Sầm Sơn hay Cửa Lò?

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
Em lập thớt này để CCCM có kinh nghiệm vào đây trao đổi để tìm ra nơi " Nhỉ Ngơi" thực sự, hoặc ít nhất là không mua cái bực mình vào thân. ( Chỉ 2 bãi biển trên thôi nhé, đừng so với các BB khác)
Em xin CCCM hãy nói đúng sự thật, không miệt thị, phân biệt vùng miền, chia rẽ...để Mod đóng thớt của em nhé.
Em nổ trước:
SS: ưu điểm gần HN, nhiều khách (được ngắm nh mợ xinh)
Nhưng: Giá cả không biết trước ( Ăn xong tính tiền thì giá không biết thế nào mà lường, giờ thì chính quyền đã vào cuộc) ít thân thiện vơi khách ngoại tỉnh ( Xe em bị thanh niên hổ báo dùng gậy sắt phang cho phát thủng vỏ - năm 2006, xe mới tinh)... thôi thế đã.
CL: Nhược điểm xa, nước biển có thể bị con gì be bé ở trong nước nó cắn xót phết, bãi biển nhiều rác.
Ưu điểm không cần hỏi giá vì chính quyền đã niêm yết, ai lấy giá cao hơn báo cán bộ là tèo...
Đồ ăn tươi, sống. Giá thì mềm oặt. chế biến khá ngon...em khen hơi nhiều.
Đã 10 năm qua em không vào SS nữa cả 10 năm qua năm nào em cũng đi CL, năm nay vẫn vậy.
Em đang muốn thay đổi để được hưởng thụ kỳ nghỉ thực sự, Mong CCCM giúp em.

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Em lập thớt này để CCCM có kinh nghiệm vào đây trao đổi để tìm ra nơi " Nhỉ Ngơi" thực sự, hoặc ít nhất là không mua cái bực mình vào thân. ( Chỉ 2 bãi biển trên thôi nhé, đừng so với các BB khác)
Em xin CCCM hãy nói đúng sự thật, không miệt thị, phân biệt vùng miền, chia rẽ...để Mod đóng thớt của em nhé.
Em nổ trước:
SS: ưu điểm gần HN, nhiều khách (được ngắm nh mợ xinh)
Nhưng: Giá cả không biết trước ( Ăn xong tính tiền thì giá không biết thế nào mà lường, giờ thì chính quyền đã vào cuộc) ít thân thiện vơi khách ngoại tỉnh ( Xe em bị thanh niên hổ báo dùng gậy sắt phang cho phát thủng vỏ - năm 2006, xe mới tinh)... thôi thế đã.
CL: Nhược điểm xa, nước biển có thể bị con gì be bé ở trong nước nó cắn xót phết, bãi biển nhiều rác.
Ưu điểm không cần hỏi giá vì chính quyền đã niêm yết, ai lấy giá cao hơn báo cán bộ là tèo...
Đồ ăn tươi, sống. Giá thì mềm oặt. chế biến khá ngon...em khen hơi nhiều.
Đã 10 năm qua em không vào SS nữa cả 10 năm qua năm nào em cũng đi CL, năm nay vẫn vậy.
Em đang muốn thay đổi để được hưởng thụ kỳ nghỉ thực sự, Mong CCCM giúp em.
Có trẻ con ng già thì cửa lò cụ ak

xe mất phanh

Xe container
nếu cần nghỉ ngơi thực sự thì đi resort cụ ạ :).
ss thì có flc, giá hơi chát...
cl có Bãi lữ, bình dân hơn... đi ăn hải sản ngon thì phải đi xa hơn tý...

akinh

Xe buýt
đúng là sau 10 năm cụ chưa đến SS. giờ SS lên thành phố, mà khi lên tỉnh các vị lãnh đạo làm có cái tâm & tầm hơn.
cụ yên tâm khi đến SS chắc chắn ko còn thanh niên hổ báo cầm sắt chọc xe nữa. Giá cá thì cực ổn... em ngồi uống chai nước lạnh cạnh bờ biển ko hỏi giá khi ra thanh toán giá em giựt mình luôn..... rẻ hơn em mua lẻ tại đại lý.

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
đúng là sau 10 năm cụ chưa đến SS. giờ SS lên thành phố, mà khi lên tỉnh các vị lãnh đạo làm có cái tâm & tầm hơn.
cụ yên tâm khi đến SS chắc chắn ko còn thanh niên hổ báo cầm sắt chọc xe nữa. Giá cá thì cực ổn... em ngồi uống chai nước lạnh cạnh bờ biển ko hỏi giá khi ra thanh toán giá em giựt mình luôn..... rẻ hơn em mua lẻ tại đại lý.
Em đang suy nghĩ năm nay sẽ ghé qua SS để cảm nhận và thay đổi cụ ạ.

xe mất phanh

Xe container
Em chỉ muốn So sánh 2 bãi biển trên thôi.
Cảm ơn Cụ.
thế thì đi CL cụ ơi :).
vì ít nhất là cái tâm lý nó cũng thoải mái hơn, ko lo đề phòng, biển CL bé hơn nhưng qui củ hơn, ss nhộm nhoạm hơn...
chạy xe mất thêm hơn 2 tiếng cũng ko phải ghê gớm lắm.

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
thế thì đi CL cụ ơi :).
vì ít nhất là cái tâm lý nó cũng thoải mái hơn, ko lo đề phòng, biển CL bé hơn nhưng qui củ hơn, ss nhộm nhoạm hơn...
chạy xe mất thêm hơn 2 tiếng cũng ko phải ghê gớm lắm.
Dạ vâng, em vẫn đều đều. Nhưng năm nay em muốn ghé SS để tìm kiếm cảm xúc hay để thay đổi mình mà. Cảm ơn Cụ.

hbu082

Xe container
sau lần vào SS chơi, nhà em quyết tâm không bao giờ quay lại.

havyht

Xe tải
em lót dép ngồi hóng kinh nghiệm năm nay của các cụ, ss em đi từ năm 2003 và chưa lần nào quay lại, CL thì em đi 2 lần rồi, lần gần nhất là 2014 nhưng đầu cá vàng đi xong là quên hết :)

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
7 cụ comment thì có 2 cụ khuyên em vào SS, 5 cụ phản đối.

Mán LC

Xe hơi
EM hóng xem đi đâu hay hơn

Hoàng Tuấn1209

Xe đạp
đi SS đi cụ, CL cũng đẹp mà nó xa quá, SS bh nó lên TP r nên chắc chắn sẽ khác, vả lại SS bh k còn cái kiểu chặt chém nữa, bữa nọ mình đi, mua chai chanh muối ở quán cóc cũng chỉ 10.000, thuê quần áo tắm, phao tắm các kiểu cũng rẻ cụ ạ.

nếu chỉ có 1 option thì mình vote cho CỬA NÒ,

bigman95

Xe điện
Có $ thì cứ resort mà ở cụ.

It tiền thì Cửa lò đỡ bực mình hơn!