[Thảo luận] Sai làn ở phố Kim Mã.

Thuy_CK

Xe điện
Thế mợ nghĩ là Bộ trưởng Bộ GTVT chỉ ký mỗi QC 41 thôi ah? Nếu cần thiết phải bổ sung thêm các biển báo thì cũng đành phải chịu ah? Liệu mợ có biết hết các biển báo bổ sung ngoài những biển mợ đã biết trong QC 41 ko?

E thấy đa phần các cụ/mợ đều ko biết những quy định này nên suốt ngày kêu là "Biển ko có trong QC 41", "Biển gộp"...vv...
Muốn phạt xin mời chỉ rõ 2 điểm sau :
- Biển báo này được quy định tại văn bản nào ?
- Văn bản đó do Bộ trưởng nào của bộ GTVT phê duyệt ?

x1.1

Xe hơi
Cụ cần phân biệt biển báo hợp lệ trước quy chuẩn 41 nhưng không phù hợp quy chuẩn 41 và biển báo không hợp lệ trước quy chuẩn 41 !
Biển báo này không được quy định tại bất kì văn bản nào do Bộ trưởng bộ GTVT phê duyệt trước quy chuẩn 41 !
Đấy chính là ý của em mà, vậy em mới nói biển phải chứng minh đượ hiệu lực theo văn bản pháp luật được phê duyệt bởi cơ quan đủ thầm quyền và được ban hành rộng rãi mọi người đều có thể biết.

Biển ở Kim Mã thì em chắc đến 99,99% là ko đáp ứng được rồi. Nhưng vẫn có 0,01% khả năng ko chắc chắn vì mình ko phải là bộ trưởng BGT.

Bopbi_hsgs

Xe container
Muốn phạt xin mời chỉ rõ 2 điểm sau :
- Biển báo này được quy định tại văn bản nào ?
- Văn bản đó do Bộ trưởng nào của bộ GTVT phê duyệt ?
Xxx ko phải giải thích việc đó với mợ. Mợ cứ vi phạm hiệu lệnh của biển báo hiệu là xxx có cơ sở xử phạt mợ r. (Thế mới lạ chứ :)))

Thuy_CK

Xe điện
Xxx ko phải giải thích việc đó với mợ. Mợ cứ vi phạm hiệu lệnh của biển báo hiệu là xxx có cơ sở xử phạt mợ r. (Thế mới lạ chứ :)))
Có cơ sở xử phạt với những người chấp nhận sự nhập nhèm như cụ thôi !
Với những người rõ ràng phải, trái, đúng, sai thì xxx quên chuyện phạt đi nhé ;))

Bopbi_hsgs

Xe container
Có cơ sở xử phạt với những người chấp nhận sự nhập nhèm như cụ thôi !
Với những người rõ ràng phải, trái, đúng, sai thì xxx quên chuyện phạt đi nhé ;))
Nhập nhèm j? Biển báo hiệu ghi rõ là "Làn đường dành cho xe oto" và "Làn đường dành cho xe máy+xe đạp", thế mà vẫn còn đi sai? Bị mấy cạp nong cho nhớ là đúng rồi :))

Thuy_CK

Xe điện
Nhập nhèm j? Biển báo hiệu ghi rõ là "Làn đường dành cho xe oto" và "Làn đường dành cho xe máy+xe đạp", thế mà vẫn còn đi sai? Bị mấy cạp nong cho nhớ là đúng rồi :))
Biển báo đấy có tên, số hiệu là gì ? Không làm rõ thì miễn phạt nhé ;))
Thích thì mời xxx cứ ghi vào biên bản lỗi không chấp hành hiệu lệnh của biển báo hiệu chưa thể kể tên :)) :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Biển báo đấy có tên, số hiệu là gì ? Không làm rõ thì miễn phạt nhé ;))
Thích thì mời xxx cứ ghi vào biên bản lỗi không chấp hành hiệu lệnh của biển báo hiệu chưa thể kể tên :)) :))
Xxx sẽ ghi vào bb là "Điều khiển xe đi không đúng làn đường quy định", mợ chuẩn bị 1tr để nộp phạt và bị tước quyền sử dụng GPLX 1 tháng. (sự ngây thơ của mợ phải trả cái giá quá đắt :)))

Thuy_CK

Xe điện
Xxx sẽ ghi vào bb là "Điều khiển xe đi không đúng làn đường quy định", mợ chuẩn bị 1tr để nộp phạt và bị tước quyền sử dụng GPLX 1 tháng. (sự ngây thơ của mợ phải trả cái giá quá đắt :)))
Ghi thế thì miễn ký luôn vì sai thông tư 05/2014/tt-bgtvt ;))

Bopbi_hsgs

Xe container
Em nghĩ lại rồi ! Em kí luôn vì đường nào biên bản đấy chả phải hủy bỏ :))
"Biết điều" thế là tốt, mời mợ 7 ngày nữa đến trụ sở của xxx nhận QĐ xử phạt VPHC trong lĩnh vực GTĐB. :))

Thuy_CK

Xe điện
"Biết điều" thế là tốt, mời mợ 7 ngày nữa đến trụ sở của xxx nhận QĐ xử phạt VPHC trong lĩnh vực GTĐB. :))
Cụ đợi 7 ngày rồi nhận quyết định xử phạt là việc của cụ !
Em cứ xác định BB trái luật là bắt phải hủy luôn và ngay :))

Hoang2016

Xe tải
Cái biển phân làn trước ngã tư Deawoo em chả hiểu để làm gì. Trước cái biển phân làn ô tô / xe máy lại có biển chỉ dẫn hướng của các phương tiện khi đi qua ngã tư :-@

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ đợi 7 ngày rồi nhận quyết định xử phạt là việc của cụ !
Em cứ xác định BB trái luật là bắt phải hủy luôn và ngay :))
E đi 4b vào làn đường dành cho xe oto, sao lại bắt e đợi 7 ngày để nhận QĐ xử phạt hả mợ? :))

Còn mợ đi 4b vào làn đường dành cho xe máy+xe đạp, bị lập bb, ký r còn bắt xxx hủy luôn và ngay là sao? :))

Chỉnh sửa cuối:

Thuy_CK

Xe điện
E đi 4b vào làn đường dành cho xe oto, sao lại bắt e đợi 7 ngày để nhận QĐ xử phạt hả mợ. Còn mợ đi 4b vào làn đường dành cho xe máy+xe đạp, bị lập bb, ký r còn bắt xxx hủy luôn và ngay là sao? :))
Đó là việc của em cụ không nên hỏi cho phí thời gian !
Cụ cứ đi như xxx tuyên truyền sẽ không phải lo, mà nếu bị phạt ắt là chuẩn, cụ cứ móc ví ra mà nộp phạt ;))

Chỉnh sửa cuối: