[VHGT] Sáng sớm mồng 1 xem đâm đổ tường

hoangmalanh

Xe tải
Khổ là hết bảo hiểm, nhưng cũng may là không ai bị làm sao.

bobesoc

Xe tăng
thôi xong, tháng này mợ đầu tư chứng khoán thì thủng trần roài.........

PhuVan

Xe tải
Chắc 49-49 ngày đen đấy

ubisapro

Xe trâu
Cũng tuỳ thao tác thôi ợ. Như e Toy Yaris trong thớt cụ chủ, ko đạp phanh thì làm sao về R được. Còn đã về R mà cà cuống thì MT, AT cũng húc hết.

Kết: mợ này phúc còn lớn. Lái thế mà mới chỉ húc đổ cổng nhà là còn may. E chả dám hình dung có ai sau mít xe thì sao:(

Thế thì cũng yên tâm phần nào. Nhưng những lúc cuống thì chẳng kịp nghe gì đâu :)).
Có vụ tai nạn trong tpHCM, chị chàng lên xe đánh dẹp vào 1 chỗ (chồng lái, nhưng vào đón con). Chị này luống cuống tông vào sạp bán hàng ở lề đường, ko sao, nhưng lại cuống tiếp, đáng nhẽ về N lại quá thành R và xe lùi 1 phát chít người, lúc đó mới dừng được. Nếu xe MT thì ko có kiểu đó.

bourdinnguyen

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Sáng nay, em đang lơ mơ thì nghe đến rầm một tiếng. Thôi chết rồi, khủng bố chăng.....
Em mở cổng ra ngoài thì thấy một cảnh tượng, xe dí sát tường nhà bên cạnh, đổ vỡ tùm lum.
Chị ấy để R và cứ thế nhấn ga, đâm vào rồi lại zấn thêm phát nữa, cửa trước sau bên lái chùn hết cả vào. Khổ thân xe lại hết bảo hiểm chưa kịp mua. Chị ấy lại bảo hôm qua vừa đi đám 49 ngày, tuần trước cũng đi đám 49 ngày.
Cũng may người ko sao, cũng may không phải ở ngoài đường.
Từ sáng đến giờ em an ủi chị ấy và chả biết làm gì nữa.

PS: Em viết thừa trên tiêu đề chữ "XE" thành chữ "XEM", em xin cụ mợ min mod sửa giùm em với ạ, em cảm ơn.

ơN giời, không có ai bị sao là may mắn rồi.

anhtho

Xe ngựa
Cũng tuỳ thao tác thôi ợ. Như e Toy Yaris trong thớt cụ chủ, ko đạp phanh thì làm sao về R được. Còn đã về R mà cà cuống thì MT, AT cũng húc hết.

Kết: mợ này phúc còn lớn. Lái thế mà mới chỉ húc đổ cổng nhà là còn may. E chả dám hình dung có ai sau mít xe thì sao:(
Vấn đề là về được số R với MT là không đơn giản, thao tác rất khác nên ko thể nhầm, còn AT thì các cụ biết rồi đấy, đôi khi cứ nghĩ: ấn cần số lên phía trước là tiến, kéo về phía sau là lùi :)) .. lái mới mà. Mà thao tác của mợ này là từ xe đang đỗ, ai cũng phải ấn chân phanh rồi mới vào số. Em dự vào R, thả chân ra nó lùi lại, giựt mình và cà cuống, ấn thêm phát ga nữa và chuyện như sách đã dẫn :).
MT cũng có thể 'điên' do nhầm chân ga, nhưng xe điên do cài nhầm số lùi thì em chắc 100% không có trường hợp nào.

Hôm trước chú em em được người ta nhờ đánh 2 con xe vào 1 chỗ cho gọn, nó dòm cần số hỏi: anh, D là tiến à, thế R và P thì sao. Em sợ quá bảo thôi, chú để anh đánh cho, nhầm cái thì lại khổ ! Nó lái xe chuyên nghiệp, nhưng chưa bao giờ lái AT.

jun05

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phụ nữ lái xe thường thì kỹ càng hơn đàn ông. Tuy nhiên rất hay gây sự cố do: giầy, dép, áo váy...không đúng chủng loại chó lái xe. Mợ chủ chia sẻ thêm để các Mợ còn rútnkinh nghiệm.
Mới là mợ ấy bất cẩn sau cuống quá k biết sử lý thế nài

MT thường nhả côn nhẹ trước nên nhầm phát hiện được ngay, sửa lỗi dễ, AT mà nhả phanh đạp ga phát thì oành ngay.

kuhanoi

Xe tăng
lại câu nói cửa miệng đúng là phụ nữ ;))) ngót đến 30-40 củ mất.
Sáng nay, em đang lơ mơ thì nghe đến rầm một tiếng. Thôi chết rồi, khủng bố chăng.....
Em mở cổng ra ngoài thì thấy một cảnh tượng, xe dí sát tường nhà bên cạnh, đổ vỡ tùm lum.
Chị ấy để R và cứ thế nhấn ga, đâm vào rồi lại zấn thêm phát nữa, cửa trước sau bên lái chùn hết cả vào. Khổ thân xe lại hết bảo hiểm chưa kịp mua. Chị ấy lại bảo hôm qua vừa đi đám 49 ngày, tuần trước cũng đi đám 49 ngày.
Cũng may người ko sao, cũng may không phải ở ngoài đường.
Từ sáng đến giờ em an ủi chị ấy và chả biết làm gì nữa.

PS: Em viết thừa trên tiêu đề chữ "XE" thành chữ "XEM", em xin cụ mợ min mod sửa giùm em với ạ, em cảm ơn.

Huyqltt

Xe tăng
Vỏ Yaris cứng quá nhỉ.

no1200

Xe hơi
Trên chợ mua bán lại chuẩn bị xuất hiện xe "chưa ngập lụt hay thi đấu với xe khác, nữ đi" ;))

tidu90

Xe hơi
móp đít rồi là đít móp rồi

Vdung1978

Xe tải
Ơ! thế xe của em khi vào số lùi thì nó nhắc đèn rồi lại có lời nói "xe đang số lùi, Lx chú ý phía sau đừng nhìn phía trước dù có ái đẹp" hihihi.
Xe em nó không nhắc mà nó véo vào đùi ạ

Muon_biet

Xe cút kít
Ô, hệ điều hành mới cụ ạ, biết véo chỗ nào và lúc nào thì véo hay vuốt ạ. Thế mới tài.
Hệ điều hành "coemxinhtuoi" đúng không cụ, E cũng đang thuần hoá nó, hihihi

MiInAh

Xe máy
Đã cuống lại càng cuống nên càng dí chân ga là thế. May không ai bị sao ạ.

nvh_hn

Xe container
Mấy hôm nay em đi đường gặp gái lái xe xiên khoai nhiều thế không biết;)