(Review) Phoenix 175 cho ae đam mê PKL nhưng chưa đủ thóc!

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
E cũng vừa chạy thử Phoenix bản nâng cấp mới nhất, thấy khá hơn hẳn đời cũ. Về cả speed, cân bằng, handing...
Các cụ ném đá nó vì hình như nhiều người mua đang kỳ vọng vào một con xe phân khối nhỏ, giá 7x triệu mà như... xe phân khối lớn?

bmw-bmt

Xe máy
Hôm trước ở nha trang thấy một anh chàng khá hầm hố với bộ đố sport và mũ bh loại hầm hố kín đầu, xe dán tem yamaha nghe tiếng bô gầm từ xa mọi ngừoi nhìn ra nhưng thấy cứ từ từ tiến tới với tốc độ 30-40km/h đường bờ biển rất rộng và đẹp nhé chứ không phải đng phố.

Ti_Teo

Xe buýt
Hôm trước ở nha trang thấy một anh chàng khá hầm hố với bộ đố sport và mũ bh loại hầm hố kín đầu, xe dán tem yamaha nghe tiếng bô gầm từ xa mọi ngừoi nhìn ra nhưng thấy cứ từ từ tiến tới với tốc độ 30-40km/h đường bờ biển rất rộng và đẹp nhé chứ không phải đng phố.
Ko lẽ cứ ngồi lên xe là phải lao vun vút à bác??? Ex cũng dư sức lên >100 rồi. Với những suy nghĩ thế này thì sao chả ko có thiện cảm với Hổ giấy.

dungnh84

Xe hơi
toàn chữ chả có cái hình nào...hoa hết cả mắt....

danpro1102

Xe hơi
CỤ thêm cái hình cho nó sinh động , em đọc xong hoa hết cả mắt

xecontay.com

Xe tải
Đọc đi đọc lại vẫn cứ buồn cười," RE BE L USA thì chắc chắn là của Mỹ chứ còn con đĩ gì nữa"khổ thân cho cái cụ mua phải em này,chết vì kém hiểu biết

Chỉnh sửa cuối:

hùngauto

Xe tăng
cụ viết bài hay quá nhưng nhiều câu tục quá cụ ạ, đọc bài của cụ em không nhịn đc cười. tại sao xe cụ chạy 1 t 4 mà em airblade lại vọt qua ngay nhỉ, con ab đấy có khi 300cc của sh300 nó độ lại đó cụ nhỉ

count

Xe hơi
lót dép hóng phần 2.

nemchuaran87

Xe hơi
tsb ngồi công ty em đọc cái này mà tí nữa em té ghế cụ ạ

le dauphin

Xe hơi
có đoạn 2 - 3 cụ post lênđi . sốt ruột quá =))

Metalboong

Xe hơi
x
cụ viết bài hay quá nhưng nhiều câu tục quá cụ ạ, đọc bài của cụ em không nhịn đc cười. tại sao xe cụ chạy 1 t 4 mà em airblade lại vọt qua ngay nhỉ, con ab đấy có khi 300cc của sh300 nó độ lại đó cụ nhỉ
Cụ ấy có nói chỗ nào 140 đâu cụ ơi :) , nvăn đây:
Ý mà không hay là đồng hồ mình tính theo đơn vị dặm/giờ nhỉ ??? hay là thằng ngu sản xuất xe nó in nhầm km/h lên táp lô. Bà mẹ nó chắc là vậy rồi, như vậy là 90mile/h tức là tầm 140km/h.

tony tran

Xe tăng
Văn cụ hay quá. Chắc ngày trước cụ toàn được đi thi trên thành phố nhỉ.

titazunzun

Xe tải
hôm nay hai bốn dừ có trả gạch cho cụ nè, nguồn Motorock luôn :D
http://hn.m.24h.com.vn/o-to-xe-may/chinh-phuc-da-lat-cua-mien-dong-cung-xe-la-c77a573188.html
Chinh phục "Đà Lạt của miền Đông" cùng "xế lạ".
Thứ Tư, ngày 18/09/2013, 16:00
Sở hữu nhiều góc cua đẹp cùng với phong cảnh hữu tình, Núi Dinh được xem là một trong những cung đường đèo ngoạn mục và đẹp vào hàng bậc nhất ở miền Nam. Đây là nơi lý tưởng nhất để những ai mê tốc độ trổ tài úp cua và thử “công lực” chiếc xế yêu của mình vào những ngày cuối tuần...
Nằm cách TP.HCM hơn 80km, với một địa hình liên hoàn bởi ba ngọn núi với độ cao hơn 500m, khu căn cứ núi Dinh luôn là “thánh địa” hay được giới trẻ chọn làm nơi để thử máu phiêu lưu, so tài mạo hiểm cùng những chuyến phượt bằng xe gắn máy, xe đạp địa hình. Đây còn là nơi “Liên Tông tịnh độ non bồng”, là đất Phật... với cả hàng trăm ngôi chùa lớn nhỏ nằm rải rác các sườn núi...

“Phiêu” tốc độ ở đại lộ đẹp nhất Việt Nam

So với những năm trước, quốc lộ 51 không còn tình trạng “lắm ổ voi, nhiều ổ gà” nữa. Con đường từng được mệnh danh là quốc lộ đẹp nhất Việt Nam đã được trải nhựa “mịn màng như làn da thiếu nữ”. Cảm giác sắp được trải nghiệm “xế lạ” trên một cung đường đẹp nhất miền nam khiến chúng tôi không khỏi mong chờ, háo hức...

