Đánh giá S AWD bá đạo quá các cụ ạ !

nguyenhao147

Xe tải
Em KO có SUBARU mà chạy nên KO biết, nhưng 5B em chạy pickup lên 140km/h là Volant bắt đầy rung mạnh. Forcus 1.5 em chạy 160km vẫn êm.... nên em nghĩ chắc Sti hay FOrester XT có thể
Các cụ nghĩ thôi.
150 đã rung rồi, đặc biệt là mấy chiếc Forester 2.5 XT đời cũ

kochino

Xe tăng

tungkhuyen

Xe điện
E góp vui tấm ảnh Subaru của em đời 2011 ạ, đi đến bây giờ 17 vạn mà vẫn nuột lắm ạ, chưa có ý định xa e nó mặc dù e nó tính tuổi cũng già phết rồi! thỉnh thoảng chạy đường xa mà đường cao tốc e vẫn mát ga lên 180 đó ạ!

2010 đây cụ, 18 vạn
Đi xa phải rón rén vì sợ mát ga quá lại đi tiếp :))

bigman95

Xe điện
ech còi của em đi 5B vòng tua 2300-2500 là lên 140 km rồi(giới hạn 175 km ) thì em nghĩ subaru lên ngon .

Nhanh chậm không quan trọng lắm mà tính ổn định cần hơn. Subaru làm được việc đấy!

duytrong

Xe lăn
E góp vui tấm ảnh Subaru của em đời 2011 ạ, đi đến bây giờ 17 vạn mà vẫn nuột lắm ạ, chưa có ý định xa e nó mặc dù e nó tính tuổi cũng già phết rồi! thỉnh thoảng chạy đường xa mà đường cao tốc e vẫn mát ga lên 180 đó ạ!

Nhìn vẫn rất đáng yêu cụ ạ.

RAVA

Xe ba gác
em càng xem mấy cái video test AWD càng thấy Su bá đạo kinh, X mode on nữa thì không phải bàn ! Các thể loại Nissan Toyota Mazda về nhì hết cả, mấy bài diagonal test như đi dạo ! Trong các dòng xe Nhật chắc S AWD vô đối luôn các cụ nhỉ, xdrive của Bim chắc cũng đến thế là cùng hehe.
-E thấy mấy cái video này thì Subaru chỉ doạ đc mấy ô máy ngang cầu trc thêm tý awd thôi, chứ gặp bọn máy dọc cầu sau có ht awd tiên tiến như X3, GLC, Macan hay chuyên chơi món này như Discovery Sport thì nó xơi tái mấy cái dốc này ngay!

nguyenhao147

Xe tải
-E thấy mấy cái video này thì Subaru chỉ doạ đc mấy ô máy ngang cầu trc thêm tý awd thôi, chứ gặp bọn máy dọc cầu sau có ht awd tiên tiến như X3, GLC, Macan hay chuyên chơi món này như Discovery Sport thì nó xơi tái mấy cái dốc này ngay!
Nói thẳng với bác, 3 chiếc bác kể chẳng có vẹo gì so với su nhập Nhật ( Thái chưa biết).

4weelbike

Xe tăng
Nói thẳng với bác, 3 chiếc bác kể chẳng có vẹo gì so với su nhập Nhật ( Thái chưa biết).
Em chạy qua nhiều loại xe Nhật (Subaru WRX1992), đánh giá thì chúng same same nhau nếu cùng phân khúc. Subaru chuyên may ngang và dẫn động 4 bánh, tập trung vào xe hạng vừa và nhỏ, có thể bởi vì dòng sản phẩm tập trung cho nên tạo ra sự thu hút nhất định.

