Sài Gòn !

Kia-prideB

Xe hơi
Nhà em dân Nguyễn Duy Dương có tí hình cả nhà mời bác ròm :D

Chí Tài nhà em trên sâu khấu có bộ mặt dê nhưng ngoài đời thì ngoan hiền đoan trang thế lày đây :D

Hóa ra trong nhà cụ Cửu có nghệ sĩ em là em mến anh Tài lắm hôm nào cụ cho em xin ít đĩa anh ý nhá :D

CỬU VĂN LONG

Xe container
Hóa ra trong nhà cụ Cửu có nghệ sĩ em là em mến anh Tài lắm hôm nào cụ cho em xin ít đĩa anh ý nhá :D

Đĩa ông anh thì em chỉ có mấy cái PBN - còn mấy cái món # như dê ngựa thì nhiều cụ ưng thì qua em lấy nhá :)

minhchi233

Xe điện
Kụ 9 có quan hệ với NS Chí Tài à? Ảnh Kụ chụp bác Tài nhìn đẹp giai hơn trên TV!

sakuda

Xe điện
Tuần trước vào đó gọi anh 2 lần mà éo đc, toàn ò í é... chán vãi ra đc!

CỬU VĂN LONG

Xe container

sakuda

Xe điện
Dạo này trình photoshop của anh lên cao phết, mà cũng rảnh nhỉ....:D
hehe bonus thêm :D

Mịe có thấy gọi éo đâu mà kêu tò tí te - chú gọi lại đi. Mùng 2/9 có vào đây ko ?
Chính xác time em gọi nhé: 11:41pm, tuesday, August 23, 2011 lúc đó hình như đang thèm ăn nhậu, à mà có nhậu roài, muốn tiếp và sau đó bực mình thì em chui vào seventeen chỗ phạm ngũ lão ngồi 1 mình! (vẫn còn lưu cái cuộc gọi đó trong máy đấy, không tin chụp lại ảnh cho coi giờ)

truongct29

Xe hơi
Sài Gòn to đẹp quá. Mong một ngày tới đó!!

CỬU VĂN LONG

Xe container
Trong lúc lang thang tìm quán nhậu oánh dấu một số địa chỉ về sau play :)

Trường đua Phú Thọ :

Chỉnh sửa cuối:

CỬU VĂN LONG

Xe container

Cảng nhà rồng :

Phủ đầu rồng :

Công ty xăng dầu miền Nam :

Bảo tàng chiến dịch HCM :

CỬU VĂN LONG

Xe container

Một kiểu bùng binh của SG bao giờ cũng có tượng 1 vị nào đó :

sakuda

Xe điện
Em vẫn thích nhậu ở số 1, số 3 Trần Phú :D, thích số 3 hơn số 1 \m/

CỬU VĂN LONG

Xe container
Đồ nhậu trong này thì mỗi nơi một kiểu, quan trọng vẫn ko thể thiếu là có các em ra lau mặt giót bia

minhchi233

Xe điện
Quán có mấy cây chuối hềnh như là quán Ngon ở đường NKKN qua dinh Thống Nhất tí phải không Kụ 9?

CỬU VĂN LONG

Xe container

CỬU VĂN LONG

Xe container

maibencon

Xe hơi

• Em mạn phép trả lời hộ em chanh tí: Cụ vào đúng quán rồi còn gì nữa, hôm nọ em đi cùng anh bạn vào cái quán có em này anh ý bảo quán này có cái dịch vụ cầm cầm cái đấy đấy. Chắc cụ thưởng thức rồi lại còn cứ dấu.;))

CỬU VĂN LONG

Xe container
Thời gian thấm thoắt thoi đưa ngót ghét em cũng đã sống được hơn nửa năm ở cái hòn ngọc Viễn Đông này, đi cũng nhiều mà chơi cũng nhiều, mọi điều hỉ nộ ái ố đủ cả, các món ăn cũng đã thưởng thức khơ khớ, oánh nhắm kết hợp beer rượu đủ cả. Ở ngoài Bắc thì nhậu phải có rượu là chuẩn rồi nhưng vào Nam nắng nóng chiều chiều phải có hụm beer nhưng ức cái chỉ có beer chai và muốn uống lạnh thì các em nó ném cho cục đá to hơn hòn gạch chật ních cả vại mà chả biết đá nó sạch hay bẩn nữa. Thòm thèm ngụm beer hơi chả có, nghe giang hồ đồn ở đường Hồng Hà có cái quán beer hơi Hà Nội ngon lém, vì do công việc cũng bận rộn nên chưa có dịp ghé qua, rồi cũng đôi lần phi xuống đó cùng mấy anh Hai SG nhưng chả bố nào biết quán đó ở đâu, hỏi dân quanh quanh thì người lọ chỉ lối này, ông xe ôm chỉ lối chai thế là đành ngậm ngùi ra về mồm trắng trơn không có tí bọt bia hơi nào, vừa rồi về thăm Hà thành cũng mải công chuyện nhiều quá đâm ra cũng chưa ra được hàng beer hơi làm quại nào, quanh quẩn lại rượu với ae. Giờ nỗi nhớ thương thèm thuồng da diết của vị beer hơi Hà Nội dâng trào, em lại được môt cô bé từ trên trời rơi xuống chỉ đường, mấy ae lại phi xuống đường Hồng Hà nhưng lần này đúng là nhờ có thổ địa hoa tiêu chúng em cũng chui vào được cái quán bia hơi HN đó. Đúng là có đi đến quán mới biết quán nó nằm ở một nơi xa khuất mù tắp, cứ ngỡ nó quanh quẩn mấy ông thịt chó Cây Sung và Cây Xoài nhưng nó đánh lối khác, ra tít tận khu có Xác máy bay rơi gì đó, kia rồi chữ Bia Hơi Hà Nội to đùng không chạy đi đâu được, mùi thơm của beer Hà Nội của các thực khách xa xa đã làm nước miếng của thằng bé dâng trào :

Vây xung quanh bao nhiêu biểu ngữ băng rôn một thế giới toàn đồ ăn Bắc đang chưa biết chọn một gì thì bất chợt nhìn thấy hình ảnh cầu Long Biên - ông anh ruột chúng em lại sôi lên sùng sục sợi nhớ bác Thành Đỏ ở Tam giác quỷ Hàng Than, thôi phải kêu chú bếp làm ngay cho tí mộc tồn mắm tôm trước mới được ...

định gọi tí hoa thiên lý xào nhưng nhà hàng hết đâm ra em phải chơi món rau bí xào tỏi đơi :

và đây cái món thèm thuồng suốt nửa năm nó đã hiện ra, cái khát khao ước ao đã thành hiện thực

thôi giờ chỉ có 1.2.3 zôôô zôôô nào................(b)

ái chà beer hơi HN chuyển bằng đường hàng không có # ngon đáo để

đừng nhìn đểu em thế mợ

cười lên nào

Chúc mừng mợ trên giời rơi xuống ngày phụ nữ VN luôn luôn xinh tuơi yêu đời nào

CỬU VĂN LONG

Xe container
Cũng phải nói thêm ở đất SG này các quán ăn dành cho dân HN rất ít, ngoại trừ mấy hàng cơm bụi em ko tính, ví dụ như phở thì ăn khỏi nói, cái gì họ cũng cho đường không ninh bằng xương như ngoài HN mình đâm ra em chưa ưng ở đâu, ngoài cái quán phở Tầu bay ở đường Đinh Tiên Hoàng có lẽ hao hao phở HN nhất, còn quán bún chả thì cũng nhiều lắm kiểu như quán bia hơi, chỉ có hai quán nằm cạnh sát nhau ở nhà số 2 đường Phạm Văn Hai là quán Xuân Tứ và quán Hoàn Kiếm chuẩn nhất - chị chủ ở quán Hoàn Kiếm là dân quận Hoàn Kiếm luôn :

một xuất thế này hạt dẻ chỉ có : 60k thôi ợh %-( xèng nào thứ nấy

món này ở trỏng em gọi nem chả đứa nào mang ra nhưng gọi chả giò thì bưng ra ngay hic hic