[Funland] Sang tên nhà vay ngân hàng

chichihua

Xe buýt
Em nghĩ trước hết cụ nên đặt cụ vào trường hợp là bạn cụ thì mình sẽ làm j, phân tích cho bạn mọi đường thiệt hơn. Như các cụ đã phân tích trên thì phương án an toàn nhất là bán nhà trả nợ. An toàn cho cả cụ và bạn vì cũng nên đặt ngược lại là sang tên cho cụ xong thì cũng có thể mất nhà. Lúc đấy nhà đứng tên cụ rồi muốn vay đưa tiền cho bạn hay ko là việc của cụ. Nếu hết nhẽ rồi mà bạn vẫn muốn theo phương án cụ hỏi thì nên thuê luật sư tư vấn 2 bên vì nói rủi trong quá trinh đang làm bạn hoặc cụ có bị làm sao có phải khó ko. Còn cụ vẫn muốn giúp bạn thì cứ từng bước thì chẳng vấn đề j

1. Bạn vay nóng trả nợ lấy sổ ra
2. Công chứng sang tên bán nhà cho cụ và có bản cam kết giữa 2 bên về việc này vì sang tên xong mà cụ rủi thì có phải vợ con cụ hưởng cái nhà ko
3. Thế chấp vay như cụ nói nhưng ko đưa hết cho bạn mà giữ lại 1 số tiền đủ để trả lãi 1 thời gian. Bạn cụ phải cam kết với cụ là trong bao lâu ko trả lãi dc thì cụ có quyền bán nhà trả nợ. Việc cam kết này nếu có người thứ 3 là bạn của 2 bên thì tốt.
Việc liên quan đến tiền bạc với người càng thân thì càng phải rõ ràng thì còn giữ dc tình cảm chứ cứ nói tình thì đến lúc chả còn j.

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
Em nghĩ trước hết cụ nên đặt cụ vào trường hợp là bạn cụ thì mình sẽ làm j, phân tích cho bạn mọi đường thiệt hơn. Như các cụ đã phân tích trên thì phương án an toàn nhất là bán nhà trả nợ. An toàn cho cả cụ và bạn vì cũng nên đặt ngược lại là sang tên cho cụ xong thì cũng có thể mất nhà. Lúc đấy nhà đứng tên cụ rồi muốn vay đưa tiền cho bạn hay ko là việc của cụ. Nếu hết nhẽ rồi mà bạn vẫn muốn theo phương án cụ hỏi thì nên thuê luật sư tư vấn 2 bên vì nói rủi trong quá trinh đang làm bạn hoặc cụ có bị làm sao có phải khó ko. Còn cụ vẫn muốn giúp bạn thì cứ từng bước thì chẳng vấn đề j

1. Bạn vay nóng trả nợ lấy sổ ra
2. Công chứng sang tên bán nhà cho cụ và có bản cam kết giữa 2 bên về việc này vì sang tên xong mà cụ rủi thì có phải vợ con cụ hưởng cái nhà ko
3. Thế chấp vay như cụ nói nhưng ko đưa hết cho bạn mà giữ lại 1 số tiền đủ để trả lãi 1 thời gian. Bạn cụ phải cam kết với cụ là trong bao lâu ko trả lãi dc thì cụ có quyền bán nhà trả nợ. Việc cam kết này nếu có người thứ 3 là bạn của 2 bên thì tốt.
Việc liên quan đến tiền bạc với người càng thân thì càng phải rõ ràng thì còn giữ dc tình cảm chứ cứ nói tình thì đến lúc chả còn j.
cụ tư vấn chí phải ạ, làm được như này thì tốt ạ!

