[Thảo luận] Sáng nay em đen thế!!

yamahafzs

Xe máy
đi đường bây giờ thuần tính 1 tí bác ạ, đường đông xe nhiều nó lách 1 tí thì kệ nó, hơi đâu mà cãi nhau với bọn nó cho mệt ng. còn xe đã bị lõm rồi bác lại ko muốn bị gấu mắng thì bác chịu khó đi mua cho gấu lọ nước hoa, bảo là để xe trong bãi gửi ở siêu thị nào đó vào mua cho vợ lọ nước hoa quay ra thì đã thấy xe bị lõm, về bác cứ tức giận chửi um cái thằng nào đó ( cứ thằng sh mà chửi bác ạ ), gấu thấy bác mua quà cho gấu lại đang bực nữa kiểu j gấu chẳng cho qua, có khi còn chiêu đãi bác cho bác hạ hỏa ấy chứ:)):))

Davidang

Xe tải
Em chỉ phục bác chủ sáng nay đi nhanh thật, vừa từ Quang Trung, Tràng Thi đã ra ngay Bic C mà lại còn kịp post bài trên này. Chắc sáng này cụ bức xúc lắm, thôi lần sau cụ cứ từ từ mà đi nhé.

mobifone0906

Xe tải
Website
www.thamdinhgia.org
Các cụ ơi, em thực sự bức xúc, uất ức, và điên tiết với hội 2B bây giờ (em xin lỗi các cụ nào đi nghiêm túc).
Vụ thứ nhất: Sáng nay dừng đèn đỏ ngã tư Tràng Thi - Quang Trung, em đỗ sát lề trái đường Quang Trung, xi nhan trái chuẩn bị rẽ sang Tràng Thi, đèn xanh em từ từ bò lên rẽ trái thì có một thằng (trẻ) đi Dream lùn tạt đầu em từ bên phải, em nghe khuỵch một cái, thằng đấy nó quay lại ngó rồi đi tiếp. Em điên tiết đuổi theo đến Nguyễn Kim thì ép được nó vào lề. Lúc ấy nó mới "em xin lỗi". Em lộn tiết, em chưởi nó: *** mày chứ, mày đâm chết người rồi cũng nói xin lỗi à, lúc đấy mà là bà cụ già thì mày đâm chết người ta rồi còn xin lỗi được nữa không..bla..bla... Xong rồi em bỏ đi, hậu quả là ba đờ sốc trước bên phụ bị sứt một miếng. :'(:'(:'(

Vụ thứ hai: Em đi đến đường Phạm Hùng, đoạn ngã tư đối diện Trung tâm hội nghị QG (chỗ An Dương Home center ấy), cả đoàn ô tô trên trục Phạm Hùng đang nối đuôi nhau bò từ từ (mỗi xe cách nhau ~80cm), thì đến trước mũi xe em, một thằng đi SH phi luôn vào hòng lách qua. Khi bánh xe trước của nó mới lọt vào đầu xe em thì em (đang bực mình sẵn) dí thêm phát nữa, nó bị đè (không có va chạm, chỉ là em dí cho nó không chạy được nữa) rồi em giật phanh tay, thò đầu ra nói: ông không biét nhường đường cho xe trên đường ưu tiên à? Nhưng thằng khốn ấy nó là cái loại vô văn hóa, vô đủ thứ..., dáng cũng như công chức đi làm ấy, nó nhảy xuống chửi bới rồi giật cửa xe em (may mà em khóa), không được thì nó dùng mũ bh đập lõm xe em. Thấy thằng đấy như thế, em nhấc điện thoại gọi 113, đang chỉ vị trí cho đồng chí CS113, nó cũng móc đt ra thì nó thấy em nói chuyện đt nên bỏ đi. Đồng chí 113 hỏi có cần phải gửi đội ra hỗ trợ không thì lúc ấy em bảo nó bỏ đi rồi, cảm ơn anh. Bức xúc quá nên em cũng chẳng kịp nhìn xem biển số xe nó dư lào, chỉ nghĩ phải nhanh nhanh mà đi kẻo tắc đường.
Hik, mới chỉ có nửa tiếng buổi sáng mà em gặp mấy vụ bực mình và bức xúc quá. Em lên đây xả, mong các cụ chia sẻ cùng em cho đỡ bực mình. Mà chiều về biết giải thích thế nào với gấu về vết lõm ở cửa xe bây giờ :'(:'(:'(:'(. Mà gấu hôm nọ vừa bảo, em đi thế nào mà toàn bị 2B nó vụt vào gương thế, ông ngoại thằng ku đi Fortuner có bị quệt gương với bị đâm vào *ít đâu. Em chả biết giải thích dư lào rồi, giờ lại còn vụ này nữa :'(:'(:'(. Các cụ bảo em phải làm sao đây???:102::102::102:
Nó chưa lái 4B nên nó chưa biết đâu ạ. Không phải ai cũng đều biết.

