Rủ rê và nhờ các cụ tư vấn lịch trình đi Lào tết âm lịch

bimbim5656

Xe container
Dũng ơi, cập nhật lại hành trình ở trang 1 đi, tính toán thế nào mùng 4 phải về đến HN.

tvdung

Xe điện
Đã có lời mời hôm trước rồi, hôm nào off một phát bên Ecopark đi, cho gấu và F1 giao lưu luôn.
PS: à bể bơi đang miễn phí tiền vé đấy, Dũng xem thế nào đưa cả nhà sang bơi, nhưng chỉ miễn phí đến hết t3 thôi nhé ;))
Thế để hè em cho F1 sang bơi, mùa này tắm nước nóng vẫn thấy run :D

Nhà ngoại em bên Bát Tràng đấy nhá, of bên đó thì tiện quá. Chủ nhật này đi cụ và cụ [@tvdung;25517] ???
CN sau đê, tuần này nhà e về quê.
Chủ nhật sau tụ tập 1 cơ số ofer ạ. 25.1 ở quán bia công trường, cụ vitomxau tổ chức a.

http://www.otofun.net/threads/797459-off-of-cuoi-nam-di-cac-cu-mo-oi

:D:D:D
Cuối tuần này em bận mất rồi, phải đi làm bốc vác cho đứa em của gấu chuyển nhà :((
Cuối tuần sau thì em off được, cơ mà ngại đến Công trường quá, tính em ham vui, cứ gặp ai là đều mời ít nhất 1 ly, mà thấy danh sách đăng ký đến 56 cụ rồi, chắc em chớt quá :))

bimbim5656

Xe container
Đường HCM không nên đi mùng 2 tết vì rất đông bà con đi chúc tết .... say rượu dựng xe đạp ngủ nằm đầy ven đường...
Bên đó dùng xăng A92, bắt đầu đến cửa khẩu là cụ phải đỏ đầy bình rồi. Xăng bên kia toàn nhập của VN thôi nên giá cao hơn.

Khi đổ xăng cụ táng thêm lọ phụ gia nữa là ok. Để phụ gia còn trong xăng thì cứ khoảng 1/4 bình là cụ lại đổ tiếp.

Đường dài k có A95 thì đây là cách hay nhất. Chứ mang theo can xăng nguy hiểm lắm. Chẳng khác nào bom nổ chậm :((
Cụ Giang, cụ Hoàng tư vấn thêm cho tụi em nên đổi bn kíp Lào là đủ, và mang thêm bn Obama cho chắc? Cảm ơn các cụ nhiều!

tvdung

Xe điện
Dũng ơi, cập nhật lại hành trình ở trang 1 đi, tính toán thế nào mùng 4 phải về đến HN.
Em tính lại cho cụ rồi đấy, chuẩn chỉ ngày 4 về HN luôn, có điều ngày cuối phải chạy hơi mệt tí (600km), nhưng em nghĩ lúc đó Home sweet home rồi nên 600km cũng không vấn đề gì đâu :))
Nhà nào mà mệt quá, cũng như không vội về lắm thì có thể nghỉ ở Tân Kỳ, hôm sau thong dong vừa đi về vừa ngắm cảnh

Khổ, cái lịch trình em copy nên lắm chữ quá, cứ nhầm lẫn ngày linh tinh cả, các cụ soi kỹ lại giúp em xem nó đã ngon lành hết chưa nhá

Chỉnh sửa cuối:

ducleminh

Xe điện
Em tính lại cho cụ rồi đấy, chuẩn chỉ ngày 4 về HN luôn, có điều ngày cuối phải chạy hơi mệt tí (600km), nhưng em nghĩ lúc đó Home sweet home rồi nên 600km cũng không vấn đề gì đâu :))
Nhà nào mà mệt quá, cũng như không vội về lắm thì có thể nghỉ ở Tân Kỳ, hôm sau thong dong vừa đi về vừa ngắm cảnh

Khổ, cái lịch trình em copy nên lắm chữ quá, cứ nhầm lẫn ngày linh tinh cả, các cụ soi kỹ lại giúp em xem nó đã ngon lành hết chưa nhá
Nhà cháu chạy ngược lại, dự tính mùng 2 ở Luang Prabang :D , có khi lại gặp các cụ.