Oteconde

Xe buýt
Mình có ông bạn thân ,2 năm nay làm ăn lỗ liên tục .Bạn mình đang cầm nhà bạn vay ngân hàng 900tr ,giờ bị nợ xấu ngân hàng ,ngân hàng ra thông báo cuối tháng giải quyết không khởi kiện . Bạn mình nhờ mình như sau : Bạn sang tên nhà cho mình đứng tên ,và làm hao vay ngân hàng . Bên ngân hàng quen mình định giá nhà bạn 1ty 8 ,giá thị trường loanh quanh 2.5tỷ . .Giờ bạn vay 1.5 tỷ và bên ngân hàng quen mình ok . Mình thật lòng muốn giúp bạn ,nhưng để tránh mất lòng bạn bè sau này ,bạn vay 10 năm . Anh em biết thủ tục làm sao để bạn an tâm và mình an tâm không . Anh em off rành thủ tục tư vấn giúp mình với. Thank
1. Bạn cụ nợ ngân hàng chứ ko nợ em nhân viên ngân hàng. Nên gặp vấn đề gì thì cứ gặp em ngân hàng nó tư vấn.
2. Chuyển chủ thể Nhà + Khoản nợ sang tên cụ, nếu cụ chứng minh đc thu nhập + khả năng trả nợ, thì thủ tục này đơn giản.
3. Nếu cụ muốn chuyển khoản nợ sang ngân hàng khác + chuyển tên sổ đỏ thì chỉ có trả hết nợ, rồi rút sổ ra.

whitewood

Xe buýt
Theo kinh nghiệm của em thì phải tất toán khoản vay rồi mới làm đc các bước tiếp theo. Nhưng rủi ro cao quá, khuyên cụ chủ skip vụ này đi.

inovavgj

Xe container
giúp thế cũng được , nếu thực lòng muốn giúp vì cụ chả mất gì , nhưng em hỏi là cái nhà sang tên cụ đã thế chấp vay ở đâu chưa ???

nếu bạn cụ ko trả được gốc và lãi cho bank thì cụ trả hết và lấy cái nhà bù thêm tiền chênh

mấy ông làm KD mà cứ đốt tiền thì cũng nhanh đi lắm

quasin3000

Xe tăng
Tên ông bạn - ngân hàng không cho vay tiếp.

Muốn sang tên cho bạn. Bạn đi vay- ngân hàng cho vay. Bạn gánh nợ.

Bạn không muốn bỏ tiền, chỉ muốn vay ngân hàng giúp ông bạn.

Kiểu gì bạn cũng chết.

Rolls_Royce

Xe buýt
Các cụ nhầm hết rồi, em dân ngân hàng đây. Trường hợp của cụ khó nhất là ông ngân hàng mới có đồng ý cho vay không. Chứ ông ngân hàng cũ giờ lên nợ xấu rồi, chả muốn giải quyết bỏ xừ ra, giờ tự nhiên có thằng ngân hàng khác đứng ra cho vay để có tiền trả nợ chả sướng quá, nó sẽ hợp tác để làm thủ tục hết cho cụ sao cho bên ngân hàng mới giải ngân càng sớm càng tốt để tất toán nợ.

Giờ cụ cho em hỏi mấy vấn đề để tư vấn sao cho đảm bảo an toàn cho cả cụ nhé:
1. Em đang hiểu là bạn cụ đang muốn vay ngân hàng mới 1,5 tỷ để trả 900tr, còn lại 600tr làm vốn làm ăn đúng ko?
2. Ngân hàng mới đồng ý cho vay nhưng ai đứng tên hợp đồng vay (cụ hay bạn cụ)?
3. Lãi suất cho vay thế nào? Nguồn trả nợ cụ chứng minh từ đâu mà nó cho vay (vì nếu chứng minh bằng nguồn trả từ bạn cụ thì em đồ rằng ông ngân hàng mới bị ngáo, đã có lịch sử nợ xấu rồi mà còn đồng ý cho vay là sao nhỉ).
Không biết gì về ngân hàng thì đừng có chém. Tstc không phải là điều kiện duy nhất để cho vay. Để được NH cho vay thì phải có các điều kiện khác, các điều kiện kia còn quan trọng hơn tstc nhiều:
1. Nhân thân, độ khả tín của người vay.
2. Mục đích sử dụng tiền vay
3. Thu nhập và khả năng trả nợ vay đúng hạn.
4. Tstc là điều kiện thứ yếu vì NH có thể cho vay tín chấp.
Nguồn trả nợ là từ xử lý tstc là cái phao cuối cùng rồi, khi đó nợ đã là nợ xấu, thậm chí xấu hết nấc rồi. Không NH nào muốn phải xử lý tstc thu nợ cả vì nó rất tốn kém chi phí, thời gian và làm tăng tỷ lệ nợ xấu của NH.

Vụ việc của chủ thớt, thì kiểu gì cũng khai gian dối thông tin, hồ sơ thì mới được NH duyệt cho vay. Có gian dối để NH cho vay thì đủ cấu thành tội lừa đảo chiếm đoạt ts.
các nội dung trên theo lý thuyết thì đúng như vậy nhưng để vay 1 món vay và giải ngân được thì phải thiên biến vận hóa phù hợp với thực tế của khách hàng ( khách hàng rất đa dạng) và những chuyên viên quan hệ khách hàng là những tay phù thủy hỗ trợ tạo dựng hồ sơ nhé.

inovavgj

Xe container
chuẩn em cũng biết mấy trường hợp ntn , bán nhà xong lấy hết tiền bảo thuê lại nhà giá cao , ở cả năm , chủ mới quay lại đòi nhà nó ko trả , mà chỉ nhờ chính quyền xử lý kiện cáo cũng mệt , giết ng thì ko dám
gặp đúng bọn bẩn bựa lại nợ ngập đầu nên nó quẫn

có trường hợp 1 cái nhà nó bán cho mấy ng luôn , mấy ông chưa cầm sổ đỏ nó cứ bảo đang làm thủ tục sang tên 2-3 tháng mới xong , giao tiền gần hết xong thì đợi đi

Cụ này chắc ít mua bán nhà đất, cái biên bản bàn giao nhà, đất mọi người ko để ý nhưng lại tương đối quan trọng trong tranh chấp. Có ông mua song cho nó thuê lại mấy tháng, ko làm biên bản bàn giao nhà. Giờ đuổi nó đếch đi kia kìa.

Civic_2010

Xe tải
....

có trường hợp 1 cái nhà nó bán cho mấy ng luôn , mấy ông chưa cầm sổ đỏ nó cứ bảo đang làm thủ tục sang tên 2-3 tháng mới xong , giao tiền gần hết xong thì đợi đi
KLQ tới cụ chủ, nhân tiện com này, em hỏi cụ tí, tránh rủi ro trên. Hợp đồng mua bán công chứng + cầm sổ --> thanh toán ~ 90%, sau ra sổ đứng tên mình thanh toán nốt 10%.

Vì em hiểu, đã công chứng, thì công chứng viên phải đảm bảo là tài sản này chưa được bán cho ai, chưa bị cầm cố thế chấp etc..., tương đối an toàn cụ nh

inovavgj

Xe container
giao dịch mua bán xong đưa sổ đỏ đây tui tự đi sang tên nhé , em mua đều vậy cho chắc , không cần chủ cũ đi sang tên ,

mình giao giữ lại 10% chờ họ đi sang tên nó bán cho ng khác cũng chả biết

KLQ tới cụ chủ, nhân tiện com này, em hỏi cụ tí, tránh rủi ro trên. Hợp đồng mua bán công chứng + cầm sổ --> thanh toán ~ 90%, sau ra sổ đứng tên mình thanh toán nốt 10%.

Vì em hiểu, đã công chứng, thì công chứng viên phải đảm bảo là tài sản này chưa được bán cho ai, chưa bị cầm cố thế chấp etc..., tương đối an toàn cụ nh