Review lại các cửa hàng sửa xe PKL tại Hà nội 2016-2017

4Runners

Xe tải
Các cụ lưu ý : trước tiên em xin lỗi trước các tiệm sửa làm ăn uy tín và nghiêm túc,bên Long Biên có 1 tiệm khá nổi tiếng nhưng làm ăn chộp giật, đánh pan xe của KH để bán đồ thay thế, em không tiện nói tên lên đây nhưng để nhắc nhở a e chơi PKL để ý mánh khóe này..khi đưa xe vào sửa chữa nên theo dõi xe của mình, không vứt xe ở đó cho thợ kiểm tra nếu không phải chỗ thật sự tin tưởng..

Ryan848

Xe container
Các cụ lưu ý : trước tiên em xin lỗi trước các tiệm sửa làm ăn uy tín và nghiêm túc,bên Long Biên có 1 tiệm khá nổi tiếng nhưng làm ăn chộp giật, đánh pan xe của KH để bán đồ thay thế, em không tiện nói tên lên đây nhưng để nhắc nhở a e chơi PKL để ý mánh khóe này..khi đưa xe vào sửa chữa nên theo dõi xe của mình, không vứt xe ở đó cho thợ kiểm tra nếu không phải chỗ thật sự tin tưởng..
Bên LB em biết 2 xưởng Chương Già và Vũ Lệnh, theo em cũng đã có ý tốt cảnh báo ae thì cũng nên nói rõ để ae tránh.

Chỉnh sửa cuối:

DoDuyDong

Đi bộ
Hóng các cụ chỉ giáo! ;)

DoDuyDong

Đi bộ
các bác đánh giá thế nào về "motor service" ở 316 Ngọc Thuỵ Gia Lâm ạ, em thấy bên đấy độ cả thuyền cho loại từ 1000cc trở lên, bác nào sửa rồi cho em xin cái đánh giá ạ
Quán của bác Chung, phần lớn em thấy toàn BMW, theo em biết bác này chuyên đóng thuyền cho các dòng xe, sửa cũng sửa nhưng chắc ít.

HungNc2000

Xe buýt
Em vẫn Vote cho Hưởng Láng, rất nhiệt tình, xe em nằm đường mấy lần bạn ta đều cho thợ đến ủn về hộ, giá thì e thấy hợp lý!

Mr.Jin

Xe tải
Dương 89 nguyễn đức cảnh trc em có hay sửa ở đây, công nhận tay nghề ô Dương thì rất ổn. nhưng mấy thằng ku học việc thì k ăn thua thật, mà ô này đông khách lắm nên để cho ô ấy làm thì toàn phải vứt xe lại

Ryan848

Xe container
Quán của bác Chung, phần lớn em thấy toàn BMW, theo em biết bác này chuyên đóng thuyền cho các dòng xe, sửa cũng sửa nhưng chắc ít.
Em tưởng là bác Chương già - Lâm Hạ (Long Biên) chứ

anhthangpc18

Đi bộ
Mình thì làm lấy là chính mặc dù không phải thợ

SSC Ultimate

Xe hơi
Các bác nghĩ sao về cửa hàng sửa chữa Dũng- Quan Nhân... ;))

tranduchiensm

Xe máy
Hà Đông có Anh Tuấn gần bên xe yên nghĩa, nhưng hình toàn xe cũ kiểu LA250, rebel,....

Subaru Legacy2

Xe máy
Đang định lôi con steed 600 sang Vũ Lệnh phục hồi, nghe các bác nói vậy hoang mang chưa biết thế nào? Cụ nào chỉ giáo giúp với?

Subaru Legacy2

Xe máy
đóng góp và chia sẻ kinh nghiệm thêm vs bác chủ thớt!!!
1. Trần Sơn chỉ chuyên xe cỏ thôi trc có mấy con cb400 nát làm ở đấy nên vỗ ngực tự xưng sửa đc chứ thực tế như con card kể cả xe cỏ nếu ca nào nặng...phụ kiện bọn nó hay lấy trên Gia Phong hoặc phố Huế...
2. Hưởng Láng thì tiếng từ xưa cần nhanh gọn, biết nhiều mẹo, nhiều kinh nghiệm thì ok bây h cũng đc nhưng làm hơi ẩu nếu ko trôg coi, trc có qả phốt con cbr1k sửa ở đấy thợ làm cog mẹ nấm của ng ta nói chug phải trôg...phụ kiện hình như cũng lấy bên Gia Phong giá hơi cao
3. Bác Tý em chưa sửa bao h hôm nào qa xem thử bác cho em xin địa chỉ cụ thể nhé :D
4. Dương 89 nguyễn đức cảnh cũng đc nhưng lần sau cụ ra Cương motor 46 Đặng Xuân Bảng gần đấy nhé, khi nào Cương đông thì qa Dương... Dương là em Cương nên kinh nghiệm chưa nhiều đc cái chủ và thợ cả nhiệt tình còn đống thợ phụ thì cả Cương và Dương thợ phụ đều chán làm hơi ẩu sửa phải trôg mồm nhắc liên tục :)) àh qên cb400 cụ nên mag qa Hưởng Láng chỗ đấy CB thì ko bao xoắn kih nghiệm đầy ng vì chỗ đấy làm cb400 vtec cối & 1 2 3 từ những ngày pkl còn lác đác :P
5. Su Khang Thịnh hình như là từ chỗ Quán Sứ (Lê Tân) chuyển ra, chỗ đấy thì phải Lê Tân làm mới chuẩn vì bác ấy làm cẩn thận & nhiệt tình nhưng bác ấy chỉ hay làm cho mấy bác S team thôi chuyên z800,z1k, duke nếu bác định làm mà ko phải mấy xe đó thì phải mua đồ của bác ấy thì mới sửa đc (bác ý bán lốp, dầu, đèn L4 L5, order đồ...)

6. Thưởng motor ngã tư Lê Văn Lương - Láng....ko bao h nên qa!!! Bán xe đa phần toàn nhìn mặt khách chém giá bán đồ phụ tùng toàn hàng fake chém giá trên trời hơn cả hàng xịn đặc biệt là pô, sửa xe thì *** biết cái gì chủ yếu chỉ chăm chăm thay đồ ăn tiền! Toàn bộ nhân viên đều là người nhà của chủ :)) chủ gốc là buôn xe chợ chùa Hà :)) nếu ko nhầm thì hình như là đc tập đoàn Sông Hồng đứng sau chống lưng rót vốn buôn xe sau khi Trug CM bị toạch :P
7. Gia Phong góc ngã tư cát linh - hào nam, bác chủ nhiệt tình làm xe cũng đc mỗi tội côg đoạn lắp xe sau khi sửa xog hơi ẩu :)) giá phụ tùng ok vì bác ý có kho phụ tùng to đùng trog nhà luôn vài chỗ khác hay lấy ở đây...bác này có kih nghiệm sửa duke
8. Gia Sơn Giảng Võ dưới gầm cầu đi bộ gần ngã tư Cát Linh...Gia Phong - Gia Sơn 2 anh em hình như bác Sơn là anh, Gia Sơn làm cơ khí ok giá cũng đc phụ tùng bác Sơn này có nguồn phụ tùng mấy đồ cho xe pkl date sâu...nếu có vấn đề về cơ khí nên qa đây bác Sơn có nhiều máy làm nhược điểm là bác Sơn này bận nên nếu hẹn mai qa lấy thì nên ngày kia qa :))
9. Hùng Thanh Nhàn (hình như 100 hay 112 thanh nhàn) xe cũ vẫn dùng chế, hoặc cần làm máy thì ok bác này hơi lười làm nên phải thúc
10. Đình Thương Nguyễn Khánh Toàn em ko nhớ địa chỉ chế đồ đc, nhiều mẹo và chữa được nhiều bệnh nan y...bác này hơi dị em hơi khó tiếp xúc :P
11. Khoa 2 thì em ko nhớ địa chỉ hình như Tôn Đức Thắng làm 2 thì cứ phải gọi là nét căng đặc biệt là aprilia rs125 nói chug 2 thì vô đối nhược điểm là bác nào ko qen tính mag xe đến dễ mag xe về và ko bao h đc sửa nếu bác ý dỗi :))
12. Dũng Quan Nhân (trog làng quan nhân địa chỉ em ko nhớ) lắp đặt đồ độ cẩn thận, sạch sẽ, làm những thứ tỉ mẩn mất thời gian bây h đang hot nếu bác muốn sửa phải alo đặt lịch trc nếu ko thì đợi lâu lắm chỗ bác này thì yên tâm để xe lại ốc nào vị trí nào y như thế lấy xe xog ko bao h phải lo xe đầy dầu bám vào bao tay! Do làm cẩn thận tỉ mận nên giá côg làm hơi cao
13. Logan Motosport 92 Cù Chính Lan bên trog thegioidaunhot....chỉ 1 câu chuyên cào cào cứ là cào cào thì ok
14. Trần Tun 352 Giải Phóng ...chuyên Du :)) có kih nghiệm sửa Ducati
có chỗ nào nữa em bổ sung sau ......
đang định mang đi phục hồi chiếc này không đi đã 8 năm rồi, e gần chỗ Sơn Giảng võ nên định ủn ra, bác nào biết chỗ này xin ý kiến với?

