[Funland] Rốt cục giàu quá hay đại gia quá thì để làm gì hả các cụ ?

Em thấy giàu mà đi tù thì vẫn sướng hơn là nghèo mà đi tù :))
Lô gich này chỉ nhằmbênh vực bọn làm giàu bất chính như Thăng, Hoàng, Son, Tuấn, Hải, Cang. Có phải ai cũng đi tù trong đời như một điều tất yếu đâu mà cần nhiều tiền để chạy chọt.

Xã hội giờ nhiều người thèm tiền đến bất chấp luật pháp, cộng đồng, sẵn sàng đi tù vì tiền. Nghĩ ngắn quá.
Vào tù được hưởng các kiểu đãi ngộ, luật buồng, chèn ép của bọn tù cũ trong đó rồi mới biết cái gì là quý nhất. Chưa kể tiền chạy chọt từ khi bị bắt đến khi thụ án xong có thể khiến đương sự tiếc của sinh bệnh mà chết (vì bản tính tham tiền mà)
Ra tù rồi làm gì? Tiếp tục làm đại gia kiếm tiền như nước, lên xe xuống ngựa tiền hô hậu ủng à? sống tiếp một mình hay với ai? Sống với vợ con, giao du bạn bè thì phải quan tâm đến đời sống tinh thần của họ nữa chứ. Hay là mặc kệ họ chịu điều tiếng với mọi người khi sống, quen biết với một thằng tù? Con cái nhỏ dại bị bạn bè trêu chọc trở nên trầm cảm thay đổi tính nết thì tiền có chữa được không? Lúc đó lại Á ố biết thế này thì....

Cháu kể 1 chuyện đơn giản như : bán trà đá vỉa hè có vi phạm ko ??
Hoặc giả, xưa cháu có kinh doanh quán cafe nhỏ xíu, ko bầy bàn ghế lấn chiếm vỉa hè thì khách lại qua quán khác có thể ngồi đx vỉa hè. Thế là tất tật đều phải làm luật với phường để rồi mắc 2 tội: lấn chiếm vỉa hè và đút lót.
Tất cả cong cuộc kiếm xèng mà ko phải đi làm thuê đều vi phạm, chả qua có hậu quả hay ko thôi, mà có hay ko nhiều khi còn do ông giời.
thế nên mới phân ra vi phạm hành chính và phạm pháp hình sự . Ngay cả vi phạm hành chính cũng có các mức phạt khác nhau , từ cảnh cáo nhắc nhở đến phạt tiền 100k , 200k .... tùy theo mức độ .
Như cụ chỉ là vi phạm hành chính nhỏ thôi .
Bà Bạch Diệp là phạm pháp hình sự ở mức nguy hiểm rồi , thể hiện ở bản án bà ấy phải nhận .

Xe gia đình

Xe điện
Để có tiền mua lan đột biến :)

toxic82

Xe điện
E cần trăm tỏi thôi, ko cần ngàn tỏi hehe

ConCuCauKinh

Xe buýt
Em chả cuồng ai cả nhưng những gì diễn ra ở các nước.... thì mình cũng suy nghĩ:

Jack Ma bị trừng phạt khiến giới doanh nhân Trung Quốc dè chừng

https://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/doanh-nhan/jack-ma-bi-trung-phat-718489.html
Cụ thích post link thì em gửi tặng cụ cái link ngay