6h sáng, khi nắng mai bắt đầu xuyên trên ngàn lối cũng là lúc chúng tôi bắt đầu rời khỏi Hòn Ngọc Viễn Đông để thực hiện chuyến phiêu lưu cùng Phoenix R125 Premium Sport (PS). Quả thật, so với những mẫu “đàn anh”, mẫu xe này là “xế lạ” khi không chỉ khác về “bộ cánh” mà còn khác cả “trái tim” với động cơ xi-lanh đơn có công suất 14,8 mã lực. Kiểu dáng xe bắt mắt, đậm chất thể thao. Các chi tiết trên xe được thiết kế đẹp, đầy vẻ nam tính.

Ngồi lên xe, thử bật công tắc rồi mớm ga, động cơ nổ vang rền đầy mê hoặc. Cắt côn, vào số, chiếc xe chồm lên phía trước khiến người lái không khỏi phấn khích. Đây là một nét thay đổi lớn của Phoenix R125 PS, bởi các dòng xe “đàn anh” thường có nước đề yếu. Đó là nhờ xe sử dụng động cơ có kết cấu kiểu racing với hành trình piston ngắn.

Những tưởng việc cầm lái Phoenix R125 PS sẽ phải rất vất vả cho những chuyến đi xa, vì các dòng xe “đầu chúi đuôi nhỏm” hay tạo cảm giác mỏi lưng, tê tay. Thế nhưng, nhờ sử dụng động cơ có chế độ cân bằng động (balance engine), xe không bị rung lắc nhiều ở tốc độ cao. Ở tốc độ 80-100km/h, xe vận hành khá mượt mà. Nhờ có “bộ cánh” được thiết kế mang tính khí động học cao nên phần đầu xe ghì chặt xuống mặt đường, không có cảm giác bênh đầu khi đi tốc độ cao. Người lái thoải mái “bắn” tốc độ trên con đường đẹp nhất Việt Nam với cảm xúc khó tả. Ấn tượng nhất là ở những đoạn đường giới hạn với tốc độ dưới 40km/h, khi đi ở cấp số thấp, xe không có hiện tượng gằn, giựt cục.

“Úp cua” trên chốn bồng lai: Phấn khích khó tả

Khác với quốc lộ 51 phẳng lì và thẳng tắp, đường lên núi Dinh là cung đường đầy cảm xúc với những khúc cua khúc khuỷu. Hai bên đường lên núi rợp bóng mát của cỏ cây với những khoảng không thoáng đãng mà du khách có thể thoải mắt ngắm nhìn toàn cảnh Long Sơn, Kim Dinh... từ trên cao. Đó là những cánh đồng xanh biếc trải dài ngút tầm mắt, những khúc sông uốn lượn quanh quanh ngày đêm lấy nước đổ ra biển Đông, những tòa nhà cao tầng rực rỡ màu sắc ẩn hiện dưới mây trời xa xa...

Đặc biệt, trên đỉnh núi, nằm ẩn mình dưới những rặng thông, tràm chân chim là dòng suối Tiên tuyệt đẹp uốn lượn quanh quanh với dòng nước mát lạnh, trong xanh. Ẩn hiện đâu đó bên sườn núi là những ngôi chùa, am miếu cổ kính. Ngồi ở ven suối, nghe tiếng nước chảy róc rách, tiếng chim rừng líu lo, tiếng kinh chùa xa xa vang lại... khiến lòng người thư thái, bình an đến lạ kỳ.

Cùng với cảnh trí tuyệt đẹp xung quanh, Phoenix R125 PS cũng không làm người lái thất vọng. Xe không có cảm giác hụt hơi khi đi đường đèo dốc và thể hiện rõ sự ổn định và linh hoạt, ngay cả khi đi ngược dốc.

Ở những khúc cua “tay áo”, chỉ cần về cấp số 3 rồi vít ga tăng tốc, xe dễ dàng giúp người lái bó vỉa ở tốc độ 60 km/h. Nghiên người, ghìm xe vào cua rồi chờ đợi từng vòng bánh quay nhanh để thoát cua một cách ngoạn mục đem lại cho người lái phấn khích đến khó tả, như vừa chế ngự được một con mãnh thú. Cảm giác nghe gió lướt bên tai khi lướt cùng tốc độ đã đến khó tả.

Nhờ được trang bị giảm xóc sau monoshock và gắp sau bằng hợp kim nhôm bền chắc, xe không có hiện tượng rê đuôi khi vào cua ở tốc độ cao. Những cú “bó vỉa” cua tay áo dễ dàng được người lái thực hiện thành công nhờ xe có trọng tâm thấp. Lốp trước 110/70-17 và lốp sau 140/70-17 có độ bám đường cao.

Một ngày ngắn ngủi với Phonenix R125 PS trôi nhanh nhưng mẫu xe mang tên phượng hoàng này đã tạo được ấn tượng tốt với người lái về khả năng vận hành. Đây là mẫu xe hoàn toàn có cơ sở cạnh tranh với đối thủ sportbike ngoại nhập khác...

Phoenix R125 Premium Sport được bán rộng rãi tại các đại lý trên toàn quốc và hệ thống cửa hàng chuyên doanh xe phân khối lớn Motorrock với giá 64,990,000VND. Tham khảo chi tiết website www.motorrock.vn

(Nguồn: motorrock.vn)

Vanphong1003

Xe hơi
Hay quá..............................(bài đầu tiên nhé)

Chỉnh sửa cuối:

vvv

Xe tăng
Chết mệ rồi, em và ông anh vợ vừa ra dịch vọng quất 1 em phoenix 175 lướt với giá 66tr rồi. Giờ nghe cụ nói thế này chác em đi mất. Mẹ cha nó quảng cáo thì rõ hay, ôm cục nợ rồi huhu

kamazlam

Xe hơi
em cười phọt nước luôn