[Thảo luận] S.O.S: Cảnh báo các cụ/mợ đi cầu Thanh Trì

Transport03

Xe tải
Chắc nhà nó mới bay nóc! Cơ khổ...
Miền bắc mùa này không có bão ,xác xuất nhà bay nóc khó lắm,em trộm nghĩ 2 thằng này kiểu như :"sáng nhặt lá,chiều đá ống bơ".Số cụ chủ đen xin chia buồn cùng cụ,sau vụ này cụ chủ có giải xui không ạ?

TapLai1989

Xe hơi
Thưa với các cụ/mợ, cháu chiều nào trong tuần cũng đi đường cầu Thanh Trì về nhà. Hôm nay cháu gặp việc mà cho dù về xót xa vợ 2 bị móp méo, vỡ sơn ở nắp ca-bô (cao khoảng 2cm, khéo dài theo chỗ mở nắp ca-bô khoảng 20cm) nhưng cháu vẫn thấy mình quả là may mắn khi an toàn về đến nhà, chỉ có vợ 2 cháu bị móp méo chút.

Tình hình là ngày nào cũng đi cầu Thanh Trì nên thỉnh thoảng chủ quan, dù không dám vượt quá tốc độ cho phép nhưng vẫn tằng tằng 70-80km/h… chiều nay lúc 17h30’ như mọi ngày cháu vẫn bon bon “lối cũ ta về”… đột nhiên qua đoạn rẽ xuống bến xe nước ngầm độ 500m thấy bóng 2 thanh niên ngồi ở giữa dải phân cách (cũng chuyện thường vì đoạn này công nhân đi qua nhiều, chưa kể thỉnh thoảng có bác đi xe máy ngược chiều nữa cơ)

Nhưng bỗng dưng cháu thấy 1 cục trắng trắng to đùng dạng như vôi vữa gạch (thường gọi là trạc xây dựng thì phải) bay ra trước xe…choáng… lúc đó cháu đang phóng với tốc độ 80km/h, chạy làn ngoài cùng…rồi cộp 1 cái...mặc dù giật mình nhưng cũng may là tay lái không bị lạng nên vẫn bình thường đi về cho dù vợ 2 bị thương tích nhưng vẫn thấy mình quá may mắn vì chỉ bị hỏng chút ở đầu xe…

Vẫn còn rùng mình trộm nghĩ nếu lúc đó cháu đi qua đó sớm 1 tích tắc thì viên vữa đó chắc đã găm vào kính lái…còn đi muộn 1 tích tắc thì khả năng bánh xe chèn qua “vật thể lạ” là rất cao…và với trình còi như cháu, xe còi-nhỏ-nhẹ như xe của cháu thì không biết chuyện gì đã xảy ra…

Vậy nên cháu viết vài dòng cảnh báo các cụ/mợ nào đi qua đoạn đường trên, nếu có bóng dáng người ngồi ở dải phân cách thì nhớ đề phòng nhưng tốt nhất là đi chậm dần rồi chuyển làn vào giữa cho an toàn.

Cám ơn các cụ/mợ đã chịu khó đọc tin
cháu mà bị như cụ cháu phải gọi cả Làng Yên Sở nhà cháu ra đá chết 2 con chó điêm ý,xin chia buồn với cụ

atvthanh

Xe tải
Nghe kể chuyện mà cũng bực thay cho cụ. Nếu trên xe mình mà có thêm một vài thanh niên là thể nào em xuống đánh bỏ mợ chúng nó đi.

Mà thế đếch nào người VN mình tồi nhỉ. Thời xưa bao cấp đạo đức chưa băng hoại như bây giờ ấy thế mà cũng đã có tình trạng trẻ em nông thôn ven đường sắt ném đá vào tầu lửa chạy qua làng mình rồi. Hay là bản tính VN nó thế?

chigentra

Xe tải
thế mà cụ k dừng xe lại chiến

ceracera

Xe buýt
bon nay cu phai tan manh tay

chicubi

Xe tải
Bọn này đúng là c hó chứ o phải người . Em mong có 1 lần hung thần chạy trên cầu chẹt vào gạch của chúng nó rồi bắn vào đầu chúng nó , nhưng o thằng nào chết chỉ bị chấn thương sọ não =>dở hơi =>cả ngày chỉ lang thang đi quét cầu

mitstock

Xe tải
Bọn này điên à? Giống hệt bọn trẻ trâu ném đá vào tàu hỏa ngày xưa. Trước em cũng đọc 1 bài báo 1 cụ đi trên đại lộ Thăng long bị nó phục kích ném cả bọc **** vào kính trước. Sao đời nhiều thằng dở hơi thế nhỉ.

giengkho

Xe đạp
sao lại có bọn khốn nạn thế nhỉ. nếu họ hàng nhà nó đi qua, nó ném, rồi có chuyện gì thì chúng nó thây sao nhỉ. đúng là bọn con lợn.

bmw1226

Xe tải
Thế tụi nó ném bom cảm tử vào xe của bạn à?

Thưa với các cụ/mợ, cháu chiều nào trong tuần cũng đi đường cầu Thanh Trì về nhà. Hôm nay cháu gặp việc mà cho dù về xót xa vợ 2 bị móp méo, vỡ sơn ở nắp ca-bô (cao khoảng 2cm, khéo dài theo chỗ mở nắp ca-bô khoảng 20cm) nhưng cháu vẫn thấy mình quả là may mắn khi an toàn về đến nhà, chỉ có vợ 2 cháu bị móp méo chút.

