[CCCĐ] Sa Pa cuối thu - hành trình hâm nóng những yêu thương

anhydrousman

Xe hơi
Website
danhchobeyeu.com
Rất thích nước ảnh của bác trong những tấm ảnh trên.
Có gì đó hiện đại, lại có sự cổ cổ, ảnh rất đẹp ạ.
Hóng! :)

cyberskynet

Xe buýt
Em vào oánh dấu, cám ơn cụ đã review chi tiết.
P/s : ảnh cụ chụp đẹp ạ !

idrive89

Xe máy
cụ chụp đẹp quá ,em ngồi hóng tiếp ạ :)

akiyama_6868

Xe buýt
Chuyếnđii hay, ảnh cụ. Chụp rất có hồn ạ :"3

gik_nguyen

Xe buýt
Em vào oánh dấu, cám ơn cụ đã review chi tiết.
P/s : ảnh cụ chụp đẹp ạ !
cụ chụp đẹp quá ,em ngồi hóng tiếp ạ :)
Chuyếnđii hay, ảnh cụ. Chụp rất có hồn ạ :"3
Cám ơn các cụ, các mợ. Nhà em mỗi cụ, mỗi mợ một bắp ngô nướng cùng chén riệu cho ấm bụng đợi nhà em tranh thủ viết nốt.

# 23. Ngô gác bếp (?) :)
Em chụp ở Uyên's Homestay

Rất thích nước ảnh của bác trong những tấm ảnh trên.
Có gì đó hiện đại, lại có sự cổ cổ, ảnh rất đẹp ạ.
Hóng! :)
Hiện đại thì do em chụp bằng điện thoại Note 5, còn cổ cổ thì là em chụp bằng máy ảnh phim đời tống với phim đen trắng cụ ạ.

#24. Đời mình chỉ là cuộc rong chơi. Mệt thì nghỉ, hết mệt lại đi.

gik_nguyen

Xe buýt
Chúc gia đình cụ có chuyến đi vui vẻ. Nhà em cũng đi đợt tháng trước đúng lúc lúa chín, xuống Tả Van, Lao Chải đẹp hút hồn luôn ạ :D
Đợt này nhà em đi thì lúa đã hết rồi nên chỉ có loanh quanh ngắm núi, ngắm rừng, ngắm sương, chụp vài bông hoa cỏ về làm quà thôi ạ.

#23. Dành tặng cho nhưng ai yêu quý Sapa - miền đất của mây núi

ltkarm

Xe tải
Bài viết rất hay, trẻ trung và xúc tích. Ngóng tiếp hành trình của cụ dù mình cũng vừa mới leo Fan về.

gik_nguyen

Xe buýt
Bài viết rất hay, trẻ trung và xúc tích. Ngóng tiếp hành trình của cụ dù mình cũng vừa mới leo Fan về.
Thì bọn em toàn mới 30 xuân xanh mà (có 1 lão 34 xuân thôi). Tình hình cụ leo Fan thế nào? Từ hồi có cable treo, em thấy buồn quá, giảm bao nhiêu sự hấp dẫn của việc chinh phục nóc nhà Đông Dương cụ nhỉ.

thinhpt

Xe hơi
Rất thích hình ảnh của cụ.! chúc cụ và gia đình sức khỏe

ltkarm

Xe tải
Thì bọn em toàn mới 30 xuân xanh mà (có 1 lão 34 xuân thôi). Tình hình cụ leo Fan thế nào? Từ hồi có cable treo, em thấy buồn quá, giảm bao nhiêu sự hấp dẫn của việc chinh phục nóc nhà Đông Dương cụ nhỉ.
Vẫn rất hay chứ cụ. Nếu có thể tự tin leo lên và leo về thì thấy chuyến đi của mình tuyệt vời thế nào, cảm giác đi những bước cuối cùng về Trạm Tôn không biết tả thế nào cả, hơn cả lúc cầm lá cờ trên đỉnh ấy. Còn nếu khám phá mà không cần mất quá nhiều sức thì đi lên bằng cáp treo và trèo xuống, tuy không thể như những người leo bộ thì cũng cảm thấy người ta trèo lên qua những dốc đó vất vả thế nào. Chuyến đi của bọn mình là thành công ngoài mong đợi, vì trước đó chưa ai thử cảm giác đó bao giờ. Cảm giác nhận huy chương và giấy chứng nhận của Vườn quốc gia Hoàng Liên gần giống như cái ngày nhận được điểm báo đỗ ĐH hơn 20 năm về trước ý cụ à.

