[Thảo luận] Sáng nay em bị 2B tạt đầu và em đã cho nát phao câu. Đến giờ vẫn run

kien_ktnl

Xe buýt
chúc mừng mợ đã thoát cửa ải trong vô số cửa ải ở Hà Nội này phải vượt qua, em sợ Hà Nội lắm, hic

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Đi chậm không phải lúc nào cũng tốt mợ nhá - vừa có khả năng gây tai nạn vì người khác không hiểu nổi hành vi của mình, vừa gây ùn ứ giao thông :D
Bác ơi! Cung đường em đi có đoạn nào mà đi được 40km/h đâu Bác vì giờ đi là giờ đi học mà phải qua 5 hay sáu cái cổng trường cơ ạ. Vì vậy nên em cứ từ từ mà bò thôi đông khiếp nhiều khi đi 30km/h là em đã thấy có vẻ nhanh lắm rồi đất vì tứ phía 2B họ ép mỡ mình đã thế lại có mấy bắc 4B vượt phải nữa chứ nên em nhiều khi về đến nhà thấy không có vụ việc gì là tự khen mình "giỏi" lắm rồi. Cảm ơn bác đã nhắc nhở em

thanhvan_275

Xe hơi
Em cảm ơn các bác đã có lời chia sẻ cùng em. Đây đúng là lần đầu va chạm với thực thể một con người nên thú thật em run quá. Em đi trong thành phố đã khi nào em dám đi quá 30km/h. Em đã học được những điều dạy khi đi trên đường của các Bác trên OF nên đã rất chú ý và cẩn thận. Hơn nữa tháng này các xxx ra quân nên em rất chú ý đi đúng phần đường của mình không dám đi sai làn ạ. Em cảm ơn tất cả các bác.
E giống hệt mợ. E đi đã 2 năm rồi mà lúc nào đưa đón F1 qua cung đường xuân thủy cũng hồi hộp như ngày đầu.Lúc đầu còn háo hức đi yr sau thấy to quá vãn sợ lại phải hạ thành km.Đi km thấy tự tin hơn nhưng mà cũng lò dò 30km/h.Rồi suốt ngày vào OF nhà mình đọc kinh nghiệm cho tỉnh táo ra đôi chút.Mợ như thế là xử lý tỉnh táo rùi ,nếu là e thì chắc e run bần bật ko biết làm sao nữa.Chúc mợ và e cố gắng thành tay lái lụa nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com

coolpix8700

Xe ngựa
Chúc mừng bác chủ thớt thoát được một tai nạn (có khi là 2 người?)!
Nhưng lần sau có khi bác lên nhớ đi sau xe phụ nữ, người già và xe biển ngoại tỉnh... nên cẩn thận hơn chút nữa.
Chuyện họ đi có những hành động bất thường lại phải được coi là bình thường đối với họ!
Chính mấy chú đầu xanh, đầu đỏ chuyên lượn lách đánh võng trông rất phản cảm có khi còn đỡ nguy hiểm hơn đi sau họ đấy!
Tối qua em còn gặp 1 mợ đi Morning biển 30S, lúc ở Lê Văn Hưu (ra NTN) đã vượt cái đèn đỏ (còn đến những 20 tích), qua nhà em xong đi cất xe đến đoạn Đoàn Trần Nghiệp lại thấy Morning đang đi ngược chiều trở lại (phố chỉ cho đi một chiều), em định cho xe chặn đầu (chỉ để cảnh cáo 1 chút), nhưng lại nhận ra vẫn mợ ấy, em vội tránh nép vào rệ đường ngay, chẳng dám động đến các mợ tham gia giao thông như vậy!

Chỉnh sửa cuối:

Bonbanh68

Xe tải
Chia vui cùng cụ, cụ xử lý thật có tình, vodka!

LiemBlue

Xe lăn
Hôm qua em bị 2b tạt đầu lần đấy,xưoớc nhẹ nhưng mà điên hết cả người các cụ ạ,Cứ đi vào đường 4b xong tạt đầu thế có ghét cái thái độ không cơ chứ ạ

B747

Xe tải
Người ngợm không sao là may rồi cụ ạ.

luugutv1

Xe tăng
Sáng nay trên đường đi làm, xui xẻo thế nào mà lại đến cơ sự như thế cơ chứ.
Đi trên cầu Ngã Tư Sở xuống hết cầu xuống đến gần siêu thị Tico(hay Pico em không biết nữa) thì một mợ 2B đèo con đang đi bên cạnh bất ngờ tạt đầu rẽ trái để quay đầu xe, em không phanh kịp nên tông thẳng vào phao câu mợ ấy và hất tung hai mẹ con ra khỏi xe. Ôi lúc đấy em hoảng quá phanh dúi dụi dừng xe tắt máy xuống xe (nhưng không quên khóa của xe) , ra đỡ hai mẹ con dậy. Tay run quá nhưng thấy quá may mắn cho em là cả hai mẹ con mợ ấy không bị sao hết chỉ có cái xe là phao câu bị vỡ hết. Em hỏi cả hai mẹ con đều nói là không xây sát và bị đau ở đâu nên em thấy yên tâm hẳn. Sau đó em có đưa cho hai mẹ con chút xiền để sửa xe nhưng mợ lại đòi hơn nên tất cả những người đi đường chứng kiến đều nói là mợ ấy như vậy là quá rồi, không chết là may đấy, đi sai còn đòi gì nữa nên mợ ấy tắt điện và bảo bé con cầm xiền. Em đưa xong lên xe đợi hai mẹ con mợ ấy đi rồi em mói té về cơ quan. Đến giờ vẫn run vì 4 năm cầm lái giờ mới bị vụ này sợ quá.
Run quá nên hình như em post nhầm mục mất rồi Mod chuyển giup em về cho đúng chỗ với ạ. Em cảm ơn.
Đúng là trong cái đen có cái đỏ _Thế mợ có đi giải đen bi jờ không?

Mazda_TayBac

Xe buýt
Nhà em thấy kụ astoreviola bị chém nhiều quá. hiii. Mừng mợ an toàn và 2 mẹ con nhà cháu kia an toàn. Mợ mà đi nhanh 1 tí thì có khi hôm nay trên báo lại xuất hiện cái tít "Xe điên" rồi. Các ông làm báo là khoái cái từ này lắm, chả cần biết nội dung cụ thể thế nào

Tonyvn8x

Xe tải
Bác thật là may mắn vì đường đông và không đi được nhanh. Em cũng phát sợ mấy người coi đường là nhà mền đi chẳng chịu nhìn gì cả - cứ nghĩ đi là người khác sẽ tránh hết ra ấy. Tất nhiên là người ta sẽ tránh Nhưng mà lỡ không tránh kịp thì sao :-ss :-ss

huantcnh1ltv

Xe đạp
Cụ vậy là may mắn và phản ứng tốt rồi! Thôi về giải sui đi Cụ ơi!

thtvuf

Xe điện
giao thông ở ta là vậy,luật và lệ chồng chéo, ý thức rất kém cộng với hạ tầng chuối nên tham gia giao thông vô cũng nguy hiểm và căng thẳng...mong bà con bình tĩnh và lái xe đúng luật an toàn...

arsenal8660

Xe tăng
chúc mừng mợ, sơ sơ thế là may rồi, đi giải đen thôi.

photothienvc

Xe tăng
May cho nhà mợ!

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