[Camera] sai làn

xuan truong tran

Xe đạp
cam on cac cu vao binh luan,hom truoc e lai di qua day ,e van di nhu lan truoc,e lai bi vay vao,nhung lan nay e chi keo kinh xuong hoi:Toi pham loi j?ong XXX bao la loi SAI LAN. e bao :o day ko bat dc loi day...De do mat thoi gian cua Toi va Dong chi thi dong chi nen de Toi di.xong ong XXX hoi quanh quanh la lam o dau,lam cai j ,no kia,,e dinh cam Dien thoai de ra khoi xe thi ong ay moi e di.HET

xedap668

Xe buýt
cam on cac cu vao binh luan,hom truoc e lai di qua day ,e van di nhu lan truoc,e lai bi vay vao,nhung lan nay e chi keo kinh xuong hoi:Toi pham loi j?ong XXX bao la loi SAI LAN. e bao :o day ko bat dc loi day...De do mat thoi gian cua Toi va Dong chi thi dong chi nen de Toi di.xong ong XXX hoi quanh quanh la lam o dau,lam cai j ,no kia,,e dinh cam Dien thoai de ra khoi xe thi ong ay moi e di.HET
Kuj lên trình rùi đấy biết không....??? Chúc Kuj lái xe an toàn

lutapro

Xe hơi
Chúc mừng cụ nhé. Tuần này em đi qua đây xem có bị vịn không?
Cụ chỉ em cách cãi chúng nó với. Có lôi luật với thông tư ra không cụ?

lutapro

Xe hơi
Cụ đi như thế là chuẩn, văn minh - e đồng tình với cách đi của cụ! Còn xxx bắt cụ là láo toét.
Cụ download những cái này về nghiên cứu:
+ Quy chuẩn 41 (tháng 11/2016 có hiệu lực)
http://cucqlxd.gov.vn/quy-chuan-tieu-chuan/chi-tiet/18
Hiện tại vẫn dùng
https://www.otofun.net/threads/quy-chuan-ky-thuat-quoc-gia-ve-bao-hieu-duong-bo-qcvn-41-2012-bgtvt.786181/
+ Thông tư 01
http://mt.gov.vn/vn/pages/ChiTietVanBan.aspx?vID=27086&TypeVB=1
+ Luật giao thông đường bộ
http://vndoc.com/download/luat-giao-thong-duong-bo-23-2008-qh12-hien-hanh-va-nghi-dinh-34-2010-nd-cp-quy-dinh-xu-phat-vi-pham-/53681
+ Nghị định 46:
http://vndoc.com/download/nghi-dinh-46-2016-nd-cp-quy-dinh-xu-phat-vi-pham-hanh-chinh-trong-linh-vuc-giao-thong-duong-bo-va-duong-sat/112000

Không cần thuộc, chỉ cần đọc, nhớ sơ sơ để chiến đấu cụ ạ!
Hy vọng cụ không còn mất tiền oan nữa!
Em cũng đi như cụ chủ và cũng bị vịn. Em cũng nói là đến ngã tư em cho xe di chuyển để nhường làn rẽ trái. Nhưng XXX nói gì đó liên quan đến vạch liền, vạch đứt. Em cũng còn non luật nên đề nghị chung chi. Giờ muốn hỏi cụ, khi bị XXX vịn cái lỗi này. Trong trường hợp như thế này. Thì mình phải xử lý, hay đối đáp với bọn nó như thế nào? Em xin đội ơn cụ!

nguyen nghiep

Xe container
Cụ thật là khéo cư xử.
Chúc mừng cụ!
Cụ đã là một Ofer chân chính rồi đấy.

Chỉnh sửa cuối:

nguyen nghiep

Xe container
Em cũng đi như cụ chủ và cũng bị vịn. Em cũng nói là đến ngã tư em cho xe di chuyển để nhường làn rẽ trái. Nhưng XXX nói gì đó liên quan đến vạch liền, vạch đứt. Em cũng còn non luật nên đề nghị chung chi. Giờ muốn hỏi cụ, khi bị XXX vịn cái lỗi này. Trong trường hợp như thế này. Thì mình phải xử lý, hay đối đáp với bọn nó như thế nào? Em xin đội ơn cụ!
Khi cụ đi đến gần ngã tư sẽ có mũi tên chỉ hướng đi và cụ chọn hướng đi cho mình (bắt đầu chuyển làn) lúc này vẫn là vạch đứt.
Khi đã chuyển làn (đến gần ngã tư sẽ là vạch liền) thì cụ không đi không được đè vạch liền phân chia các hướng đi trước ngã tư.
Họ nói cụ đè vạch liền (rộng 10 cm) này thì cụ xin họ hình ảnh. Nếu đúng ở ngã tư cũng vẫn chỉ là lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường. ---> nếu không đúng hoặc không có hình ảnh thì bảo lập biên bản rồi ghi vào là "tôi đảm bảo không đè vạch, tôi đã yêu cầu hình ảnh nhưng không có, tôi không chấp nhận lỗi này" rồi ký.
Cụ nên nghiên cứu trang này trước cho đỡ... cóng khi gặp xxx cụ nhé!
https://www.otofun.net/threads/quy-trinh-thuc-hien-dieu-lenh-ofer-khi-bi-xxx-dung-xe.499324/
Chúc cụ lái xe an toàn!

