[Funland] Rô bốt hút bụi

ductru_auto

Xe tải
Mẫu đầu em dùng có vẽ bản đồ, không lau; còn mẫu em chụp ảnh thì có khiển, có lau nhưng không có bản đồ; giờ thì nó hiện đại hình như toàn có lau, vẽ bản đồ, tường ảo.v.v..., em cũng không ngâm cứu nên không rõ lắm.

Như mẫu em đang dùng hồi đầu em vẫn dùng lau, sau thấy cũng không cần nên em bỏ cả lau, chỉ dùng hút bình thường thôi. Cơ bản em thấy hút đều là đảm bảo, nhà cửa cũng sạch sẽ. Nhà em nhà tầng, em cứ vác con này chạy từng tầng vẫn ổn.
Nghe cụ chia sẻ thì ecovas đúng là nồi đồng cối đá. Nếu so với mấy con xaomi thì ecovas có nhược điểm gì không ạ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chào cccm, em định mua một em rô bốt hút bụi tặng vợ nhưng chưa biết mua loại nào. Nhờ các cụ thông thái tư vấn giúp.
Những thông số kỹ thuật nào là quan trọng nhất của 1 em rô bốt hút bụi?
Tầm giá từ 5~8tr thì em nào là hợp lý ạ?
Cảm ơn cccm.
Em dùng con Ecovacs T10 thấy hay phết. Nó vừa hút bụi vừa lau được.

nvh_hn

Xe container
Nghe cụ chia sẻ thì ecovas đúng là nồi đồng cối đá. Nếu so với mấy con xaomi thì ecovas có nhược điểm gì không ạ?
Cụ hỏi em thì em hỏi ai? Đùa chứ em 5-7 năm chỉ dùng 1 dòng, ưng rồi cũng chẳng (chưa) đổi để có sự so sánh. Em chỉ biết qua đứa bạn dùng mì xào, theo cảm quan thì em thấy nó không nồi đồng cối đá bằng. Em vốn dốt mà cũng không có nhu cầu ngâm cứu 3 cái thứ này, ví dụ như em qua 4 đời hyundai thấy ổn, có khi sắp tới đổi vẫn theo hyundai thôi, kiểu của em nó thế:)

ductru_auto

Xe tải
Cụ hỏi em thì em hỏi ai? Đùa chứ em 5-7 năm chỉ dùng 1 dòng, ưng rồi cũng chẳng (chưa) đổi để có sự so sánh. Em chỉ biết qua đứa bạn dùng mì xào, theo cảm quan thì em thấy nó không nồi đồng cối đá bằng. Em vốn dốt mà cũng không có nhu cầu ngâm cứu 3 cái thứ này, ví dụ như em qua 4 đời hyundai thấy ổn, có khi sắp tới đổi vẫn theo hyundai thôi, kiểu của em nó thế:)
Bất biến giữa dòng đời vạn biến không phải ai cũng làm được như cụ đâu😆.

longdelta

Xe tăng
Em mua robot của cụ ducphuc trên này, gần 5 củ. Hút ổn, chui gầm giường tốt. Có vẽ bản đồ.
Dùng kết hợp với con hút bụi cầm tay ko dây nữa là combo chuẩn bài :D

SPL

Xe container
Tầm 5tr thì Ecovacs là ổn nếu mua mới, mua cũ thì kiếm Irobot của Mỹ, hút sạch chấp hết các hãng khác có điều không có app, chỉ khiển trực tiếp trên máy. Nói chung nếu hút sạch thì không cần lau, nhất là sàn gỗ thì đừng lau nhiều, không có cái máy nào hút với dọn sạch bằng robot đâu, nhất là hút bụi mịn, sợi bông vải

