Sang tên xe xong có phải sang tên Đăng Kiểm ngay không???

sachcubongbi

Xe tải
Xe thay chủ rồi thế còn đăng kiểm, bảo hiểm bắt buộc, phí đường bộ thi thế nào các cụ nhỉ

KMN2010

Xe tăng
Em vừa sang tên xong, cầm biển và giấy hẹn đi đăng kiểm mới. Dù hạn đăng kiểm cũ của em 6/2014 mới hết.

Thủ tục thì đơn giản nhưng thơi gian xếp hàng vào đăng kiểm và chờ lấy giấy tờ hơi lâu. Em đi từ 9h mà 11h mới xong

yeugaidep

Xe buýt
Em vừa sang tên xong, cầm biển và giấy hẹn đi đăng kiểm mới. Dù hạn đăng kiểm cũ của em 6/2014 mới hết.

Thủ tục thì đơn giản nhưng thơi gian xếp hàng vào đăng kiểm và chờ lấy giấy tờ hơi lâu. Em đi từ 9h mà 11h mới xong
cụ muốn đăng kiểm nhanh thì chịu khó đi xa, xuống thanh trì, làm vù vù ạ

U_OAT

Xe điện
E vừa lấy biển xong nhưng chưa lấy được đăng ký, xe đổi biển và sang tên, vậy có đi đăng kiểm với cái giấy hẹn được không ạ? Phí đường bộ nó thu theo hạn đăng kiểm hay thu thời gian là 12 tháng kể cả truy thu từ tháng 1. Các cụ cho e biết với

lynnhung11

Xe tải
Cảm ơn thông tin bổ ích của các cụ mợ

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Truy thu từ tháng 1 và nộp thêm tới hết hạn đăng kiểm, muốn mua thêm cũng ko dc đâu. Họ có công thức tính trên máy tính rồi, gõ vào là ra số tiền luôn.

Chỉnh sửa cuối:

buianhngoc

Xe buýt
E vừa lấy biển xong nhưng chưa lấy được đăng ký, xe đổi biển và sang tên, vậy có đi đăng kiểm với cái giấy hẹn được không ạ? Phí đường bộ nó thu theo hạn đăng kiểm hay thu thời gian là 12 tháng kể cả truy thu từ tháng 1. Các cụ cho e biết với
Đi đăng kiểm với giấy hẹn được cụ ạ. Nó sẽ phát cho cái giấy đăng kiểm tạm thời. Khi có giấy tờ xe mang ra thì nó sẽ trả sổ.

sachcubongbi

Xe tải
làm lại hết đấy các cụ ạ, kể cả phí đương bộ và bảo hiểm bắt buộc

dream tibet

Xe tải
e cũng đang hóng cái vụ này...e cũng đang chuẩn bị sang tên, nhưng xe e không phải đổi biển

dream tibet

Xe tải
thông tin của các Cụ thật bổ ích..cám ơn các Cụ....:D

ngophuc

Xe máy
Các Kụ cho em hỏi, Em vừa mới sang tên phải đi đăng kiểm lại. Nhưng em lại vừa mới đăng kiểm tháng 3 vừa rồi. Tháng 9 mới hết hạn.
Thế đăng kiểm lại có phải đóng lại đăng kiểm không? Em nghe nói bây giờ họ giứ sổ ĐK và phát cho Giấy CN ĐK thôi.

Ai biết cho em rõ với.

buianhngoc

Xe buýt
Các Kụ cho em hỏi, Em vừa mới sang tên phải đi đăng kiểm lại. Nhưng em lại vừa mới đăng kiểm tháng 3 vừa rồi. Tháng 9 mới hết hạn.
Thế đăng kiểm lại có phải đóng lại đăng kiểm không? Em nghe nói bây giờ họ giứ sổ ĐK và phát cho Giấy CN ĐK thôi.

Ai biết cho em rõ với.
Đóng lại đăng kiểm cụ ạ. Sổ vẫn trả bình thường chứ, sao giữ sổ được. Giấy chứng nhận đăng kiểm dán luôn vào sổ cụ ạ.

wallbio

Xe buýt
Xe em vừa hết đăng kiểm hôm 1-5 . Đang làm thủ tục sang tên, hiện đã đóng thuế và khám xe xong. Đưa hồ sơ vào cho bên nhận hồ sơ để xét duyệt thì ông ấy xem và trả lại vì thiếu tí dấu đỏ trong cái hóa đơn photo của cty bán lại xe và hợp đồng của cty đó khi bán xe, còn lại giấy tờ đã đầy đủ hết.xxx trả lại đòi bổ xung những cái kia vào hs( mặc dù e đã kẹp 5 lít) vậy e định đợi bổ xung xong giấy tờ và làm xong đkiem thì lúc đó đi đăng kiểm có được không, sẽ ko đi xe ra đường nữa cho đến khi lấy dc biển mới.
Như vậy có vấn đền j không các cụ nhỉ
Cứ hết đăng kiểm là bị phệt thôi cụ ah, lỗi này phạt nặng. E cũng giống cụ, hôm vừa rồi đành phải tốn 290k đi đăng kiểm còn hơn bị xích lại thì toi 1-2 củ như chơi mà lại bực mình (cái này xxx tinh lắm, xe nào hết hạn liếc phát biết luôn).

Không có vấn đề gì với xxx đâu cụ ạ. Cụ in cho em 2 bản để trước lái và sau , nội dung " Xe Đi Đăng kiểm" . Như vậy là ok.
Nếu nghĩ như cụ thì những xe nằm ở gara lâu ngày mà hết đăng kiểm thì xxx hỏi thăm hết à ?
Xe cơ quan em cũng hết đăng kiểm, để 6 tháng mới đi đăng kiểm và làm như thế đấy. Đỗ ngã tư vô tư luôn. xxx nhìn cũng ok mà.
Cụ nên tư vấn đúng luật ah, còn in bản kia để cho xxx thông cảm thôi cụ nhé, theo luật hết đăng kiểm là ko đc lưu hành - nên may mắn thì xxx bỏ qua cho, còn tuýt lại phì ăn đủ - ko cãi đc đâu (vì làm gì có căn cứ mà cãi).

Godfather77

Xe điện
Đóng lại đăng kiểm cụ ạ. Sổ vẫn trả bình thường chứ, sao giữ sổ được. Giấy chứng nhận đăng kiểm dán luôn vào sổ cụ ạ.
Cụ chắc ở bển mới về ạ? Thu sổ từ 1/4 nhá. Chỉ có giấy chứng nhận thôi.