Sàn giao dịch các loại hàng chế cho Fiat và có thể các hãng khác \:D/\:D/\:D/\:D/

jupitercocs

Xe buýt
cụ TÝ có ý kiến của cụ cuong TTX đi , xe nhà cháu cũng gần thế này !

Tý Quậy

Xe đạp
Em hỏi bác Tý chút ít. Em đang đi con Albea 1.3, bây giờ có cảm giác hơi rung vô lăng và khi bật điều hòa lên thì rung rõ rệt và rất ù tai. Như vậy có phải là do cao su chân máy không? Năm ngoái em vào hãng, thằng cu trong đấy nó đè nghiến ra thay luôn 1 chiếc. Theo quan sát của em thì cái cao su đấy có vẻ to lắm, bao bọc bên ngoài bằng một ống thép. Nếu em mua cao su chân máy của bác thì lắp như thế nào? Hay là bác bán cho e 1 bộ rồi tư vấn em nên đến gara nào để làm nhé! Từ khi mua xe đến bây giờ (2004), em toàn làm gà cho hãng thôi. Cám ơn bác Tý nhiều.
Tình hình có thể cái giảm chấn của cụ hỏng rồi ... Xe em là siena 1.3 nên em mới chỉ làm giảm chấn chân máy của siena thôi chứ không biết xe albea có giống không ... Cụ thử hỏi vài người có kinh nghiệm xem , tốt nhất cụ chạy qua em cầm thử 1 bộ xuống hỏi cụ mèo hoặc cụ Hậu . Nếu không giống nhau thì cụ quẳng lại cho em là được ... Nếu em không nhầm thì 2 loại giống nhau thì phải

kiavuong

Xe điện
Tình hình có thể cái giảm chấn của cụ hỏng rồi ... Xe em là siena 1.3 nên em mới chỉ làm giảm chấn chân máy của siena thôi chứ không biết xe albea có giống không ... Cụ thử hỏi vài người có kinh nghiệm xem , tốt nhất cụ chạy qua em cầm thử 1 bộ xuống hỏi cụ mèo hoặc cụ Hậu . Nếu không giống nhau thì cụ quẳng lại cho em là được ... Nếu em không nhầm thì 2 loại giống nhau thì phải
Chân máy thì hình như chỉ có Đốt Lò là 1 mình 1 kiểu thôi cụ ah . Xương của Đốt Lò bằng nhôm chứ hổng phải sắt thép gì .

kiavuong

Xe điện
Cảm ơn bác Tý. E sẽ sớm qua nhà bác để lấy mấy cái đó. Bác cho em số tel để tiện alo nhé! Có lẽ cuối tuần, e cũng dành time để đến cụ Hậu hoặc cụ mèo để xử lý vụ này. Em điên lắm, từ khi bị thay 1 cái giảm chấn ở Thanh Trì, xe em trước đó đang ngon lại dở chứng và bây giờ thì khó chịu lắm. Gấu nhà em kêu ca suốt mỗi khi e đưa đi chợ! Xe hơi gì mà cứ như côngtennơ. Hy vọng là sau khi xử lý, xe của em sẽ ngon. E thì chả dám mơ, chỉ mong được gần như Mẹc!
Tel nhà cụn ấy ở dưới chữ ký đó cụ "Cụ nào cần các chi tiết cao su kỹ thuật thì ới em nhé 0905200268 . À cái bao cao su là em không làm được nhé "
Thay giảm chấn thì tốt nhất là thay cả bộ cụ ah , chứ thay 1 chiếc thì 2 chiếc kia nó rung không cùng mức sẽ gây ồn hơn và phá hỏng nhanh chiếc mới kia . Đại khá là lần này cụ thay lại 3 chiếc mới luôn thì gấu nhà cụ cũng sẽ bớt mồm lèo nhèo hơn đới ạ .

Em hỏi bác Tý chút ít. Em đang đi con Albea 1.3, bây giờ có cảm giác hơi rung vô lăng và khi bật điều hòa lên thì rung rõ rệt và rất ù tai. Như vậy có phải là do cao su chân máy không? Năm ngoái em vào hãng, thằng cu trong đấy nó đè nghiến ra thay luôn 1 chiếc. Theo quan sát của em thì cái cao su đấy có vẻ to lắm, bao bọc bên ngoài bằng một ống thép. Nếu em mua cao su chân máy của bác thì lắp như thế nào? Hay là bác bán cho e 1 bộ rồi tư vấn em nên đến gara nào để làm nhé! Từ khi mua xe đến bây giờ (2004), em toàn làm gà cho hãng thôi. Cám ơn bác Tý nhiều.
Phần bù ga điều hòa của bác xắp toi òi .... xem lại mô tơ bước ngoài việc thay cao su chân máy ..

jupitercocs

Xe buýt
Phần bù ga điều hòa của bác xắp toi òi .... xem lại mô tơ bước ngoài việc thay cao su chân máy ..
nghe cụ Mèo phán thọt cả *ái lên cổ , ra nghe lại máy vưỡn thấy hơi hơi rung rung tí , bật điều hòa vưỡn lạnh sun cờ him .....Mà các cụ ơi , thay cao su chân máy khó không các cụ ?

