Đánh giá Rửa xe ở Hà Nội

Bảo_Ngân

Xe buýt
Có cụ nào đã thử rửa chỗ Victorry sau keangnam chưa ạ?
Em thấy ở đó ổn.
Chỗ này em là khách ruột. Cu T ở đó tách ra từ Song Long - LVL.
Chỗ ý rửa xe 5 chỗ 60k tuy nhiên rất cần thận. Xe sang nhiều cụ rửa ở đó. Nhiều hôm em phải chờ 4-5xe mới đến lượt

Bảo_Ngân

Xe buýt
e ở khu trung hòa nhân chính, loanh quanh mãi k tìm thấy chỗ nào rửa ưng ý
Em cũng ở HĐT. Cụ qua Victory sau Keangnam (Trung Tâm Chăm Sóc Xe Victory - Thắng: 0986bốn118támchín)
Chuẩn chỉ, mấy ông bên Nguyễn Thị Định toàn phải thuê hoặc share bớt khách dọn nội thất cho cu này đấy

Chỉnh sửa cuối:

huhong1992

Xe tải
Xe em mua gần 3 năm thì chỉ có 2 lần em rửa xe ở ngoài, 1 lần là tuần đầu tiên lúc mới lấy xe chưa biết cách rửa và 1 lần là lúc cho thằng bạn mượn xe làm xe cô dâu thì nó đem đi rửa ở đâu ko biết.
Còn loại đều là tự tay em rửa, cả vệ sinh nội thất luôn. :D
Cứ trong tuần đi, cuối tuần nghỉ thì rửa, trung bình cứ 1~2 tuần rửa 1 lần, tháng thì vệ sinh nội thất 1 lần cho đỡ mùi.

Alonghethaychua

Xe tải
Chỗ này em là khách ruột. Cu T ở đó tách ra từ Song Long - LVL.
Chỗ ý rửa xe 5 chỗ 60k tuy nhiên rất cần thận. Xe sang nhiều cụ rửa ở đó. Nhiều hôm em phải chờ 4-5xe mới đến lượt
Thế cụ giống em. Em là khách lâu năm ở đây mặc dù nhà ở xa khu này.
Dọn nội thất, đánh bóng, mua đồ vvv em toàn làm ở đây.
Em có cảm nhận là nước rửa xe ở đây ổn, chấy rửa có độ bóng, nên khi rửa xong nhìn có độ bóng nhất định hoặc có thể họ lau kỹ.
Có thời còn lấy chổi sơi kỳ cọ từng cái logo, sau bỏ chắc do mất time quá :))

nvh_hn

Xe container
Ở Cầu Giấy có cụ nào biết có chỗ nào rửa cẩn thận không ạ.
Hiện em đang rửa ở chỗ Nghĩa Tân kéo dài trong bãi gửi xe Dịch Vọng, chỗ này rửa nhanh nhưng không sạch lắm, nhiều hôm đông khách dùng khăn cũ lau khá ẩu nên dễ xước xe, được cái thái độ nhân viên khá vui vẻ niềm nở.
Cụ qua chỗ Báo Đỏ ở ngõ 37 Trần Quốc Hoàn, tuy nhiên mặt bằng hơi hẹp nên nhiều khi phải chờ lâu. Em lâu rồi chuyển sang rửa Trần Kim Xuyến, hơi xa tí nhưng cơ bản ưng cái bụng.

7usd

Xe điện
Time city loanh quoanh khu đó rửa chỗ nào sạch các cụ?

cutit9999

Xe tăng
Xe em mua gần 3 năm thì chỉ có 2 lần em rửa xe ở ngoài, 1 lần là tuần đầu tiên lúc mới lấy xe chưa biết cách rửa và 1 lần là lúc cho thằng bạn mượn xe làm xe cô dâu thì nó đem đi rửa ở đâu ko biết.
Còn loại đều là tự tay em rửa, cả vệ sinh nội thất luôn. :D
Cứ trong tuần đi, cuối tuần nghỉ thì rửa, trung bình cứ 1~2 tuần rửa 1 lần, tháng thì vệ sinh nội thất 1 lần cho đỡ mùi.
Chắc cụ có sân rộng và thuộc dạng người chăm xe nên mới làm đc thế.

yakcafe!

