Rủ rê các kụ cưỡi ngựa ngắm cảnh xiên 1/2 Việt HN- ĐN ah.

happy days

Xe hơi
thank cụ năm nay em cũng có lịch như cụ cụ cho em bám càng với nhé. em mới lần đầu làm chuyện ấy
Cũng gần giống lịch của mình. Mình chạy từ HP đêm 27.4, nghỉ ở Huế, hôm 28.4 nghỉ Đà Nẵng, 29.4 nghỉ Hội An. Sau đó chiều 30.4 chạy về. Năm nào mình cũng chạy, năm vừa rồi chạy tuyến miền tây từ HCM đi nên mới ko chạy tuyến ĐN.

Dim phùng

Xe đạp
Nhà em đang dự kiến đầu tháng 6, khi trẻ con được nghỉ học thì lên đường, dự kiến chạy khoảng 6 ngày cả đi lẫn về ạ.
Tháng 6 bác cho nhà em theo với, em rất thích lang thang tự lái xiên vịt.

thanhhaixddd

Xe hơi
em cũng hóng thông tin và kinh nghiệm để 30/4 làm chuyến cả đi và về 5 ngày có căng lắm ko các cụ nhỉ?thời gian của em có hạn nhưng vẫn ham lê la nhờ các cụ tư vấn
Không căng tý nào, nếu cụ chịu khó chạy dồn trên đường, ngày đầu là cụ có thể từ HN đến Quảng Bình rồi, nếu ko tham quan QB lượt đi thì hôm sau xuống TP Huế sớm, trong ngày là có thể thăm hết Huế, cuối ngày xuôi xuống ĐN khoảng 100km, ngày 3 chơi trọn vẹn ở đà nẵng, ngày 4 cụ quay lại QB có thể tắm biển Nhật Lệ hoặc cho bọn trẻ chơi cát trên đồi Quang Phú, ngày 5 lên đường về

5 ngày thì hơi căng, nếu có trẻ con thì không nên cụ ạ. cụ chạy 2 chiều HN-ĐN ít nhất mất 2 ngày rồi, còn 3 ngày chơi hơi ít. Khả năng 7 ngày thì ok hơn. Em năm ngoái chạy 10 ngày. Lịch trình HN-Quảng Trị-Hội An-Đà Nẵng-Huế-Nhật Lệ (Quảng Bình)-Thiên Cầm(Hà Tĩnh)-Cửa Lò - HN, 10 ngày thì chơi thoải mái hơn cụ ạ
7 ngày thì quá ok, Tết vừa rồi e xuyên đến tận Quảng Nam Thánh địa Mỹ sơn đúng 7 ngày mà vẫn cảm thấy thoải mái quá, vì còn nhiều thời gian khi về đến nhà. Với lịch trình QN-Hà tĩnh-Huế-ĐN-Hội An-Mỹ Sơn-Quảng Bình-Vinh-QN
em được nghỉ phép 2 tuần về chơi nội ngoại nên chỉ bố trí thời gian được vậy đi máy bay thì k lang thang được mấy nhìn các cụ đi mà ham quá
E khuyên cụ nên xuyên việt bằng ô tô, cảm giác đc xuyên lần đầu nó khó tả lắm, và đi đến đâu mệt thì dừng nghỉ, không phụ thuộc vào ai
5 ngày chạy vô tư cụ ơi, 3 năm nay e chạy hà nội đà nẵng dịp 30/4 rồi. Năm nay e định lịch như này cụ than khảo:
- chiều 26/4: hà nội - vinh, nghệ an hoặc tp đồng hới, quảng bình (tuỳ theo giờ xuất phát)
- 27/4: tp vinh hoặc tp đồng hới - huế hoặc đà nẵng (tuỳ lịch tham quan của mỗi nhà)
- 28, 29/4: đà nẵng, hội an
- 30/4: đà nẵng - tp vinh
1-5/ vinh - hà nội
E nghĩ cụ nên đi thẳng đến QB vì ở Vinh cũng chả có gì để tham quan, nếu cụ chưa ra Cửa Lò và quê Bác. Đợt Tết vừa rồi e có nghỉ ở VInh mà chả biết đi chỗ nào, chỉ thấy KS nghỉ là rẻ và đẹp

xuanta_vl

Xe tải
Không căng tý nào, nếu cụ chịu khó chạy dồn trên đường, ngày đầu là cụ có thể từ HN đến Quảng Bình rồi, nếu ko tham quan QB lượt đi thì hôm sau xuống TP Huế sớm, trong ngày là có thể thăm hết Huế, cuối ngày xuôi xuống ĐN khoảng 100km, ngày 3 chơi trọn vẹn ở đà nẵng, ngày 4 cụ quay lại QB có thể tắm biển Nhật Lệ hoặc cho bọn trẻ chơi cát trên đồi Quang Phú, ngày 5 lên đường về

7 ngày thì quá ok, Tết vừa rồi e xuyên đến tận Quảng Nam Thánh địa Mỹ sơn đúng 7 ngày mà vẫn cảm thấy thoải mái quá, vì còn nhiều thời gian khi về đến nhà. Với lịch trình QN-Hà tĩnh-Huế-ĐN-Hội An-Mỹ Sơn-Quảng Bình-Vinh-QN

E khuyên cụ nên xuyên việt bằng ô tô, cảm giác đc xuyên lần đầu nó khó tả lắm, và đi đến đâu mệt thì dừng nghỉ, không phụ thuộc vào ai

E nghĩ cụ nên đi thẳng đến QB vì ở Vinh cũng chả có gì để tham quan, nếu cụ chưa ra Cửa Lò và quê Bác. Đợt Tết vừa rồi e có nghỉ ở VInh mà chả biết đi chỗ nào, chỉ thấy KS nghỉ là rẻ và đẹp
thank cụ nhờ cụ động viên làm em có động lực quyết tâm đi ah

VUDINHKY

Xe tải
Em cũng cùng 26/4 với cụ nhưng là chiều mới chạy và em lại chỉ đến QB thôi, đi nghỉ cụ ạ. Tưởng cụ chạy chiều thì ae mình hẹn đi cho vui.

keny_huy

Xe tải
Cũng ngó nghiêng với các cụ