Dang Lam Giang

Xe máy
Cụ Giang, cụ Hoàng tư vấn thêm cho tụi em nên đổi bn kíp Lào là đủ, và mang thêm bn Obama cho chắc? Cảm ơn các cụ nhiều!
1. Cụ mang Obama đi đổi ở Lào là tốt nhất (khu phố cổ Tây bụi ...), 2. đổi VND sang Kíp ở cửa khẩu (bàn đổi tiền ngân hàng Lào) rất ok, 3. Chắc cú cụ đổi một ít ở phố Hà Trung thì tỷ giá hơi kém... không qua Thái thì cũng chẳng có gì để mua (max 500$) còn xyz E botay.com..làm thêm cái thẻ VISA...phòng thân (E hay chèo thuyền bơi lội vào động, đồ để chung nên có cái thẻ trong "sịp" nhỡ mất ví, hộ chiếu còn cầm hơi....).... VND rất khó tiêu ở Lào ...khu phố cổ Tây bụi vẫn nhận đổi VND nhưng tỷ giá rất kém. Các cụ chụp Hô chiếu scan để lưu trong Email phòng mất còn cấp lại...Nhó mang két Beer Lào về VN....

Chỉnh sửa cuối:

bimbim5656

Xe container
1. Cụ mang Obama đi đổi ở Lào là tốt nhất (khu phố cổ Tây bụi ...), 2. đổi VND sang Kíp ở cửa khẩu (bàn đổi tiền ngân hàng Lào) rất ok, 3. Chắc cú cụ đổi một ít ở phố Hà Trung thì tỷ giá hơi kém... không qua Thái thì cũng chẳng có gì để mua (max 500$) còn xyz E botay.com..làm thêm cái thẻ VISA...phòng thân (E hay chèo thuyền bơi lội vào động, đồ để chung nên có cái thẻ nhỡ mất ví, hộ chiếu còn cầm hơi....).... VND rất khó tiêu ở Lào ...khu phố cổ Tây bụi vẫn nhận đổi VND nhưng tỷ giá rất kém. Các cụ chụp Hô chiếu scan để lưu trong Email phòng mất còn cấp lại...Nhó mang két Beer Lào về VN....
Cảm ơn cụ! Em lại cứ tưởng đổi ở Hà Trung tốt nhất nên định đổi số lượng lớn ở đó và mang theo một ít Obama phòng thêm, credit thì e có rồi, cụ nói e mới nhớ ra.

Paulus

Xe hơi
Em cũng hứng vụ này

tvdung

Xe điện
Nhà cháu chạy ngược lại, dự tính mùng 2 ở Luang Prabang :D , có khi lại gặp các cụ.
Thế thì chắc chắn gặp cụ rồi, cụ nhớ sang đấy vưỡn lượn OF nhá, em sẽ hẹn hò cụ giao lưu trên này :))

tvdung

Xe điện
Mấy lão of với nhau rồi chê nhà em nhá :((, lại dỗi rồi đấy :((
Hê hê, em cứ nghiệm thấy cụ nào hay dỗi là thường tốn bia lắm :))

1. Cụ mang Obama đi đổi ở Lào là tốt nhất (khu phố cổ Tây bụi ...), 2. đổi VND sang Kíp ở cửa khẩu (bàn đổi tiền ngân hàng Lào) rất ok, 3. Chắc cú cụ đổi một ít ở phố Hà Trung thì tỷ giá hơi kém... không qua Thái thì cũng chẳng có gì để mua (max 500$) còn xyz E botay.com..làm thêm cái thẻ VISA...phòng thân (E hay chèo thuyền bơi lội vào động, đồ để chung nên có cái thẻ trong "sịp" nhỡ mất ví, hộ chiếu còn cầm hơi....).... VND rất khó tiêu ở Lào ...khu phố cổ Tây bụi vẫn nhận đổi VND nhưng tỷ giá rất kém. Các cụ chụp Hô chiếu scan để lưu trong Email phòng mất còn cấp lại...Nhó mang két Beer Lào về VN....
Cảm ơn cụ! Beer Lào phải vác bia chai mới ngon, bia lon uống chán lắm :)
Lưu ý các cụ nhớ luôn mang hộ chiếu bên mình, đi ngoài ra nước mà mất hộ chiếu là chết dở đấy ạ, đến tỷ phú VN đi đâu em cũng thấy hộ chiếu nhét túi đây này

Cảm ơn cụ! Em lại cứ tưởng đổi ở Hà Trung tốt nhất nên định đổi số lượng lớn ở đó và mang theo một ít Obama phòng thêm, credit thì e có rồi, cụ nói e mới nhớ ra.
Hà Trung giờ đổi mất giá lắm, loanh quanh gần đấy lại lên Phường như chơi :))

Em cũng hứng vụ này
Hứng thì lên luôn cụ ei :)

dmdviet

Xe cút kít
Cụ uống giỏi đới, e đi đâu cũng chỉ uống đúng một chén rượu hoặc một cốc bia. Mà e thấy Kỷ Mùi uống rượu như voi uống nước lã
Ô cái lão này sao biết tuôỉ em nhể? Lão thầy bói à?

dmdviet

Xe cút kít
Ngâm cứu lại tý, sao thầy bimbim lại biết tuổi nhể :D