Chi hội Sai lầm khi chữa bệnh òa ga cho xe Spark

symatiznb

Xe máy
Em đăng bài này để chia sẻ với anh em đang đi xe Spark, matiz nói riêng và cả những dòng xe khác nói chúng.
Chuyện là chiếc Spark 3 máy 0,8 của em mắc bệnh òa ga. Khi xuống gara thợ phán hỏng con Van không tải. Em để cho thợ nó đi mua con mới về bắt vào vẫn không hết, thay luôn con cảm biến ga mới cũng không hết.
Em lên mạng hỏi 1 số bác kêu do Secmang gì đó hở rồi hở Ron quylat dẫn đến nóng máy nó cũng giật. em cũng bảo thợ thay luôn Secmang, supap, ron quylat. vẫn không hết bệnh
Đến đây hết cách rồi em cứ chạy luôn, sống chung với bệnh của em nó.
Đi 1 thời gian thì bệnh Òa ga nặng thêm, có khi đi dừng đèn đỏ em nó rú lên mọi người xung quanh nhìn xe mình như sinh vật lạ.
Không nản chí em mới về mở ra vệ sinh lại con Van không tải cũ lắp vào thì lạ thay xe đi hết òa, chỉ còn hơi hơi xíu mà xe lại êm hơn.
Từ đó em cứ để con cũ chạy, nếu có òa lớn em lại mở ra vệ sinh lại là ngon dc cỡ tháng,
Cho nên em kết luận là bệnh òa ga xe em chỉ có thể là con Van không tải chứ không thể bị con nào khác.
Nhưng em suy nghĩ tại sao thay con mới vào không được.?
Nên em mang con van không tải của em lên Hãng Chevrolet hỏi.
Bên hãng bán 1 con chính hãng là 1950k. Em hãi quá sao mà nó mắc thế trong khi em thay con mới chỗ Gara có 550k.
Em không lấy con ở hãng mà em chạy về chợ trời chỗ mua phụ tùng quen thì được biết rằng. Con Van không tải này có đến mấy loại, mà con em dùng là loại rẻ nhất có 250k. thợ nó mua về bắt cho em hèn gì không hết bệnh. Báo hại em làm đủ thứ hạ cả cát te thay secmang.
Khi em hỏi mua con tốt chính hãng thì chị bán hàng bảo hết hàng.
Em sang cửa hàng thứ 2 thì có hàng tốt. Con xịn là 1tr. Con thường 600k nhưng hết hàng. Con cùi mía nhất là 250k cũng ko có.
Nên em mua con 1tr thay vào. Kết quả là xe em hết bệnh.
Qua đây em rút ra kinh nghiệm. Không nên để thợ nó đi mua hàng về thay.
Hàng có 5 7 loại hàng mình không rành không biết dc. Hàng Tàu nó bảo hàng Nhật cũng chịu.
Không hết bệnh mà còn tiền mất tật mang.

Kinh nghiệm thứ 2 là nên tham khảo giá của hãng rồi hãy hỏi giá thợ. Thợ thầy bây giờ cứ mua hàng kém chất lượng về thay vào chả biết đường nào cả.
Bác chụp con 1 triệu bác mua cho em xem hình thù nó như nào với

symatiznb

Xe máy
Em ạ cụ, viết dài thế chốt lại vẫn là cái van, em nói thế này cho nhanh, cụ lên chợ trời mua cái van bãi 300k, trước em mua cả cái cổ ga bãi có cả van cả cảm biến ga giá 450k, chạy ngon gấp vạn van mới
cay quá hôm nọ em vào gara nó thay cho em cả cái cổ ga bãi 1.000.000, em cạch mặt nó ra

symatiznb

Xe máy
Em ạ cụ, viết dài thế chốt lại vẫn là cái van, em nói thế này cho nhanh, cụ lên chợ trời mua cái van bãi 300k, trước em mua cả cái cổ ga bãi có cả van cả cảm biến ga giá 450k, chạy ngon gấp vạn van mới
cụ mua ở đâu cả cổ ga mà có 450k vậy ạ, mua em một bộ gửi về giúp e đc ko

mrQuick8x

Xe điện
Vệ sinh các chân cắm cảm biến bằng lọ xịt chế ah cụ bong07.

phamconghung

Xe tăng
Nay em đã hỏi 2 chỗ, cả cụm cổ ga bãi gồm cả cổ, cả van, cả bướm là 400k và 650k hàng bãi.

Em đã lấy chỗ 400 và lắp vào xe tạm thời chưa thấy òa lại. Có khi là ổn đó

Sdt chỗ 400: 0988737883, 423 trần khát chân, phụ tùng phúc hưng

Chỗ 650: 0912423538 em chưa mua

thaison2008

Xe container
Vệ sinh các chân cắm cảm biến bằng lọ xịt chế ah cụ bong07.
Cụ thử như này nhé! Hôm nào chủ nhật rảnh rỗi cụ tháo cọc âm ắc quy ra trước, cẩn thận làm chạm chập, rồi mới tháo hết các rẮc điện các van không tải, cản biến bướm gas..... vệ sinh thật sạch dùng máy sấy tóc sấy khô, chú ý đừng gí gần quá lại sun hết o-ring. Tiếp cụ tháo hẳn van ko tải ra dùng rp7 xịt vệ sinh thật kĩ, kiểm tra chuyển động hành trình của van có nhẹ nhàng ko có kẹt ko nhé, cuối cùng là bướm gas, riêng bướm mà ko sạch có nhiều vấn đề khó chịu lắm cụ nhé, xịt sâu vào trong quanh vành bướm, quan trọng nhất là khe bướm sau đó kiểm tra chuyển động đóng mở cánh bướm có khít không, cuối cùng lắp lại và thử tận hưởng thành công đi xem nào. Ko thành công ta tính tiếp:D:))

Chỉnh sửa cuối:

mrQuick8x

Xe điện
Cụ thử như này nhé! Hôm nào chủ nhật rảnh rỗi cụ tháo cọc âm ắc quy ra trước, cẩn thận làm chạm chập, rồi mới tháo hết các rẮc điện các van không tải, cản biến bướm gas..... vệ sinh thật sạch dùng máy sấy tóc sấy khô, chú ý đừng gí gần quá lại sun hết o-ring. Tiếp cụ tháo hẳn van ko tải ra dùng rp7 xịt vệ sinh thật kĩ, kiểm tra chuyển động hành trình của van có nhẹ nhàng ko có kẹt ko nhé, cuối cùng là bướm gas, riêng bướm mà ko sạch có nhiều vấn đề khó chịu lắm cụ nhé, xịt sâu vào trong quanh vành bướm, quan trọng nhất là khe bướm sau đó kiểm tra chuyển động đóng mở cánh bướm có khít không, cuối cùng lắp lại và thử tận hưởng thành công đi xem nào. Ko thành công ta tính tiếp:D:))
hic,em sẽ thử xem sao. cảm ơn cụ!

casanova2013

Xe tải
Xe em matiz 4 groove cũng thỉnh thoảng oà nhẹ ga và hơi bị ăn xăng khi đi trong nội đô , đã vệ sinh bướm ga 2-3 lần nhưng k trị được dứt điểm , cụ nào có cao kiến cho em xin với ạ :(

cochimomo

Xe đạp

Trung Beat

Đi bộ
Em nghe bài của bác mà cứ tưởng tượng bướm ga của xnxx nhật bản

nguoinamdinh

Xe hơi
Em đi quen kệ nó, xe đểu chả buồn thay

Buôn gạch

Xe buýt
Em cũng đang định thay van ko tải mà nghe các cụ nói vậy có khi phải xem lại