[Công nghệ] Review về robot hút bụi Xiaomi

khanhtx8

Xe tăng
Tiêu chuẩn sạch bong của cụ có thể khác của em. K cần tranh luận thêm vì em dùng rồi và nói kỹ ưu nhược điểm rồi.
Chúc cụ năm mới vui vẻ nhà cửa sạch đẹp khang trang
Sạch bong là sạch hơn người lau cụ

Năm mới không bia rượu, mời cụ lon wanglaoji cho mát :D

Chỉnh sửa cuối:

LWH

Xe tải
Nhà em dùng Mì xào đây cụ, cụ cứ dùng đi rồi sẽ thấy, vừa mua thì còn hứng chí lắm. Kể cả có của Mỹ của Đức thì cũng chỉ đến vậy thôi chứ con robot rẻ tiền hơn đồ chơi trẻ con thì cũng k kỳ vọng quá như mấy mẹ mướp hít hà. Nhà hẹp thì đỡ chứ nhà rộng mới thấy nó rất ngu, tìm về ổ xạc lạc lung tung do quá nhiều tường phòng, chỉ hút được bụi trên sàn chỗ thoáng, thường xuyên mắc vào chân quạt, thảm, gầm bàn, giá treo quần áo...
Nói chung nhà k có osin thì cho nó dọn sơ trước rồi hút và lau sau cũng đỡ tí ti sức.
Thương gia thì đương nhiên phải tô hồng, cụ thì lại dìm hàng quá.
Em dùng mì xào gen 2 được hơn 1 tháng, thấy ổn.
Bị lạc ổ sạc khi bê từ chỗ nọ sang chỗ kia rồi cho chạy luôn, em khắc phục bằng cách cho nó về dock trước rồi mới ban lệnh đi dọn nhà, hoặc tắt đi bật lại.
Mắc gầm tủ khi chiều cao gầm khít quá nên chui vào được mà không ra nổi, chứ bình thường không sao đâu.
Chân quạt cây nhà em nó leo lên leo xuống thường xuyên, phòng bếp giật lên 1 cấp em làm cho nó cái cầu dốc thoai thoải thì trèo ầm ầm đỡ phải bế nó lên.
Nhược điểm là không thể sạch trong góc như mình làm rồi, lau thì gọi là cho vui, hút trên thảm (lông ngắn) cũng không sạch lắm, đặc biệt là “sợ” màu đen tuyền nên nó né những chỗ đó.
Nhìn chung là cho hoạt động hàng ngày là ổn, không sạn chân, đỡ cho mình nhiều công sức. Còn khi nào cần sạch cả cánh tủ, bề mặt, cửa sổ vân vân thì lại là chuyện khác, cái đó cũng phải một hoặc vài tuần mình mới làm 1 lần và cần nhiều cơm lẫn các loại công cụ phối hợp.

huongdo03

Xe tăng
Cụ nói robot chỉ tàu thì hơi quá đáng, chẳng qua irobot đắt quá và ko hợp với kiểu nhà của châu á nên mọi người mới dùng nhiều đồ tàu thôi. Chứ có đôi nghìn để mua robot thì chả tội gì ko làm con irobot
Sao irobot ko hợp với kiểu nhà châu Á hả cụ? Nhà em cc 80m2, thoáng đồ, ko vương vãi đồ lặt vặt thì chạy đc ko cụ? Em chưa từng xem thực tế 1 con robot nào hút bụi nên vẫn còn lăn tăn quá. Hút bụi bằng cái máy hút to sạch nhg nhọc quá cụ ạ.

khanhtx8

Xe tăng
Sao irobot ko hợp với kiểu nhà châu Á hả cụ? Nhà em cc 80m2, thoáng đồ, ko vương vãi đồ lặt vặt thì chạy đc ko cụ? Em chưa từng xem thực tế 1 con robot nào hút bụi nên vẫn còn lăn tăn quá. Hút bụi bằng cái máy hút to sạch nhg nhọc quá cụ ạ.
Bọn nó đắt là cái đầu tiên, không có lau là cái thứ 2 ( hình như giờ có rồi nhưng em ko có tiền nên ít khi quan tâm đến bọn đấy :D ). Với em thì giá phải đi với hiệu năng, và hiện thì con s5 của mi đang số 1. Nhà cụ con đó pin thừa chạy 3 vòng

Trên youtube nó có cái so sánh tất cả các loại hiện nay trên thị trường đó cụ. Em đang trên đt nên ko tìm đc.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Nhà cửa có cả tỉ các ngóc ngách, đầu hút bằng cổ tay, tay cầm dài cả m nhiều chỗ còn bỏ nữa là cái robot to tròn như cái chậu, thấp tè tè sát mặt đất, leo lên cái chân quạt còn đổ kềnh ra như ba ba mắc cạn. Gọi là lười thì chạy tí cho đỡ sạn chân. Đấy là hút bụi, còn lau thì quên đi, cái lau bé tí tẹo gắn ở bụng bé bằng nửa cái khăn lau mũi trẻ con