Chỉnh sửa cuối:

nhchaiduong

Xe tải
Lỗi này bắt láo đấy

lutapro

Xe hơi
Khi cụ đi đến gần ngã tư sẽ có mũi tên chỉ hướng đi và cụ chọn hướng đi cho mình (bắt đầu chuyển làn) lúc này vẫn là vạch đứt.
Khi đã chuyển làn (đến gần ngã tư sẽ là vạch liền) thì cụ không đi không được đè vạch liền phân chia các hướng đi trước ngã tư.
Họ nói cụ đè vạch liền (rộng 10 cm) này thì cụ xin họ hình ảnh. Nếu đúng ở ngã tư cũng vẫn chỉ là lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường. ---> nếu không đúng hoặc không có hình ảnh thì bảo lập biên bản rồi ghi vào là "tôi đảm bảo không đè vạch, tôi đã yêu cầu hình ảnh nhưng không có, tôi không chấp nhận lỗi này" rồi ký.
Cụ nên nghiên cứu trang này trước cho đỡ... cóng khi gặp xxx cụ nhé!
https://www.otofun.net/threads/quy-trinh-thuc-hien-dieu-lenh-ofer-khi-bi-xxx-dung-xe.499324/
Chúc cụ lái xe an toàn!
Em cám ơn cụ <3

xuan truong tran

Xe đạp
Cu phai hieu :the nao la Sai lan? the thoi (vi ko co nhieu cho phan lan dau) cho nay nó bat láo.Cu nen xem them clip kieu nhu cai nhau voi XXX...se rut ra dc nhieu KN

echnikj

Xe container
Tại ngã ba ngã tư có vạch phân làn theo hướng đi mà tình huống chủ thớt đi như này để mất tiền phạt thì xin lỗi cụ yếu luật quá. Chỉ cần tới ngã ba ngã tư có cái vạch dưới đường kia thì mọi biển phân làn vứt hết đi nhé. Gặp tình huống này nếu cãi không trôi cứ làm cái biên bản rồi khiếu nại xem chúng nó dám lập không.
Cụ nói hợp lý, có vạch 1.18 rõ thế còn gì. Cái xe khách bon chen kia chắc đi quen nên đành vào làn 1 đỡ cãi nhau

Buihieu

Xe tải
Biển này đường Quang Trung Hà Đông nó cũng hay cắm, các cụ để ý, nhưng em thấy cái vạch kẻ đường nó cứ thế nào ấy

nguyen nghiep

Xe container
Dưới đây là câu hỏi em đã hỏi một cụ trên Of nhà mình và đang chờ cụ ấy trả lời. Em up lên đây mong các cụ chia sẻ. Đã có thớt em hỏi về vấn đề này rồi nhưng em vẫn thấy chưa được thông lắm ạ.
Phiền các cụ chỉ giáo!

"Thưa cụ, em cũng đã đọc nhiều Topic cụ chia sẻ và biết được cụ có nhiều kinh nghiệm khi tham gia giao thông. Đặc biệt là nắm rõ Luật GTĐB để tránh những trường hợp bị bắt sai, bắt láo. Em là lái mới, quê ở Hải Dương. Thi thoảng em có chở người nhà đi Hà Nội công chuyện. Đến đoạn đầu đường 5 bắt đầu vào địa phận Hà Nội thì em thực sự đang "không biết phải đi như thế nào cho đúng".
Đã 2 lần em bị bắt lỗi Sai làn do dừng đèn đỏ ở làn giữa (Dành cho xe tải), có xi nhan chuyển làn khi đến gần ngã 4. Em cũng đã nêu quan điểm là đến ngã 3, ngã 4 thì phải chuyển làn nhường đường cho phương tiện rẽ trái. Nhưng do ko nắm rõ luật nên vẫn bị xử lý (50:50).
Vậy khi đến các ngã 4 đèn xanh đèn đỏ thì em đi như vậy có vi phạm lỗi sai làn không thưa cụ?
Và nếu bị bắt lỗi như vậy thì mình nên nói với XXX như thế nào cho họ không bắt bẻ được mình. Vì cũng thường xuyên đi HD-HN nên mỗi lần đi là mỗi lần em có tâm lý "Sợ" phải dừng đèn đỏ.
Mong cụ chia sẻ giúp ạ.
Em xin cám ơn!"
Cụ sang đây nghiên cứu đi ạ!
Cụ đọc phần trên, cụ chưa hiểu gì em sẽ giải thích tiếp cho đỡ lan man cụ ạ!
Khi đã có vạch 1.18 (QC41/2012) tức là mũi tên chỉ hướng rẽ hay đi thẳng thì biển phân làn phương tiên (biển 412 QC41/2012) mất tác dụng. Nếu cụ đi sai mũi tên chỉ hướng rẽ thì cụ chỉ mắc lỗi "không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường", không thể bắt lỗi sai làn được cụ ạ!
Từ ngày 01/11/2016 thì phải áp dụng QC 41/2016 cụ nhé, nó có thay đổi (ít thôi nhưng cụ cũng phải cập nhật) so với QC 41/2012 cụ ạ!
Đừng để xxx nhũng nhiễu gây phiền phức, mất tiền, mất thời gian linh tinh cụ ạ!
Nếu gặp vướng mắc cụ cứ Tag tên em vào thì em sẽ giải thích tiếp cụ ạ!
Chúc cụ cùng toàn thể gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc, lái xe an toàn!

Chỉnh sửa cuối:

thaison2008

Xe container
Bọn xxx này láo nhể.thảo nào thấy em gắn logo of với cam nên ra vẫy xong lại chỉ em đi làm em lớ nga lớ ngớ mà ko hiểu!:D

nguyen nghiep

Xe container
Bọn xxx này láo nhể.thảo nào thấy em gắn logo of với cam nên ra vẫy xong lại chỉ em đi làm em lớ nga lớ ngớ mà ko hiểu!:D
Chúc mừng cụ đã không bị chúng bắt nạt!

nguyen nghiep

Xe container
Cụ nên nghiên cứu QC 41/2016 đi cụ ạ!
Từ 01/11/2016 bắt đầu có hiệu lực đấy. Cái biển gộp bên phải sau ngã tư trên đoạn đường này bắt đầu có tác dụng và bắt đầu có "sai làn" thật cụ ạ!
Chúc cụ lái xe an toàn và không mất tiền mí xxx!

thaison2008

Xe container
Cụ nên nghiên cứu QC 41/2016 đi cụ ạ!
Từ 01/11/2016 bắt đầu có hiệu lực đấy. Cái biển gộp bên phải sau ngã tư trên đoạn đường này bắt đầu có tác dụng và bắt đầu có "sai làn" thật cụ ạ!
Chúc cụ lái xe an toàn và không mất tiền mí xxx!
Vâng thực ra e vẫn tuân thủ hầu hết các biển báo trừ những chỗ vô lý quá cụ ạ.Nhưng e nói thật với ma trận biển báo gt,quảng cáo bcs,cơm phở.......thì để lái xe nhìn thấy hết mà tuân thủ cả là một vấn đề lớn.các cụ cứ xem ảnh này sẽ thấy:

lutapro

Xe hơi
Cu phai hieu :the nao la Sai lan? the thoi (vi ko co nhieu cho phan lan dau) cho nay nó bat láo.Cu nen xem them clip kieu nhu cai nhau voi XXX...se rut ra dc nhieu KN
Vậy xe con đi vào làn xe tải khi đến ngã tư thì có phải là sai làn ko ạ?
Sáng nay em đi khá là mượt mà. Có 1 cụ Everest biển 34 đến gần ngã 4 trâu quỳ thì xi nhan sang làn xe tải và y rằng bị vịn. Ko biết có bị thịt ko :)

lutapro

Xe hơi
Cụ sang đây nghiên cứu đi ạ!
Cụ đọc phần trên, cụ chưa hiểu gì em sẽ giải thích tiếp cho đỡ lan man cụ ạ!
Khi đã có vạch 1.18 (QC41/2012) tức là mũi tên chỉ hướng rẽ hay đi thẳng thì biển phân làn phương tiên (biển 412 QC41/2012) mất tác dụng. Nếu cụ đi sai mũi tên chỉ hướng rẽ thì cụ chỉ mắc lỗi "không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường", không thể bắt lỗi sai làn được cụ ạ!
Từ ngày 01/11/2016 thì phải áp dụng QC 41/2016 cụ nhé, nó có thay đổi (ít thôi nhưng cụ cũng phải cập nhật) so với QC 41/2012 cụ ạ!
Đừng để xxx nhũng nhiễu gây phiền phức, mất tiền, mất thời gian linh tinh cụ ạ!
Nếu gặp vướng mắc cụ cứ Tag tên em vào thì em sẽ giải thích tiếp cụ ạ!
Cám ơn cụ nhiều lắm, em hiểu rồi. Em muốn biết thêm là trong điều bao nhiêu của Luật, hay là quy định nào cho phép đến ngã 4 có thể trộn làn theo hướng đi và biển phân làn theo loại phương tiện 412 hết tác dụng? Nhiều chỗ em thấy chỉ có vạch kẻ 1.18 mà không có biển 4.11, trong khi đó đoạn đường đang phân làn theo loại xe - biển 4.12 thì khi đến ngã 4 dừng đèn đỏ, mình phải tuân thủ như thế nào ạh?
Cám ơn cụ, chúc cụ và gia đình luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc ạh.