[HĐCĐ] Rủ rê lâp TEAM cùng đi Lào (Tự lái) DỊP 30/4 & 1/5/2018 này!!!

KHÔI MẬP

Xe buýt
Em đăng ký 1 slot off ngày 25.03. Khu vực off đề xuất: Trung Hòa nhân chính hoặc nơi nào tiện đỗ xe
Nhà tôi khu Mỹ Đình, mạn The Manor Mễ Trì với SVĐ Quốc gia Mỹ Đình các cụ có mà đỗ xe thoải con gà mái. Khu Trung hòa Nhân Chính cũng không sao từ nhà tôi ra đấy 10 phút...

Cuccung_20

Xe tải
EM theo dõi từ giờ đến cuối tháng xem có chốt lịch tham gia được với các cụ không.

KHÔI MẬP

Xe buýt
EM theo dõi từ giờ đến cuối tháng xem có chốt lịch tham gia được với các cụ không.
Nếu đúng "Cuccung_20" là người trong Avatar (lại còn 20 tuổi nữa) thì kiểu gì mợ cũng phải tham gia với anh em đấy nhé!!! :D

Cuccung_20

Xe tải
Nếu đúng "Cuccung_20" là người trong Avatar (lại còn 20 tuổi nữa) thì kiểu gì mợ cũng phải tham gia với anh em đấy nhé!!! :D
Nếu không đúng thì không được tham gia phỏng cụ?
Cụ cho em thêm thông tin về các cụ đi xe gì? đi gđ hay chỉ các cụ mới đc tham gia ạ?

seirin

Xe tải
Chào các cụ, em đã cm trên fb của cụ khôi trong hội san. Chờ xem hôm nay bà xã xin dc nghỉ là em chốt. Nhà em 1 tài đi vậy có đủ sức không nhỉ

KHÔI MẬP

Xe buýt
Nếu không đúng thì không được tham gia phỏng cụ?
Cụ cho em thêm thông tin về các cụ đi xe gì? đi gđ hay chỉ các cụ mới đc tham gia ạ?
Em Fun tí thôi... Theo em thấy mấy cụ comment trên đây hầu như toàn thấy đi gia đình thì phải (Cũng chả có giới hạn gì cả). Còn về xe thì xe gì cũng đi được mà cụ, SUV hay Sedan thì đường Lào cơ bản là chạy được. Em thấy có cụ gì đi con Matiz cũng vừa chạy cung Lào này mà.

KHÔI MẬP

Xe buýt
Chào các cụ, em đã cm trên fb của cụ khôi trong hội san. Chờ xem hôm nay bà xã xin dc nghỉ là em chốt. Nhà em 1 tài đi vậy có đủ sức không nhỉ
Wellcome cụ!!! "Tài" cũng có nhiều loại "tài". Như em thì vô tư. Nhưng sức của cụ thì phải tự cụ quyết định thôi vì có ai biết rõ mình bằng mình.
Lịch trình chạy các ngày thì cũng vừa phải, không phải quá căng thẳng đâu các cụ!

happy days

Xe hơi
Câu hỏi gấp muốn hỏi các cụ có kinh nghiệm/ thông tin: Ông bạn em nói là Cửa khẩu bên Lào (lười lắm) chỉ làm việc từ 9h sáng đến 15h chiều nên dặn em phải đến cửa khẩu Việt Nam trước 14h chiều để còn sang Lào!!! Thực tế như thế nào hả các cụ???
Làm đến 10h tối luôn nên không lo nhưng cứ đến sớm, làm thủ tục 02 bên cũng mất hơn 1 tiếng rồi.

happy days

Xe hơi
Hỏi thêm thôi. Theo lịch trình đêm 1 nghỉ ở Laksao. Nhưng chắc là một thị trấn buồn vắng vẻ. Chỉ được cái tiện đường & tối ưu khoảng cách đến Viêng chăn...
buồn, như vùng quê miền núi của mình, cố chạy về thủ đô mà ngủ các cụ ah. cứ 100 km/h mà chiến thôi. xxx sau 16h là nghỉ và ngày chủ nhật nữa.

happy days

Xe hơi
Cụ cho hỏi thêm vụ sim 3/4G này là cái Unitel đúng không? Có dùng GoogleMap tìm đuòng khai đi trên đất Lào đuọc không cụ ?
Cụ mua cái sim chuyên 4g ấy, loại dành cho du lịch (không phải sim kia cụ nói), 10 ngàn Kíp được 1G/tuần nhưng 1G của bên anh dùng rất nhanh hết mặc dù chỉ xem facebook nên kinh nghiệm nạp 1 lần 50 ngàn kip vào hoặc nhiều hơn. Ai dùng mobiphone nó có gói cước trọn gói dùng bên Lào (nghe gọi và 4G, gọi tổng đài nhé) Googmap thì chuối nó k được chi tiết như ở Việt Nam (không chạy theo xe và nói được).

