ngẫm. không thì xem cho biết. Chứ cứ áp dụng mấy cái loại. Làm giàu không khó, cha giàu cha nghèo..... thì ai đọc thì thành tỉ phú hết.

• Vodka
Reactions: Hrp

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Bài viết của Harley Finkelstein, COO của Shopify (một công ty thương mại điện tử của Canada có trụ sở tại Ottawa, Ontario).
Shopify được niêm yết tại sàn chứng khoán New York (Mỹ), giá trị vốn hóa của Shopify khoảng 36 tỷ USD.

My Dirty Little Secret: I Have An Executive Coach
https://www.forbes.com/sites/groupthink/2016/10/07/my-dirty-little-secret-i-have-an-executive-coach/#e26e1e2557bf

Đây là một bài viết rất được ưa thích của NLP Coach khi đưa ra bằng chứng về tác dụng của NLP.
1. Trường hợp Tony Robbins tư vấn cho Bill Clinton, là một ví dụ rõ ràng về vai trò của NLP Coach (Tony Robbins là một NLP Coach rất nổi tiếng).
2. Trường hợp của Bill Gates và Harley Finkelstein thì không rõ ràng lắm.
Thì thấy giới thiệu là Peak Performance Coach mà cụ :))

LongX

[Tịch thu bằng lái]
NLP là khái niệm chung, Peak Performance Coach là một nhánh thôi bác ạ.
Vâng, nếu đúng vậy thì e cũng không biết.

Chỉ là e thấy cái gì chưa có cơ sở nền tảng vững chắc (như NLP chẳng hạn) thì không nên tuyên truyền dù cụ có tin tưởng. Nó là cơ sở để tin giả hoành hành như bây giờ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Vâng, nếu đúng vậy thì e cũng không biết.

Chỉ là e thấy cái gì chưa có cơ sở nền tảng vững chắc (như NLP chẳng hạn) thì không nên tuyên truyền dù cụ có tin tưởng. Nó là cơ sở để tin giả hoành hành như bây giờ.
Cháu chưa bao giờ nói rằng cháu tin/cháu không tin NLP (việc bác nói cháu tin tưởng NLP là do bác tự suy diễn). Cháu chỉ cung cấp thông tin về NLP thôi.

Khi thấy một ai đó, am hiểu một vấn đề nào đó >>> suy diễn ngay rằng người đó tin tưởng vấn đề đó. Cái thói quen suy diễn này không tốt, bác nên thay đổi.

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Cháu chưa bao giờ nói rằng cháu tin/cháu không tin NLP (việc bác nói cháu tin tưởng NLP là do bác tự suy diễn). Cháu chỉ cung cấp thông tin về NLP thôi.

Khi thấy một ai đó, am hiểu một vấn đề nào đó >>> suy diễn ngay rằng người đó tin tưởng vấn đề đó. Cái thói quen suy diễn này không tốt, bác nên thay đổi.
Em cũng ko nói cụ tin tưởng mà là dù cụ có tin tưởng, đó là mệnh đề giả định.

Em cũng không nói cụ am hiểu cái này. Em không hề bình luận gì.

Về lời khuyên của cụ em xin cảm ơn mặc dù e không thấy e suy diễn gì.

• Vodka
Reactions: Hrp

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Suy diễn là một thói quen không tốt của nhiều người, và NLP Coach thường tạo điều kiện để thính giả tự suy diễn. Ví dụ:

Tony Robbins là một NLP Coach nổi tiếng, (thính giả) tự suy diễn Vasanth Gopalan cũng nổi tiếng như vậy.
Trong một số trường hợp thành công của các nhân vật nổi tiếng, có xuất hiện bóng dáng của NLP Coach, (thính giả) tự suy diễn sự thành công đó là nhờ NLP Coach. (Thính giả) tự suy diễn tiếp là bản thân họ cũng sẽ thành công như các nhân vật nổi tiếng (nhờ vào NLP).

Suy diễn lạc quan (nhất định sẽ làm được) hay suy diễn bi quan (đừng hòng lừa được ta), đều không tốt.