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn bác đã nhắc nhở nhưng e cũng đã xử lý toàn bộ phần điều hòa cách đây hơn 1 năm. E thay toàn bộ giàn nóng, bảo dưỡng lốc, thay cảm biến ga... Bác Khiêm nói là ok rồi và đi từ hồi đó e thấy ổn. Chỉ có điều không đc mát lắm khi trời nóng thui. Bác Khiêm cũng nó, do bề mặt hành trình của nó hơi bị rỗ, không đảm bảo công suất nhưng e thấy giá khủng quá nên k chưa thay. Nói thực là e mù tịt về khoản khám bệnh cho vợ 2. E chỉ biết chú trọng bảo dưỡng, thay dầu 3.000km 1 lần nên trộm vía, xe của em vẫn ngon, nhất là máy móc. Gần đây đi ồn và rung nên e đang muốn xử lý. Vào hãng thì tốn xiền mà lương em 1 tháng có 3 triệu. :((
Bác nói thợ xem lại cái mô tơ bước bù ga nằm ở họng hút ấy .. của bác có dấu hiệu kém rồi .... \:D/

nghe cụ Mèo phán thọt cả *ái lên cổ , ra nghe lại máy vưỡn thấy hơi hơi rung rung tí , bật điều hòa vưỡn lạnh sun cờ him .....Mà các cụ ơi , thay cao su chân máy khó không các cụ ?
Khi cầm vô lăng cảm nhận của nó rung bần bật trong lúc bác bật nút A/C thì là lúc mô tơ bước bù ga toi .. nhiều loại xe khác cũng thường hay bị bệnh này chả riêng gì Fiat ..

kiavuong

Xe điện
Cảm ơn cụ kiavuong. Nếu cái chân máy mà e mới thay ở Thanh Trì (tháng 7-2011) đã bị hỏng, e xuống bắt bảo hành lại. Đang yên đang lành, e chả yêu cầu thay gì, chỉ xuống kiểm tra hệ thống điều hòa và máy phát, thế mà 1 thằng cu (k phải bác Khiêm) nó nói phải thay cao su chân máy và chơi em luôn. Cũng tốn khá xiền, các bác ợ.
Em không ý kiến gì về vụ ăn vạ Mekong dưng nếu thằng nào tư véo cụ thay 1 chiếc thì cụ xem có chiếc tất thối nào nhét vào mồm nó dùm em nhá .

Bác nói thợ xem lại cái mô tơ bước bù ga nằm ở họng hút ấy .. của bác có dấu hiệu kém rồi .... \:D/
Cụ phán chuẩn đới , cái của nợ mô tơ bù này ở xe Daewoo đời trước như cũng hay bị lắm . Nhưng được cái nó lắp ở ngoài họng hút nên dễ sửa .

Taplai_07

Xe container
Trời. Nghe các bác phán xong, em mất ăn mất ngủ mấy hôm đây này! Nếu như vậy, e vừa phải thay 3 cái cao su chân máy, mô tơ bước bù ga và vài thứ khác phát sinh trong quá trình sửa nữa thì chết em! :((
Nhân tiện em hỏi thêm các bác chút ít. E đi xe thấy có tiếng cạch cạch ở giảm xóc sau mỗi khi vào ổ gà, vậy có phải là cao su giảm chấn không? Giảm xóc trước e thay mới tất tần tật cách đây 2 năm rồi, giảm xóc sau thì chưa thay!
Cái này cụ Congnhuanphátt vừa đề cặp đến trong chuyến đi Phú Thọ chiều nay, cụ qua đọc thớt tiếng ong bay nhé sẽ biết. Do giảm chấn đới ợ.

acciaio

Xe hơi
Cụ phán chuẩn đới , cái của nợ mô tơ bù này ở xe Daewoo đời trước như cũng hay bị lắm . Nhưng được cái nó lắp ở ngoài họng hút nên dễ sửa .
Hôm nọ em tự lôi con bù ga của 1.6 HL ra kiểm tra và tự bảo dưỡng, em đang định thay của xe Matiz vào nhưng chuyển ra lắp ngoài luôn.
Em ngồi phân tích rồi, có lẽ là được. Chuyện òa ga với em bây giờ là muỗi.

kiavuong

Xe điện
Hôm nọ em tự lôi con bù ga của 1.6 HL ra kiểm tra và tự bảo dưỡng, em đang định thay của xe Matiz vào nhưng chuyển ra lắp ngoài luôn.
Cái bù ga nó chỉ bị bẩn thôi cụ ah . Cụ làm sạch nó , thay lọc xăng là Ok thôi mà.