boy_xedap

Xe điện
Nhà em dùng robot hút bụi khá là có thâm niên các cụ nhé, dùng từ những năm 2018, công bằng mà nói thì nó như sau:
1. Để dùng được rô bốt hút bụi thì phù hợp nhất là nhà chung cư, nhà mặt đất 30m-40m ko phù hợp đâu, nhà chung cư nó 1 mặt sàn rất phù hợp.
2. Nó hút rất sạch luôn, không có chuyện bẩn đâu. Nó hút còn sạch hơn là mình quét nhà. Nhà em đặt lịch cho nó hút vào 3h chiều hàng ngày, đi làm về là nhà sạch tinh tươm, một tuần mới phải lau 1 lần thôi. Nó đã hút thì đi sàn gỗ thích chân lắm luôn. Mình đặt lịch cho nó cái giờ đó để không chịu ồn ào khi nó hút, về đến nhà thì sạch sẽ rồi như cô Tấm.
3. Để mà hút được thì nhà cửa phải gọn gàng, nhà lắm đồ như nồi cám lợn là hỏng, nay nó dắt chỗ này, mai nó dắt chỗ kia, rồi nó rối vào dây điện chán lắm
4. Nó hút ra khá là nhiều bụi vụn, nên phải vệ sinh cái khay rác của nó thường xuyên, ví dụ ít nhất 3-4 hôm là phải đổ rác đi, nó bít kín hết cái lọc thì làm sao mà hút sạch được.
5. Thêm một cái nữa đỉnh của chóp rất hay đó là gầm bàn, gầm giường sạch thôi rồi. Nhà các cụ mà 1 năm mà ko dọn thì gầm giường em cá là ối dồi ôi, đây nó hút hàng ngày thì rất là sạch, cực kỳ ưng cái khoản này luôn.
Một số những cái nhược điểm, khó khăn có thể có khi dùng Robot này:
-Nhà cửa luôn phải ngăn nắp, ít đồ đạc linh tinh đi
-Dây điện của quạt phải gọn gàng, nó hút vào là rối dây, hoặc ngừng hoạt động
-Chịu khó đổ khay rác
-Chỉ phù hợp nhà chung cư
Đáp ứng các tiêu chí trên thì cụ hẵng mua. Với nhà em thì dùng cực kỳ thích, cực kỳ happy với nó, nó là món đồ gia dụng dạng must have như kiểu máy giặt, máy rửa bát. Em đang dùng con irobot seri6 khá là ngu, chưa có các tính năng tiên tiến, mua seri 8,9 thì đỉnh của chóp.

boy_xedap

Xe điện
Tầm 5tr thì Ecovacs là ổn nếu mua mới, mua cũ thì kiếm Irobot của Mỹ, hút sạch chấp hết các hãng khác có điều không có app, chỉ khiển trực tiếp trên máy. Nói chung nếu hút sạch thì không cần lau, nhất là sàn gỗ thì đừng lau nhiều, không có cái máy nào hút với dọn sạch bằng robot đâu, nhất là hút bụi mịn, sợi bông vải
Nhà em dùng irobot, cực kỳ sạch, có app nhé.

cỏ và mây

Xe điện
Phí tiền thôi cụ ơi, dùng thời gian vứt xó hết. Tốt nhất cụ mua cái máy hút bụi không dây mà dùng, tiện, cơ động, hút khỏe và sạch, hút được đa dạng các kiểu, cụ có đk thì cứ dyson mà phang.
Chuẩn luôn ạ. Robot nhà e mua dùng khoảng 6m từ đó đến giờ chỉ nằm 1 xó. Dùng máy hút bụi thôi ạ

ubisapro

Xe trâu
Nhà e làm con xiaomi chạy cũng tạm. Năm vác đi bảo dưỡng 1 lần thì phải.

Laonhaque

Xe tải
Nhà e làm con xiaomi chạy cũng tạm. Năm vác đi bảo dưỡng 1 lần thì phải.
Nhà em cũng dùng Xiaomi Gen 2 từ 2019 đến giờ, trộm vía chưa hỏng lần nào và cũng chưa bảo dưỡng cái gì.
Em dùng thường xuyên, ngày 2 lần,hút khá sạch nhưng chức năng lau thì chỉ tạm chấp nhận đc thôi,2 ngày em vẫn phải tự lau 1lần.

ubisapro

Xe trâu
Nhà em cũng dùng Xiaomi Gen 2 từ 2019 đến giờ, trộm vía chưa hỏng lần nào và cũng chưa bảo dưỡng cái gì.
Em dùng thường xuyên, ngày 2 lần,hút khá sạch nhưng chức năng lau thì chỉ tạm chấp nhận đc thôi,2 ngày em vẫn phải tự lau 1lần.
Cụ dùng từ 2019 đến giờ mà mấy thứ hao mòn ko phải thay ợ? E cứ vứt ra hàng, sáng vứt ra chiều hoặc hôm sau lấy về :D

