[Thảo luận] Sáng sớm bị csgt hạ lý hồng bàng lập biên bản tại đường 5

buicongchuc

Xe ba gác
Ảnh biên bản sao lại bị gỡ bỏ nhỉ???

nhen doc

Xe đạp
vâng, lúc đấy cũng đang vội, nên không đọc kỹ hết, bây giờ thấy cụ thanhsquin nhắc em đọc lại mới thấy, kể ra ghi chỗ này cũng chưa chuẩn thật, nhưng các hàng ở giữa để cho người vi phạm ghi ý kiến cũng ít quá, có mỗi một hàng, em ghi xuống dưới này chắc cũng không vấn đề gì, với lại chỗ đấy dấu ) cũng sai vị trí luôn.

Jupiter93

Xe tải

inochi

Xe điện
Em nhớ rồi điểm 3 khoản 6 phòng vệ chính đáng

nhen doc

Xe đạp
vâng, em cũng xin nhận khuyết điểm không mang đủ giấy tờ xe.
những tình huống như thế này lần sau sẽ chủ động hơn, vừa an toàn cho mình, cho người khác và tránh phiền phức không đáng có.

tranvuhoang2005

Xe điện
Theo tôi cụ nên làm sẵn 1 cái đơn trước gửi cho đội trưởng trình bày kèm copy biên bản và hôm đến đem theo 1 bản, chứ nhỡ xxx ra quyết định phạt rồi thu lại cũng khó

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
Sao phần ý kiến người vi phạm để trống ít thế nhỉ ? theo quy định là người vi phạm được ghi ý kiến ko quá 1,5 dòng cơ mà. Em nghĩ khi cụ lên làm việc với xxx, phần thắng lớn sẽ thuộc về cụ, và khi đó cụ chỉ mất 1 loét cho lỗi ko có bảo hiểm thoai. Lỗi của cụ là lỗi bất khả kháng, phòng vệ chính đáng được nêu rõ trong Pháp lệnh xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông roài. Cụ in cái pháp lệnh đó ra xong mang lên cho xxx xem cho xxx trắng mắt ra. Cụ cố lên, phải chiến đấu cho xxx chừa cái thói bắt láo đi. Anh em OF chờ đợi tin chiến thắng của cụ.

nhen doc

Xe đạp
Em vừa mới làm việc với xxx xong, xin báo cáo thế này.
- Theo giấy hẹn, 8h hôm qua em đến. Đúng giờ nhé. Vào phòng; không có ai, chỉ có mỗi thằng mặc quần sóc đang ngồi chơi kim cương (em gọi bằng thằng vì em không biết nó có làm việc ở đấy không, hay ở nơi khác vào). Nó bảo chiều 2h30 đến làm việc.
Em cũng xác định vụ này mất thời gian rồi.
- 2h30 chiều: đến phòng, có 02 cô công an, một áo vàng, một áo xanh. Em đưa biên bản em ra, cô áo xanh lấy cái quyết định xử phạt vi phạm ra thông báo 190.000 (ặc)
- Em rất bình tĩnh, hỏi lại cô áo xanh: chị đã đọc kỹ biên bản vi phạm hành chính chưa? đã xem phần ý kiến của tôi chưa?
- Áo xanh: xem lại biên bản. Biên bản này do đội phó của bên chị lập, nếu em có ý kiến thì viết đơn nhé.
- Em: đơn hả, có ngay. (em viết sẵn 02 đơn rồi, dự định là 01 đơn gửi cho họ, 01 đơn em bắt họ ký nhận là đã nhận rồi, và xác nhận thời gian làm việc cho em. không sau này lại bảo chưa nhận). Em lấy ra, đưa cho chị áo xanh. Chị Áo xanh đọc xong, đưa cho một thằng mặc quần sóc, áo may ô vừa đi vào phòng, cổ đeo cái dây chuyền bằng vàng rất to, em không biết là mấy cây vàng nữa, vì không rành vụ này. thằng này chắc là xxx giao thông (em vẫn gọi bằng thằng vì không dám chắc nó làm ở đấy, hay thế nào, không thấy mặc đồng phục). Thằng quần sọc đọc xong đơn kiến nghị của em, nó bảo: pháp lệnh 44 của anh chắc là pháp lệnh xử phạt hành chính, nhưng của chúng tôi là lĩnh vực xử phạt hành chính liên quan đến giao thông đường bộ riêng. Biên bản này nếu là tôi lập thì tôi sẽ xem xét lại, tuy nhiên biên bản này do đội phó chúng tôi lập, nên đội phó chúng tôi sẽ giải quyết. Vậy mời anh sáng mai đến đây gặp đội phó chúng tôi để giải quyết
- Em nghe nó nói câu: pháp lệnh 44 không áp dụng đối với chúng nó là đã buồn cười rồi, em cũng không thích đôi co với nó làm gì, sáng mai em gặp đọi phó nó giải quyết.
- Sáng nay: em quay lại phòng đấy. Vẫn chị áo xanh hôm qua: em đưa chị biên bản vi phạm của em.
- Em đưa ra, chị áo xanh này quyết định: chị cũng chưa báo lãnh đạo chị đâu, nhưng số tiền này cũng nhỏ, chị sẽ tự bỏ tiền túi ra giúp đóng cho em 90.000 lỗi đi sai làn. quyết định xử phạt đã đc chị lập 190.000. em đóng cho chị 100.000 thôi.
Em đóng 100.000 và cầm cái biên lai 190.000 về mà chưa được gặp đội phó. Em vẫn bức xúc chưa được làm rõ với họ.

XuongRong

Xe đạp
Chúc mừng cụ chủ.
Xxx bây h thật mét dạy, chỉ nhăm nhe bắt nạt ngừoi dân, phạt tiền cho đủ chỉ tiêu. Xxx làm nhiều việc xấu nên làm sai mà không bao h dám nhận lỗi.
Haizzz, đọc câu chuyện của cụ mà cứ bức xúc.

mrhaonguyen

Xe hơi
bác am hiểu luật đấy, sợ j chúng nó, chiến đê

tranphong79

Xe điện
KHiếp nhỉ, đúng là hết nạc thì vạc đến xương, nói chung cả lý cả tình thì mấy chú xxx này đều quá đáng cả. Chia buồn với cụ

xechieuve

Xe máy
Thế nó ko bồi thường tinh thần cụ à? Kiện đi...

sakuda

Xe điện
thế vẫn không đc, em nghĩ kụ chủ đã làm thì nên làm cho ra nhẽ,

Câu hỏi đặt ra là tại sao kụ lại chấp nhận đưa 100 và bỏ qua cái kia dễ thế???

Nếu thế thì nộp từ đầu đi cho đỡ mất tg... haizzz

chino

Xe tải
Vậy là mục đích cụ chủ chỉ để giảm tiền nộp phạt thôi chứ chưa đến mức làm rõ trắng đen, như thế chú đội phó kia vẫn ngon, vẫn tiếp tục thịt lấn làn bất khả kháng

cháu lên 3

Xe container
Thế là cụ mất 2 lần đi lại, vị chi là quá 190k rồi =))
Lần sau đã làm thì làm tới cùng, chứ làm thế này xxx chả sợ dân nữa đâu