[Cảnh báo] Sai làn khi rẽ phải từ vành đai 3 xuống Giải Phóng hướng từ Pháp Vân

hoanghakx

Đi bộ
Đương nhiên là đi theo biển báo, nhưng nếu quen đường quen biển thì đỡ mệt hơn nhiều. Ví dụ đang đi trên đường HB Trưng, ko ai lại rẽ ngược chiều vào Bà Triệu măc dù ko cần nhìn biển :) .

Đi từ PV vào LĐ thì OK, còn ngược lai là ko được. Có biển báo cấm rẽ trái và đi thẳng. Thường 2b vẫn phạm luật mà xxx ko nói gì, còn 4b phải đi thêm vài trăm mét xuôi ra ngoại thành rồi vòng ngược lại.
Ko hiểu tại sao lại phải vậy ??
Cảm ơn cụ, em đã hiểu. Vì lúc em đi thấy có cả 4b đi thẳng từ Linh Đàm > Pháp Vân mà xxx cũng lờ đi, tuy nhiên thi thoảng vẫn thấy bắt.

Wormhole

Đi bộ
Tầm chiều tối bắt nhiều 2b cụ ạ.
Tối em qua đấy thấy mỗi lần là có 3 chú xông ra vợt được 3 xe. Nhiều người ko biết vẫn vô tư đi.

banmotnucuoi

Xe container
Cảm ơn cụ, em đã hiểu. Vì lúc em đi thấy có cả 4b đi thẳng từ Linh Đàm > Pháp Vân mà xxx cũng lờ đi, tuy nhiên thi thoảng vẫn thấy bắt.
Em không hiểu sao bên giao thông công chính không làm cái nút giao trần hữu độ và vành đai 3 dưới thấp, cho xe rẽ vào pháp vân tứ hiệp bớt những khi tắc đường.
Đường Pháp vân Tứ hiệp khá thoáng

vudao119

Xe hơi
thank bài viết của cụ . rất hữu ích

anhkhoa1509

Xe hơi
Không phải đèn đỏ thì cứ đè vạch và rẽ phải thoải mái nhá.
Ko phải đầu cụ ,hôm trứoc em bị bắt ở đo.đường thì thoáng em bật xì nhan rẽ phải ,mà ông csgt lại bắt em rẽ trái .em ko nghe hiệu lệnh thế là bị xich.trong khi xe đi sâu vẫn đi binh thương.

tuanna3tgroup

Xe đạp
Cảm ơn chia sẻ hữu ích của cccm