Chẳng hiểu tại sao ở VN giá nó có vẻ cao hơn xe cùng loại

dngduc

Xe điện
Subaru nhập Nhật nó sử dụng hệ dẫn động s awd khác với xe nhập Thái hả cụ ?

duytrong

Xe lăn
Cùng phân khúc với Forester là con Toy RAV4. Nhưng về xứ Ziệc, giá con RAV4 đắt gấp rưỡi con Forester, chẳng vì lý do gì ngoài lý do nó là Toy. ;))
Em đã đi mấy xe từ Zây,inova,vios,độ mỏng vỏ xe thì cứ gọi là nhất,đắt thì cũng nhất.nhung công nhạn Toy nó lành xe cụ nhỉ.

RAVA

Xe ba gác
Cùng phân khúc với Forester là con Toy RAV4. Nhưng về xứ Ziệc, giá con RAV4 đắt gấp rưỡi con Forester, chẳng vì lý do gì ngoài lý do nó là Toy. ;))
-Bác cứ thử thuê ga ra ngoài nhập đơn chiếc con Forester 2.5 fulloption từ bên Mẽo về xem nó có đắt ngang thế ko?

darkxt

Xe buýt
Có test gần tương tự trên mạng đấy cụ, nhìn cách 530i vượt qua mấy bài test trượt 3 bánh trên mặt phẳng, so với cách Ob vượt qua bài tương tự, là rất khác nhau.

Đưa 530i test này lên ram dốc chắc nó còn khó quẫy hơn nữa ~ liệu X3 (nặng hơn 530i) có thể xơi tái ram dốc với 3 roller ngon lành như Ob hay FXT ko

RAVA

Xe ba gác
Có test gần tương tự trên mạng đấy cụ, nhìn cách 530i vượt qua mấy bài test trượt 3 bánh trên mặt phẳng, so với cách Ob vượt qua bài tương tự, là rất khác nhau.

Đưa 530i test này lên ram dốc chắc nó còn khó quẫy hơn nữa ~ liệu X3 (nặng hơn 530i) có thể xơi tái ram dốc với 3 roller ngon lành như Ob hay FXT ko
-E thấy mấy cái bài test này nó nặng về quảng cáo, tuy là ht awd của Subaru có ngon thật đi nữa thì việc mang mấy con cuv cùng pk nhưng toàn loại dẫn động cầu trc có kèm tý awd ra rồi cho nó trượt bánh trc thì cũng chả lấy gì làm hay ho, thử chơi với bọn dẫn động cầu sau có awd xem, nó chả nuốt gọn? Giờ lại mang con sedan 530i ra test với con Outback nửa cuv nửa kombi nữa, chán chả buồn bàn?

darkxt

Xe buýt
-E thấy mấy cái bài test này nó nặng về quảng cáo, tuy là ht awd của Subaru có ngon thật đi nữa thì việc mang mấy con cuv cùng pk nhưng toàn loại dẫn động cầu trc có kèm tý awd ra rồi cho nó trượt bánh trc thì cũng chả lấy gì làm hay ho, thử chơi với bọn dẫn động cầu sau có awd xem, nó chả nuốt gọn? Giờ lại mang con sedan 530i ra test với con Outback nửa cuv nửa kombi nữa, chán chả buồn bàn?
:) cụ hơi phiến diện rồi - bài test bao gồm cả bài mất grip 3 bánh (2 trước 1 sau và 2 sau 1 trước) - AWD dẫn động cầu sau như cụ nói, gặp bài 3 rollers trong đó trượt hết 2 bánh sau, còn đúng 1 bánh trước ~ nó cũng tương tự tụi cầu trước bị mất grip 2 bánh trước thôi

Nói chung, đã là test thì nó là PR, nhưng nó cũng có khá đủ thông tin khách quan để tham khảo.

Em nhớ có clip của tụi Nga nó test Xdrive, 4matic, quattro & Sawd trên dốc băng thực tế, nhưng chưa tìm lại đc ~ xem trên đk thực tế là rõ nhất: cũng là bò qua được dốc, nhưng cái cách xe nó cố bò qua mấy địa hình khó nó khác nhau (nuốt cũng năm bầy cách nuốt :)))