[Thảo luận] Sáng ra tí mất tiền ở bến xe Mĩ Đình với mấy ông em ko đeo biển tên thẻ nghành

DON_NGUYEN

Xe máy
Chào các cụ, sáng nay em có việc đèo gấu ra bến xe Mỹ Đình để gửi cái áo về cho nhac phụ. Đã để ý có biển cấm đỗ , cấm dừng ở dưới bến rồi nên em cũng ko dừng ko đỗ mà đi xe 1 cách chậm nhất có thể để đợi gấu ra ( nó ko cho phi xe vào trong bãi )
Lúc gấu ra lên xe thấy 2 chú CSGT đứng đầu đường ngay gần cái biển cấm đỗ, cấm dừng rồi nên cẩn thận dây an toàn, xi nhan trái thế mà vẫn bị các em chặn xe đòi xem giấy tờ :D
Em xuống xe thấy ngay đồng chí thượng sĩ này ko biển hiệu, phù hiệu gì cả, nên phủ đầu luôn :
Em : Chú ko biển bảng phù hiệu gì nhé, chặn xe làm gì đấy ?
CSGT 1 : Anh cho xem giấy tờ , a đỗ xe sai quy định.
Em : Vớ vẩn , ông ko thấy tôi ko đỗ ko dừng, tôi đi cực chậm để đợi vợ tôi ra ah ? Mà tôi ko nc với người ko có tên biển nhé, biết thông tư mới chưa ?
Làu bàu vài câu thì thêm chú CSGT 2 đi ra, cũng ko có biển tên nên em lại mắng luôn giống như chú thứ nhất, nên ngúng nguẩy đi vào gọi sếp trung tá già đầy đủ biển hiệu ra.
Gấu nhà em lúc đó lại tự nhiên phi ra kêu, a ko phải đưa giấy tờ cho mấy thằng này, ko biển hiệu thì nghỉ , giải tán ( nguyên văn ạ )
A trung tá già ra hỏi : em đi thế có đúng ko ? có đáng phạt ko ?
Em : Kể ra thì cúng có thể phạt nhưng em nghĩ cái này bọn anh chỉ nên nhắc nhở, chứ, xe thì ko đc vào bãi, thế người nhà e xuống kiểu gì mà vợ em lại đnag bầu thế này ?
Thôi anh em với nhau thì a nhắc em thôi, em đi nhé , nhưng 2 đồng chí kia của anh là ko có biển hiệu đâu đấy anh nhé :)
Chả hiểu sao chú sếp ra nghe chẳng nói gì, chỉ bảo là : em bảo vợ em chứ thái độ quá, mồm to quá :D.
Rồi em lên xe tếch luôn, 2 chú thượng sĩ thì cứ nhìn chằm chằm mà ko ú ớ gì, mất bố nó gàn 10p ăn sáng của em .
Các cụ nào hay đi đoạn này hướng dẫn xem nêu chở người nhà hoặc đón thì phải đỗ xe ở đâu , chứ chả nhé đón mât mấy phút lại phải ra tận sau bến để gửi xe ah ?

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Nó có điểm dừng đỗ xe mà cụ. Ngay đoạn đầu và được khoét vào trong để ô tô có thể dừng.

MaiMai

Xe buýt
Đây là bài toàn cực khó. Nhà cháu cũng đang cố giải đây.

spyface

Xe hơi
Em cũng thắc mắc chỗ này mãi.
Mỗi lần đưa người nhà ra bến này cũng nhìn thấy biển cấm dừng đỗ mà không biết phải làm thế nào vì có được cho vào bãi đâu cơ chứ. :(

amunike

Xe tăng
Nó có đoạn khoét vỉa hè để đổ nhưng toàn bị mấy chú taxi lấn mất. Cụ chủ xử thế là chuẩn nhưng em Vote Gấu nhà cụ.

Hưng hài cốt

Xe buýt
Gấu nhà cụ xử sự thế là không có văn hóa rồi. Chưa biết ai già hơn nhưng người ta đâu có nói gì mà đã văng thằng ra. Mà giọng ăn nói như xã hội đen :(

Balance

Xe tải
Gấu phải Gấu mới gọi là Gấu chứ
E rót vodka chứ ko vod trừ như cụ
Nó có đoạn khoét vỉa hè để đổ nhưng toàn bị mấy chú taxi lấn mất. Cụ chủ xử thế là chuẩn nhưng em Vote Gấu nhà cụ.

dreamwater

Xe điện
Gấu nhà cụ ... gớm quá. Nhưng với bọn này cứ phải thế

DON_NGUYEN

Xe máy
Gấu nhà cụ xử sự thế là không có văn hóa rồi. Chưa biết ai già hơn nhưng người ta đâu có nói gì mà đã văng thằng ra. Mà giọng ăn nói như xã hội đen :(
Cj nói thế ko phải, mấy thằng ôn con đấy gọi là thằng là đúng, mới tốt nghiệp ra đứng đường, em chơi theo kiểu người cương chứ ko em đã chửi mấy thằng đấy từ đầu luôn rồi ạ

guchiwara

Xe hơi
đoi khi phải bá đạo 1 tý cụ chủ nhê , vokla gau nha cụ

everest_mblack

Xe tăng
Em nghĩ bến xe cũng phải mô hình như sân bay chứ. không cho dừng đỗ thì chỉ có nhảy lên nhảy xuống ah.
Ví dụ như dừng 2 phút.
Chán quá mấy ông nhà ta.

danhp

Xe tải
Em thấy từ thằng già đến thằng trẻ nó đã bá đạo rồi, sao phải lịch sự. Không có biển ngành vẫn cho đệ ra chặn xe, già mà mất nết.

dugianghubt

Xe tăng
gấu cụ sắm ở vùng nào vậy ? bảo cháu với để hum nào rảnh lên sắm một con về dùng ....hihihihi funtys

cwise

Xe container
Em ủng hộ xử sự của Vợ chồng nhà cụ, nhất là vợ cụ, rất ok, bọn này đói quá ăn càn

minck

Xe container
Văn hóa thế léo lào dc với lũ "xã hội đen ở thượng tầng đỏ". Ko đủ tư cách "công vụ" mà đi phạt người dân thì là gì???.
Nếu cụ chủ đi chậm (Xe vẫn lăn bánh) ở nơi không có "biển báo hiệu tốc độ tối thiểu, ko có Biển cấm ô tô" thì ko thể bắt cụ lỗi dừng đỗ dc. Chửi bỏ mợ lũ " Chưa học lễ, học văn đã học mánh lưu manh, ăn cướp"

Chỉnh sửa cuối:

marktqd

Xe đạp
Bác bắt bài hay quá, quan sát tỷ mỷ thế...

Olanzapin

Xe hơi
Cụ áp dụng nhanh nhở, phải người khác thì có mà nhừ mông với bọn đó roài. :)