KHÔI MẬP

Xe buýt
Cụ mua cái sim chuyên 4g ấy, loại dành cho du lịch (không phải sim kia cụ nói), 10 ngàn Kíp được 1G/tuần nhưng 1G của bên anh dùng rất nhanh hết mặc dù chỉ xem facebook nên kinh nghiệm nạp 1 lần 50 ngàn kip vào hoặc nhiều hơn. Ai dùng mobiphone nó có gói cước trọn gói dùng bên Lào (nghe gọi và 4G, gọi tổng đài nhé) Googmap thì chuối nó k được chi tiết như ở Việt Nam (không chạy theo xe và nói được).
Em quan tâm nhất cái thông tin hữu ích về Sim này của của cụ này!!! Cái sim 4G rất hữu ích khi đi đường (nhất là ở nước ngoài) cụ ợ.
Em dùng sim Mobile phone ở VN đây. Ý cụ là mình nên đăng ký gói cước trọn gói của Mobilphone dùng cho bên Lào hả cụ? Kiểu roamming thế có đắt không?

KHÔI MẬP

Xe buýt
CÁC CỤ CHÚ Ý: Em xin trình bầy rõ thêm Mục tiêu/ Tiêu chí khi Lập đoàn đi Lào lần này:
1 - CÁI THỰC HIỆN ĐƯỢC & PHẢI THỰC HIỆN:

+ Trao đổi thông tin, kinh nghiệm, tình hình lưu thông, đường xá, địa chỉ ăn chơi nhẩy múa,… TRƯỚC và TRONG chuyến đi.
+ Hỗ trợ nhau trên đường đi (như hỏng xe, an ninh,…) (Đất khách quê người, bất đồng ngôn ngữ nên vấn đề này khá là quan trọng!!!)
--> Các xe cố gắng giữ liên lạc nếu có thể (Sang cửa khẩu mỗi đoàn làm cái SIM Lào rẻ lắm dùng 1 tuần).

2 - CÁI CÓ THỂ: (KHÔNG NHẤT THIẾT): Đó là việc ĂN, Ở & VUI CHƠI:
+ Như các cụ đã biết các gia đình nếu chưa quen biết nhau trước thì KHÔNG dễ tổ chức ăn & ở cùng nhau được. nên vấn đề này cũng không cần gượng ép (Cái này em cứ nói rất thật!!!). Cụ nào cảm tình với nhau thì cứ phối kết hợp, nếu số lượng gia đình trong đoàn ít thì còn dễ, tổ chức chung được thì rất vui, nhưng đoàn mà đông thì tổ chức ăn uống ngủ nghỉ cùng nhau hết là rất khó (Và không nhất thiết). Tất nhiên nếu tổ chức chung được thì tuyệt vời.

--> Tùy thuộc vào số lượng gia đình và tình hình thực tế sẽ quyết định vụ Ăn & Ở sau khi off cà phê .Sẽ bàn để có phương án phù hợp nhất!

Anh em mình kiểu gì cũng Hỗ trợ được nhau không ít thì nhiều, không dưới hình thức này thì cũng hình thức khác. Thế là rất vui rồi!!!

Chỉnh sửa cuối:

F1234

Xe đạp
CÁC CỤ CHÚ Ý: Em xin trình bầy rõ thêm Mục tiêu/ Tiêu chí khi Lập đoàn đi Lào lần này:

+ Trao đổi thông tin, kinh nghiệm, tình hình lưu thông, đường xá, địa chỉ ăn chơi nhẩy múa,… TRƯỚC và TRONG chuyến đi.
+ Hỗ trợ nhau trên đường đi (như hỏng xe, an ninh,…) (Đất khách quê người, bất đồng ngôn ngữ nên vấn đề này khá là quan trọng!!!)
--> Các xe cố gắng giữ liên lạc nếu có thể (Sang cửa khẩu mỗi đoàn làm cái SIM Lào rẻ lắm dùng 1 tuần).