Xe tải
250k một lần rửa xe mà có người bỏ ra thì kinh thật.

Bảo_Ngân

Xe buýt
Thế cụ giống em. Em là khách lâu năm ở đây mặc dù nhà ở xa khu này.
Dọn nội thất, đánh bóng, mua đồ vvv em toàn làm ở đây.
Em có cảm nhận là nước rửa xe ở đây ổn, chấy rửa có độ bóng, nên khi rửa xong nhìn có độ bóng nhất định hoặc có thể họ lau kỹ.
Có thời còn lấy chổi sơi kỳ cọ từng cái logo, sau bỏ chắc do mất time quá :))
Ngoài chuyên rửa xe, chỗ này chăm sóc xe cũng tốt, giá cả vừa phải.
Hôm nọ thấy con xe GL ông anh đến làm. Hỏi ra lão hay chăm sóc bên Ng thị định, đông quá bọn nó lại chuyển sang đây :))

cairong_2011

Xe container
Em quan sát các tiệm rửa ở HN thấy có vẻ không chuyên. Một cái xe tại một vị trí có khi 2-3 ông cầm khăn lau đi rồi lại lau lại. Cũng có sự phân công nhưng cảm giác vẫn bị chồng chéo. Nếu để ý một chút thì phân công vị trí công việc sẽ hợp lý ko bị chồng chéo và đương nhiên tiết kiệm thời gian. Em lấy ví dụ: 1 ông mở cửa xe ra chỉ lau mỗi cái cửa về bậc lên xuống. Ông khác đến lại mở ra lau bên trong ... Nói chung ko chuyên nghiệp

Rx365

Xe buýt
Em quan sát các tiệm rửa ở HN thấy có vẻ không chuyên. Một cái xe tại một vị trí có khi 2-3 ông cầm khăn lau đi rồi lại lau lại. Cũng có sự phân công nhưng cảm giác vẫn bị chồng chéo. Nếu để ý một chút thì phân công vị trí công việc sẽ hợp lý ko bị chồng chéo và đương nhiên tiết kiệm thời gian. Em lấy ví dụ: 1 ông mở cửa xe ra chỉ lau mỗi cái cửa về bậc lên xuống. Ông khác đến lại mở ra lau bên trong ... Nói chung ko chuyên nghiệp
Cụ nói đúng ạ. Nếu lau đi lau lại mất thời gian, mà khăn lau bị bẩn mà lau lại thì dây bẩn ra chỗ khác.
Còn lau cửa và bậc lên xuống trước vì có thể họ chưa hút bụi nên họ chưa lau nội thất.
Em làm thì trước tiên lau khô vỏ trước rồi một người hút bụi sạch mới được lau nội thất bên trong( vì tránh được làm nhanh mà dây bẩn ra chỗ khác). Mà hút bụi kĩ cũng mất vài phút nên những người còn lại lau mép cửa, mép cốp và bậc lên xuống cũng là vừa hút bụi xong và lau nội thất sau.
Quy trình của họ có thể cũng như vậy, ko biết em nói có đúng không

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
ở Hà Nội em đề xuất với cụ 3 điểm sau đây đảm bảo cụ sẽ hài lòng về độ sạch:
1. Trên đường Tam Trinh gần siêu thị HC (cầu đền lừ)
2. 85 Láng Hạ
3. Cơ sở 2 của 85 Láng Hạ ở Mễ trì (hầm tòa nhà golden palace)
Cả 3 chỗ này xe tầm trung đều 120k/ lần rửa, mỗi lần rửa mất 1 giờ
Em cám ơn cụ, em đính chính là số 1 ngõ 85 láng hạ, và hầm B1 golden Palace ạ :)
Và thêm nữa là: Nên đặt lịch :P

lac_EX

Xe hơi
Ngã tư sở có cụ nào biết chỗ nào rửa cẩn thận và sạch không? Em rửa chỗ Yên Lãng mà bẩn quá. Rửa xong mà nội ngoại that còn bẩn nguyên. Lần nào cũng đổ lỗi do NV làm sót