[Funland] Review nước hoa Daisy Love nư

Website
trangtien.net
Em đang dùng nước hoa Daisy Love nữ. Mùi em thấy nhẹ nhàng, tươi trẻ, thanh lịch. Hợp công sở, sang trọng. Nhưng hơi lạ chút, không hiểu sao em dùng rất nhanh bay mùi. Các nơi đều bảo phải 6-8 tiếng mà em dùng chỉ tầm 4-5 tiếng thôi ạ.
Các cụ cho em hỏi, nước hoa này dùng thế nào cho giữ mùi lâu ạ?

Tony_Le

Xe container
Em đang dùng nước hoa Daisy Love nữ. Mùi em thấy nhẹ nhàng, tươi trẻ, thanh lịch. Hợp công sở, sang trọng. Nhưng hơi lạ chút, không hiểu sao em dùng rất nhanh bay mùi. Các nơi đều bảo phải 6-8 tiếng mà em dùng chỉ tầm 4-5 tiếng thôi ạ.
Mua đúng chỗ.

gnud_ht

Xe buýt
xịt khắp người vào quần áo :))

cỏ và mây

Xe điện
Các mùi Daisy của MJ nó đều có nồng độ EDT, độ lưu hương các dòng EDT chỉ 4-6h thôi ạ. Riêng các mùi Daisy e nghĩ còn k đc 4h đâu ạ

Website
trangtien.net
Các mùi Daisy của MJ nó đều có nồng độ EDT, độ lưu hương các dòng EDT chỉ 4-6h thôi ạ. Riêng các mùi Daisy e nghĩ còn k đc 4h đâu ạ
em thích các mùi tươi trẻ, thanh lịch. Tìm dòng lưu hương 6-8h khó quá. Cụ biết dòng nào ổn không ạ? E dùng Ligh Blue cực thích, mỗi tội chắc mùi được 3h :(

cỏ và mây

Xe điện
em thích các mùi tươi trẻ, thanh lịch. Tìm dòng lưu hương 6-8h khó quá. Cụ biết dòng nào ổn không ạ? E dùng Ligh Blue cực thích, mỗi tội chắc mùi được 3h :(
Tươi trẻ thanh lịch dòng hương hoa mát mẻ e có dùng gucci flora, 3 Limperatrice D&G, gucci memoire (chai này unisex nhưng e thích nhất trong 3 mùi trên) ạ. Ngoài ra dòng hương hoa hồng ấm thì cụ tham khảo các màu của Narcisco (e thì thích Nar đỏ và Nar Poudree mùi hương phấn - e thì thấy mùi này rất tuyệt - ngửi thôi đã nghĩ đến 1 cô gái ăn chơi mặt hoa da phấn bánh bèo đủ kiểu ạ :))

letrungdungcz

Xe tăng
Sử dụng nước hoa cần có sự tinh tế.

Ra ngoài gặp ai mà thấy mùi sực nức chui vào mũi là em đã thấy mất thiện cảm rồi. Giống như cây nước xịt phòng di động.

Lưu hương nhanh hay lâu còn tùy thuộc vào làn da và cơ địa của mỗi người.

Maihong_

Xe điện
Tươi trẻ thanh lịch dòng hương hoa mát mẻ e có dùng gucci flora, 3 Limperatrice D&G, gucci memoire (chai này unisex nhưng e thích nhất trong 3 mùi trên) ạ. Ngoài ra dòng hương hoa hồng ấm thì cụ tham khảo các màu của Narcisco (e thì thích Nar đỏ và Nar Poudree mùi hương phấn - e thì thấy mùi này rất tuyệt - ngửi thôi đã nghĩ đến 1 cô gái ăn chơi mặt hoa da phấn bánh bèo đủ kiểu ạ :))
Mợ Cỏ ơi thế mùi nar hồng thế nào ạ

cỏ và mây

Xe điện
Mợ Cỏ ơi thế mùi nar hồng thế nào ạ
Dùng mùa thu đông mát mẻ thôi mợ ơi. Mùa hè dùng cái DG 3 L’imper or DG light blue ấy. Trẻ, dễ chịu. Mà nắng nóng thì thôi k dùng gì cũng đc ạ :D

Maihong_

Xe điện
Dùng mùa thu đông mát mẻ thôi mợ ơi. Mùa hè dùng cái DG 3 L’imper or DG light blue ấy. Trẻ, dễ chịu. Mà nắng nóng thì thôi k dùng gì cũng đc ạ :D
Em cũng có chai DG Light Blue rồi, công nhận mùi mát nhẹ nhàng. Thế mợ thấy chai Coco Chanel Mademoiselle với Gucci Bloom dùng mùa này đc k.