Tình hình là ngày nào cũng đi cầu Thanh Trì nên thỉnh thoảng chủ quan, dù không dám vượt quá tốc độ cho phép nhưng vẫn tằng tằng 70-80km/h… chiều nay lúc 17h30’ như mọi ngày cháu vẫn bon bon “lối cũ ta về”… đột nhiên qua đoạn rẽ xuống bến xe nước ngầm độ 500m thấy bóng 2 thanh niên ngồi ở giữa dải phân cách (cũng chuyện thường vì đoạn này công nhân đi qua nhiều, chưa kể thỉnh thoảng có bác đi xe máy ngược chiều nữa cơ)

Nhưng bỗng dưng cháu thấy 1 cục trắng trắng to đùng dạng như vôi vữa gạch (thường gọi là trạc xây dựng thì phải) bay ra trước xe…choáng… lúc đó cháu đang phóng với tốc độ 80km/h, chạy làn ngoài cùng…rồi cộp 1 cái...mặc dù giật mình nhưng cũng may là tay lái không bị lạng nên vẫn bình thường đi về cho dù vợ 2 bị thương tích nhưng vẫn thấy mình quá may mắn vì chỉ bị hỏng chút ở đầu xe…

Vẫn còn rùng mình trộm nghĩ nếu lúc đó cháu đi qua đó sớm 1 tích tắc thì viên vữa đó chắc đã găm vào kính lái…còn đi muộn 1 tích tắc thì khả năng bánh xe chèn qua “vật thể lạ” là rất cao…và với trình còi như cháu, xe còi-nhỏ-nhẹ như xe của cháu thì không biết chuyện gì đã xảy ra…

Vậy nên cháu viết vài dòng cảnh báo các cụ/mợ nào đi qua đoạn đường trên, nếu có bóng dáng người ngồi ở dải phân cách thì nhớ đề phòng nhưng tốt nhất là đi chậm dần rồi chuyển làn vào giữa cho an toàn.

Cám ơn các cụ/mợ đã chịu khó đọc tin

naiveboy79

Xe buýt
Cám ơn các cụ chia sẻ với nỗi buồn của cháu!

thật ra cháu ko có cái máu yêng hùng, ra đường cháu cứ xin lỗi ở cửa miệng thôi ạ, lúc đó đang phi nhanh nên dừng xe lại cũng phải cách 1 đoạn rồi, chưa kể trên cầu Thanh Tri các xe phóng nhanh do ko có đường cắt ngang nên dừng lại cũng phải lựa mới dám dừng :(... mà cho dù cháu dừng xong cũng chẳng biết làm gì, mắng chửi vài câu thì có khi thiệt thân chứ chưa nói đến cháu trói gà ko trặt thì chẳng ai sợ cả :(.

biahoihanoi

Xe lăn
Bọn này láo nhỉ. Lần sau cụ chở thêm 1 tiểu đội trên xe. Xuống xử luôn.

Website
doxetai.com
bon do lan sau phai di may xe roi cho chung no an don moi ha gian

Nicolas1980

Xe tải
2 thằng thế nào cũng có ngày ăn "hoa cà" hoặc "hoa cải"...

Tài mới

Xe tăng
Giờ chúng nó mất dạy thật các cụ nhỉ? Trước cháu bị phát ở đường đê.

kienbeu

Xe điện
Để hôm nay em xách hoa cải đi tuần! Nếu gặp em bòm rúp kụ giải tỏa con cú trong người nhá=))

ZAD Viet

Xe điện

cwise

Xe container
Nhác thấy chỉ từ 3 thằng trở lại là nhà cháu... két, xách tuýp xuống làm việc ngay và luôn, khỏi ấm ức!
Em k hiểu là xuống kiểu gì nhỉ? Đương này thi thoảng em vẫn hay đi về quê, nhưng tối 9h là em k nữa mà đi đường Gia Lâm, Cầu Chui cho an toàn. Thực ra cũng chẳng biết được chữ ngờ. Nhưng mà đang đi 80, xe sau xe trước có nhiều, bảo dừng lại rồi kịp thời xách dụng cụ xuống làm việc em e là k khả thi. Chưa tính đến chuyện bọn mất dạy kia có hội đồng.

ndkhoivtv

Xe tăng
Em k hiểu là xuống kiểu gì nhỉ? Đương này thi thoảng em vẫn hay đi về quê, nhưng tối 9h là em k nữa mà đi đường Gia Lâm, Cầu Chui cho an toàn. Thực ra cũng chẳng biết được chữ ngờ. Nhưng mà đang đi 80, xe sau xe trước có nhiều, bảo dừng lại rồi kịp thời xách dụng cụ xuống làm việc em e là k khả thi. Chưa tính đến chuyện bọn mất dạy kia có hội đồng.
Lúc ấy máu nó dồn lên não rồi. Ở vào tình huống thế thì chả tính gì nhiều...

Như vậy, rõ ràng là chúng nó vừa định giết mình, giết những người đi cùng mình, giết người. Còn người đi sau mình nữa chứ. Lựa cách dừng sao cho thích hợp mà xử chúng nó thôi. Ờ, cứ cho là mình dại!

Chỉnh sửa cuối: