SanFrancisco, LosAngles, LasVegas, Arizona, Solvang..bla...bla..

SantaFe_MLX

Xe buýt
Đêm Las Vegas

Tiếp phần 3: Las Vegas: Đêm

Có thực mới vực được đạo hihi =P~

Căn đúng giờ nó phun nước mới chụp đc đấy các cụ. Nó chỉ phun 30' thôi :-? Phun theo nhạc nhưng mà em ko chộp đc nhạc ạ <:-P

Núi lửa kết hợp nhạc thổ dân tùng tùng hú hú man rợ giữa thành phố>:P

Âm nhạc khuấy động không khí đường phố :-bd

Câu lạc bộ của các quý ông. Em ít xèng nên ko dám vào :(( Trong này chắc là thiên đường sung sướng :-t

Rõ là tốn điện các cụ ạ >:P

Bán vòng vèo như hội làng ở quê em :D

Khắc tượng chân dung. Mấy loại hình kinh doanh này đa số là người Việt với người Trung Quốc

SantaFe_MLX

Xe buýt
Las Vegas: Đêm

Tiếp phần 3: Las Vegas: Đêm

Đứng đây 1 lúc thấy limo đi ra đi vào nhưng đúng lúc em chụp thì ko có ạ :D

Cụ nào thích ngắm người Mỹ đâu vào đây đi, chỗ này đông vui lắm ;))

Em kết cái trần nhà quá, đứng xem mỏi cả cổ :(

Hòa nhạc

Nhạc nữa này các cụ :D

Đố các cụ bít người thật hay tượng ạ. Mà kiểu để tiền giống người Việt đi lễ chùa quá :))

Đúng bản năng người Việt Nam. Đi đâu cũng nghịch ngợm táy máy heheeee b-)

Các cụ thấy cái cây có đẹp ko :x

Đẹp thật các cụ nhỉ =D>

Cái tháp em bảo cao gần gấp đôi Keang Nam đây ạ :> Ảnh này em lấy trên mạng :D Cái khách sạn em ở rõ là cao thế mà đứng cạnh cái tháp này.... ^:)^

>120 tầng các cụ ơi [-O<

Cái màn đen đằng xa là đồi núi đấy ạ. Em chẳng hiểu sao lại xây dựng thành phố này giữa vùng đồi núi hoang mạc, đi mãi mới đến :-/

Hết ảnh Las Vegas rồi các cụ ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

nang xuan

Xe buýt
Cụ nghỉ ở KS Venetian hay Palazo? Bên KS MGM có show của David Copperfiel đấy cụ có xem k?

SantaFe_MLX

Xe buýt

bagac_may

Xe tải
Cụ đi cùng Gấu tương lai à? Nhìn tình củm ghê :P

tihon22

Xe tăng
...Em mà đi như Cụ thì chỉ một tuần là khóc nhớ Meẹ ồi...
...Nhìn đường phố bên đó mà mơ Cụ nhể...

MEO4882

Xe hơi
cụ sướng thật đấy....mà cụ đi cùng cả gấu ah......thảm nào kêu không có tiền vào chỗ "Câu lạc bộ của các quý ông"....kính cụ 1ly (b)

berryfun

Xe điện
cám ơn cụ chủ. Bọn tư bẩn đế quốc này chắc đến khi cháu thằng KJ un chết thì nó mới giãy chết được mất thôi. Ôi American Dream. God bless Vietnamese

hot_boy_vn

Xe tải
bác này đi giống em, nhưng bác đã ở SF rồi sao không chạy xuống NAPA VALLEY, thung lũng rượu vang, có những hầm rượu vang rất nổi tiếng thiết kế theo phong các ý, pháp, phải nói là rất đẹp. mở cửa miễn phí mà

SantaFe_MLX

Xe buýt
...Em mà đi như Cụ thì chỉ một tuần là khóc nhớ Meẹ ồi...
...Nhìn đường phố bên đó mà mơ Cụ nhể...
Sang đó cái gì cũng mới, cái gì cũng muốn học hỏi nên vui lắm ạ :) Mà 1 ngày đi làm 8-10 tiếng mệt phờ người thời gian đâu mà nhớ nhung hả cụ :D
Cụ đi cùng Gấu tương lai à? Nhìn tình củm ghê :P
cụ sướng thật đấy....mà cụ đi cùng cả gấu ah......thảm nào kêu không có tiền vào chỗ "Câu lạc bộ của các quý ông"....kính cụ 1ly (b)
Suỵt... Bạn thân của Gấu đấy ạ [-O<
cám ơn cụ chủ. Bọn tư bẩn đế quốc này chắc đến khi cháu thằng KJ un chết thì nó mới giãy chết được mất thôi. Ôi American Dream. God bless Vietnamese
Nước Mỹ nhìn hào nhoáng thế thôi nhưng cũng nhiều người khổ lắm cụ à /:)
Đồng ý với cụ >:D<
bác này đi giống em, nhưng bác đã ở SF rồi sao không chạy xuống NAPA VALLEY, thung lũng rượu vang, có những hầm rượu vang rất nổi tiếng thiết kế theo phong các ý, pháp, phải nói là rất đẹp. mở cửa miễn phí mà
Đi chỗ này thì lại bỏ chỗ kia, chỗ nào em cũng muốn đi nhưng điều kiện ko cho phép cụ à :|

honda_cub79

Xe lăn
Cụ chủ có chuyến đi hay quá. Nhìn thành phố của Mỹ đẹp thật, trông rất thanh bình.

MEO4882

Xe hơi
rót rượu i mời cụ chủ phọt ảnh đây....kính cụ (b)

hungbm

Xe điện
Bên đó có dịch vụ cho thuê máy bay trực thăng hay lắm. Giá thuê 1 máy bay 4 chỗ ngồi bay trong vòng 45 phút là 400 usd. Nếu cụ bay 1 chuyến như thế sẽ có cái nhìn toàn cảnh LA hoặc Vegas hay Grand Cannyon. Chụp choạch từ trên cao thì đẹp tuyệt vời.

luckychan

Đi bộ
:> bác chủ top về lại vn chưa hở ?

SantaFe_MLX

Xe buýt
Cụ chủ có chuyến đi hay quá. Nhìn thành phố của Mỹ đẹp thật, trông rất thanh bình.
đúng thế cụ à :D
rót rượu i mời cụ chủ phọt ảnh đây....kính cụ (b)
Em phọt tiếp đây, cụ vào xem tiếp nha :)
Bên đó có dịch vụ cho thuê máy bay trực thăng hay lắm. Giá thuê 1 máy bay 4 chỗ ngồi bay trong vòng 45 phút là 400 usd. Nếu cụ bay 1 chuyến như thế sẽ có cái nhìn toàn cảnh LA hoặc Vegas hay Grand Cannyon. Chụp choạch từ trên cao thì đẹp tuyệt vời.
Vầng em cũng làm 1 chuyến ở Grand Canyon rồi cụ ạ. Lần đầu tiên trong đời được ngồi trực thăng =P~
:> bác chủ top về lại vn chưa hở ?
Em về rồi :((

SantaFe_MLX

Xe buýt
Phần 3: Los Angeles

Phần 3: Los Angeles: Đại lộ danh vọng (Walk Of Frame) và Universal

Los Angeles thành phố thiên thần đây ạ (*)

Đường bao nhiêu làn mà vẫn tắc :-&

Sắp đến nơi rồi :>

Đại lộ danh vọng đây ạ :-/ Nhìn nó cũng bình thường mà sao nổi tiếng thế các cụ nhỉ @-)

Tại vì trên vỉa hè lát rất nhiều gạch và tên các nghệ sỹ nổi tiếng có đóng góp lớn cho ngành nghệ thuật của Mẽo **== Đây là bác "Tôm Cùi" với hình cái camera nghĩa là đóng góp cho ngành điện ảnh.

Ngoài ra còn có âm nhạc, truyền hình và 1 vài thứ nữa thì phải :-/ Các nghệ sỹ bị dẫm đạp không thương tiếc [-O<

Em thích ông này. Bác nào ko bít hỏi bác gúc thế nào nhìn mặt cũng thấy quen :>

Pọt trơ ;))

Thêm 1 tấm nữa :)

Ở Mỹ thỉnh thoảng lại thấy vệt máy bay phản lực trên trời nhiều lắm ạ :-$

Đến trường quay của Universal rồi ạ <:-P

Trời nắng nên gấu ko đc tươi cho lắm >:P

SantaFe_MLX

Xe buýt
Phần 3: Los Angeles: Đại lộ danh vọng (Walk Of Frame) và Universal

Tiếp phần 3: Los Angeles: Đại lộ danh vọng (Walk Of Frame) và Universal

Đi thôi.... xem có gì hay ho nào

Xem phim thấy các em Mỹ tóc vàng chân dài ngực bự rõ thích nhưng mà sang tận nơi mới biết là nhiều phì lủ lắm ạ X_X Đa số những phụ nữ giàu mới có thân hình đẹp thôi ạ. Còn dân văn phòng suốt ngày đi làm với ăn đồ ăn nhanh nên bị phát phì :-&

Vào đây thưởng thức phim 3D xem có hay hơn ở rạp quốc gia với mega không nào ;))

Hôm nay em được xem King Kong 3D

Cảm nhận của em là không thể diễn tả thành lời các cụ ạ. Em tả qua cho các cụ nghe nhé.

Đầu tiên là chúng em lên 1 đoàn tàu nho nhỏ, đi vào 1 đường hầm tối om. Thế là ôi trời ơi.... cảnh rừng rú hiện ra xung quanh trái phải trên dưới, khủng long chạy rầm rầm, rắn rết treo toòng teng trên cây.... kèm theo tiếng gió rít, không khí làm người ta thấy lạnh hết cả người. Thỉnh thoảng có con nhện khổng lồ hay con rắn nó đu mình từ trên nóc tàu xuống làm bọn em la hét như sắp chết. Lúc này cảm giác mình bị lạc hoàn toàn vào không gian rừng rậm luôn. Rồi có mấy con khủng long nó nhảy đến xông vào đoàn tàu. Tàu chao đảo vì bị bọn nó húc vào, rồi có cả mấy con nó nhảy lên nóc tàu đập rầm rầm. Cảnh tượng tứ phía đều hoảng loạn vô cùng. Có lúc thì tự nhiên có con lao thẳng vào chỗ em, mồm há hết cỡ, gào lên bắn hết cả nước bọt vào mặt em :((

Mấy ông lái tàu rút súng ra bắn thì bị bọn nó túm ném bay đi đâu mất :(( Tàu bị bọn nó tấn công từ mọi phía. Đúng lúc này từ xa có tiếng chạy rầm rầm, mặt đất rung chuyển, cây cối bị hất tung sang 2 bên, anh King Kong khổng lồ lao tới [-O< Vừa xuất hiện anh đấm mấy con khủng long bay tứ phía. 2 bên đánh nhau ác liệt, cây cối đổ rạp, mặt đất rung chuyển, tiếng gào thét, gầm rú... Bọn khủng long kia đông dã man, đánh hết con này lại có con khác nhảy vào. Bọn em ngồi trong tàu ngước hết cổ lên để xem oánh nhau vì mấy anh đấy to lắm @-) Rồi có con khủng long bị đấm bay vào tàu làm tàu lật khỏi đường ray, bên dưới là vực sâu hun hút @@ Tàu bị rơi, mấy toa ở đuôi rơi xuống trước, em ngoảnh ra đằng sau thì thấy rõ ràng mấy thằng tây tóc vàng lúc nãy ngồi toa sau em đang la hét và rơi xa khỏi tầm mắt của em [-O< Cảnh vật phía bên trên, cây cối, mấy con khủng long cũng xa dần

Đang rơi thì khựng 1 phát, anh king kong túm được đoàn tàu vào kéo lên. Vì 1 tay giữ tàu nên bọn khủng long kia nhảy vào cắn anh ý. Anh ý ngửa cổ lên trời gào 1 tiếng inh tai rồi hất mấy con khủng long ra. Sau đó anh ra đập bẹt đầu từng con 1. Xong xuôi lại ngửa cổ lên trời để gào, 2 tay đấm vào ngực uỳnh uỳnh. Thế là bọn em được cứu. Bắt đầu thấy ánh sáng phía trước đường hầm. Ra đến nơi tóc tai ai cũng rũ rưỡi, thở hổn hển ^:)^

Cảm giác trên cả tuyệt với các cụ ạ \m/ Chưa bao giờ em phấn khích như thế \m/ Các va chạm, âm thanh, hình ảnh, không gian tạo cảm giác thật ko thể thật hơn các cụ ạ. Em nói sai chi tiết nào em chết :|

Chỉnh sửa cuối:

nang xuan

Xe buýt
Tham quan hết Universal Studio phải 2 ngày mới hết. Em ấn tượng nhất trường quay phim Water war

SantaFe_MLX

Xe buýt
Tham quan hết Universal Studio phải 2 ngày mới hết. Em ấn tượng nhất trường quay phim Water war
nhà cụ gần đấy phải ko ạ :D Có phải là chỗ có cái hồ nước với khán đài xung quanh ko ạ? Thế thì em cũng đc xem 1 show ở đây :D