• Vodka
Reactions: BiK

xegiacmo

Xe container
Em thì phải đi nhấc 3 cái quạt cây lên giường; nhặt mấy cái thảm chân ở cửa toalet, cửa ra vào ban công, ... vắt lên vai, khiêng các cột mắc quần áo cho vào phòng tắm, đi đóng hết các cửa phòng tắm lại k nó chui vào đấy k ra được, dọn dẹp dép guốc, cuộn mấy thảm phòng lại,.... =))
Từ còm này thì biết nhà cụ dùng máy đời cũ + không biết sử dụng :)) . Đời mới nó nhận diện được thảm và hút tốt , có tường ảo để chặn các khu vực không muốn nó vào , công nghệ laze nó quét từng phòng 1 :D
Tất nhiên không thể đòi hỏi cao hơn khi giá tiền của 1 con cơ bản = lương 1 tháng của giúp việc được .

lac007

Xe tăng
Các cụ hãy nghĩ rằng mỗi mặt hàng made in china mà các cụ mua là các cụ đang góp một viên đạn cho bọn nó chống lại hải quân và ngư dân VN nhé!
Các cụ hãy ưu tiên dùng hàng của nước khác nếu hàng Việt không đáp ứng được đó là Hàn, Nhật, Mỹ... bí lắm thì là Đài Loan
Ví dụ mua điện thoại sao không mua điện thoại Samsung (nó có 1 nhà máy to vật ở VN) thay cho xiaomi, huawei...
Máy hút bụi này chả lẽ có mỗi hãng này bán, ko có thì dùng máy hút bụi thường, chổi lau nhà bình thường.
Dẫu biết là có đảng và nhà nước lo vụ nó chiếm dụng thềm lục địa nhưng dân đen chúng ta nên hạn chế dùng hàng tàu tối đa có thể các cụ ạ!

Em đã và đang hạn chế tối đa hàng tàu cụ ạ!
Mấy thằng việt còn đang bắn nhau bỏ mẹ nói chi tàu

vietran

Xe ba gác
Từ còm này thì biết nhà cụ dùng máy đời cũ + không biết sử dụng :)) . Đời mới nó nhận diện được thảm và hút tốt , có tường ảo để chặn các khu vực không muốn nó vào , công nghệ laze nó quét từng phòng 1 :D
Tất nhiên không thể đòi hỏi cao hơn khi giá tiền của 1 con cơ bản = lương 1 tháng của giúp việc được .
Còm của cụ chứng tỏ cụ chỉ dùng máy trên mạng hay trong mơ hoặc nghe osin hàng xóm chém mà chưa sử dụng. Hãy dùng đi rồi hãy chém đừng nghe nói hoặc đọc quảng cáo công nghệ nọ kia mà tưởng thật

tienhungxd1

Xe hơi
Cháu mới được dùng thử 1 lần, nhưng thấy rất oke, đang tính ra Tết sắm 1 con đây ạ, nhà cháu sàn gỗ quét + lau sạch lắm

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Nghe nói con này dễ bị cuốn tóc vào bánh xe hả CCCM?
Nhà e nhiều tóc rụng, muốn mua mà vẫn đắn đo khoản này

Nhật minh 1

Xe hơi
Nhà e có 1 con ,muốn không cho nó vào khu bếp mà không biết thiết lập tường ảo ở mô !

xegiacmo

Xe container
Còm của cụ chứng tỏ cụ chỉ dùng máy trên mạng hay trong mơ hoặc nghe osin hàng xóm chém mà chưa sử dụng. Hãy dùng đi rồi hãy chém đừng nghe nói hoặc đọc quảng cáo công nghệ nọ kia mà tưởng thật

Gì chứ < 10 tr là có
:))

fundraiser

Xe container
Em chuẩn bị xúc con Gen 2. Giúp việc vừa xin nghỉ làm luôn 1 con bằng lương giúp việc xem ntn

xegiacmo

Xe container
Nhà e có 1 con ,muốn không cho nó vào khu bếp mà không biết thiết lập tường ảo ở mô !
Cụ phải nói loại nào rồi tra option thì mới biết có tường ảo hay không . 1 số con đời cũ phải dán băng dính từ để lập tường ảo , con nhà em đời mới hơn nên thiết lập tường ảo trong máy được . Đời mới thì nó biết đi ven tường tuần tự , loại đời cũ nó đi zíc zắc va đâu thì quay đầu không tốt lắm

Nhật minh 1

Xe hơi
Nhà E là xiami roborock gen 2 cụ ạ , nó không phải dán băng dính từ

Ksxdcd

Xe điện
Em có con Proscenic 880L không biết so với con mì xào nay thì hơn kém ra sao?
Có bác nào biết rõ không?

Nói thật em cũng chưa biết dùng nó như thế nào nữa!

Cảm ơn các bác!

khongcoviec

Xe buýt
em dùng con Roomba 960 cũng ổn, tóc tai hút tốt, ngóc ngách và gầm bàn ghế cũng ra vào được