[Funland] Rủi ro với phần mềm bán hàng online?

dpr

Xe hơi
Bên em cũng có cái phần mềm quản lý bán hàng, dùng được cho nhiều lĩnh vực, cụ nào quan tâm thì ới em, đặc biệt là em sẽ may-đo lại theo đúng yêu cầu và các cụ nào be bé thì em hỗ trợ tối đa.

AT76

Xe điện
Cập nhật cho các cụ quan tâm: Em đã sử dụng thử Sapo và đang cho dùng thật. Cảm nhận hiện tại là rất ổn: tốc độ nhanh, nhiều tính năng, đặc biệt tích hợp giao hàng, các báo cáo tùy biến tốt. Tuy nhiên, điểm trừ là hơi phức tạp với cửa hàng chỉ bán hàng tại chỗ hoặc bán online nhưng không có nhu cầu cầu kỳ, và gói rẻ tiền giới hạn 1000 sản phẩm. Em chọn sau khi đã thử Kiotviet, Juno và Sapo. Tiện cho sử lý mọi nơi mọi chỗ hơn so với phần mềm cũ phải kết nối qua VPN.

U30

Xe tải
Website
netsys.vn
Mình cứ offline. Xây dựng một server riêng. K lo mất dữ liệu.

ducuong233

Xe tải
Như khách hàng nhà cháu, cháu toàn viết code quản lý nhân viên và sản phẩm, xong bàn giao code, nếu trường hợp khách hàng muốn bảo mật dữ liệu và tránh tình trạng mất dữ liệu thì nhà cháu đẩy lên Cloud. Nhưng lại khổ nỗi, đa phần khách hàng không tin tưởng, lại thích tự quản lý trên máy chủ vật lý. Nếu tạch là tạch hết, và chi phí quản lý nó cũng kha khá như việc thuê 1 ông IT lương bèo cũng 7 đến 10tr / 1 tháng. Trong khi, nếu lưu trữ trên cloud, dữ liệu SSD tầm 500GB đến 1TB thì thoải mái mà kèm cả backup :). Ấy thế mà họ vẫn sợ =))

Ala Ddin

Xe tải
Làm được cái này như xây được một trung tâm thương mại ý nhỉ

NTFS_QN

Xe hơi
Em đã có kinh nghiệm từng sử dụng qua các phần mềm trên đều thấy khôgn phù hợp với 1 doanh nghiệp. Chỉ phù hợp với shop nhỏ. Còn doanh nghiệp hàng hóa như em các phần mềm đó chẳng đáp ứng được gì. Buồn thay cho các phần mềm quá....
Cần tìm 1 phần mềm nào phù hợp quản lý được kho hang, tồn kho, tồn hoá đơn chứng từ, báo cáo kinh doanh...
Help me..............
Cụ còn nhu cầu dùng phần mềm không ạ?

RUNE_1800

Xe buýt
Đúng rồi , vậy các phần mềm NN như kiểu của Đức cho Siêu Thị mà muốn mua thì cũng phải ~ 500k mẽo . đồ rẻ thì như vậy là tốt lắm rồi

vnpolarbear

Xe hơi
Hàng của Ai len có phiên bản tiếng việt, các cụ tham khảo xem có phù hợp không ạ http://www.loyverse.com/vn/

Mai Hieu

Xe đạp
Em đã có kinh nghiệm từng sử dụng qua các phần mềm trên đều thấy khôgn phù hợp với 1 doanh nghiệp. Chỉ phù hợp với shop nhỏ. Còn doanh nghiệp hàng hóa như em các phần mềm đó chẳng đáp ứng được gì. Buồn thay cho các phần mềm quá....
Cần tìm 1 phần mềm nào phù hợp quản lý được kho hang, tồn kho, tồn hoá đơn chứng từ, báo cáo kinh doanh...
Help me..............
Em thấy bên Sapo làm tốt về vấn đề kho hàng, tồn kho và báo cáo này bác. bác thử tìm hiểu thêm xem

sakurachan

Đi bộ
M đang xài thử Sapo thấy ổn phết, cụ thử xem :3

AT76

Xe điện
Em đang chết dở vì từ hôm qua đến hôm nay Sapo chết hoàn toàn, không thể truy cập làm việc được. Hiện tại mở được nhưng không tạo được đơn hàng và in được. Không hiểu điện toán đám mây kiểu gì mà để chết thế

Chỉnh sửa cuối:

tieuloi

Xe đạp
Website
lioa.net.vn
Những ai đang có ý định sử dụng phần mềm Sapo thì nên để ý nhé.
Những ai đang muốn seo website mà có ý định sử dụng Sapo thì nên ngừng ngay lại nhé. Chưa nói đến chất lượng code và trang quản trị củ chuối. Thì vấn đề hotting đã chết liên tục. Những ai làm seo và chạy adwords thì phát ngất vì hotting của Sapo, Bizweb chết định kì. Vài hôm lại chết 1 lần.
Dưới đây là 1 lần chết hotting của em nó: ngày 4/9/2018
Nhiều lần trước nữa nhưng mình quên ko chụp ảnh. Có lần nó còn chết cả trang chính của nó. Mà cả ngày không lên được.
PS. mình đang trong quá trình sao chép dữ liệu để bỏ cái bọn sapo, Bizweb của nợ này.

KITTOTET

Xe buýt
Help me..............
Cụ PM thông tin cho em. Bên e sẽ demo giải pháp đáp ứng yêu cầu của cụ

Mazino

Đi bộ
Cho e hỏi mấy phần mềm hoạt động tại VN như Kiotviet thì bên thuế mà yêu cầu nộp toàn bộ thông tin kinh doanh khách hàng để truy thu thuế thì họ phải nộp hết hả? Tại dạo này thấy bên thuế dí mấy ông bán online ghê quá. Ông thuế rà qua đó thì đi hết.

inoma

Xe hơi
online hay offline thì tùy vào quy mô của các cụ thôi, be bé thì cứ offline upload định kỳ lên cloud là ok mà, to thì có nhiều giải pháp hơn

RIM Leather

Xe tải
Cháu bồ hóng với ạ.

hoanhd

Đi bộ
Các cụ thử POS365.VN đi, cho thuê máy cảm ứng mà máy chủ hoàn toàn của Google nhanh mà cực an toàn.

POS365.vn

cairong_2011

Xe container
Bản thân cháu cũng là người làm cho một công ty phần mềm online. Nếu chỉ nhìn sơ qua thì mọi người sẽ nghĩ như cụ, cũng giống như các công ty Viễn thông Viettel,mobi, vina... họ hoàn toàn có thể kiểm soát đc các cuộc nc cá nhân của khách hàng, các công ty cung cấp mail điện tử họ có thể truy cập đc mail cá nhân của bất kỳ ai. Nhưng đó là suy nghĩ của người dùng thôi, mọi thứ đâu đơn giản như thế. Các công ty trong lĩnh vực này họ luôn có những ràng buộc nhất định về mặt bảo mật, đó là lý do nhiều công ty phải tìm đến bên đối tác thứ 3 để đảm bảo chính sách bảo mật.

Cháu nói thêm 1 chút về phần mềm online và offline
online: Quản lý được từ xa, dùng đc trên thiết bị di động và tablet, dữ liệu lưu trữ trên sever (Không bị mất nếu mất máy tính,hỏng...),vẫn bán được hàng khi mất điện, mạng
Offline: Chỉ sử dụng trên máy tính đã cài đặt sẵn, không quản lý được từ xa, dữ liệu lưu trữ ở 1 thiết bị,phụ thuộc vào thiết bị (Mất khi mất thiết bị, hoặc hỏng ổ cứng..),không bán được hàng khi mấ điện
Về cơ bản thế giới chuyển sang dịch vụ online hoặc nói cao cấp hơn là đám mây (cloud). Nó thuận lợi cho nhiều đơn vị ko chuyên về CNTT (lo đầu tư trang bị,maysmocs, con người), chỉ tập trung vào chuyên môn. Còn chuyện DL đương nhiên bên cung cấp sẽ đảm bảo an toàn bảo mật (còn thực tế có làm được hay ko là chuyện khác). Thường sau khi ko dùng DV thì các cụ có thể copy DL về dạng nào đó (đơn giản nhất là xuất sang Excel). Còn chuyện nhà cung cấp có khai thác DL của mình hay ko tùy thuộc vào HĐ hai bên và tâm của người làm DV. Dù có HĐ cam kết nhưng họ cứ khai thác hoặc khi trả DL về cho KH gây khó dễ ... thì rất khó nói. Bên ta ký HĐ là 1 chuyện, thực hiện HĐ lại là chuyện khác. KHi kiện nhau ra tòa cũng còn lâu mới phân giải được.

Còn việc cụ bảo mất điện mạng, PM vẫn hoạt động được thì cũng có thể nhưng cơ bản ko kết nối mạng thì coi như ko hoạt động. Không ai lại lưu trữ DL đó trên máy tính, thậm chí trên SmartPhone rồi đồng bộ sau khi có điện và mạng, nếu thế thì ý nghĩa bán online mất tác dụng. Chỉ có mấy cái App nhỏ về DL và ko có ý nghĩa về online thì họ mới làm thế thôi.