cỏ và mây

Xe điện
Em cũng có chai DG Light Blue rồi, công nhận mùi mát nhẹ nhàng. Thế mợ thấy chai Coco Chanel Mademoiselle với Gucci Bloom dùng mùa này đc k.
E chưa dùng chai chanel. GB thì cũng thôi đợi sang mùa mát mẻ đi ạ.

maximax903

Xe điện
-E thấy con mụ nhà e nó xịt Chanel 5 thành 1 đám sương rồi chui vào? :(( :))
No5 em ko biết thế nào chứ con gấu nhà em nó dùng Chance vỏ hồng mùi lâu thật, kiểu ngâm quần áo vào nước xả trước khi phơi ấy 🤣

cỏ và mây

Xe điện
Thế thôi em để sang mùa thu, tạm dùng mỗi DG Light Blue thôi vậy
Chuẩn bài đó mợ ạ. Em k rành về nc hoa nên cái gì thông dụng thì test thử hợp thì mua. Mùa hè ngại dùng lắm. Có thớt nc hoa đó, nhiều cụ mợ review về nc hoa rất hay chứ k review chung chung. Mợ search xem cụ thể nhé.

Maihong_

Xe điện
Chuẩn bài đó mợ ạ. Em k rành về nc hoa nên cái gì thông dụng thì test thử hợp thì mua. Mùa hè ngại dùng lắm. Có thớt nc hoa đó, nhiều cụ mợ review về nc hoa rất hay chứ k review chung chung. Mợ search xem cụ thể nhé.
Dạ. Em cảm ơn ạ. Em ngại search quá. Em cứ nghe mợ. Vì em thấy đúng là mùi DG Kight Blue mát nhẹ thật. Em đang định để chai này cho em gái dùng ấy chứ

QUANG1970

Xe lăn
-E thấy con mụ nhà e nó xịt Chanel 5 thành 1 đám sương rồi chui vào? :(( :))
...........................................................................................
Lưu hương nhanh hay lâu còn tùy thuộc vào làn da và cơ địa của mỗi người.

Bác letrungdungcz nói đúng đấy nhưng chưa đủ. =D> [-X

Ngoài ra nếu chỉ dựa vào nguyên tắc "tùy thuộc vào làn da và cơ địa của mỗi người" thì hóa ra không có cách nào để lưu hương lâu hay sao??? :-?

Trong thực tế, có một số nguyên tắc mà muốn "lưu hương lâu" rất cơ bản mà người dùng phải chú ý như sau

1/ Nên xịt nước hoa ít nhất 5 - 10 phút trước khi bước ra khỏi nhà hay phòng.

2/ Nếu (khi) ra khỏi nhà, nước hoa sẽ bám mùi và giữ lâu nếu ngồi trong xe hơi, còn ngồi trên xe gắn máy, hay đi bộ ngoài không gian rộng, mà gặp trời gió mạnh, thì ôi thôi ................... cứ như là chén nước nóng không đậy điệm mà gặp gió mát! Nước hoa nó "thích nịnh nhà giầu". :))

3/ Sau khi tìm loại nước hoa phù hợp với cơ thể, cơ địa của từng người, thì nên lưu ý là muốn sức cho thơm và bám mùi lâu thì có hai cách:

a/ Xịt và những điểm mà cơ thể nhạy cảm như sau gáy, ngực, cườm tay, ........
Còn xịt kiểu "đám sương" thì bác về, nói bác gái hãy học thực tế, trước khi sử dụng, kẻo khéo lại trở lên .......................................

b/ Việc xịt nước hoa kiểu "thành 1 đám sương rồi chui vào" này là một cách dùng dầu thơm của những người sành điệu, nhưng không phải xịt kiểu đám sương của nhưng người tập "soang chảnh" không biết "đến đầu đến đũa" mà là:"
+ một tay (tay thuận) cầm chai nước hoa để ngang ngực hay giữa người; =D>
+ khoảng cách, cách người khoảng 40 tới 60 cm, sau đó dùng một ngón tay ấn xịt, và (rồi) vừa xịt vừa đi tới hướng lỗ (đầu vòi) xịt vào người để đỡ hao và không bay vào nhưng chỗ không cần thiết. [-X
cách xịt trực tiếp (a) mỗi lần dùng 4 "dash" (lần nhấn) buổi sáng thì một chai 100 ml sẽ dùng khoảng 3 tháng.
Còn nếu có "xịt nhắc" vào đầu giờ chiều thêm 2 "dash" thì các bác tự tính và chia giúp em. :P

Với cách dùng ntn, gặp nước hoa tốt (Tom Fort, Chanel, Hermes, BVGari, Lavin, Gucci (Envy),......... ), hợp mùi thì người dùng cả buổi hay cả ngày cứ như là "trong hộp dầu thơm bước ra"! :x