Đánh giá Review ngắn gọn everest bi tubor

Cụ độ hẳn đèn hay chỉ lắp thêm trợ sáng vậy. Ford nghe nói mà đụng đến phàn điện là mệt?
Ranger thì em chơi cả dàn trợ sáng còn sang Eve thì nó có sẵn Projecter nên em thay hết toàn bộ bằng bóng ngon hơn là ok cụ ạ. Đỡ bị đăng kiểm hay công an làm phiền. :D

homthurac

Xe tăng
Đèn bản Bi là đèn HID tự động mà bác còn nói tối thui thì cũng ạ bác thật :)
Nếu nói về độ phát quang thì nó còn trên cả LED cụ ạ, đây là em nói về "độ phát quang" nhé, kẻo các cụ lại gạch đá em thì chết :)
Vâng. Đúng là HID ạ! Nhưng cường độ sáng của nó thấp, nên vẫn tối. Đi QL rất khó chịu. Riêng về đèn, Focus cực tốt cụ à!

homthurac

Xe tăng
Ranger thì em chơi cả dàn trợ sáng còn sang Eve thì nó có sẵn Projecter nên em thay hết toàn bộ bằng bóng ngon hơn là ok cụ ạ. Đỡ bị đăng kiểm hay công an làm phiền. :D
Thế ạ? Nên thay loại nào sáng và không ảnh hưởng tới xe ngược chiều hả cụ? Giá cả bao nhiêu cũng Ok, miễn không chọc ngoáy, cắt gọt ý.

Thế ạ? Nên thay loại nào sáng và không ảnh hưởng tới xe ngược chiều hả cụ? Giá cả bao nhiêu cũng Ok, miễn không chọc ngoáy, cắt gọt ý.
Eve bản chất nó đã có Projecter nên cụ yên tâm là nó có một đường cắt rõ ràng luôn người đi ngược chiều hầu hết ở trên đường cắt ấy nên ko lo bị chói đâu cụ ạ. :D. Cho nên cụ thay bóng nào cũng dc ạ miễn là cường độ sáng cao hơn

khactuyen

Xe tăng
Vâng. Đúng là HID ạ! Nhưng cường độ sáng của nó thấp, nên vẫn tối. Đi QL rất khó chịu. Riêng về đèn, Focus cực tốt cụ à!
FC fa nó là HID luôn, còn Ế fa là halogen (cos mới có HID), lão máu thì độ bộ Biled CX5 vào gầm đảm bảo bá cháy.

Navy.seal

Xe tải
Đèn evebi tối thật. Đừng lôi mớ lý thuyết ra trình bày.

Hollyone

Xe tăng
Đèn evebi tối thật. Đừng lôi mớ lý thuyết ra trình bày.
Cụ thử cách này chưa, cho ae ít kinh nghiệm đi

Eve bản chất nó đã có Projecter nên cụ yên tâm là nó có một đường cắt rõ ràng luôn người đi ngược chiều hầu hết ở trên đường cắt ấy nên ko lo bị chói đâu cụ ạ. :D. Cho nên cụ thay bóng nào cũng dc ạ miễn là cường độ sáng cao hơn

Đây là full pha còn em ko có cái ảnh cos nhưng đại loại là các cụ cứ yên tâm ko cần lắp trợ sáng chỉ cần thay bóng là đủ ạ.

nguyenhaiha

Xe buýt
Xe máy dầu ghét nhất là nó cứ rung rung dần dần khó chịu khi đi ở dải vận tốc chậm

backtiger9x

Xe đạp
Các cụ thấy em này so vs mitshu nissan ntn ạ
E cũng đang phân vân quá
Xe có bị hỏng vặt hay k?
Hàng ghế thứ 3 ngồi thoải mãi cho ng m7 không?
Người ngồi sau cảm giác có lâng lâng k?
Trước đấy em đi honda pilot
Cảm ơn các cụ tư vấn

Các cụ thấy em này so vs mitshu nissan ntn ạ
E cũng đang phân vân quá
Xe có bị hỏng vặt hay k?
Hàng ghế thứ 3 ngồi thoải mãi cho ng m7 không?
Người ngồi sau cảm giác có lâng lâng k?
Trước đấy em đi honda pilot
Cảm ơn các cụ tư vấn
Cụ đã đi Pilot thì cả 3 xe đều không xe nào to được như nó.
Em thì cả 3 xe đều thử qua, Mitsu pajero sport kiểu dáng hiện đại, thể thao nhưng hàng ghế sau chắc chỉ cho trẻ em ngồi được thôi. Nissan Terra em chưa chạy nhưng chui lên ngồi thử rồi, hàng 3 to rộng nhưng lại đặt cao quá nên chạm đầu vào trần (em hơn 1,7m), Ford everest ghế 3 rộng không bị chạm đầu nhưng lại không ngả được lưng, nhưng chân duỗi thoải mái. Nếu cụ quan tâm tới hàng 3 cần cho người 1,7m thì phải bỏ Mit Pj sport rồi, còn lại Terra và Everest thôi, vì em mới mua eve mà không mua Ter nên chắc chắn em sẽ khen eve.
Cụ nên xem qua rồi quyết định.

backtiger9x

Xe đạp
Em cảm ơn cụ e cũng nghiêng ford hơn nhưng mấy hôm đọc lại lăn tăn về độ hỏng vặt và cảm giác bồng bềnh hàng thứ 2 3 cụ cho xin ít ý kiến ạ
Em thì cả 3 xe đều thử qua, Mitsu pajero sport kiểu dáng hiện đại, thể thao nhưng hàng ghế sau chắc chỉ cho trẻ em ngồi được thôi. Nissan Terra em chưa chạy nhưng chui lên ngồi thử rồi, hàng 3 to rộng nhưng lại đặt cao quá nên chạm đầu vào trần (em hơn 1,7m), Ford everest ghế 3 rộng không bị chạm đầu nhưng lại không ngả được lưng, nhưng chân duỗi thoải mái. Nếu cụ quan tâm tới hàng 3 cần cho người 1,7m thì phải bỏ Mit Pj sport rồi, còn lại Terra và Everest thôi, vì em mới mua eve mà không mua Ter nên chắc chắn em sẽ khen eve.