congnhuanphat

Xe điện
Em xin trình bày đôi chút về cái miếng cao su bát bèo ... Thưa các cụ là để làm được cái sản phẩm đó em phải làm khuôn ( mà cái khuôn cao su bát bèo giá là 1m ) trong khi hiện giờ mới có 2 cụ đặt hàng nên em chưa dám làm vì làm ra thì không biết tính giá cả ra sao... Vậy nên cụ nào có nhu cầu thì báo cho em biết để em tính xem số lượng kha khá em mới bắt tay vào làm được a. Về cái chắn bùn thì em nghĩ không cần phải làm giống y như mẫu vì nếu làm như nguyên bản thì chi phí cao quá... Hiện h em đang làm chắn bùn xe tải hyundai , nếu cụ nào cần chắn bùn thì nên lấy 1 cái của xe tải về cắt ra được 2 cái của xe fiat rồi . Theo em như thế là ngon bổ rẻ nhất ... Các cụ cho ý kiến nhé
@Tý Quậy em đã lấy cho cụ một cái Bát bèo và một chân máy ở chỗ cụ Hậu về lúc nào tiện em qẳng cho cụ. Cụ Hậu bảo cụ mang mấy cục giảm chấn vào để lắp cho ae Fiat

MBW

Xe máy
Xe em cũng 1.6 HL, cụ chỉ cho em vị trí bù ga ở chỗ nào và vệ sinh bằng gì hả cụ, em gà mờ về mấy cái này lắm cụ ạ.

acciaio

Xe hơi
Xe em cũng 1.6 HL, cụ chỉ cho em vị trí bù ga ở chỗ nào và vệ sinh bằng gì hả cụ, em gà mờ về mấy cái này lắm cụ ạ.
Động cơ bù ga của 1.6 đây cụ ạ:

Nhưng mà không dễ tháo rời như của 1.3 đâu, cụ nên tháo cả cục họng hút ra và xịt từ ngoài vào.
Hóa chất vệ sinh có bán ở các cửa hàng phụ tùng ô tô (Nó như hộp RP7, nhưng xịt xong nó khô rong)

MBW

Xe máy
Cám ơn bác, hôm nay em tháo ra thấy cái Động cơ bù ga của em bị thợ nó vặn vỡ mất từ lúc nào rồi. Bây giờ bật điều hòa không thấy có bù ga, vòng tua máy giảm xuống còn 500. Cái này có thể thay riêng đuọc không bác.

ngocbach

Xe máy
Cám ơn bác, hôm nay em tháo ra thấy cái Động cơ bù ga của em bị thợ nó vặn vỡ mất từ lúc nào rồi. Bây giờ bật điều hòa không thấy có bù ga, vòng tua máy giảm xuống còn 500. Cái này có thể thay riêng đuọc không bác.
Vòng tua 500v/p mà cụ vưỡn để thế đi hả cụ. Em phục cụ, kính cụ 1 chai. Vòng tua tiêu chuẩn (khi thi lái) em thấy nó đặt 800 (k điều hòa) mừ?

Cụ sửa ở đâu thì đến đấy xem chúng nó giả nhời ntn để còn liệu chứ?

MBW

Xe máy
Lúc sửa trước Tết nên trời lạnh em ko dùng đến điều hòa, bây giờ nóng đi thấy máy yếu mới phát hiện ra. Không điều hòa xe vẫn đi bình thường cụ ạ.

ngocbach

Xe máy
Lúc sửa trước Tết nên trời lạnh em ko dùng đến điều hòa, bây giờ nóng đi thấy máy yếu mới phát hiện ra. Không điều hòa xe vẫn đi bình thường cụ ạ.
Rõ khổ cho cụ. Đi mà không có điều hòa thì chít mất. Nếu ở HN cụ đến chỗ cụ Hậu chưa? Em nghĩ nó chỉ làm hỏng lẫy nhựa thôi chứ cái moto bù ga nó không phá của cụ đâu. Cụ sửa đi, hi vọng có thể khôi phục hoặc chế cháo được. Thay cả cục ấy cũng là một món đấy cụ ạ.

F.I.A.T

Xe điện
Rõ khổ cho cụ. Đi mà không có điều hòa thì chít mất. Nếu ở HN cụ đến chỗ cụ Hậu chưa? Em nghĩ nó chỉ làm hỏng lẫy nhựa thôi chứ cái moto bù ga nó không phá của cụ đâu. Cụ sửa đi, hi vọng có thể khôi phục hoặc chế cháo được. Thay cả cục ấy cũng là một món đấy cụ ạ.
Điều hòa, điện đóm thì ra Tuấn cầu đôi, Cụ Hậu chuyên về Máy + gầm