Santa Fe SLX 2.0 Loa thứ 7 không kêu

Ducnamnd

Xe buýt
Hôm qua lục cục mở loa lên sau đó đi nghe từng cái một thì em phát hiện ra là mặc dù có 7 loa nhưng chỉ 6 loa ở 2 hàng ghế đầu phát tiếng thôi, còn riêng loa thứ 7 ở bên tay trái hàng ghế thứ 3 không kêu tý gì (Trong khi, theo tài liệu thì đây chính là loa Sub, nó mà không kêu thì mất hay quá) Vào Setup đủ kiểu nó vẫn im hơi lặng tiếng. Xe em nguyên bản, không đụng chạm vào bất cứ cái gì của xe cả. Không biết các cụ chạy SLX 2.0 có bị vậy không? và xin chỉ giúp em cách xử lý với ạ

hoango0o

Xe tải
chắc cụ nên mang ra chỗ mua bảo nó kiểm tra lại cho cụ đi ạ (c)

Civic2306

Xe điện
Thôi chết, để em ra nghe thử con SLX của mình xem có bị vậy không :'(

hoa sung

Xe hơi
Ối, ối! Để em xem con xe của em rồi em thông báo nhé!

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
kaka... đúng là có tật giật mình, kiểu này các cụ đi SF nhà ta phải đi bảo hành hết mất thôi. Con i30 của em có 4 loa to, 2 loa con, loa sub ở đâu em cũng ko rõ, nhưng nghe hay lắm các cụ ạ.:)):)):))

CarrotDad

Xe đạp
Loa sub chỉ phát ra tiếng bass khó nghe lắm bác à. Bác cho một người ngồi trước chỉnh tiếng bass nhỏ nhất rồi chỉnh to dần lên, bác ở sau sờ tay vào loa sub thử xem độ rung có thay đổi không là biết thôi.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
tháo thử ra sờ xem có rung khong biết ngay cụ ợ . nghe nhiều lúc ứ chuẩn đâu . trăm thấy khong bằng một sờ mờ :21::21:

TÔM

Xe buýt
Xe của em thì lại kêu mỗi loa thứ 7. :)):)):)):)):))

namanhtranbui

Xe hơi
úi chết. thứ 5 này chắc em phải ra HN coi xe em mới được.

Civic2306

Xe điện
Báo cáo các cụ là hôm nay em đã vặn cỡ loa lên 12 và chạy xuống hàng ghế cuối áp sát tai vào nghe thì có thấy tiếng bùng bùng rất nhỏ (Giống mấy chú viêm họng muốn nói mà không ra âm thanh ấy) (Mặc dù đã chỉnh Bass lên 10 rồi) chứng tỏ loa có hoạt động nhưng nhỏ quá phải chăng do thiếu âm li nhỉ :102: Mà nếu tiếng Bass nhỏ như thế thì sao có thể hòa tấu cùng 6 con loa còn lại được. Các cụ chuyên về âm thanh có thể giải thích giùm anh em là cái vụ loa Sub không kêu thành tiếng này là do đâu ạ

Xe của em thì lại kêu mỗi loa thứ 7.
MLX nhà cụ có nhõn 4 loa thôi :)) :))

XichLoBMW

Xe tải
Xe em cũng vậy, mặc dù làm thử viên "nữ hoàng" rồi lắc đến cong cả chân ghế trong xe, dù rằng loa trong xe kêu hay và phê lắm. Nhưng ghé tai vào cái loa thứ 7 thì cũng "thì thụp" nho nhỏ thôi. Chẳng biết sao nữa. Nếu cái loa này kêu chắc em phải làm 10 viên nữ hoàng mà lắc mới đủ nhiệt mất:))

kienvang

Xe buýt
Báo cáo các cụ là hôm nay em đã vặn cỡ loa lên 12 và chạy xuống hàng ghế cuối áp sát tai vào nghe thì có thấy tiếng bùng bùng rất nhỏ (Giống mấy chú viêm họng muốn nói mà không ra âm thanh ấy) (Mặc dù đã chỉnh Bass lên 10 rồi) chứng tỏ loa có hoạt động nhưng nhỏ quá phải chăng do thiếu âm li nhỉ :102: Mà nếu tiếng Bass nhỏ như thế thì sao có thể hòa tấu cùng 6 con loa còn lại được. Các cụ chuyên về âm thanh có thể giải thích giùm anh em là cái vụ loa Sub không kêu thành tiếng này là do đâu ạ

Chủ nhật này anh em SFC sẽ off Tất niên vào lúc 8h30 sáng tại 2F Cafe, Lê Văn Lương. Các bác tham gia cùng, anh em sẽ cùng test cho bác nhé!(b)

XichLoBMW

Xe tải
CN ah bác, cố gắng sẽ đi dự cùng với anh em, mà cafe 2F ở đâu nhỉ, em mà xuống dưới đó không khác gì người sao hoả xuống thăm HN :))

TÔM

Xe buýt

nhà em có 6 loa kụ ạ. Em kiểm tra kỹ rồi :)):)):))

vnauto

[Tịch thu bằng lái]
Chắc loa của bác có thật không hay tụi nhập xe về nó lừa các bác ? không mà có, có mà không, cẩn thận tìm chỗ uy tín mà mua các bác nhé

hoa sung

Xe hơi
Báo cáo các cụ em đã kiểm tra kỹ cái xe của em và em xin khẳng định là cái loa sub ở hàng ghế thứ 3 hoạt động tốt ạ! Toàn tiếng bass thôi, vặn độ 1/2 volume ngồi ở cái xó đó tức ngực lắm các cụ ạ!

Fiat_ELX

Xe điện
Báo cáo các cụ em đã kiểm tra kỹ cái xe của em và em xin khẳng định là cái loa sub ở hàng ghế thứ 3 hoạt động tốt ạ! Toàn tiếng bass thôi, vặn độ 1/2 volume ngồi ở cái xó đó tức ngực lắm các cụ ạ!
Loa Sub thì đúng là phải to lắm rồi, làm gì có chuyện nhỏ được, theo em thì cho chuyên gia MK kiểm tra là xong.

Ducnamnd

Xe buýt
Chủ nhật này anh em SFC sẽ off Tất niên vào lúc 8h30 sáng tại 2F Cafe, Lê Văn Lương. Các bác tham gia cùng, anh em sẽ cùng test cho bác nhé!(b)
Tiếc quá, hôm đó em lại phải sang nhà Nhạc Phụ ăn tất niên rồi, xin hẹn các cụ vào dịp đầu năm mới ạ. Cụ Civic, Xichlo và Hoa sung có rảnh thì tham gia cho vui đi, hội SF là hoành tráng lắm đấy ạ

Tối qua em đã kiểm tra lại bằng cách vặn loa gần Max, cắt hết tiếng tress chỉ để Bass là 10 thì có nghe thấy tiếng thùm thụp nhè nhàng như tim đập thôi chứ không tức hết cả ngực như cụ Hoa sung đâu, chứng tỏ là loa có và vẫn hoạt động tốt, chỉ có điều tiếng Bass không mạnh mẽ thôi (có thể thiếu âm li chăng) Như vậy là không có cại vụ Option giá như cụ nào vẫn "kỳ vọng" đâu ạ :21:
Nói chung là dù có hay không, nghe vẫn sướng. Nên cũng không cần đi sửa làm gì cho mệt, đợi hôm nào gặp bác kiến vàng kiếm tra lại là xong

XichLoBMW

Xe tải
Tiếc quá, hôm đó em lại phải sang nhà Nhạc Phụ ăn tất niên rồi, xin hẹn các cụ vào dịp đầu năm mới ạ. Cụ Civic, Xichlo và Hoa sung có rảnh thì tham gia cho vui đi, hội SF là hoành tráng lắm đấy ạ

Tối qua em đã kiểm tra lại bằng cách vặn loa gần Max, cắt hết tiếng tress chỉ để Bass là 10 thì có nghe thấy tiếng thùm thụp nhè nhàng như tim đập thôi chứ không tức hết cả ngực như cụ Hoa sung đâu, chứng tỏ là loa có và vẫn hoạt động tốt, chỉ có điều tiếng Bass không mạnh mẽ thôi (có thể thiếu âm li chăng) Như vậy là không có cại vụ Option giá như cụ nào vẫn "kỳ vọng" đâu ạ :21:
Nói chung là dù có hay không, nghe vẫn sướng. Nên cũng không cần đi sửa làm gì cho mệt, đợi hôm nào gặp bác kiến vàng kiếm tra lại là xong
Buối sáng cố gắng qua anh em cafe với nhau chút thôi mà, buổi trưa nhà cháu cũng phải về với gấu mẹ vĩ đại rồi, ko la cà với các kụ đc lâu. Đi đi Ducnamnd nhé :D

kienvang

Xe buýt

Do nhiều anh em như bác Ducnamnd bận vào ngày ông Táo về trời, nên ban tổ chức đã quyết định dời thời gian tổ chức vào 15h, thứ 7, 17-01-2009, 2f Cafe, Lê Văn Lương!
Hình như bác Ducnamnd và một số bác khác vẫn chưa đăng kí làm thành viên SFC đâu đấy!:101: ;)