Thảo luận Review Xpander

KaitoVu

Xe hơi
Vụ này em có nghe nói rồi dẫn cầu sau leo khoẻ hơn nhưng dẫn cầu trước đi thành phố lợi hơn. Nên nếu bác nào ở tp mà ít leo núi thì nên chọn xp bác ạ
Khổ nỗi Nhà E ở huyện nhà ông bà ở tp. Và đoạn dg E đi là 2 điểm kể trên.
Hai cụ có thể tham khảo clip lên xuống dốc Sapa này

https://m.facebook.com/groups/1818063381848053/permalink/2225066014481119/

Tùng Linh BM

Xe hơi

vietlt111

Xe hơi
Cụ đánh giá con Toy Rush hộ em như đánh giá X này với. Em hóng quá
Đánh giá về Rush trên diễn đàn về Xpander nói riêng và Mit nói chung sợ ko tiện.
Hẹn các cụ lúc nào rảnh sẽ viết bên Toy nhé!

uran

[Tịch thu bằng lái]
Nay em đi xem, lái thử và định cọc luôn. Em nhận xét thế này:
1 - Ngoại thất:
Ưu: tổng thể đẹp, kiểu dáng hiện đại.
Nhược: nước sơn bình thường, ko sâu. Bộ vành ổn nhưng do 16inches lại phối 2 mầu, họa tiết hơi rối đâm cảm giác lọt thỏm với dáng xe phốp pháp, lừng lững. Đèn nhìn có vẻ to nhưng thấp, e sợ ăn sỏi. Phanh sau tang trống kém thẩm mỹ
2 - Nội thất:
Ưu: vô lăng đẹp nhưng sờ nắn hơi cứng, ko êm và chiều tay lắm. Các bộ phận khác màn hình, giải trí e thấy tạm ổn. Chi tiết sắc nét. Không gian rộng rãi, cao ráo, tầm nhìn tốt.
Nhược: ghế nỉ mầu xấu, ko ăn nhập. Dàn điều hòa dạng xe bus ko thẩm mỹ, phanh tay xe công tơ nơ, cần số thẳng nếu ko tập trung nhìn dễ vào nhầm.
3 - Tiện ích:
Ưu: có hsc, ebd, hba... Chế độ theo dõi tiết kiệm xăng. Điều hòa tự động, mát sâu.
Nhược: 2 túi khí
4 - Vận hành: (em đi cả đường phố và cao tốc)
Ưu: Ga đầu bốc hơn tưởng tượng, tay lái vừa đủ hợp lý, cảm giác mặt đường tốt. Tầm quan sát tốt nhờ gầm cao, trục A thoáng và gương to. Chân ga, phanh êm ái, nhậy bén. Các âm ổn, giảm xóc tạm được. Khung gầm tốt, em quạt chả tốc độ 60km thấy ok, ko cọt kẹt uốn vặn.
Nhược: dải tốc từ 55 60 trở lên, em đạp lút cán mà xe tăng với tốc độ rùa bò, e còn tưởng em đạp trượt, chưa sâu nên phải gồng lên đạp lại. Mãi mới thấy xe lên dc 102. Tốc độ cao 70-80 xe ồn và ì hơn tương đối nhiều. Vì xe to nên khi đi đông cũng cảm thấy hơi thiếu linh hoạt.
5 - Quyết định: em với nhu cầu đi làm là chính 30km/ngày, 1 năm đi xa tầm 200-300km chỉ 3-4 lần/năm và chở 7 người những lần đó. Còn lại cơ bản đi 1 mình đâm cảm giác hơi lãng phí chỗ ngồi và ko hữu dụng với xe to. Thực tế với tầm giá, xpander rất đáng lưu tâm nhưng nếu chỉ vì ham 7 chỗ giá rẻ mà bỏ qua mục đích sd, tính thực tế hữu dụng em lại thấy hoei lãng phí. Thêm vào đó h xe ko dc tặng gói km 20 củ, chỉ dc tặng dán film, trải sàn, cảm biến lùi, cam lùi (khoảng 3 triệu như sale nói), cộng vào đó thời gian đợi xe quá lâu đâm em cảm thấy chột dạ và có chút hụt hẫng (kèm với cảm giác thất vọng quả đạp ga lút cán). Ngó sang em attrage em lại thấy lăn tăn, giá giảm sâu, nội thất đẹp, rộng rãi, giá rẻ, có vẻ phù hợp nhu cầu sd thực tế hơn em lại bị lung lay. Em quyết định lùi thời gian cọc để suy nghĩ thêm. Nhiều khi lao theo xu thế đám đông, hành động theo cảm xúc lại chưa chắc đã là khôn ngoan. H em lăn tăn, 1 là rẻ hẳn làm con atrrage cho hiệu quả hay lấy focus trend theo sở thích tốc độ, cảm giác lái, an toàn (nhưng người nhà lại bị chật chội ghế sau) hay thôi nhắm mắt cọc lấy xpander. Các cụ cho em lời khuyên với. Thanks

Matizcoi

Xe cút kít
Em ko phải dìm hàng, nhưng dòng xe Mit thiết kế thì chả con xe nào đẹp cả, nên nhiều cụ khen hầm hố với gì gì em thấy nó cứ sai sai :D

Phương 77

Xe hơi
1 - Ngoại thất:
Nhược: nước sơn bình thường, ko sâu. Bộ vành ổn nhưng do 16inches lại phối 2 mầu, họa tiết hơi rối đâm cảm giác lọt thỏm với dáng xe phốp pháp, lừng lững. Đèn nhìn có vẻ to nhưng thấp, e sợ ăn sỏi. Phanh sau tang trống kém thẩm mỹ
2 - Nội thất:
Ưu: vô lăng đẹp nhưng sờ nắn hơi cứng, ko êm và chiều tay lắm. Các bộ phận khác màn hình, giải trí e thấy tạm ổn. Chi tiết sắc nét. Không gian rộng rãi, cao ráo, tầm nhìn tốt.
Nhược: ghế nỉ mầu xấu, ko ăn nhập. Dàn điều hòa dạng xe bus ko thẩm mỹ, phanh tay xe công tơ nơ, cần số thẳng nếu ko tập trung nhìn dễ vào nhầm.
3 - Tiện ích:
Ưu: có hsc, ebd, hba... Chế độ theo dõi tiết kiệm xăng. Điều hòa tự động, mát sâu.
Ưu: Ga đầu bốc hơn tưởng tượng, tay lái vừa đủ hợp lý, cảm giác mặt đường tốt. Tầm quan sát tốt nhờ gầm cao, trục A thoáng và gương to. Chân ga, phanh êm ái, nhậy bén. Các âm ổn, giảm xóc tạm được. Khung gầm tốt, em quạt chả tốc độ 60km thấy ok, ko cọt kẹt uốn vặn.
Nhược: dải tốc từ 55 60 trở lên, em đạp lút cán mà xe tăng với tốc độ rùa bò, e còn tưởng em đạp trượt, chưa sâu nên phải gồng lên đạp lại. Mãi mới thấy xe lên dc 102. Tốc độ cao 70-80 xe ồn và ì hơn tương đối nhiều. Vì xe to nên khi đi đông cũng cảm thấy hơi thiếu linh hoạt.
5 - Quyết định: em với nhu cầu đi làm là chính 30km/ngày, 1 năm đi xa tầm 200-300km chỉ 3-4 lần/năm và chở 7 người những lần đó. Còn lại cơ bản đi 1 mình đâm cảm giác hơi lãng phí chỗ ngồi và ko hữu dụng với xe to. Thực tế với tầm giá, xpander rất đáng lưu tâm nhưng nếu chỉ vì ham 7 chỗ giá rẻ mà bỏ qua mục đích sd, tính thực tế hữu dụng em lại thấy hoei lãng phí. Thêm vào đó h xe ko dc tặng gói km 20 củ, chỉ dc tặng dán film, trải sàn, cảm biến lùi, cam lùi (khoảng 3 triệu như sale nói), cộng vào đó thời gian đợi xe quá lâu đâm em cảm thấy chột dạ và có chút hụt hẫng (kèm với cảm giác thất vọng quả đạp ga lút cán). Ngó sang em attrage em lại thấy lăn tăn, giá giảm sâu, nội thất đẹp, rộng rãi, giá rẻ, có vẻ phù hợp nhu cầu sd thực tế hơn em lại bị lung lay. Em quyết định lùi thời gian cọc để suy nghĩ thêm. Nhiều khi lao theo xu thế đám đông, hành động theo cảm xúc lại chưa chắc đã là khôn ngoan. H em lăn tăn, 1 là rẻ hẳn làm con atrrage cho hiệu quả hay lấy focus trend theo sở thích tốc độ, cảm giác lái, an toàn (nhưng người nhà lại bị chật chội ghế sau) hay thôi nhắm mắt cọc lấy xpander. Các cụ cho em lời khuyên với. Thanks

So với số tiền bỏ ra và nhu cầu đi gần, đi ít của cụ rất hợp lý. Chỉ có điều đợi lâu kinh khủng, trên group fb có cụ phàn nàn đặt tháng 8 sale hẹn tháng 12 giờ lại báo dời sang T4.2019 :)

acac

Xe tải
Thêm vào đó h xe ko dc tặng gói km 20 củ, chỉ dc tặng dán film, trải sàn, cảm biến lùi, cam lùi (khoảng 3 triệu như sale nói)
nếu ko phải đợi xe quá lâu e nghĩ nó km như này hợp lý hơn
e thấy quả phụ kiện 20 củ chả có tác dụng gì

thang trane

Xe đạp
Xe đặt tháng 9 mà mãi Tháng 3 -2019 mới có xe giao.Cũng hơi nản cái khoản này.Còn về mức giá và các cái khác quá ổn.

xe rùa 2012

Xe container
tháng 9 cọc- tháng 3 nhân xe - đợi lâu thế thì cọc cũng vô nghĩa :D em là em cứ tiền trao cháo múc . hóng cccm mua 2 tháng vào review cho yên tâm :D

Tùng Linh BM

Xe hơi
tháng 9 cọc- tháng 3 nhân xe - đợi lâu thế thì cọc cũng vô nghĩa :D em là em cứ tiền trao cháo múc . hóng cccm mua 2 tháng vào review cho yên tâm :D
Nhất trí Cụ. Đằng nào cũng có nhận dc xe đâu. Cọc làm gì. Có khi lúc ấy Cụ xuống tiền và đi nhận xe cùng Cụ đặt tháng 9.

Tùng Linh BM

Xe hơi
Ý cụ là xuống tiền mua xe khác ;))
Ý E là:
1. Nếu review thấy ko ok lúc đó Cụ xuống tiền xe khác. (Chắc ko phải chở)
2. Nếu review ok. Thì lúc đó Cụ đặt hoặc xuống tiền ngay, thì đến khi ấy E nghĩ xe về nhiều rồi có khi lấy xe ngay, hoặc chỉ chờ 1 tháng thay vì nửa năm.
=> Cụ và cụ kia có khi lấy xe cùng nhau.
"E nghĩ sang 2019 khi rush và xp về nhiều chắc chắn ko còn tình trạng này"

anhchien1711

Xe máy
Ý E là:
1. Nếu review thấy ko ok lúc đó Cụ xuống tiền xe khác. (Chắc ko phải chở)
2. Nếu review ok. Thì lúc đó Cụ đặt hoặc xuống tiền ngay, thì đến khi ấy E nghĩ xe về nhiều rồi có khi lấy xe ngay, hoặc chỉ chờ 1 tháng thay vì nửa năm.
=> Cụ và cụ kia có khi lấy xe cùng nhau.
"E nghĩ sang 2019 khi rush và xp về nhiều chắc chắn ko còn tình trạng này"
bác ko hiểu thiếu xe là vì lí do gì rôi.
thứ 1 xe sx cho thị trường việt nam khác xe bên indo ạ tại tay lái khác bên
thứ 2 bên indo hiện cũng cháy hàng xpander nên nó sx cho việt nam sl nhỏ nhỏ thôi ko nhiều dc ạ
thứ 3 thái lan mới ra mắt xpander cũng cháy hàng y chang việt nam rồi ạ
từ 3 ý trên bác đòi qua tết xuống tiền mua cùng người cọc tháng 9 thì em thua.

xe rùa 2012

Xe container
Nhất trí Cụ. Đằng nào cũng có nhận dc xe đâu. Cọc làm gì. Có khi lúc ấy Cụ xuống tiền và đi nhận xe cùng Cụ đặt tháng 9.
lúc ấy triton 2019 mặt mũi giống hệt XP giá 5 trăm. thuế 10 củ biển 5 lít thì cụ với em lại quay đầu mua ấy chứ :D cho nên cọc tháng 9 mua tháng 3 là ko nên cụ nhể :))

uran

[Tịch thu bằng lái]
So với số tiền bỏ ra và nhu cầu đi gần, đi ít của cụ rất hợp lý. Chỉ có điều đợi lâu kinh khủng, trên group fb có cụ phàn nàn đặt tháng 8 sale hẹn tháng 12 giờ lại báo dời sang T4.2019 :)
Vâng, hôm sau em ra 1 show rôom khác, vẫn khuyến mại bộ phụ kiện háng 20 củ. Nhưng xe cũng tháng 3-4/2019. Em hỏi anh lấy luôn thì sao, em ý bảo có anh ạ, nhưng a thêm 50 triệu. Á đu đu

hanoipho83

Xe tải
1 - Ngoại thất:
2 - Nội thất:
3 - Tiện ích:

Cháu đang đi Triton mivec cty rồi nên cũng thích khung gầm và điều hoà của mit, vừa rồi cũng ngắm em X này vì như cụ nói ham hố 7 chỗ; nhưng may hiếm xe nên cháu cũng chẳng cọc cạch gì, mua bán cứ tiền trao cháo múc chứ đợi thì năm sau còn nhiều xe hay hơn, và cháu cũng xuống tiền focus trend vì đam mê cảm giác lái và xe đúng giá trị của nó nhất. Cụ băn khoăn thì cứ bình tĩnh lái thử thêm vài hãng xe khác rồi hãy qđ, chứ mua theo tâm lý đám đông sau này thay đổi xe sẽ tốn kém nhiều.

oto_new

Xe tải
Cho em hỏi em này lăn bánh HN hêta bao nhiêu ah?