[Thảo luận] Sáng nay em bị xxx phạt sai làn ở bùng binh Khuất Duy Tiến nhưng em thấy vô lý lắm

cuongdt86

Xe tăng
Cụ đi từ Hà Đông ra bám bên trái để hướng về mạn Lê Văn Lương thì là đúng rồi. Nhưng khi cụ chủ gặp vòng xuyến rồi thì lại phải ra làn giữa mà đi thẳng chứ nếu cụ tiếp tục bám vào vòng xuyến thì là để đi quay về nhà cụ đới ợ.

MaLong

Xe tải
Cụ sai rồi, cụ rẽ trái xong muốn đi về KDT thì cụ phải chuyển sang làn giữa, làn sát bùng binh chỉ được rẽ trái thôi . Cái ngã tư này 1 ngày ko biết bao nhiêu bác tài rụng như sung vì ko xem biển phân làn :(

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Cụ sai rồi, cụ rẽ trái xong muốn đi về KDT thì cụ phải chuyển sang làn giữa, làn sát bùng binh chỉ được rẽ trái thôi . Cái ngã tư này 1 ngày ko biết bao nhiêu bác tài rụng như sung vì ko xem biển phân làn :(
Lần đầu áp dụng kiểu này với bùng binh, thì rụng là bình thường. Các nhà chức trách cứ nghĩ dân mình văn minh lắm.

getz3616

Xe đạp
nói chung là xxx cũng đểu lắm các cụ ạ,một khi đã bị xxx tuýt lại rùi là xxx vạch đủ lỗi cho người tham gia giao thông để xxx được tiền.xxx ngoài Bắc này không như xxx trong Nam.trong Nam,không may mình có đi vào đường cấm thì họ chỉ gậy là đi hướng khác chứ không như mấy ông tướng ngoài Bắc : thấy người ta đi vào đường cấm thì cứ để "con mồi" vào khoảng mấy mét rùi chạy ra tuýt còi,rồi lạp biên bản,nếu không muốn lập biên bản thì chỉ có 50/50 là nhanh.thế nên vì sao các bác tài tỉnh lẻ "run" không dám lên hà nội.các bác tháy em nói có đúng không ạ,nếu đúng thì các bác voka cho e.

Inocent

Xe buýt
Nếu bác mà bám mãi làn trái thì cứ đi vòng quanh bùng binh thì sẽ không bị phạt đâu nhể

tratida

Xe container
Đi chậm, đọc kĩ biển là OK thôi ạ, túm lại đây không phải cái bùng binh, các bác cứ hiểu thế cho nó đơn giản :D. Em qua đây hàng ngày và em thấy cũng không có gì bất cập lắm, ko gây cản trở giao thông các làn như có bác gì vẫn nêu đâu.
Túm lại là:
(Ví dụ đi hướng Hà Đông--Ngã tư Sở, rẽ trái Lê Văn Lương)
- Rẽ phải thì không nhập vào trung tâm mà rẽ vào nhánh luôn
- Đi thẳng thì đi làn phải
- Rẽ trái thì đi làn trái để vào giữa, ở giữa sẽ có hướng dẫn tiếp, rẽ trái, chếch sang làn phải để đi thẳng tiếp, nhường làn trái cho các phương tiện rẽ trái về Hà Đông.
Em chỉ thấy bất cập ở đây là:
- Vạch hơi mờ mà làn to quá
- Không có vạch dẫn từ xa, đặc biệt nên có vạch phản quang khi trời tối, chỉ đi ước lượng được, chứ nhiều khi nhập từ xa vào không chính xác.

Website
www.facebook.com
mịe bọn xxx chứ.Cứ loay hoay với những cái vạch đánh đố người dân thế này thì cái đất nước này sẽ đi xuống ruộng mà thôi.E cam đoan ai mà đi lần đầu ở đây 90% dính phạt.
Vạch ở đây chả đánh đó ai cả. Cụ đi qua chỉ để ý 1 chút là OK. Cứ cắm đầu phi thục mạng thì ko bị phạt mới là lạ.

Mơiì cụ 1 thẻ vì tội chửi xằng, mà ko biết cụ đi qua đây bao giờ chưa?

Website
www.facebook.com
Chuẩn, mình đã bị phát dư lày rồi, bọn vạch đường ngu, tạo điều kiện cho 3x vặt tiền, không trách 2x được, cơm đến mồm bọn nó phải xơi thôi.
Em thấy vạch ở đây khá rõ ràng đấy chứ. Ko để ý, ko chịu suy nghĩ bị phạt còn kêu gì?

Website
www.facebook.com
4B trong SG với mọi thâm niên mà ra ngã tư này là bị dính đến 100% luôn.
Xin trao đổi với các bác một chút về mặt logic:
- Đi theo bác chủ (Tất nhiên là đã sai theo quy định của xxx HN rồi) như hình minh họa của bác "Ngu và Ngố" về mặt logic suốt quá trình cho tới chỗ hình chữ nhật với 2 đường chéo (tình huống thoát khỏi ngã tư) là không ảnh hưởng đến bất kỳ xe nào cả.
- Lúc đầu bám sát làn trái với hình chữ nhật đen (Bùng binh), khi qua khỏi hình chữ nhật đen phải lấy ra làn giữa thì sẽ cản trở dòng giao thông của xe 2B cũng như 4B từ phía bên phải qua, đặc biệt là các xe rẽ trái!

Ở đây ngoài vạch giao thông ra còn có đèn cho từng luồng nữa cụ nhé. Mỗi lượt chờ đèn là khá dài, hơn 90 giây nên đủ thời gian để xử lý các dòng phương tiện.

Nếu cụ chủ đứng ở chỗ hình chữ nhật có 2 đường chéo thì sẽ cản trở dòng xe rẽ trái tại vị trí này trong trường hợp đèn đi thẳng đang đỏ.

Website
www.facebook.com
Cụ nói quá chuẩn. Hôm qua em cũng bị chỗ này và cũng bị XXX hỏi thăm. Nhưng khi em hạ kính xe xuống hỏi "có việc gì vậy anh?" thì lộ ngay cái mũ kepi sau xe. Thế là thay vì trả lời câu hỏi của em, đ/c XXX hỏi: anh công tác đơn vị nào? em trả lời: bên BTTM anh ạ, thế là đ/c ấy bảo "anh đi nhầm làn đường, nhưng thôi lần sau anh chú ý nhé". Thế là em cảm ơn và phi thẳng ha ha ha
Tưởng gì, cáo mượn oai hùm mà cũng khoe. Chán chả buồn phạt.

vagabond guy

Xe hơi
Giao lộ này là để thử tài đánh võng của các anh em lái xe đấy mà! Trong bài thi sa hình để cấp bằng lái xe ô tô không có nội dung thi đánh võng nên Sở GTCC Hà Nội phải lập ra cái giao lộ này để kiểm tra kỹ năng lái xe của các cụ, các mợ! Nhà iem đi qua giao lộ này nhiều nhưng nhờ khả năng đánh võng "ngon" nên toàn đúng làn, may mắn chưa bị mất "xiền" ngu hihihi. Các cụ, các mợ về chịu khó tập cái món "đánh võng ra, đánh võng vào trong khoảng cách ngắn 0.5 - 1m" là đi qua giao lộ này ngon .. như nhà iem ngay!:D

phuong_benmar

Xe tải
bẫy này hiểm quá các bác nhỉ??

AquariusW

Xe buýt
Hehe, nhà iem cũng bị dính 1 quả, nhưng đúng hôm đầu tiên treo biển. Bị gọi xuống biết luôn mình sai vì éo quen để ý biển chỉ dẫn ở bùng binh đó. Những ngày sau đó, hôm nào cũng hàng chục chú xế bị dừng hỏi xiền. Khổ thân cánh xế chúng ta...