Em cứ mời bác 1 ly(b)

toanvinh_forever

Xe điện
em ghét nhất là bọn bon chen, đi sai làn đường, nhất là 2b đi vào làn ô tô, còi liên tục vẫn giả câm giả điếc, cứ gặp thằng nào như thế dù già trẻ lớn bé em lên đều tạt đầu hết, cũng giống thằng Civic lần trước cố tình ko cho e vượt, e lên là e ép. thích thì chơi đến cùng luôn, kể cả 2 xe cùng nát. xe em rẻ tiền thôi mà có bảo hiểm. thằng nào ngu em đâm hết.

Gap373

Xe điện
Sáng thứ hai đầu tuần, đi làm ai cũng vội vàng tất bật. Vậy mỗi người nhường nhịn nhau một tý cho nó lành, Mời Bác cho nó hạ hỏa nào(b)

dang_tim_xe

Xe điện
Nhiều lúc đi đường chỉ mong xe mình biến thành contenner ủi cho mấy thằng tạt đầu.Mình đõ dừng đàng hoàng mà nó cứ len lên lúc thì uỵch cái gương lúc thì đụng vào đít.:mad:
Đúng ạ. Bọn c hó như cái thằng SH sáng nay thì chỉ nhìn thấy cont nó mới sợ.:102::102::102:

Chia buồn cùng cụ chủ thớt.
Dưng mà vụ thứ 2 cụ nhẫn chút, không đụng vào SH thì có lẽ không bị vết lõm.
Ra đường nhiều trường hợp tạt đầu ô tô rồi mà.
Mời cụ ly cho hạ hỏa nhé.
Hic, vẫn biết là không được nóng, nhưng lúc đấy hỏa nó bốc lên đầu rùi. Em sẽ rút kinh nghiệm cụ ạ. Em cảm ơn cụ rất nhiều vì đã chia sẻ với em.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Vụ 2 thì nhường cho nó lành bác ợ, 2B bây giờ toàn đi thế thôi (không phải là tất cả):77:

vietnduc

Xe hơi
Nhiều thèng đi 2B ngu lắm. Cứ loi choi loe ngoe len lỏi vào đường ô tô. Đến khi bị đâm thì cứ đổ tại số còn cơm còn gạo mà không được hưởng.
Cụ chủ thớt làm ở vụ thứ 2 là đúng rồi. Dọa nó tí, nó đầu gấu, nó nhảy xuống đạp xe cụ, cụ gọi 113 thế là được rồi. Nó liều, nó ở lại thì nó sai, lại thêm tội cố ý hủy hoại tài sản công dân nữa chứ.
(b)(b)(b) làm li cho hạ hỏa cụ ợ. Ra đường nhiều bức xúc lắm.

_F4_

Xe tăng
Chia buồn với cụ chủ thớt!Công nhận 2B bây giờ đi kinh thật...Đến em đi 2B em còn khiếp nữa là các cụ đi 4B :77:

dang_tim_xe

Xe điện
Em cảm ơn các cụ đã chia sẻ và chỉ bảo em. Em sẽ rút kinh nghiệm. Lái xe 7 năm rồi nhưng em lắm lúc vẫn nóng tính quá! :'( Lần sau em sẽ phanh lại thôi. Xã hội này loạn mất rồi, những người hiền lành như mình chẳng làm gì được cái bọn có học nhưng vô văn hóa ấy :102::102::102:

benq

Xe điện
Ngày thứ 2 bao giờ cũng căng thảng, 2b quẹt 4b e cung thấy dàn quen rồi, thi thoảng lại "kịch" phát cả đầu và đuôi luôn (e đi làm tuyến Láng, Trường Chinh). Cụ làm chén (c) cho tiĩnh tâm

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ lành quá, xuống xe cho nó 1 trận chứ

