[Funland] Rối loạn lo âu và Trầm cảm

first love

Xe máy
Em đăng thớt nhờ các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cho em cách điều trị loại bệnh này..
Khẩn cầu các cụ chỉ em cách để thoát khỏi nó.
Em xin trân thành cám ơn

Mesocsic

Xe điện
Đi khám thoii bạn. Tại Hn mà muốn nhẹ nhàng thì tới Viện Sk tâm thần Bạch mai hoặc Bv đại học Y nhé. Có j nt xem giúp đc j ko

lambach

Xe máy
Chỉ là nhu cầu tâm sự chia sẻ thôi. Hoặc bác có thể tìm hiểu về tu luyện để tịnh tâm.

Pvsc

Xe ba gác
Bệnh này xin nhường các cụ bác sỹ bên dưới, em chỉ biết cách chữa bệnh tăng động :D

agrimeco

Xe lăn
Vào of chém gió nhiều cũng tốt đấy cụ:)

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Trầm cảm lo âu thì cụ tìm bác sỹ chuyên khoa để có phác đồ điều trị chứ để lâu ko ổn đâu ak
Em có bà cô dâu họ làm tiến sỹ trong viện hàn lâm còn bị trầm cảm cơ,cô em phải sang hàn một thời gian đấy ak,giờ về vẫn thấy thi thoảng hơi khó hiểu

Forza Azzurri

Xe điện
Em đăng thớt nhờ các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cho em cách điều trị loại bệnh này..
Em xin trân thành cám ơn
Nói vậy thôi chứ các Ộp phơ trên này ko biết đâu, cụ đi khám sức khỏe tâm thần, hoặc khoa tâm lý của bệnh viện nào đấy, bác sĩ họ tư vấn cho. Nhiều khi còn do cái nguyên nhân bệnh của cụ nữa, họ sẽ cho cụ phương pháp làm sao để đoạn tuyệt được cái nguyên nhân gây bệnh cụ nhé!

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh này xin nhường các cụ bác sỹ bên dưới, em chỉ biết cách chữa bệnh tăng động :D
Bệnh này có bí quyết chữa. Chưa có vợ, thì lấy vợ đi; còn có rồi, thì bỏ đi
Về cơ bản, chữa các bệnh liên quan đến thần kinh của đàn ông, đều theo bí quyết đấy :D

quangkhunglong

Xe tăng
Em xin trân thành cám ơn
Chia sẻ với cụ. Chục niên trước em đã từng bị rối loạn lo âu, lúc nào cũng sợ. Sợ không có thằng khách nào đến với mình, có khách rồi thì sợ không làm tốt cho nó, làm tốt rồi thì sợ nó không trả tiền. Rồi sợ mất việc thì con mình không đủ tiền học. Sợ đủ thứ, sợ mất lòng cả người xung quanh. Em đi khám bác sỹ đông tây y trong nước, rồi cả bên Singapore và Thái. Thuốc uống vào có đỡ, chủ yếu là do ngủ ngon hơn. Tuy nhiên em nhận ra là thuốc không chữa hết bệnh này. Em chuyển sang yoga và thiền, hai cái này rất hay nhưng mất thời gian thôi rồi. Cụ nào đã và đang làm dịch vụ lại vào guồng thì sẽ hiểu ý em, gần như không có thời gian đi tè đi ị (theo đúng nghĩa đen) chứ đừng nói đến yoga và thiền. Tất nhiên, em vẫn đề cao yoga và thiền vì em tin hai cái này là bài thuốc chữa rối loạn lo âu tốt nhất.

Cuối cùng cụ biết em làm sao không? Em được một cao nhân nói rằng: Mày phải biết vượt qua nỗi sợ. Nếu mày sợ khách hàng, mày phải chấp nhận cãi tay đôi với chúng nó nếu mày thấy mày đúng, chấp nhận mất một số khách nếu cần. Nếu mày sợ hết tiền, mày phải thử chi tiêu dè sẻn trong 3 tháng xem có sống được không. Nếu mày sợ người khác mất lòng, mày thử kệ mẹ chúng nó mất lòng một thời gian xem trời có sập không? Em đắn đo mãi rồi cũng thử làm theo. Sau 3 tháng, em nhận ra em chỉ mất đúng 2 khách (lại là mấy thằng khách bựa, mất không tiếc), tiền tiêu cực ít (tiền học của con để riêng) mà vẫn ổn, mọi người nội ngoại và hàng xóm đầu tiên cực kỳ khó chịu với thái độ thay đổi em, nhưng sau 3 tháng lại thấy bình thường. Em cố thêm 3 tháng nữa là 6 tháng tổng cộng và em đã thoát bệnh, không hề thuốc thang gì.

Em không dám khuyên cụ làm giống em, nhưng em nghĩ rằng bên cạnh việc đi khám và thiền, cụ thử tìm cách vượt qua nỗi sợ một lần xem sao. Có khi lại thấy đời tươi hơn thì sao.