+ Như các cụ đã biết các gia đình nếu chưa quen biết nhau trước thì KHÔNG dễ tổ chức ăn & ở cùng nhau được. nên vấn đề này cũng không cần gượng ép (Cái này em cứ nói rất thật!!!). Cụ nào cảm tình với nhau thì cứ phối kết hợp, nếu số lượng gia đình trong đoàn ít thì còn dễ, tổ chức chung được thì rất vui, nhưng đoàn mà đông thì tổ chức ăn uống ngủ nghỉ cùng nhau hết là rất khó (Và không nhất thiết). Tất nhiên nếu tổ chức chung được thì tuyệt vời.

--> Tùy thuộc vào số lượng gia đình và tình hình thực tế sẽ quyết định vụ Ăn & Ở sau khi off cà phê .Sẽ bàn để có phương án phù hợp nhất!

Anh em mình kiểu gì cũng Hỗ trợ được nhau không ít thì nhiều, không dưới hình thức này thì cũng hình thức khác. Thế là rất vui rồi!!!

Cái này chuẩn đó bác, hôm offline chúng ta sẽ trao đổi, chắc sẽ mua sim Lào, cài google map và share địa chỉ cho nhau online. Đảm bảo đi gần nhau và ở 1 cự ly nhất định, thống nhất cung, xuất phát, nghỉ ngơi v.v...

happy days

Xe hơi
Em quan tâm nhất cái thông tin hữu ích về Sim này của của cụ này!!! Cái sim 4G rất hữu ích khi đi đường (nhất là ở nước ngoài) cụ ợ.
Em dùng sim Mobile phone ở VN đây. Ý cụ là mình nên đăng ký gói cước trọn gói của Mobilphone dùng cho bên Lào hả cụ? Kiểu roamming thế có đắt không?
Cụ hỏi luôn tổng đài ấy. Nó có gói gọi riêng và được tặng 4G giá rất VN. Như thế không cần phải mua sim của Lào. Mạng Viettel không có gói này.

seirin

Xe tải

Khi di chuyển thì mình sẽ dùng bộ đàm là ổn nhất

7years

Xe điện
Cái này chuẩn đó bác, hôm offline chúng ta sẽ trao đổi, chắc sẽ mua sim Lào, cài google map và share địa chỉ cho nhau online. Đảm bảo đi gần nhau và ở 1 cự ly
nhất định, thống nhất cung, xuất phát, nghỉ ngơi v.v...

Mấy cái sim cụ cứ ra cửa khẩu ấy, các em ấy khắc hướng dẫn. Nếu sim gọi thì nhớ không quên số mới. Sim data thì vô tư. Thêm ít thẻ nạp tiền nữa.

Còn map thì bên lào nó ít đường lắm, không lo lạc đâu . đúng là gmap bên đó đơn giản hơn bên ta. Khắc phục bằng cách chụp lại ảnh màn hình gmap lưu lại phòng khi mất mạng hoặc chót hết tiền mà chưa có chỗ cào thẻ.

F1234

Xe đạp
Mấy cái sim cụ cứ ra cửa khẩu ấy, các em ấy khắc hướng dẫn. Nếu sim gọi thì nhớ không quên số mới. Sim data thì vô tư. Thêm ít thẻ nạp tiền nữa.

Còn map thì bên lào nó ít đường lắm, không lo lạc đâu . đúng là gmap bên đó đơn giản hơn bên ta. Khắc phục bằng cách chụp lại ảnh màn hình gmap lưu lại phòng khi mất mạng hoặc chót hết tiền mà chưa có chỗ cào thẻ.
Load offline toàn cung trc khi đi bác nhé, em đi nước lạ bao giờ cũng chắc cú google offline, cần thì thêm Maps.me.
Thẻ lào em nghĩ xơi cái data unitel 7 ngày 1.5gb+ roaming số điện thoại trong nước là ổn

KHÔI MẬP

Xe buýt
Load offline toàn cung trc khi đi bác nhé, em đi nước lạ bao giờ cũng chắc cú google offline, cần thì thêm Maps.me.
Thẻ lào em nghĩ xơi cái data unitel 7 ngày 1.5gb+ roaming số điện thoại trong nước là ổn

He he! Có các đồng đội đi cùng chịu khó tìm hiểu nghiên cúu thế này thì yên tâm rồi!!!

KHÔI MẬP

Xe buýt
Khi di chuyển thì mình sẽ dùng bộ đàm là ổn nhất
Bộ đàm hiệu quả tốt khi đảm bảo cự ly đội hình. Thường chất lượng đàm tốt từ 1-3km nhưng gặp góc khuất khi cua, địa hình đồi núi cản trở thì cũng có nhiều hạn chế. Đoàn đi dùng bộ đàm cực vui, ko buồn ngủ,... nhưng cần tuân thủ một số nguyên tắc nhất định!

Chỉnh sửa cuối: