Thảo luận SANTAFE 2015 CKD có những ưu điểm gì - Những đặc điểm nổi bật của SANTAFE 2015 CKD

pocket

Xe buýt

thonon

Xe hơi
Sắp tới đi chơi xa cần giá để đồ trên nóc xe. Cụ nào có thể cho em muon hoặc cho em địa chỉ mua đc ko ạ. Thanks

Khong co oto

Đi bộ
Em tự update được map tại nhà luôn, còn vụ ngôn ngữ thì chưa mò ra bác nào làm được rồi chỉ giúp em cái ạ

Khong co oto

Đi bộ
cụ úp đết thế nào hướng dẫn ae với ah !!!
CHuẩn bị: 1USB đã fomat theo dinh dang fat32 (bác nào có USB đang dùng để nghe nhạc trên xe có thể dùng luôn mà không cần format lại), PC

1. Bác vào link này https://hyundai.naviextras.com/shop/portal/downloads?live.ui.locale.code=en tải phần mềm về cài lên máy tính.
2. Bác cắm USB vào xe sau đó vào phần menu của map tìm phần update map bấm update để tạo một folder backup trên USB.
3. Rút USB khỏi xe sau đó cắm vào máy tính và khởi động phần mêm mới cài, tạo một tài khoản theo hướng dẫn. Sau khi đăng nhập, chương trình sẽ tự động nhận dạng xe của bác và phiên bản map hiện tại và recommend phiên bản để update free. Bác update theo hướng dẫn để cài map mới vào USB.
4. Rút USB khỏi PC sau đó cắm vào xe và thực hiện update trong menu của map trên xe là ok a.

Chỉnh sửa cuối:

chien_vn

Xe máy
CHuẩn bị: 1USB đã fomat theo dinh dang fat32 (bác nào có USB đang dùng để nghe nhạc trên xe có thể dùng luôn mà không cần format lại), PC

1. Bác vào link này https://hyundai.naviextras.com/shop/portal/downloads?live.ui.locale.code=en tải phần mềm về cài lên máy tính.
2. Bác cắm USB vào xe sau đó vào phần menu của map tìm phần update map bấm update để tạo một folder backup trên USB.
3. Rút USB khỏi xe sau đó cắm vào máy tính và khởi động phần mêm mới cài, tạo một tài khoản theo hướng dẫn. Sau khi đăng nhập, chương trình sẽ tự động nhận dạng xe của bác và phiên bản map hiện tại và recommend phiên bản để update free. Bác update theo hướng dẫn để cài map mới vào USB.
4. Rút USB khỏi PC sau đó cắm vào xe và thực hiện update trong menu của map trên xe là ok a.
thanks kui cụ. e về thử xem sao. hihi

Gengine

Xe tăng
Em vừa cập nhật theo hướng dẫn. Mọi việc suôn sẻ nhưng bật lên em kiểm tra vânc chưa có đoạn đường xã đàn kéo dài sang hoàng cầu!

thonon

Xe hơi
Em cũng thấy bản đồ vẫn cũ như vậy

Khong co oto

Đi bộ
Em vừa cập nhật theo hướng dẫn. Mọi việc suôn sẻ nhưng bật lên em kiểm tra vânc chưa có đoạn đường xã đàn kéo dài sang hoàng cầu!
bác ơi ban đồ nó ghi là q1 2015 ạ. chắc phải đợi các bản cập nhật sau này thôi. mình thấy nó ghi là mình được cập nhật miễn phí trong 3 năm ạ.

]-[ảiQuân

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút:
EM thấy đèn Pha của Santafe bé thế này thì đi trời tối trọi sao đc.
Trong khi đó Bi cot thì lại to.

kamezoko

Xe hơi
Tình hình giá cả khuyến mại bản full dạo này thế nào hả cụ [@uduchi;88205] cụ [@hyundai_TC;149350] . Giá xe giảm được bao % sau khi VN Hàn Quốc ký Hiệp định tự do thuong mại các cụ?

uduchi

Xe container
Tình hình giá cả khuyến mại bản full dạo này thế nào hả cụ [@uduchi;88205] cụ [@hyundai_TC;149350] . Giá xe giảm được bao % sau khi VN Hàn Quốc ký Hiệp định tự do thuong mại các cụ?
Giá bản full vẫn thế ,đợt này có khuyến mại coupe bảo dưỡng trị giá 10.000.000 đới cụ ợ.

diepvienxe

Đi bộ
ban full may xang gia ca khuyen mai sao, may pac sale tp. hcm gui mail e giup nha, gia tot nha may pac...vo_longarch@yahoo.com

29A-02907

Xe hơi
Trong dòng SUV 7 chỗ hạng trung tại Việt Nam, rất khó có thể tìm thấy một mẫu xe nào gặt hái thành công như Hyundai SantaFe 2015 CKD. Tại bản xe CKD lắp ráp trong nước lần này Đặc biệt, động cơ diesel trang bị cho Hyundai SantaFe 2015 CKD đã khiến cho nhiều người tiêu dùng phải thay đổi lại cách suy nghĩ về ô tô máy dầu bởi xe không còn bị xem là cỗ máy ồn ào như trước nữa
Hyundai Santafe 2015 CKD vẫn được trang bị hai phiên bản động cơ 2.4 (máy xăng) và 2.2 (máy dầu) đi kèm nhiều trang bị tuỳ chọn hơn nhằm đáp ứng mọi nhu cầu của khách hàng.
Ưu thế nổi bật của SantaFe 2015 CKD lắp ráp trong nước:
Trên phương diện thiết kế Santafe 2015 đã có 1 bước tiến lớn, tuy thiết kế đc giữ nguyên nhưng những đường nét sắc cạnh của ngoại thất đã giúp cho chiếc SUV trở nên năng động và thanh lịch so với một chiếc SUV đầy cá tính.
Cũng bởi thế mà khi xuất hiện tại Việt Nam, Hyundai SantaFe 2015 CKD đã nhanh chóng nhận được rất nhiều lời đánh giá cao về mặt thiết kế từ phía người tiêu dùng.
Ưu thế nổi bật của SantaFe 2015 lắp ráp trong nước chính là khả năng cung cấp nhiều các tuỳ chọn hơn cho khách hàng mà họ không thể tìm thấy ở các sản phẩm nhập khẩu.
Sự khác biệt…
Về ngoại hình của Hyundai Santafe 2015 CKD, giữa hai phiên bản nhập khẩu và lắp ráp trong nước khó để nhận ra sự khác biệt nếu chỉ nhìn thoáng qua. Nếu khó có thể phân biệt SantaFe nhập khẩu và hàng lắp ráp trong nước thì khi bước vào bên trong xe, người dùng có thể sẽ cảm nhận rõ nét Về tổng thể, chất lượng chế tạo là như nhau do bản lắp ráp trên linh kiện là CKD 3 cục với nhiều vật liệu nhựa mềm chất lượng cao, ghế ngồi bọc da rất dễ chịu khi chạm tay vào, các nút bấm trên vô lăng đủ lớn và bố trí hợp lý giúp người điều khiển được dễ dàng và thoải mái.
Về option sự khác biệt của SantaFe 2015 CKD có thể kể tới như: cửa sổ trời toàn cảnh Panorama, lalazang 5 bánh 19 inch , phanh dừng xe nút bấm,ngăn làm mát, bluetooth , hệ thống sấy 2 hàng ghế trước, Ghế chỉnh điện 12 hướng ghế phụ 8 hướng. kính chống tia UV bảng điều khiển trung tâm tích hợp màn hình cảm ứng DVD 8 inch, hệ thống giải trí DVD kết hợp dàn âm thanh cao cấp 6- loa, nhớ ghế lái, , sấy vô-lăng, cảm biến sau, camera lùi…
Đây được xem là những tính năng vô cùng hữu ích và tăng tính tiện nghi cũng như an toàn cho người lái
Hyundai Santafe 2015 CKD – động cơ nhỏ, tăng tốc nhanh
Về động cơ, Hyundai Santafe 2015 CKD với dung tích 2.4L có công suất 176 ps/6000 23,1 kg.m/3750 Động cơ 2.2l có công suất 197 ps/3800 44.5kg.m / 1800-2000 đi kèm hộp số tự động 6 cấp.
Khả năng Vận hành chiếc Hyundai Santafe 2015 CKD trong đô thị và những đường thẳng quốc lộ, công suất đến từ động cơ dung tích 2.2 cho thấy nó đủ mạnh và giúp xe tăng tốc nhanh nhờ khả năng đạt công suất và mô-men xoắn lớn ngay ở vòng tua thấp.
Chiếc xe vận hành khá ổn định ở những góc cua, Khoảng sáng gầm xe và bánh xe kích thước lớn giúp cho xe di chuyển linh hoạt hơn với những điều kiện đường khác nhau .
Xe được trang bị 3 chế độ Normal, Comfort và Sport là một trong những nỗ lực của Hyundai Thành Công trong việc cung cấp khả năng điều khiển tốt hơn cho người sử dụng.
Có thắc mắc " thầm kín " gì các bác cứ hỏi em trả lời cho ạ. :)):)):)):)):)):))

Đẹp quá, dong 7 chỗ em này mình thấy chuẩn đấy, tiết kiệm ,sang trọng.....

pocket

Xe buýt
]-[ảiQuân;23866144 nói:
Các cụ cho em hỏi chút:
EM thấy đèn Pha của Santafe bé thế này thì đi trời tối trọi sao đc.
Trong khi đó Bi cot thì lại to.
Đi tối mưa mưa tí thì như mù luôn cụ ạ. Em đang tính lắp bóng led H7 nhiệt độ màu 4500K vào pha mà vẫn ngại đụng đến điện đóm. Còn giải pháp nữa là lắp thêm 2 pha led vào dưới ca-lăng, cũng vẫn phải chế cháo.

Độ đèn pha nữa thì San mới hoàn hảo được.

]-[ảiQuân

Xe buýt
Đi tối mưa mưa tí thì như mù luôn cụ ạ. Em đang tính lắp bóng led H7 nhiệt độ màu 4500K vào pha mà vẫn ngại đụng đến điện đóm. Còn giải pháp nữa là lắp thêm 2 pha led vào dưới ca-lăng, cũng vẫn phải chế cháo.

Độ đèn pha nữa thì San mới hoàn hảo được.
Cảm ơn cụ, em nhìn nó mãi, thấy cái chóa đèn pha bé thật. Em nghĩ kể cả bác có lắp pha led 6000K ánh sáng cũng ko cải thiện đc bao nhiêu với cái chóa pha bé thế kia

Bo_Binh

Xe đạp
Có cụ nào kinh nghiệm đánh giá đc cái phần điện đóm của san2015 như thế nào ko ạ? Vì e mới lấy xe nhưng mù về khoản này, để biết lỡ lắp thêm gì thì còn tính toán. Như ông chú e độ bộ loa thì đc khuyến cáo là "không nghe nhạc hay bất kỳ hình thức nào liên quan đến loa khi chưa nổ máy". Cám ơn các cụ.