[Funland] Sáng nay có bác nào nằm ở đây không?

0962226789

Xì hơi lốp
Em ở Nguyễn Xiển, sáng hơn 9 giờ vẫn thấy chen chúc nhau, cứ tưởng là do bọn đào vỉa hè. Thế là quay đi đường bờ sông, hóa ra tắc dài mà xuyên tâm liên!!

cuongdiv

Xe container
Vâng em còn nói thiếu điều 3 là làm con đường độc đạo xong xây hàng loạt khu đô thị bám vào thì k tắc mới là lạ,
Đường hướng tâm mà thành đường tâm thì bảo sao k tắc, đã trong tâm thì phải ô bàn cờ, mà hướng tâm rồi thì 2 bên mọc ít thôi để nó k thành trung tâm. Đằng bày chỉ biết đớp hít cấp phép bừa phứa làm éo chả tắc, được mấy thánh éo biết gì thấy chúng nónđổ cho dân trí cũng hùn vào bảo do ý thức của dân, miạ dốt hết chỗ nói
E đã còm nhiều trong thớt về mở rộng đường Đê la thành là nếu dùng nguồn đó mở các đường ngoài vành đai 3 thì sẽ đạt hiệu quả cao hơn nhiều và giãn dân ra được, nhưng tiếc là mở ĐLT một mặt nào đó phục vụ lợi ích cho cái Giảng Võ

dealer-ck

Xe tăng
Đông vui thế, khu này ngải cứu nhé.

bảo châu

Xe điện
Đường này giờ có lẽ nhất nhì HN về tắc đường.
Nhớ cách đây mấy năm lúc mới xong cái Mulberry land, em đến chơi nhà bạn mua ở đây, đi TH vắng tanh vắng ngắt, giờ sợ quá.

Vongai

Xe buýt
E đã còm nhiều trong thớt về mở rộng đường Đê la thành là nếu dùng nguồn đó mở các đường ngoài vành đai 3 thì sẽ đạt hiệu quả cao hơn nhiều và giãn dân ra được, nhưng tiếc là mở ĐLT một mặt nào đó phục vụ lợi ích cho cái Giảng Võ
Đúng rồi cụ, phân mức độ ưu tiên các dự án hạ tầng chưa ổn. Cùng 1 số tiền như vậy, nếu đầu tư hạ tầng nơi mới thì sẽ hiệu quả xã hội cao hơn, đặc biệt là kích thích việc giãn dân sang khu mới. Nhưng nhắc tới khu mới, thấy từ quy hoạch, đến quản lý đô thị và đầu tư xây dựng hạ tầng chán thật. Chỉ chăm chăm phần ngọn- là xây nhà lên bán lấy tiền rồi phắn - mà không nghĩ dài đầu tư hạ tầng trước rồi thu quả sau.

Mới thấy bọn Phú Mỹ Hưng nó làm bài bản, nghĩ rộng thật.
Nó đầu tư từ vùng hoang vu, sau đó hạ tầng làm thật tốt, đường xá, thoát nước, điện, cây xanh,.. đẹp mỹ mãn. Thế nên phần đất dôi dư nó cứ khai thác dần, cho tới giờ vẫn còn thu lãi từ dự án; Chứ như mấy ông nhà mình, chỉ nhón nhón 1 dự án rồi bán lấy tiề rồi phủi đít. Giá trị đất đai, nahf cửa cứ đi xuống theo,..

THÔI MÀ KỆ, THỊ TRƯỜNG CÓ QUY LUẬT. TẮC RỒI MỚI CÓ ĐỘNG LỰC MÀ THÔNG, TẮC RỒI MỚI GIÃN SANG CHỖ KHÁC ĐƯỢC;
CHỈ TIẾC LÀ NGUỒN LỰC BỊ LÃNG PHÍ NHIỀU,

luonlotrenpho

Xe tải
Có khi động đất khoảng 7 richte đường lại thoáng

sonbau

Xe máy
Sáng e cũng ở đây nhưng làn bên kia.

Phuco2007

Xe lăn
Người đông, đường hẹp, building mọc lên như nấm:)):))

nkhanhquoc

Xe buýt
Cứ nói khu HH LĐ đông đúc chật chội nhưng LĐ chưa bao giờ tắc cứng kể cả những ngày mưa. Khu Tố Hữu, LVL mới thật sự là ác mộng quy hoạch ở HN.

cuongdiv

Xe container
Đúng rồi cụ, phân mức độ ưu tiên các dự án hạ tầng chưa ổn. Cùng 1 số tiền như vậy, nếu đầu tư hạ tầng nơi mới thì sẽ hiệu quả xã hội cao hơn, đặc biệt là kích thích việc giãn dân sang khu mới. Nhưng nhắc tới khu mới, thấy từ quy hoạch, đến quản lý đô thị và đầu tư xây dựng hạ tầng chán thật. Chỉ chăm chăm phần ngọn- là xây nhà lên bán lấy tiền rồi phắn - mà không nghĩ dài đầu tư hạ tầng trước rồi thu quả sau.

Mới thấy bọn Phú Mỹ Hưng nó làm bài bản, nghĩ rộng thật.
Nó đầu tư từ vùng hoang vu, sau đó hạ tầng làm thật tốt, đường xá, thoát nước, điện, cây xanh,.. đẹp mỹ mãn. Thế nên phần đất dôi dư nó cứ khai thác dần, cho tới giờ vẫn còn thu lãi từ dự án; Chứ như mấy ông nhà mình, chỉ nhón nhón 1 dự án rồi bán lấy tiề rồi phủi đít. Giá trị đất đai, nahf cửa cứ đi xuống theo,..

THÔI MÀ KỆ, THỊ TRƯỜNG CÓ QUY LUẬT. TẮC RỒI MỚI CÓ ĐỘNG LỰC MÀ THÔNG, TẮC RỒI MỚI GIÃN SANG CHỖ KHÁC ĐƯỢC;
CHỈ TIẾC LÀ NGUỒN LỰC BỊ LÃNG PHÍ NHIỀU,
Người đông, đường hẹp, building mọc lên như nấm:)):))
Cứ nói khu HH LĐ đông đúc chật chội nhưng LĐ chưa bao giờ tắc cứng kể cả những ngày mưa. Khu Tố Hữu, LVL mới thật sự là ác mộng quy hoạch ở HN.
Nhìn oto đỗ hàng dài mới thấy phương tiện cá nhân nó chiếm đường thế nào, e lấy ví dụ 100 oto cá nhân đi làm buổi sáng thì chở tối đa tầm 200 người, nếu 200 người mà dồn lên xe buýt thì tầm 4 cái. 100 oto xếp hàng so với 4 xe buýt :D, tất nhiên cũng do bất cập của quy hoạch nên cũng khó nói.
Mà thôi e chở khách tiếp đây, vừa có cú nổ đón khách ở LVL :))

phamconghung

Xe tăng
Giống em, ra ngoại thành kiếm mảnh tầm 300m2 dựng cái nhà 5 gian ở cho lành, có sân có vườn.
Vẫn làm nội thành vẫn cho con học thì vẫn phải qua cung đường này cụ ạ.
Em đang định vào làm căn tập thể cũ ở nội đô để đi bộ đi làm đây.

688690

Xe tải
Sáng e chết rét ở đoạn này ạ.

starview

Xe tăng
Cách đây mấy năm, hôm nào đèo F1 đi học gặp trời mưa là tắc đường. Một hôm F1 hỏi “sao trời mưa con không thấy chú công an ra chỉ đường”. Quả thật em không để ý nhưng con thì để ý vụ này. Con còn nhỏ nên em chỉ trả lời qua loa “chú công an nghỉ làm con ạ”.
Chuyện rồi cũng qua đi nhưng không ngờ khi cô giáo ra đề “em ước gì Hà Nội 2020”, F1 nhà em viết “con ước chú công an đi làm cả ngày trời mưa”..
Vậy là ước mơ của F1 nhà em khó thành hiện thực CCCM nhỉ.

Doxauxa

Xe hơi
Cách đây mấy năm, hôm nào đèo F1 đi học gặp trời mưa là tắc đường. Một hôm F1 hỏi “sao trời mưa con không thấy chú công an ra chỉ đường”. Quả thật em không để ý nhưng con thì để ý vụ này. Con còn nhỏ nên em chỉ trả lời qua loa “chú công an nghỉ làm con ạ”.
Chuyện rồi cũng qua đi nhưng không ngờ khi cô giáo ra đề “em ước gì Hà Nội 2020”, F1 nhà em viết “con ước chú công an đi làm cả ngày trời mưa”..
Vậy là ước mơ của F1 nhà em khó thành hiện thực CCCM nhỉ.
Cụ giữ lại bài của cháu, nhỡ mai này cháu nó làm công an đem ra đọc lại...

Em fun tý thôi :))

gis123

Xe điện
Cũng khổ cụ ợ, em đứng sau ô tô suốt mà ko chịu được mùi khói xe của mấy cái nó xả ra, em tắt máy đợi thì mấy bác đi ô tô cũng có tắt máy đâu.
Sáng đứng đợi với 1 bà bầu nữa phải chen cho bà leo lên vỉa hè vì ko chịu được mùi khói xe.
Em ko hiểu sao đèn đỏ còn tận hơn 60s mà 10 xe máy thì 9 con còn nổ máy, ko kể có bố vẫn để xi nhan kêu. Đúng là dân mình chỉ muốn làm khổ nhau. Hay họ ko có mắt mũi để thấy ô nhiễm. Để hôm nào e chụp ảnh minh họa.
Ps: Em thấy oto mới h cũng có chế độ tự tắt máy khi dừng đó nhỉ.