Rủ rê lập hội đi chơi Lào, Campuchia Tết Âm lịch

mofi

Xe tải
Cảm ơn cụ. tính em thích lang thang cụ ạ
E cũng thích lang thang nhưng công việc chính là đút chân gầm bàn, nhiều lúc toàn biến giấy lành thành giấy lộn.

susu

Xe điện
E cũng thích lang thang nhưng công việc chính là đút chân gầm bàn, nhiều lúc toàn biến giấy lành thành giấy lộn.
Thì cố gắng sắp xếp thời gian thôi cụ. Em thì có công trình trong đó nên phải đi cụ ạ.

happy days

Xe hơi
Cũng được, Hà Nội -> Vinh -> Cầu Treo - Namphao -> Bolikhamxai -> Vientiane -> Noongkhai -> Udonthani -> Bangkok -> Pattaya... Nếu còn thời gian thì từ Pattaya sang Phnompenh rồi về Sài Gòn.
Năm nay cụ có kế hoạch ăn tết ở Thái không? Nếu có thì cho em ghép đoàn với. Năm trước em sang Lào chơi dịp tết thôi, định sang Thái nhưng không có thời gian.
Nếu cụ có kế hoạch xin bầu cụ làm Đội trưởng.

New_Carens

Xe điện
Năm nay cụ có kế hoạch ăn tết ở Thái không? Nếu có thì cho em ghép đoàn với. Năm trước em sang Lào chơi dịp tết thôi, định sang Thái nhưng không có thời gian.
Nếu cụ có kế hoạch xin bầu cụ làm Đội trưởng.
Chủ thớt đang làm chương trình đấy cụ, em ké cẩm tí thôi.

homthurac

Xe tăng
Đi được hết cụ nhé, cái chính là mấu thôi. Em đọc thấy các cụ nhà mình đã từng đi đều không có yêu cầu cao về xe.
Lịch trình dự tính E đợt này cuối năm cũng đang hơi bận tí, chưa lên được. Hy vọng có cụ nào đã từng đi 1 trong 2 nước trên hoặc cả 2 thì càng tốt tham gia cùng thì tuyệt vời
Sedan đi tốt mà, trong tất cả cung đường Việt Nam em đã chạy gần như hết, chủ yếu bằng sedan (Focus), còn thỉnh thoảng mới chạy bằng Explorer. Đường giờ tốt rồi, đi sedan đổ cua an toàn hơn ạ.

homthurac

Xe tăng
Có thời gian đi như cụ thì quá ác chiến rồi.
Nhà Em cũng thích đi bằng ô tô tự lái, chả thích đi bằng máy bay nữa nhưng vì thời gian nên mãi vừa rồi mới làm được chuyến xiên :D
Vâng. Em làm tự do mà, nên hè cả nhà hay đi lang thang, mêtj đâu nghỉ đó. Thú vị nhất là việc dừng lại giữa rừng Trường Sơn nấu ăn. ;)

ech non

Xe buýt
Tết em định đi theo cung đường này các cụ ạ

lykai

Xe tăng
Em đã chạy Trung- Bắc Lào rồi, tết năm nay cũng muốn làm phát Nam Lào- Cam nhưng cuối năm bận quá chưa làm chương trình chi tiết được.
Cụ nào cùng máu thì lên chương trình đê

truong70

Xe tải
Ý hay đấy năm kia bỏ lỡ chuyến V-L-C của hội 7x, nếu xuất phát từ 26/1 sẽ đc 16 ngày đấy. Như vậy sẽ rộng rãi thời gian.

