[Funland] Ronaldo vẫn quá đẳng cấp các cụ nhỉ!

Bò lốp

Xe lăn
Xem Ro là để xem cảnh giới của con người đạt đến đâu, xem Si là để thưởng thức, vì hắn ngoài cảnh giới của con người. Rô là mẫu để các bạn trẻ cố gắng vì nếu cố gắng có thể sẽ làm được. Si thì cứ ngồi im mà thưởng thức thôi, vì biết có tập đến cỡ nào cũng không thể chạm vào được.
Tất cả 2 ông thần này là đều để thưởng thức. Cá nhân em thích em Ro hơn vì sự đa dạng của nó, mỗi quốc gia lãnh thổ là 1 điểm nhận cực mạnh...Si thì tận hiến cho Bác xà cả cuộc đời bóng đá thật đáng tôn vinh, cách mà cả 2 chơi bóng thì từ trc đến nay Ko Ai Bằng cả. Em nhớ khá lâu rồi, có ông hlv nói: ko biết sau này 2 ông này giải nghệ thì tg bóng đá chờ bao lâu sẽ tìm đc người như vậy, tuy nhiên người như Si sẽ ra đời nhanh hơn, còn như Ro sẽ lâu ra đời hơn bởi nó là sự tổng hợp của rất nhiều cá thể đặc biệt trong giới thể thao áp dụng vào 1 cá nhân.

Sau chu kì ronaldo messi chắc chờ lâu nữa mới có thiên tài

LeTai1979

Racing Boy
Có thể nghĩa là thời điểm này chưa có nhưng sau này có, vì nó nằm trong giới hạn của con người. Si thì ở một thế giới hoàn toàn khác, vượt tầm khả năng con người. DTQG thì 1 người không thể gánh được cả team 11 người cụ nhé, cụ ghi 1 bàn, hàng thủ để lọt lưới 2 bàn thì không thua mới là lạ.:)):))
Còn phụ thuộc vào thể trạng con người nữa Cụ, chứ Cụ nghĩ các cầu thủ khác họ ko tập luyện chắc?
Si cứ sang CLB khác mà vẫn tỏa sáng đc thì em ghi nhận. :D
Gánh đội tuyển thì nhìn Rô nó gánh Bồ ấy, tập thể Bồ làm sao hơn tập thể Achen đc?

mitdac1819

Xe điện
Messi đá trượt quả đó nhưng vẫn đá hay nên ngoài đội anti nhắm đến Messi thì rõ ràng đội bóp team phải được nhắc đến rồi cụ.
Gánh team bằng cách ghi bàn ở vòng bảng, sau đó toàn tịt ngòi ở vòng loại trực tiếp hả cụ ;)), tiền đạo chủ lực ngôi sao mà thế, chả trách dân Áchen nó xếp Si ngồi mâm dưới Maradona ;)), đến cái cup Copa còn chẳng dành nổi ;))

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cá chê Ro và Si cho hỏi là tuần các cụ chịch vợ đc mấy nháy. Chịch phát có chửa ngay ko hay cũng xịt như 2 anh Ro và Si :))

Happykiss

Xe buýt
Higuain là con dê tế thần thôi cụ . Messi cũng bỏ lỡ như vậy nhưng không nhắc đến .
Messi ở Barca với Agr nó khác nhau nhiều lắm , về Agr thì Messi đá có phần gò bó khô cứng ít bùng nổ . Em nghĩ có thể do tâm lý của Messi
Thực tế vì Messi mà đã có biết bao tài năng ở tuyển QG và Barca bị bỏ rơi rồi.

Kỷ nguyên Mess nên chấm dứt thôi.

Wakeup

Xe điện
Rê bóng -> vấp ngã.
Sút -> bắn chim, vào đồng đội, thậm chí ra biên dọc ...
Đệm -> trượt
Bắt vô lê -> trượt
Chuyền -> chả biết đi đâu
Chạy chỗ -> tự ngã.
...................
Hix, không hiểu ... số mấy nịch sử đây :-o
Bác đang nói về Si đấy à :D:D:D

• Vodka
Reactions: VNV

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Ronaldo vừa tài năng vừa ý chí
Lại cao to đẹp trai.
Hơn đứt anh Messi

Buileduytoan

Xe tải
Cá nhân em đánh giá cao ở ý chí, sự đa dạng về ghi bàn và thể hình, sức khoẻ của rô điệu nhưng thực sự rô điệu chỉ xếp sau ông anh họ Si lùn của em về lối đá. Cách của Rô auto phi hùng hục như trâu rồi mắm môi mắm lợi sút.

Chym Chích Bông

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả 2 ông thần này là đều để thưởng thức. Cá nhân em thích em Ro hơn vì sự đa dạng của nó, mỗi quốc gia lãnh thổ là 1 điểm nhận cực mạnh...Si thì tận hiến cho Bác xà cả cuộc đời bóng đá thật đáng tôn vinh, cách mà cả 2 chơi bóng thì từ trc đến nay Ko Ai Bằng cả. Em nhớ khá lâu rồi, có ông hlv nói: ko biết sau này 2 ông này giải nghệ thì tg bóng đá chờ bao lâu sẽ tìm đc người như vậy, tuy nhiên người như Si sẽ ra đời nhanh hơn, còn như Ro sẽ lâu ra đời hơn bởi nó là sự tổng hợp của rất nhiều cá thể đặc biệt trong giới thể thao áp dụng vào 1 cá nhân.
đúng ợ. Như si thì có Ma r. Ma cũng quá khủng. Như Rô thì chưa thấy ai như vậy thật. Đến mức toàn diện 100% thì đúng chưa có ai.

Trác Thúy Miêu

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy Rô điệu có thể lực tốt là do A ấy có chế độ ăn uống, tập luyện đều đặn và khoa học, tuy có scandal nhưng biết điểm dừng, nhìn quỹ thời gian mà Rô điệu đầu tư vào tập luyện thì 1 cầu thủ chuyên nghiệp cũng khó mà theo được. Rô điệu sinh ra là để dẫn dắt bóng đá thế giới mà :D

revolutions

Xe buýt
Em phụ nữ xem cả 2 chú Rô và Si, e thích Rô hơn. Đẹp trai cao to đá giỏi ,chăm chỉ luyện tập, vào trận máu lửa, thua cũng hò hét kích động tinh thần đồng đội. Si thì lùn xấu đã thế cứ để râu nhìn gớm lại hay ỉu ỉu xìu xìu đi bộ thấy phát chán thêm cái kiểu tinh tướng lấn áp HLV, e ghét cả đời đu chân ở 1 câu lạc bộ.
Một fan Ro cho hay :))

botom

Xe tăng
Biểu đồ sức khỏe có phải là tuyến tính với độ dốc đều đâu. Thường thì duy trì đến 35-37 rất khỏe ai nhìn vào cũng chắc mẩm còn dài lắm.
Ai ngờ đến 38 biểu đồ nó sụp 1 phát rơi thẳng đứng. Thường thì sức khỏe nó không ở dạng càng già càng yếu dần, mà nó nhảy xuống bậc, ví dụ: từ 25- 30 khỏe, từ 30-35 vẫn khỏe, dù kém tí teo so với 25. Lúc này đừng nghĩ rằng giai đoạn 35-40 sẽ giảm tí teo, mà nó sụp 1 phát cực sâu.
Cụ nói chí phải. Năm ngoái em đá bóng còn chạy băng băng. Năm nay vừa đá vừa đi bộ, chỉ mong được ra ngồi nghỉ. Hic tuổi già sầm sập kéo đến :(.

Chỉnh sửa cuối:

revolutions

Xe buýt
Em là fan của Real mà cực ghét Ro hehe. Nhiều lúc xem tức vãi lái. Cả trận đá nhạt xong tự nhiên ghi được bàn. Hôm sau báo chí lại nâng bi: Ronaldo chói sáng :)).
Messi lúc nào cũng tiềm ẩn sự nguy hiểm. Có bóng ở chỗ nào thì chỉ cần vài động tác là có thể bắn phá khung thành đối phương.
Em vẫn đánh giá Messi là số 1 mọi thời đại. Chỉ tiếc không hùng hổ như Maradona :(
10 năm nữa có khi người ta chỉ biết đến Messi còn chú Ro thì lâu lâu cũng nhắc qua loa :))
Bác nói chuẩn quá, Ro e đánh giá cao ở tinh thần nhiệt huyết, hiếu chiến. Về kỹ thuật thì thua khá nhiều người. Còn Si thì đúng là thiên tài bóng đá rồi, Nếu để ý bảng chấm điểm cầu thủ sau mỗi trận, Mess điểm rất cao và nhiều lần điểm 10 tuyệt đối, còn RO thì không, ngay cả trận ghi được 3 bàn cũng không được tuyệt đối. Như vậy có nghĩa Ro còn nhiều lỗi: để mất bóng nhiều, khả năng qua người hiện tại kém...

• Vodka
Reactions: VNV

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Khi đã yêu Si rồi thì Ro sẽ không là gì cả.

piston

Xe container
E thấy Si lùn kém mỗi Maradona ở khoản ko chơi cocain thôi :D

MinhHa09

Xe hơi
Đến Pele và Madarola còn tranh cãi xem ai là số một cơ mà. Ro và Messi đều là những thiên tài theo cách khác nhau, nên rất khó để nói ai hơn ai, nhưng về thành tích tập thể QG và khả năng thích nghi messi kém hơn Ro. Si lùn thì trọng tâm cơ thể nó thấp nên dê dắt bóng tốt hơn, Ro cơ bắp cao hơn thì đánh đầu,sút xa..tốt hơn. Không thể bắt thằng lùn tranh bóng bổng, bắt tì đè giỏi được. Và không thể bắt thằng cao, cơ bắp đi chơi bóng kiểu rê dắt qua người nhiều được. Nói như thế để hiểu cả hai đều là thiên tài theo cách của mình.

kiamorningslx

Xe buýt
Đến Pele và Madarola còn tranh cãi xem ai là số một cơ mà. Ro và Messi đều là những thiên tài theo cách khác nhau, nên rất khó để nói ai hơn ai, nhưng về thành tích tập thể QG và khả năng thích nghi messi kém hơn Ro. Si lùn thì trọng tâm cơ thể nó thấp nên dê dắt bóng tốt hơn, Ro cơ bắp cao hơn thì đánh đầu,sút xa..tốt hơn. Không thể bắt thằng lùn tranh bóng bổng, bắt tì đè giỏi được. Và không thể bắt thằng cao, cơ bắp đi chơi bóng kiểu rê dắt qua người nhiều được. Nói như thế để hiểu cả hai đều là thiên tài theo cách của mình.
Cụ chuẩn quá! Rất khách quan và công tâm, ông nào chơi rê dắt đều phải thấp, trọng tâm cơ thể thấp nên vững và cũng dễ lách người hơn

Anh_Q.Nghia

Đi bộ
Có thể nghĩa là thời điểm này chưa có nhưng sau này có, vì nó nằm trong giới hạn của con người. Si thì ở một thế giới hoàn toàn khác, vượt tầm khả năng con người. DTQG thì 1 người không thể gánh được cả team 11 người cụ nhé, cụ ghi 1 bàn, hàng thủ để lọt lưới 2 bàn thì không thua mới là lạ.:)):))
có ghi được bàn đâu.!