dennis_hanoi

Xe máy
Các bác cho hỏi sửa xe cb400 thì có bác nào làm ăn tốt. Em đọc từ đầu tới phần chia sẻ của các bác nhưng vẫn chưa biết chỗ nào. Xe em giờ bị ga cao, côn khó và đề thì vô cùng chán. Đang đắp chiếu sau khi đã sửa ở một xưởng Hà Đông. Rất mong các cao nhân chỉ giáo giúp.

_MQ_

Xe tăng
hưởng láng nếu bác có quen ông hưởng thì yên tâm. còn không quen thì chia buồn với bác. đội thợ le ve học việc sẵn sàng gặm nát xe bác. nếu chơi xe các bác nên làm quen với 1 xưởng nào đấy đẻ họ làm cẩn thận cho
Xe em 150cc thôi nhưng cũng có kỉ niệm đau buồn ở Hưởng Láng. Đợt em ra thay nước mát, ông ấy thay nước mát Liquy màu hồng mà em chạy 1 năm sau nước thành màu nâu, ko còn tác dụng giải nhiệt, đang đi thì xe chết máy vì over heat. Em ko hiểu đồ đạc thế nào nữa.

Sau em về lại nước hãng thì hết. Giờ Hưởng Láng chuyển sang Giáp Nhất rồi.

đóng góp và chia sẻ kinh nghiệm thêm vs bác chủ thớt!!!

5. Su Khang Thịnh hình như là từ chỗ Quán Sứ (Lê Tân) chuyển ra, chỗ đấy thì phải Lê Tân làm mới chuẩn vì bác ấy làm cẩn thận & nhiệt tình nhưng bác ấy chỉ hay làm cho mấy bác S team thôi chuyên z800,z1k, duke nếu bác định làm mà ko phải mấy xe đó thì phải mua đồ của bác ấy thì mới sửa đc (bác ý bán lốp, dầu, đèn L4 L5, order đồ...)
13. Logan Motosport 92 Cù Chính Lan bên trog thegioidaunhot....chỉ 1 câu chuyên cào cào cứ là cào cào thì ok
14. Trần Tun 352 Giải Phóng ...chuyên Du :)) có kih nghiệm sửa Ducati

có chỗ nào nữa em bổ sung sau ......
Logan 92 Cù Chính Lan cũng ổn, nhưng chỉ thay dầu + mua mấy phụ kiện vặt như xịt xích thôi ạ. Mà dầu TOP 1 em thay cho Winner thấy ko ổn lắm.

Fb của anh Tân đây ạ, bh anh Tân chủ yếu độ xe bán tải: https://www.facebook.com/le.tan.58555941

Có bác nào biết Quân motor Hà Đông sửa pkl ntn ko
Chỗ này chuyên "thuốc" khách cụ ạ, em thấy trên group Vietnam Motor Show trên fb toàn kêu chỗ này toàn "thuốc" + chặt chém giá cao.

PS: Các cụ muốn rửa xe có thể qua em Giáp (1993) ở Văn Miếu https://www.facebook.com/luckyinlove.milano

_MQ_

Xe tăng
Các bác cho hỏi sửa xe cb400 thì có bác nào làm ăn tốt. Em đọc từ đầu tới phần chia sẻ của các bác nhưng vẫn chưa biết chỗ nào. Xe em giờ bị ga cao, côn khó và đề thì vô cùng chán. Đang đắp chiếu sau khi đã sửa ở một xưởng Hà Đông. Rất mong các cao nhân chỉ giáo giúp.
Cụ ra Thế Giới Phân Khối Lớn (Vũ Lệnh) ở Bát Khối Long Biên hỏi xem sao ạ :D
fb anh chủ đây ạ