happy days

Xe hơi
Đi tuyến Lào, Cam như cụ trên vừa đi thì 14 ngày thỏa mái hơn. 12 ngày hơi gấp quá các cụ nhỉ

mofi

Xe tải
Em bắt đầu thấy nhiều cụ có hứng cùng với em rồi. May quá

vt_hoa

Xe tăng
Em vưa kết thúc chuyến đi Hà Nội - Cầu Treo (Hà Tĩnh) - Vientian - Vang vieng - Luong Prabang- Xieng Khoang - Nậm cắn (Nghệ An) tổng quảng đường 2200km trong 9 ngày (về đến Hà Nội hôm 17/11). Cảnh báo các cụ đường bên Lào hiện tại cực xấu, QL 13, QL 7 đều chi chít ổ gà, ổ voi có đoạn không thể lượn tránh được phải bò qua. Hình như Lào không có tiền sửa đường nên vá ổ gà chỉ bằng đất và đá mà thỉnh thoảng mới có chỗ được vá còn lại thì mặc kệ. Đoạn đường từ LuongPrabang đi Xieng Khoang nhiều chỗ đất sạt xuống lấp đường, cung này dài khoảng 260km em đi từ 10h sáng đến 11h đêm mới tới nơi trong đó có 3 giờ nằm chờ dọn đất lở lấp đường may mà mang theo bếp cồn và mì tôm không thì chết đói. Khuyến các cáo cụ chỉ nên đi xe gầm cao, tốt nhất là xe bán tải nhưng cũng xót xe lắm

vt_hoa

Xe tăng

Điểm sạt lở cách ngã 3 Phou Khoun 30km nơi nối vào ql 7 đi Xieng Khoang. Chỗ này em phải nằm chờ từ 15h đến 18h mới thông, trời lại mưa nên phải mò mẫn chạy đêm về Xieng Khoang. Khá hãi hùng

mofi

Xe tải
Em vưa kết thúc chuyến đi Hà Nội - Cầu Treo (Hà Tĩnh) - Vientian - Vang vieng - Luong Prabang- Xieng Khoang - Nậm cắn (Nghệ An) tổng quảng đường 2200km trong 9 ngày (về đến Hà Nội hôm 17/11). Cảnh báo các cụ đường bên Lào hiện tại cực xấu, QL 13, QL 7 đều chi chít ổ gà, ổ voi có đoạn không thể lượn tránh được phải bò qua. Hình như Lào không có tiền sửa đường nên vá ổ gà chỉ bằng đất và đá mà thỉnh thoảng mới có chỗ được vá còn lại thì mặc kệ. Đoạn đường từ LuongPrabang đi Xieng Khoang nhiều chỗ đất sạt xuống lấp đường, cung này dài khoảng 260km em đi từ 10h sáng đến 11h đêm mới tới nơi trong đó có 3 giờ nằm chờ dọn đất lở lấp đường may mà mang theo bếp cồn và mì tôm không thì chết đói. Khuyến các cáo cụ chỉ nên đi xe gầm cao, tốt nhất là xe bán tải nhưng cũng xót xe lắm
Cảm ơn Cụ đã chia sẻ thông tin rất rất quan trọng này

truong70

Xe tải
Cảm ơn Cụ đã chia sẻ thông tin rất rất quan trọng này
Nếu đi 3 nước đông dương thì sẽ đi ngang qua Trung và Nam Lào nên đường đi sẽ đỡ hơn đi Bắc Lào. Có cụ nào trong 1 năm gần đây đi Nam Lào cập nhật giúp tình hình đường xá.

tranquang83

Xe điện
...Đoạn đường từ LuongPrabang đi Xieng Khoang nhiều chỗ đất sạt xuống lấp đường, cung này dài khoảng 260km em đi từ 10h sáng đến 11h đêm mới tới nơi trong đó có 3 giờ nằm chờ dọn đất lở lấp đường may mà mang theo bếp cồn và mì tôm không thì chết đói...
Có lẽ từ khi có đường từ Kasi đi Luang Prabang nên ít người qua lại bằng QL 13 và vì thế người ta cũng chả quan tâm sửa chữa đoạn đường này nữa. Vậy nên các bạn đi từ Luang Prabang về Phonsavan nên theo QL 4 rồi vượt đèo Kasi vào QL 13 ở Kasi rồi đi ngược lên Phou Khoun vào QL 7 đi Phonsavan thì đường tốt hơn. Mặc dù đi lối này xa hơn 40 km nhưng tốc độ và thời gian chạy sẽ tương đương mà đỡ mệt người, hại xe hơn đấy!