Lâm Phong

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ chủ thớt. Mời cụ một ly cho hạ hỏa.
Chiều qua em gặp vụ cũng ức. Em chở song thân cùng gấu và F1 về quê, vào đường nhỏ cỡ 4m em gặp 1 thằng nhãi đầu nhuộm vàng,mồm ngậm thuốc đang cầm lái quả xe lu đỗ giữa đường, em phanh lại còi,xi nhan xin vượt,không được. Em còi phát nữa rồi gí sát mặt vào kính lái ngước lên thì thấy nó nhìn em,nó rít thêm hơi thuốc, vảy tàn thuốc rồi cho xe lu chạy,em bò theo nhưng cứ vượt lên gần nửa thân xe là cái bánh trước bằng thép của nó lại phang sang trái. Hơn trăm mét nó cứ nhử, nhồi em như vậy,tới chỗ có lối đi xuống ruộng em mới phập ga vượt được nó,sau em là một bác inova cũng qua. Em phanh xe tắt máy , lôi tuýp nước lòi ra sát cửa rồi xuống xe châm thuốc hút. Một nửa lượng máu của em dồn lên mặt nhưng em không nói 1 lời nào mà chỉ chờ đợi,bác inova hình như hiểu nên không thấy còi còn thằng nhãi bắt đầu còi. Em nhìn nó rồi giơ điếu thuốc vừa châm lên. Nó lại còi còn em bình thản hút hết điếu thuốc. Em biết thừa bố nó cũng không dám dũi vì trước mũi nó còn bác inova 30U mới coóng, em chỉ chờ nó xuống nhưng mịa nó, nó cứ ngồi trên 3 tầng mây bóp còi. Em hút hết điếu thuốc, cho F1 tè xong thì thấy chiều ngược lại có xe sắp tới nên nổ máy đi tiếp và nhường cho bác inova vượt luôn, song thân của em hỏi vì sao? em nói dối kim nhiệt báo máy nóng quá nên phải tắt cho nguội bớt,còn gấu biết tính em nên lúc đấy im như thóc,tối về bắt đầu ca nhưng em vờ ngủ thế là thoát. Em cũng có lỗi với bác inova,nhưng miạ cái thằng nhãi nó vẫn làm em ức. Quan điểm đi đường của em là kiềm chế,văn hóa nhưng gặp thằng thiếu văn hóa là em hành xử kiểu láo với nó luôn. Xin các cụ ném nhẹ.

haichau

Xe đạp
bác chủ thớt đã dí được 1 phát,sao lúc đó không dí thêm phát nữa? thêm phát nữa thì lợi cho bác đới.lúc đấy 113 đến thì ai sẽ phải đền nhỉ?
P/S Nếu bác đi Sup thì nên gắn bộ cảng trước sau.

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Chia buồn cùng cụ, nhưng nói chung là hết sức bình tĩnh, mình mà găng với chúng nó là thiệt cho mình thôi vì xã hội là vậy mà. Nhiều khi ức muốn đập chết .... nhà nó mà không được.^):^):^)

Website
maytinhthudo.vn
Hic.. Cảm ơn các cụ. Em đi một mình, trên xe lại không có đồ, nó ít nhất cũng có cái mũ. Em thì cũng cao to nhưng vốn không thích đánh nhau, chỉ là ức chế quá nên mới dí nó thế. Em thấy gọi 113 là sự lựa chọn tốt nhất lúc đấy, vì ngã tư bùng binh Big C hôm nay có rất đông CS, CSGT, TTGT.. họ chỉ cách chỗ em có vài trăm mét thôi.
Giờ em chỉ lo là về giải thích với gấu dư lào :'(:'(:'(:'( vì em hay bị gấu mắng cái tội nóng tính lắm :'(:'(:'(
Cụ muốn hạ hỏa thì phải cho ra nhẽ ít nhất 1 vụ mới xả xì trét được, chứ nửa này nửa nọ càng ức chế :6::6::6:

HeoCon

Xe hơi
Chạy trong thành phố mà bị 2B quệt là thường mà bác.
Em cũng gặp vài lần rồi, em nhường cho chúng nó "về nhất luôn" vì ít khi mình bắt đền được chúng nó.
Để tránh rủi ro bác nên mua cho vợ 2 bác cái bảo hiểm khung vỏ: bung mũi, móp cánh ... là đi cả chai chứ chẳng chơi.
Mời bác một vại (b).