[Funland] Sang tên nhà vay ngân hàng

Anhnguyen29

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn chưa thủng à? Vay hộ tín chấp phỏng hay mang nhà của mình ra vay hộ bạn?
Không có khả năng đọc hiểu à? Vay co thế chấp bằng chính nhà thằng bạn kia, mặc.dù có mua bán, sang tên nhưng không có giao nhà, thằng kia vẫn ở. Giờ nó không giao nhà để bán trả nợ NH

mazda3_pro

Xe lăn
Ở đời có 4 cái ngu...
Làm mai, lãnh nợ, gác cu, cầm chầu?
tuy nhiên, vụ này là bạn bè thân thiết, người ta giúp mình rồi nên giờ mình phải giúp lại. Chứ nếu bạn bè bình thường thì chả phải đau đầu làm gì.
Theo tớ cứ mua đứt căn nhà, sau đó bạn làm ăn được thì cho chuộc lại.

HoangTra

[Tịch thu bằng lái]
Mình có ông bạn thân ,2 năm nay làm ăn lỗ liên tục .Bạn mình đang cầm nhà bạn vay ngân hàng 900tr ,giờ bị nợ xấu ngân hàng ,ngân hàng ra thông báo cuối tháng giải quyết không khởi kiện . Bạn mình nhờ mình như sau : Bạn sang tên nhà cho mình đứng tên ,và làm hao vay ngân hàng . Bên ngân hàng quen mình định giá nhà bạn 1ty 8 ,giá thị trường loanh quanh 2.5tỷ . .Giờ bạn vay 1.5 tỷ và bên ngân hàng quen mình ok . Mình thật lòng muốn giúp bạn ,nhưng để tránh mất lòng bạn bè sau này ,bạn vay 10 năm . Anh em biết thủ tục làm sao để bạn an tâm và mình an tâm không . Anh em off rành thủ tục tư vấn giúp mình với. Thank
Cách đơn giản là bạn cụ nhờ ai đó hoặc bạn đứng ra làm đảo nợ khoản vay này và vay thêm ít nữa! Người xưa có câu: Oan có đầu, nợ có chủ. Nên tốt nhất người nào vay người đó đứng tên!

Bố ku Ken

Xe hơi
ư
1 : chính xác
2 : Xổ sang tên mình ,nên mình đứng tên
3 : 9.2%/năm , cty của mình là khách hàng thân thiết ngân hàng này nên mình vay không cần chứng minh gì .
Vụ này thì làm đc thôi. Thực ra là khá rủi ro cho ông bạn của thớt, vì dễ làm giả mà mất nhà thật do sau này có nguy cơ ko trả đx nợ.
Thớt thì có nguy cơ cao bị nợ xấu ngân hàng rồi bán nhà trả nợ mà mất bạn.

Rong Ruổi

Xe container
Cụ làm gì thì làm. Nhưng cuối cùng chốt lại là vẫn phải tất toán với ngân hàng cũ để lấy sổ ra rồi sang tên hay làm mục đích khác.
Ý của cụ thì E cũng hiểu. Kiểu ngân hàng này mua nợ của nhân hàng kia. Kiểu này cực kỳ phức tạp và tỷ lệ thành công thấp. Và với trường hợp nợ xấu như bạn cụ. Nó gần như là ko thể xẩy ra. Kể cả cụ đứng ra đi chăng nữa. Chốt lại là cứ trả nợ rồi lấy sổ ra. Và sau đó làm gì thì làm.

kelvin.d

Xe buýt
Tất cả thủ tục vay mới, cụ thớt đã nói rất rõ là êm xuôi mà cụ. Nên e thấy nếu có vấn đề thì là cụ thớt với cụ bạn thôi, chứ với bank chả có vấn đề về pháp lý....

Ở đời đơn giản thế thì ngân hàng nó cần gì đến gọi là cái "kế hoạch trả nợ, phương án trả nợ, kế hoạch kinh doanh để nó biết ông có thể trả được nợ nó mới cho vay".
Không phải cứ có tài sản là có thể vay được đâu.

kelvin.d

Xe buýt
Làm j có chuyện đùa thế? Đã sang tên chủ sở hữu mà còn nói chuyện “chuyện mua bán là giả”, vậy lên cửa quan thôi. Bảo e cụ kiện đòi nhà hoặc gửi thông báo báo cho bank yêu cầu phát mại....

Sang tên cu em.nhưng không có việc giao nhà, thằng chủ nhà nó vẫn ở, nó không chịu bán nhà, không chịu giao nhà cho NH bán.

NH kiện ra tòa vẫn phải đưa nó tham gia vụ án.
Thằng chủ nhà bảo hợp đồng bán nhà là giả thôi, thực tế không có mua bán nên không có giao nhà, nó yêu cầu trả lại nhà nó. Nợ thì thằng nào ký vay thằng đấy trả

Anhnguyen29

[Tịch thu bằng lái]
Làm j có chuyện đùa thế? Đã sang tên chủ sở hữu mà còn nói chuyện “chuyện mua bán là giả”, vậy lên cửa quan thôi. Bảo e cụ kiện đòi nhà hoặc gửi thông báo báo cho bank yêu cầu phát mại....
Vụ chủ thớt thì có đúng mua bán là giả không?
Vaen bản thỏa thuận giữa chủ thớt và chủ nhà chính là bằng chứng, cái thớt này cũng có thể là bằng chứng.
Đang chờ tòa án xử đây, NH nó kiện rồi, NH và bên vay muốn phát mại thì cũng phải chờ tòa xử.

Minhbt50

Xe tải
Cụ này chắc ít mua bán nhà đất, cái biên bản bàn giao nhà, đất mọi người ko để ý nhưng lại tương đối quan trọng trong tranh chấp. Có ông mua song cho nó thuê lại mấy tháng, ko làm biên bản bàn giao nhà. Giờ đuổi nó đếch đi kia kìa.

kelvin.d

Xe buýt
Đến giờ e mới mua có 2 cái, trừ 1 cái của chủ đầu tư thì có bb bàn giao, cái còn lại thì ko. Thế chắc e gặp người tốt...E nghĩ nếu e gặp người xấu như cụ nói thì lại phải nhờ đỏ trước thâm sau vậy....

Cụ này chắc ít mua bán nhà đất, cái biên bản bàn giao nhà, đất mọi người ko để ý nhưng lại tương đối quan trọng trong tranh chấp. Có ông mua song cho nó thuê lại mấy tháng, ko làm biên bản bàn giao nhà. Giờ đuổi nó đếch đi kia kìa.

duchung6628

Xe máy
ui bạn tốt thế...đưa bạn vào nợ xấu.hix

ben308

Xe tải
Vay giúp bạn mình quyết tâm giúp rồi ,thủ tục vay ngân hàng mình làm ok rồi ,mai lấy xổ ra sang tên thôi . Cái mình muốn các bác tư vấn : có pháp lý nào công chứng nhà của bạn ,mình đứng tên vay ,vay 10 năm lâu quá ,con cái lớn ,giá cả thay đổi ,hay những nguyên nhân khách quan không biết được.

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Mình có ông bạn thân ,2 năm nay làm ăn lỗ liên tục .Bạn mình đang cầm nhà bạn vay ngân hàng 900tr ,giờ bị nợ xấu ngân hàng ,ngân hàng ra thông báo cuối tháng giải quyết không khởi kiện . Bạn mình nhờ mình như sau : Bạn sang tên nhà cho mình đứng tên ,và làm hao vay ngân hàng . Bên ngân hàng quen mình định giá nhà bạn 1ty 8 ,giá thị trường loanh quanh 2.5tỷ . .Giờ bạn vay 1.5 tỷ và bên ngân hàng quen mình ok . Mình thật lòng muốn giúp bạn ,nhưng để tránh mất lòng bạn bè sau này ,bạn vay 10 năm . Anh em biết thủ tục làm sao để bạn an tâm và mình an tâm không . Anh em off rành thủ tục tư vấn giúp mình với. Thank
Nhà đang cầm vay NH làm sao mà sang tên được...?! :D 2 người cố tình ( bằng cách không chính thức nào đó ) làm thì là lừa NH rồi...mà em dự 100% không làm được sang tên, vì sổ đỏ nhà đã bị NH giữ rồi ... chả nhẽ làm 1 sổ đỏ giả ?!

ben308

Xe tải
Nhà đang cầm vay NH làm sao mà sang tên được...?! :D 2 người cố tình ( bằng cách không chính thức nào đó ) làm thì là lừa NH rồi...mà em dự 100% không làm được sang tên, vì sổ đỏ nhà đã bị NH giữ rồi ... chả nhẽ làm 1 sổ đỏ giả ?!
Cụ bị sao vậy , mình nói bỏ tiền ra lấy xổ sang tên xong mới vay chứ

tomtomchát

Xe container
Làm mai, lãnh nợ, gác cu, cầm chầu?
tuy nhiên, vụ này là bạn bè thân thiết, người ta giúp mình rồi nên giờ mình phải giúp lại. Chứ nếu bạn bè bình thường thì chả phải đau đầu làm gì.
Theo tớ cứ mua đứt căn nhà, sau đó bạn làm ăn được thì cho chuộc lại.
bạn thừa cái nhà lai chính là nhà tớ, thôi tớ đang bễ, cho tớ ở nhờ, vừa đỡ phí nhà, vừa thân thuộc với tớ, tớ cám ơn bạn ;)) ;))

ben308

Xe tải
Sống có lúc thăng lúc trầm ,ai mà chưa qua chưa nếm hết hương vị cuộc sống. Bạn bè thân thiết tình nghĩa quan trọng . Vì vậy bác nào chưa trải qua cũng đừng nói nặng lời quá. Cuộc sống vốn dĩ phải vậy.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt có nhầm lẫn không đấy? Nhà đang cắm ngân hàng rồi sang tên thế qué nào được? Về mặt luật pháp đây là tài sản ngân hàng rồi!

Nếu bạn cụ định đảo nợ, vay nóng rút sổ ra để nhờ cụ cắm ngân hàng tiếp, thì bạn cụ chỉ cần làm cái hợp đồng bảo lãnh cho cụ vay bằng chính căn nhà của bạn cụ , không cần phải sang tên làm gì.

Bạn mình đang cầm nhà bạn vay ngân hàng 900tr ,giờ bị nợ xấu ngân hàng ,ngân hàng ra thông báo cuối tháng giải quyết không khởi kiện . Bạn mình nhờ mình như sau : Bạn sang tên nhà cho mình đứng tên ,và làm hao vay ngân hàng

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận người VN mình thông minh hơn dân Do Thái...:D

Bị cái tiền sử "Nợ xấu" với NH nó đeo vào người về sau khó làm ăn lắm đó chủ thớt...à mà chủ thớt là người của NH mà ...:))

tùng tổng

Xe tăng
nếu bạn cụ đang vay 900 còn không trả được chứ nói gì bây giờ vay lên 1.5 tỏi. Chưa kể chi phí sang tên, chi phí đáo sổ, chi phí này nọ...bản chất bạn cụ chỉ muôn kéo giài thời gian để bên bank kia ko siết nhà thôi, sau vàu tháng nữa lại đến lượt cụ đi làm việc với ngân hàng, nhưng TS đứng tên 1 người, 1 người khác đang ở , cũng nhì nhằng phết đấy.