[Funland] Review ngày đầu tiên học online - loạn cào cào

bikhoai

Xe buýt
Không phải đâu cụ. Zoom hạn chế thời gian là trước kia. Nay giáo viên đều biết cài đặt để không bị hạn chế thời gian. Tôi quen mấy người làm giáo viên ở Hà Nội, họ đều dạy zoom không hạn chế thời gian.
Tuỳ cô thôi cụ,có phải cô nào cũng biết đâu.Đọt này lại giãn cách nên chắc o ai hướng dẫn cô.E thấy cô cũng già ,có thế cô o thạo về món này lắm.Bọn bạn e giáo viên thì vẫn dạy tốt.

newknight112

Xe máy
cái gói 10k tỷ tỷ của anh nổ ko phát huy tác dụng nhỉ

momoyama68868

Xe điện
Chuyện quá bình thường.
Dịch dã mà, tránh sao khỏi. Nhà trường và cô giáo cũng chả ai muốn dạy online mà lại bị trục trặc như này, học trò và PH càng không, nhưng con covid nó đảo hết cả lộn. Than thở, trách cứ cũng có cải thiện thêm được nhiều đâu.
Em cứ xác định cho F1 ngay là nó sẽ chán và nản hơn học ở Trường đó.
Thay vì oán thán nhg điều bất khả kháng, em tập trung luyện kỹ năng sử dụng máy, thích nghi với những điều bất cập khi học online.
PH gắng mà kèm thêm nhiều hơn so vớ hồi offline thôi.

Chỉnh sửa cuối:

namson229

Xe điện
Nhà e cũng vậy; mỗi ô con là thích vì ko phải học

MotoG

Xe tăng
Có cụ nào dùng cái K12Online ko. Em cài trên iPad mà thấy nhận được 1 sao.

Xe nội lước

Xe container
Được hôm đầu tiên học online cho f1 mà loay hoay mãi không đăng nhập được Zoom. Kỳ lạ là con chị vẫn Youtube ,game online các kiểu mà vẫn bình thường. Cứ tưởng mạng nhà mình có vấn đề nhưng lên đọc tin hóa ra tình trạng chung. Thì ra cái gói 10k tỏi của mấy ông 4T thật ra là vậy. Cũng bình thường thôi. Mạng nhà các CCCM vẫn tốt chứ ah.
Nhà em cũng bị y sì cụ . Bực quá.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Quan điểm của nhà cháu cái học online Zoom , zavi, Met...không phù hợp với đa số học sinh nhỏ Tiểu học và phần lớn HS cấp THCS bởi các lí do sau đây :
1 . Học sinh phụ thuộc vào phụ huynh cho phép tạo điều kiện . Khi hai con trùng giờ học online hoặc giờ Ông, bà bố mẹ ....đang xem TV chương trình khác
2 . Khả năng chú ý của trẻ con về 1 vấn đề từ 3,5 hoặc 7 phút ( Siêu) dễ bị ngắt mạch phân tán = Không hiệu quả .
3 - Nhu cầu ( Quan trọng nhất ) của người học sẽ bị triệt tiêu khi không biết mình đang học cái gì ( do phân tán chú ý ) dẫn đến khả năng tư duy phân tích, tổng hợp khó khăn về nội dung đang học tập online
4 - Hạ tầng kĩ thuật bao gồm thiết bị và trình độ khai thác , sử dụng mạng internet Không có hoặc có nhưng sử dụng không thành thạo thậm chí không biết sử dụng
...
Vậy , thay vì dạy trực tuyến GV nên nghiên cứu nội dung hướng dẫn để học sinh tìm kiếm trên mạng internet vấn đề còn học tập hoặc giới thiệu những video youtube mà GV thấy HS có thể học được từ các trang như Hocmai , Happyway , Olm ....Hay các bài học trên TV HN2 trên youtube cho học sinh xem đi xem lại với cách tư duy đặt câu hỏi : Làm sao các đoạn phim quảng cáo ngắn người ta lại dễ nhớ ? Đó là việc nội dung ngắn , phát đi phát lại nhiều lần = ghi nhớ . Sau mỗi bài học HS có thể làm các bài trắc nghiệm và biết mình hiểu vấn đề đó đến mức nào . Làm đi làm lại để đạt được mức mong muốn ( Tự tạo ra nhu cầu , động lực và mục tiêu)
Vời nhời chấp nhặt dông dài hầu chuyện các Cụ Mợ

Chỉnh sửa cuối:

f1_hn

Xe container
Công nhận cái món online này với bọn cấp 1 khá là cực và phụ huynh phải theo sát. Nào là in tài liệu cho con, đốc thúc làm bài tập theo list cô gửi sau đó nộp bài đúng link, đúng hẹn.
Mãi e cug vào dc hồ dô ta để nộp bài :(

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nền tảng trực tuyến khác ko phải zoom vẫn ổn định. Do bị dùng nhiều quá. Nhiều trường dùng MS team, gg meet là những nền tảng hỗ trợ cho giáo dục tốt hơn zoom.
Vẫn phải mua mới ngon. Con nhà em học trên Teams ổn định gần như tuyệt đối.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Zoom cũng phải mua mà cụ. Free dùng mấy chục phút là nó ngắt.
Ôi thế ạ? sao thấy mọi người bảo toàn dùng zoom miễn phí? Thế vụ mua là nhà trường mua hay BGD hay PH mua cho con mình cụ ơi?
Em dùng Meet có khi để nửa ngày nói chuyện với đội cty cũng ko thấy vấn đề gì.

tourist678

Xe hơi
cách mạng 4.0 mà bộ dục chả đá động gì đến phần mềm học trực tuyến, toàn chơi hàng free đòi sướng, ngon, thơm, bổ béo ............. mơ đi nhá =))

poiuy

Xe cút kít
Ôi thế ạ? sao thấy mọi người bảo toàn dùng zoom miễn phí? Thế vụ mua là nhà trường mua hay BGD hay PH mua cho con mình cụ ơi?
Chỉ cần acc của người tạo phòng mua thôi. Người tham dự không cần.

Pigwalk

Xe container
2 F1 nhà em học online mấy tháng nay rồi, vẫn vào bt mà cụ, hôm nay cũng vẫn bình thường.

meodenminh

Xe điện
Meet là free hả cụ, sao mọi người vẫn dùng zoom nhiều thế nhỉ?

dongdq

Xe hơi
Nhà em cũng thế, 02 con học Online cả sáng cả chiều...
Chắc chưa tính đến toàn bộ học sinh từ lớp 1- lớp 12 sẽ phải học cần đến kết nối internet cùng thời điểm như thế... Số lượng cùng truy cập đồng thời với mạng ở nhà cũng lag...
:(

leenamtuankorea

Xe tăng
Nghĩ mà đau. Con covid làm quá mệt mỏi. Cu con nhà cháu vào lớp 1. Học online 15 thì out zoom 1 lần chả học được cái gì. Vào được tí thì cô dạy nét vẻ thì bảng cô viết chấm ở đâu để bắt chư, nét vẻ vỡ tòe loe. Tý lại out. Lại vào. 1 người lớn kè kè bên cạnh mà cũng thấy nản luôn. Các cháu lớn còn đỡ. Cháu vào lớp 1 thì biết gì mà học online. Ôi covid ơi....