Rút kinh nghiệm đau thương khi đi sửa xe ở gara.

Ruabien

Xe hơi
Bác sĩ chuẩn đoán sai bệnh thì bệnh nhân chả toi

Patt

Xe tải
Bơm xăng xe nói chung là cực ít hỏng cụ nhé. Trừ khi bác thường xuyên để xe báo đèn cảnh báo hết xăng.

ngheothichoto

Xe hơi
E vừa rồi cũng bị một phát. Xe đề lúc được lúc k. Ra thợ phán hỏng rơle đề. Thay mất gần củ xong bệnh vẫn thế. Hôm vừa rồi đi sửa bù ga phát hiện đầu dây đấu acquy bị đứt gần hết. Thợ kẹp lại đầu dây ok luôn.

longnguyenpvp

Xe buýt
Em cũng mới sửa ở gara Hà Thành trên đường Võ Thị Sáu, chung quy cũngchỉ tiền mất tật mang không thể bắt được bệnh. Sau đó ra số 8 Lê Quang Đạo (chính hãng của Cheverlet) cũng vào xem xét, check các kiểu bảo ok (trong vòng 10 phút) rồi vào thanh toán, mang xe về đi mấy hôm vẫn thế, quay ra số 8 hỏi và lại kiểm tra lại 3 lần vẫn không được (tiền thì không trả lại) rồi thế này thế nọ. Nói chung chả biết thế nào, vừa mất tiền vừa mua bực vào người.

conphanhga

Xe hơi
Chúc mừng cụ đã hoàn thành xong 1 ca học phí,may mà cụ còn tỉnh chứ không thì bọn nó thay toàn bộ, bugi,cao áp,kim phun...xong mới đến acqui là ngon ha..ha..mà cụ ko để ý chứ khi acqui yếu mình đề bao giờ cũng thấy hiên tượng sụt áp. Have funs!!!

maivu80

Xe máy
Chẳng phải đâu cụ, do trình độ của thợ lởm khởm thôi, Gara nổi tiếng nhất of của mình cũng thế mà thôi. Chú thợ có tháo mỗi cái dây curoa máy phát cho em mà cũng dùng cờ lê mắm môi mắm lợi vặn, đã vây lại còn kích xe lên cầu ngồi chồm hỗm phía trên trông ngứa mắt, em bảo không biết tháo thì đứng xuống anh tháo cho mà xem thì vặc lại "Em là thợ, anh biết gì mà nói". Tức mình em đuổi mựa nó xuống ko cho động vào xe em nữa. Nên là em nghĩ mình đi sửa xe may hơn khôn thôi
Rống bố em là chuyên gia về cơ điện, hôm cái anh lắp bình nóng lạnh đến, cụ góp ý thì lại bảo "Bác biết gì mà bảo!" làm bố em tức quá đuổi *** về luôn...

Ngo Rung

Xe lăn
Học phí này là rẻ đấy cụ ơi! Không biết cụ đi xe lâu chưa? Cái bệnh này dễ đoán được nguyên nhân mờ!

jafwm

Xe điện
Sao khó tin thế cụ. Cái lọc xăng xe Getz nhà em còn 5-600k (cả công) mà cả cái bơm xăng + công thay có 400k vậy, hay cụ bị nhầm 1 con số 0 !
Nguyên cái bơm thui mừ có phải cả bộ đâu... của getz em thấy nó như cái bơm tõm của Nga ngố ngày xưa!!

sonic911

Xe hơi
Cụ làm cháu nhớ lại quả đi sửa ở gara xe của sếp, con Morning, đi lâu sếp bảo đi kiểm tra xem có j cần thay thế, bảo dưỡng thì làm, sau 1 hồi gọi điện hỏi người thân quen. Được giới thiệu đến 1 gara, vào phán bảo dưỡng phanh, may ơ, thay dầu máy thôi, công tắc đèn phanh chập chờn, và bảo hiểm hậu xe chỉnh lại. Tổng thiệt hại cháu không nhớ kỹ tầm 1tr j đấy thôi. Nhưng ức chế nhất khi xem hóa đơn, công chỉnh công tắc đèn phanh 50K, trong khi nó xịt RP7, công nắn bảo hiểm trong khi nó nhẩy lên bảo hiểm đạp 2 cái, cháu thắc mắc và bảo thôi chỗ quen biết cái bảo hiểm có làm j đâu mà anh tính cho em, nó bảo anh biết bao nhiêu tiền để học chỉnh cái đấy không? (ức chế vd dù 100K chẳng đáng bao nhiêu) thôi từ sau cạch, quen với chẳng biết. Chẳng đáng bao nhiêu, nhưng bị mua cái ức chế các cụ ah.

0915966996

Xe tải
Cụ làm cháu nhớ lại quả đi sửa ở gara xe của sếp, con Morning, đi lâu sếp bảo đi kiểm tra xem có j cần thay thế, bảo dưỡng thì làm, sau 1 hồi gọi điện hỏi người thân quen. Được giới thiệu đến 1 gara, vào phán bảo dưỡng phanh, may ơ, thay dầu máy thôi, công tắc đèn phanh chập chờn, và bảo hiểm hậu xe chỉnh lại. Tổng thiệt hại cháu không nhớ kỹ tầm 1tr j đấy thôi. Nhưng ức chế nhất khi xem hóa đơn, công chỉnh công tắc đèn phanh 50K, trong khi nó xịt RP7, công nắn bảo hiểm trong khi nó nhẩy lên bảo hiểm đạp 2 cái, cháu thắc mắc và bảo thôi chỗ quen biết cái bảo hiểm có làm j đâu mà anh tính cho em, nó bảo anh biết bao nhiêu tiền để học chỉnh cái đấy không? (ức chế vd dù 100K chẳng đáng bao nhiêu) thôi từ sau cạch, quen với chẳng biết. Chẳng đáng bao nhiêu, nhưng bị mua cái ức chế các cụ ah.
Nó cùn như thế thì chịu luôn cụ ạ,biết nói gì nữa,giống e xịt cái lọc gió cả vệ sinh cái bugi ở vietvoiz í,e tưởng 200 là nhiều vì mọi khi e sửa các chỗ khác quen thì miễn phí,k thì 100,thế mà nó chém e 450k,e bảo thôi in hóa đơn làm đek gì,cạch mặt 1 lần và mãi mãi.

sonic911

Xe hơi
Nó cùn như thế thì chịu luôn cụ ạ,biết nói gì nữa,giống e xịt cái lọc gió cả vệ sinh cái bugi ở vietvoiz í,e tưởng 200 là nhiều vì mọi khi e sửa các chỗ khác quen thì miễn phí,k thì 100,thế mà nó chém e 450k,e bảo thôi in hóa đơn làm đek gì,cạch mặt 1 lần và mãi mãi.
Nó còn trợn mắt bảo cháu là biết bao nhiêu tiền học thế ko? cụ ah. Cùn thì thôi rồi, chẳng nhẽ gọi lại cho người giới thiệu, mà đúng là thằng em của ông ấy mới đau chứ. Hehe, cụ chắc ức chế hơn cháu gấp mấy lần. Tiền không tiếc lắm, nhưng bị ức chế nó khó chịu.

sonnq74

Xe tăng
Vụ này có khi phải nhờ min/mod lập thớt để gioi thiệu gara uy tín chứ cá nhân em thấy rất thiếu tin tưởng, thợ cứ học việc, hết học việc lại ra mở xưởng, gara thì nhiều như nấm nhưng chưa thấy thực sự tin tưởng chỗ nào mặc dù xe em chỉ là xe cỏ. Em đã từng thừong xuyên đến gara nổi tiếng trước đây trên OF nhiều lần nhưng nhìn cung cách vận hành e chán không muốn quay lại; chủ thì chỉ ngồi lướt web và chửi thợ, còn thợ muốn làm sao thì làm, bảo dưỡng cái xe xong mấy cái ốc chả biết lắp vào đâu cho hết.

mr.hung14

Xe buýt
Ko có thợ học việc thì sau này không có thợ nối nghề?
Không cho thợ học việc làm thì sau này biết làm gi?
Mà cho thợ học việc làm thì cứ gọi là thôi con nhà bà rồi... ko lắp sai thì gẫy ốc, gẫy lẫy... lằng nhằg lại lây thêm bệnh sang chỗ khác...
Chủ thì ngồi chửi, thợ làm vẫn cứ làm...
Hê hê ... đen toàn tập... :D

0915966996

Xe tải
Nó còn trợn mắt bảo cháu là biết bao nhiêu tiền học thế ko? cụ ah. Cùn thì thôi rồi, chẳng nhẽ gọi lại cho người giới thiệu, mà đúng là thằng em của ông ấy mới đau chứ. Hehe, cụ chắc ức chế hơn cháu gấp mấy lần. Tiền không tiếc lắm, nhưng bị ức chế nó khó chịu.
Đúng cái phải chi thì k tiếc..nh đây xịt cái lọc gió cả vệ sinh mình ở nhà có đồ làm cũng đơn giản,e vẫn tự xịt lọc gió,còn bugi thì k có tay T nên k làm đc,nó lấy 450k,chán chả buồn quay lại nữa,nghe lời mấy cụ khen vietvoiz e sang chán hẳn

Thang Hoa

Xe hơi
Gara kiểu này và thợ kiểu này Hà Nội không có thiếu ! :D

tungford

Xe buýt
Vào hãng cũng thế thôi, xe em đánh lái thấy kêu kỹ thuật ra xem đòi thay dầu trợ lực, thay ống tuyo, không hết lại đòi thay bơm trợ lực.. mà không undo lại cái đồ cũ mới đau chứ, nó có hỏng đéch đâu

benhvienxecu

Xe máy
Nếu các bác chưa tìm được garage nào ưng ý có thể đến thử ở garage chúng em Bệnh viện xe cũ - 200 Nguyễn Sơn - Long Biên - Hà Nội hotline 091737 88 66

Naviman

Xe tăng
Em cũng xin chia sẻ tí kinh nghiệm tuy không đến nỗi đau thương những cũng đáng nhớ khi đi sửa điều hòa cho V2 ở thớt này để các cụ tham khảo :D.

ALTIS 98

Xe buýt
Em đánh dấu thớt này cái.