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Nhà e cũng có con xiaomi gen 1 nhưng bị hỏng đang vất ở trên cửa hàng xiaomi nói chung là nhà vn sàn gạch đá hoa thì cũng chỉ dc phần thôi phải lau tay mới sạch dc. E đang tính làm thảm để đỡ phải lau sàn chứ đi tí nó lại bẩn mệt hết cả người

Laonhaque

Xe tải
Cụ dùng từ 2019 đến giờ mà mấy thứ hao mòn ko phải thay ợ? E cứ vứt ra hàng, sáng vứt ra chiều hoặc hôm sau lấy về :D
em toàn tự mua về thay thôi, cụ chăm sóc kỹ và đúng quy trình thế thì tuổi thọ của nó càng lâu dài. Rất nên dùng cụ nhể.

nguyenhuy2210

Xe điện
ecovac hay mất bản đồ. Mất map thì chạy set lại như ban đầu. Nói chung ổn. Máy chắc hút thôi là ok, tự lau sạch hơn

haunt86

Xe tăng
Nhà em dùng robot hút bụi khá là có thâm niên các cụ nhé, dùng từ những năm 2018, công bằng mà nói thì nó như sau:
1. Để dùng được rô bốt hút bụi thì phù hợp nhất là nhà chung cư, nhà mặt đất 30m-40m ko phù hợp đâu, nhà chung cư nó 1 mặt sàn rất phù hợp.
2. Nó hút rất sạch luôn, không có chuyện bẩn đâu. Nó hút còn sạch hơn là mình quét nhà. Nhà em đặt lịch cho nó hút vào 3h chiều hàng ngày, đi làm về là nhà sạch tinh tươm, một tuần mới phải lau 1 lần thôi. Nó đã hút thì đi sàn gỗ thích chân lắm luôn. Mình đặt lịch cho nó cái giờ đó để không chịu ồn ào khi nó hút, về đến nhà thì sạch sẽ rồi như cô Tấm.
3. Để mà hút được thì nhà cửa phải gọn gàng, nhà lắm đồ như nồi cám lợn là hỏng, nay nó dắt chỗ này, mai nó dắt chỗ kia, rồi nó rối vào dây điện chán lắm
4. Nó hút ra khá là nhiều bụi vụn, nên phải vệ sinh cái khay rác của nó thường xuyên, ví dụ ít nhất 3-4 hôm là phải đổ rác đi, nó bít kín hết cái lọc thì làm sao mà hút sạch được.
5. Thêm một cái nữa đỉnh của chóp rất hay đó là gầm bàn, gầm giường sạch thôi rồi. Nhà các cụ mà 1 năm mà ko dọn thì gầm giường em cá là ối dồi ôi, đây nó hút hàng ngày thì rất là sạch, cực kỳ ưng cái khoản này luôn.
Một số những cái nhược điểm, khó khăn có thể có khi dùng Robot này:
-Nhà cửa luôn phải ngăn nắp, ít đồ đạc linh tinh đi
-Dây điện của quạt phải gọn gàng, nó hút vào là rối dây, hoặc ngừng hoạt động
-Chịu khó đổ khay rác
-Chỉ phù hợp nhà chung cư
Đáp ứng các tiêu chí trên thì cụ hẵng mua. Với nhà em thì dùng cực kỳ thích, cực kỳ happy với nó, nó là món đồ gia dụng dạng must have như kiểu máy giặt, máy rửa bát. Em đang dùng con irobot seri6 khá là ngu, chưa có các tính năng tiên tiến, mua seri 8,9 thì đỉnh của chóp.
Cụ tư vấn chuẩn đấy ạ. Em cũng dùng lâu rồi và thấy ko thể thiếu :D . Cả mua hộ ở quê với anh em bạn bè trên này cũng phải 15 con từ Xiaomi đời 1 đến Roborock S6 maxV, mới múc 2c Dreame D9 max hôm sale vừa rồi giá mềm quá ạ :)

SPL

Xe container
Nhà em dùng irobot, cực kỳ sạch, có app nhé.
App phải đầu 880 trở lên nhưng cũng chả làm được gì vì không cho can thiệp vào bản đồ như chia phòng, vẽ khu tường ảo, phải từ i7 trở lên mới cho can thiệp, mà vẫn ngu ở chỗ không cho xóa vùng ngoài bản đồ nếu bị đưa vào bản đồ

vangdau

Xe hơi
em thấy loại này để rúc gầm giường, bàn ghế tiện. Chứ hút máy hút khỏe hơn, or thuê người dọn tuần 1 buổi lau don là nhất.