Gau_2

Xe tải
cũng muốn một lần đi với gấu lên SAPA :)

gik_nguyen

Xe buýt
Vẫn rất hay chứ cụ. Nếu có thể tự tin leo lên và leo về thì thấy chuyến đi của mình tuyệt vời thế nào, cảm giác đi những bước cuối cùng về Trạm Tôn không biết tả thế nào cả, hơn cả lúc cầm lá cờ trên đỉnh ấy. Còn nếu khám phá mà không cần mất quá nhiều sức thì đi lên bằng cáp treo và trèo xuống, tuy không thể như những người leo bộ thì cũng cảm thấy người ta trèo lên qua những dốc đó vất vả thế nào. Chuyến đi của bọn mình là thành công ngoài mong đợi, vì trước đó chưa ai thử cảm giác đó bao giờ. Cảm giác nhận huy chương và giấy chứng nhận của Vườn quốc gia Hoàng Liên gần giống như cái ngày nhận được điểm báo đỗ ĐH hơn 20 năm về trước ý cụ à.
Chà chà, em hết riệu chứ còn thì lại mời cụ chén nữa. Leo Fan nó nằm trong wish-list của em từ lâu rồi. Em sẽ phấn đấu leo trong 5 năm nữa.
Như lần này đi Sa Pa, em quyết trí không đi cable treo lên đỉnh mà để dành sau này còn tự mình chinh phục em nó cho nguyên vẹn cảm xúc.

Thôi, em lên ít ảnh không lại làm loãng topic :)

#25. Gem Valley

#26. Bây giờ đi đâu (?)

anhydrousman

Xe hơi
Website
danhchobeyeu.com
Mùa này leo Fan là chuẩn và có thể gặp được nhiều cảnh rất đẹp.
Em leo hồi cách đây 2 năm, lúc cáp đang xây, trước đó em cũng chưa đi săn mây bao giờ. Lần đi đó với em nhiều cảm xúc lắm các cụ à, leo mệt, rồi có chỗ cũng hơi nguy hiểm chút nhưng cảm giác mình được lên mây khi thấy biển mây ^^ Đường gần đến đỉnh càng ngày càng hùng vĩ, đẹp tuyệt bác nhỉ :)

Gió Thu

Xe hơi
Nhớ nướng Sapa

gik_nguyen

Xe buýt
Mùa này leo Fan là chuẩn và có thể gặp được nhiều cảnh rất đẹp.
Em leo hồi cách đây 2 năm, lúc cáp đang xây, trước đó em cũng chưa đi săn mây bao giờ. Lần đi đó với em nhiều cảm xúc lắm các cụ à, leo mệt, rồi có chỗ cũng hơi nguy hiểm chút nhưng cảm giác mình được lên mây khi thấy biển mây ^^ Đường gần đến đỉnh càng ngày càng hùng vĩ, đẹp tuyệt bác nhỉ :)
Hai cụ làm em rạo rực hết cả người rồi :(
Nhớ lắm cái cảm giác lên đỉnh, săn mây. Hồi 2014, em cũng lên Y Tí một lần cho thỏa ước nguyện:

Vương quốc trên mây (Y Tí - Bát Xát - Lào Cai)

luas_vn

Xe buýt
Văn hay, ảnh đẹp, mẫu diễn sâu, tiếc là Sapa bây giờ khác xưa rất nhiều ạ. Thị trấn xô bồ, bụi bẩn.. không như ngày xưa nựa!