Chỉnh sửa cuối:

Pvsc

Xe ba gác
Về cơ bản, chữa các bệnh liên quan đến thần kinh của đàn ông, đều theo bí quyết đấy :D
Bỏ như cụ Bill? Lại trầm cảm vì chọn mẫu nhé :D

barca6996

Xe container
Em xin trân thành cám ơn
Cụ đổi nick sang tình yêu thứ hai, ba đến n đi

first love

Xe máy
Chia sẻ với cụ. Chục niên trước em đã từng bị rối loạn lo âu, lúc nào cũng sợ. Sợ không có thằng khách nào đến với mình, có khách rồi thì sợ không làm tốt cho nó, làm tốt rồi thì sợ nó không trả tiền. Rồi sợ mất việc thì còn mình không đủ tiền học. Sợ đủ thứ, sợ mất lòng cả người xung quanh. Em đi khám bác sỹ đông tây y trong nước, rồi cả bên Singapore và Thái. Thuốc uống vào có đỡ, chủ yếu là do ngủ ngon hơn. Tuy nhiên em nhận ra là thuốc không chữa hết bệnh này. Em chuyển sang yoga và thiền, hai cái này rất hay nhưng mất thời gian thôi rồi. Cụ nào đã và đang làm dịch vụ lại vào guồng thì sẽ hiểu ý em, gần như không có thời gian đi tè đi ị (theo đúng nghĩa đen) chứ đừng nói đến yoga và thiền. Tất nhiên, em vẫn đề cao yoga và thiền vì em tin hai cái này là bào thuốc chữ rối loạn lo âu tốt nhất. Cuối cùng cụ biết em làm sao không? Em được một cao nhân nói rằng: Mày phải biết vượt qua nỗi sợ. Nếu mày sợ khách hàng, mày phải chấp nhận cãi tay đôi với chúng nó nếu mày thấy mày đúng, chấp nhận mất một số khách nếu cần. Nếu mày sợ hết tiền, mày phải thử chi tiêu dè sẻn trong 3 tháng xem có sống được không. Nếu mày sợ người khác mất lòng, mày thử kệ mẹ chúng nó mất lòng một thời gian xem trời có sập không? Em đắn đo mãi rồi cũng thử làm theo. Sau 3 tháng, em nhận ra em chỉ mất đúng 2 khách (lại là mấy thằng khách bựa, mất không tiếc), tiền tiêu cực ít (tiền học của con để riêng) mà vẫn ổn, mọi người nội ngoại và hàng xóm đầu tiên cực kỳ khó chịu với thái độ thay đổi em, nhưng sau 3 tháng lại thấy bình thường. Em cố thêm 3 tháng nữa là 6 tháng tổng cộng và em đã thoát bệnh, không hề thuốc thang gì.

Em không dám khuyên cụ làm giống em, nhưng em nghĩ rằng bên cạnh việc đi khám và thiền, cụ thử tìm cách vượt qua nỗi sợ một lần xem sao. Có khi lại thấy đời tươi hơn thì sao.
Em gặp phải nhiều vấn đề trong cuộc sống, các cú sốc về tinh thần cũng như thất bại liên tiếp. em cũng đã đi khám rất nhiều nơi từ bên nhật rồi về việt nam. khám từ sài gòn ra hà nội.. em cứ sợ là mình có bệnh gì nhưng đi khám thì mọi cơ quan lục phủ ngũ tạng đều bình thường.. nhưng lúc nào cũng cảm thấy rất mệt mỏi.. và trong đầu luôn có tư duy sợ rằng mình sẽ đột quỵ .. nó ảnh hưởng đến cuộc sống của em nhiều quá cụ ạ

first love

Xe máy
Đi khám thoii bạn. Tại Hn mà muốn nhẹ nhàng thì tới Viện Sk tâm thần Bạch mai hoặc Bv đại học Y nhé. Có j nt xem giúp đc j ko
Em gặp phải nhiều vấn đề trong cuộc sống, các cú sốc về tinh thần cũng như thất bại liên tiếp. em cũng đã đi khám rất nhiều nơi từ bên nhật rồi về việt nam. khám từ sài gòn ra hà nội.. em cứ sợ là mình có bệnh gì nhưng đi khám thì mọi cơ quan lục phủ ngũ tạng đều bình thường.. nhưng lúc nào cũng cảm thấy rất mệt mỏi.. và trong đầu luôn có tư duy sợ rằng mình sẽ đột quỵ .. nó ảnh hưởng đến cuộc sống của em nhiều quá cụ ạ

barca6996

Xe container
Túm lại là cứ phải thay đổi hiện trạng phải k biển 😀

Rhett

Xe hơi
Có 1 cách đơn giản, ko biết cụ dám làm không thôi. Đấy là cụ xách xe đạp lên làm 1 tour phủi xuyên Việt. Đi đến đâu ăn nghỉ tại chỗ đó, khám phá và du lịch tại chỗ đó. Hòa mình vào với thiên nhiên, với cộng đồng. Đảm bảo hết bệnh.